Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ Dims kể xog thì đến lượt e và cụ Tromtrau nhé!.. :)) Cụ Bóng chày ở khu đối diện thẩm nào e và cụ Tromtrau k gặp.. Bọn e ở bên này, 2890k/đêm nhưng bao gồm ăn sáng và ăn tối và đưa đón sân bay.. Mai e góp ít ảnh cho xôm thớt.. :))
Dì lập hò hẹn chúng mềnh là mùng 5 gặp nhau, thế rồi mà chả thấy gì nào í ới gì sất! (nhưng bù lại tối đó em mới có va luynh tuynh cực kỹ lãng mạn hẹ hẹ). Em đi lần này khác các cụ, nên mong là sẽ có 1 xì tai mới khi đến Phú quốc!

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mùng 5 Tết, nhà em phi ra thị trấn tìm nhà hàng Sông Xanh để trải nghiệm món Gỏi Cá TRích mà mọi người bàor ở Sông Xanh là nhất (em đã ăn mấy nơi rồi mà). Đến nơi đông kìn kịt vì bà con SG bắt đầu túa ra đông lắm. Sông thì đen ngòm nhiều rác lắm ... Sông Đen thì đúng hơn. Em đến hơi muộn nên thức ăn không còn nhiều. Ốc hương ông bà em khoái khẩu nhất thì hết rồi, đánh làm 1 cơ số mực hấp, rồi ghẹ, rôi gỏi cá trích, rồi cá, rồi lẩu etc. Nói chung ăn ngon, giá cả hợp lý không mắc lắm.

http://img.otof][/QUOTE]
Trả cát xê đi.
Cụ đưa ảnh cả mâm em lên thế này...:d

Chỉnh sửa cuối:

chabelita

Xe buýt
Trả cát xê đi.
Cụ đưa ảnh cả mâm em lên thế này...:D
Ờ nhể.. cụ ngồi chụp bọn e mà k ra chào chúng e 1 tiếng.. e cứ thắc mắc cả cụ Tromtrau và mợ Dims là k thấy cụ nào mặt giống quả Bóng Chày nhể.. :))
Sorry e fun tý.. hihi.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Sau cơ sở của Úc, xe đưa đến 1 cơ sở của ta (sau này em mới biết lái xe có "trách nhiệm" đưa khách đến càng nhiều cơ sở càng tốt - tất nhiên về sau em từ chối thì chú lái xe cũng vui vẻ bỏ qua). Tại cơ sở này em gặp 1 con đồi mồi lớn và đẹp quá, định báo CA bắt mang về :). Sau khi xem đồi mồi, em gặp ông chủ. Dăm câu ba điều ông chủ hỏi có mua đất PQ không? He he em làm hàng 1 lúc lấy được thông tin 1 lô cách đường Trần Hưng Đạo khoảng 1 km vào phía đồi, 500m2, giá khoảng 1,5 tỷ. Có cụ ào theo em mua miếng này cất túp lều để cuối tuần lại ra nghỉ không?
[]
500m bên phía đồi mà tỏi rưỡi thì cũng chát cụ nhỉ.
Em thấy mợ Dím bảo 500tr 1 công thì còn cân nhắc được.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Trả cát xê đi.
Ờ nhể.. cụ ngồi chụp bọn e mà k ra chào chúng e 1 tiếng.. e cứ thắc mắc cả cụ Tromtrau và mợ Dims là k thấy cụ nào mặt giống quả Bóng Chày nhể.. :))
Sorry e fun tý.. hihi.
Đấy là tại các cụ thôi, trước khi đi em có đề nghị cafe để nhận mặt nhau các cụ chả đi. Giờ oánh nhau dư vầy mới biết nhau, các cụ tiếc hem! Thôi em sai rồi, các cụ xin lỗi em đê (Em cũng fun tý) hí hí

Phía bên đó không còn mấy đâu cụ ơi. Chỗ ngon đẹp đều bị khoanh lại hết rồi có điều các đại gia chưa chưa xây cất thôi. Cá nhân em thì em thích bên khu Cửa cạn hơn vì xa dân, vừa có cửa sông nước ngọt, vừa có biển và có cả rừng nguyên sinh.

Bóng Chày

Xe lừa
Trả cát xê đi.
Đây là nhà mợ à? Khổ quá có biết đâu! Xem avatar em cứ tưởng sói nhà mợ là khoai Tây nên cứ để ý nhìn gia đình nào có 1 chú khoai Tây ;)

Sent from my iPhone using Forum Runner

Bóng Chày

Xe lừa
Đấy là mới hóng hớt thế thôi ạ. Nếu có tiền quyết mua thì em sẽ tìm thông tin sau (nghe đồn cứ hỏi mợ DIMS là ra)

Bóng Chày

Xe lừa
Mợ Dims kể xog thì đến lượt e và cụ Tromtrau nhé!.. :)) Cụ Bóng chày ở khu đối diện thẩm nào e và cụ Tromtrau k gặp.. Bọn e ở bên này, 2890k/đêm nhưng bao gồm ăn sáng và ăn tối và đưa đón sân bay.. Mai e góp ít ảnh cho xôm thớt.. :))
Bên đó đẹp thiệt, em đặt mãi có phòng đâu vì các mợ đặt từ bao giờ rồi. Nhưng may quá ở bên Village dễ chịu lắm, như em mô tả ấy ... tự nhiên em thích tính chất gia đình bên Village, lại đại hạt rẻ nữa. Bên R&S liệu nhân viên có đi hấp hộ ghẹ hay nướng hộ cá mực mua chợ về không mợ?
À nhưng có 1 chuyện em tâm sự luôn về bên mợ ở: ngày đầu nhà em cũng sang hồ bơi bên đó tắm vì có cái pool bar đó em thích. Nhưng trẻ nhà em phát hiện mấy bác bụng bự khạc nhổ suốt nên chúng gọi em chạy mất dép. Mợ quen cụ chủ Famiana nên đề nghị cụ ấy dán bảng khạc nhổ phạt 1 triệu cho đỡ kinh

Bóng Chày

Xe lừa
Em phát hiện mợ DIMS rất thích khoai Tây hehehe
Dạ, vầng a dua theo nhà Bogs Chày cháu cũng kể chuyện nhà cháu đi du xuân. Không hẹn mà gặp, vô tình nhà cháu và cụ Bóng cùng book vé trùng nhau lẫn ngày đi cả ngày về. Cơ mà nhà cháu nghèo hông có xèng ở resort nên phải đi ở nhờ, đôi khi còn phải đi bưng bê phục vụ để kiếm xiền nữa, khộ lắm ý. Thôi thì có sao cháu kể vậy, các cụ mợ đừng cười cháu nhé!

-------------------------------------------

Mùng 1 Tết sau khi thắp hương xong, cháu kéo va li đi khỏi nhà. Cháu gọi cái xe của Đại Nam 200k/chiều lên sân bay. Vậy là mẹ con nhà cháu bắt đầu đi trốn tết. Sau khi check in xong (cháu tìm toét mắt mới thấy quầy check in, cháu quên tịt vụ check in online), cháu vào chờ. Buồn buồn ngứa tay cháu cũng bắt chước các cụ chụp luuynh tuynh.

Tết có khác tầu bay cũng ít, mà trời thì xám xịt

Con nít nằm chờ, tây ta đủ cả

Có cả cô xuynh xuynh, dùng máy cà lông giống nhàu cháu

Chờ mãi rồi cũng đến giờ lên tầu. Cháu vào Phú quốc liên xoành xoạch vậy mà cứ trèo lên tầu bay là cháu lại cứ có cảm giác hồi hộp, cứ như mới đi lần đầu tiên ý. Giá như cái như mà quen nhiều rồi nhưng lúc nào cũng lại cứ như mới thì thích nhỉ!​

Hành trình chúng cháu bay dư vầy: bay qua Hải phòng rồi ra biển

Rồi đến SG, rồi lại bay qua đất liền

billnantes

Xe container
em toàn bay hãng Sếu đầu đỏ thôi ,bay vào SG rồi đi tiếp .

chailang

Xe tải
Nghe các cụ mợ kể mà vật hết cả người, sang tháng nhà cháu cũng bon chen ra PQ đổi gió tí vậy :D

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Làng chài ở đây đúng là đẹp vô cùng (Có lẽ mấy ảnh này mới đọ được với ảnh của mợ DIMS)

E về bán máy ảnh thôi, khỏi chụp nữa hị hị!!! Vì máy của em cũng chỉ được đến dư vầy thôi.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Đấy là mới hóng hớt thế thôi ạ. Nếu có tiền quyết mua thì em sẽ tìm thông tin sau (nghe đồn cứ hỏi mợ DIMS là ra)

Cái cụ cứ thổi em lên thế, em chỉ cũng là hóng hớt nghe ngóng được thôi rồi lại về mách lẻo với các cụ. Chứ muốn biết chắc phải tìm hiểu nhiều nhiều nữa vì em thấy ngoài đó nhiều cái buồn cười, có cái chả theo quy luật nào hết cả.

apgroup

Xe tải
Tối qua có anh bạn nhắn em là có topic này nên em mới vác xác lên đây trình diện :)
Em nguyên là thành viên hội Ếch nhưng cũng do thiết ít tiền mua ga, gối, đệm cho village nên giờ em tạm thời đang thuộc hội đi bộ :))

Em muốn cảm ơn kụ Bóng Chày vì đã lựa chọn Village và những nhận xét của kụ :)
em chưa từng có kinh nghiệm nên điều hành khu village sạn kiểu "người nhà bảo nhau", chuyên môn về KS thì toàn là đi ăn xin được nên các kụ dễ tính thì không sao chứ em cũng ăn mắng nhiều lần về tính thiếu chuyên nghiệp rồi ạ :D

Tiện nhờ thớt của kụ Bóng Chày em xin giới thiệu qua chút về đam mê của em :
Năm 2008 là lần đầu em vào PQ, mới đầu là công việc nhưng càng đi nhiều, sống nhiều em càng thấy yêu mọi thứ ở đây :) đồ ăn rẻ, ngon, người dân thân thiện và đặc biệt là rất đẹp, yên tĩnh tuyệt vời. Là dân kiến trúc, thiết kế và quản lý toàn bộ dự án bên resort, sau khi gần hoàn thành lại thấy tiếc nuối nếu mình không làm gì đó lâu dài ở đây nên quyết định đầu tư xây dựng nên khu village --> Giờ cứ mỗi 2 tháng em lại có quyền "đi nghỉ" 10 ngày ở Phú Quốc mà Gấu không dám có ký kiến gì :D
em post ít ảnh vui minh họa cho tình yêu PQ của em :))

phuongnlh

Xe tải
Tết năm ngoái em cũng du xuân Phú Quốc, nhớ mãi món gỏi trích và nhum tươi nướng mọi. Phúc Quốc rất thanh bình, ở rì sọt có bể bơi cho trẻ con, rồi taxi đi nhậu, phê ...òi.