Du xuân ở Phú Quốc (Tết 2013)

Bóng Chày

Xe lừa
Thông báo với các bác lưu ý là sân bay qte nên ko cho mang đá ướp hải sản đâu nhé, b nào mà có thì khiêng ra ngoài sbay 1km vứt nha!!!
Nhà chúng em vẫn mang đi về cho nhau, đóng thùng xốp trắng kín đungs quy cách bác nhá. Bác check lại thông tin trước khi chém. Dims với đội nghiện PQ vào đây bôi đỏ ngà bác này phát!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Ổ gà

Xe đạp
Nhà chúng em vẫn mang đi về cho nhau, đóng thùng xốp trắng kín đungs quy cách bác nhá. Bác check lại thông tin trước khi chém. Dims với đội nghiện PQ vào đây bôi đỏ ngà bác này phát!

Sent from my iPhone using Forum Runner
Cháu confirm là lúc gửi hành lý, thấy cái thùng xốp của nhà cháu họ cũng có hỏi là có đem nước đá k. Nói chung các bác bán hải sản đều biết việc này, và cam đoan là cho nc đá n ít, vẫn đủ lạnh và đi máy bay đc. Hôm nay nhà cháu ngồi chờ check in thấy có kha khá bác đc gọi loa mời ra xử lý lại hành lý, đoán là các bác tự đóng thùng hải sản hoặc đem nước mắm lên máy bay.

Bóng Chày

Xe lừa
Cháu confirm là lúc gửi hành lý, thấy cái thùng xốp của nhà cháu họ cũng có hỏi là có đem nước đá k. Nói chung các bác bán hải sản đều biết việc này, và cam đoan là cho nc đá n ít, vẫn đủ lạnh và đi máy bay đc. Hôm nay nhà cháu ngồi chờ check in thấy có kha khá bác đc gọi loa mời ra xử lý lại hành lý, đoán là các bác tự đóng thùng hải sản hoặc đem nước mắm lên máy bay.
Vâng, cứ nói bác bán hải sản đóng đúng quy cách là ok. Em đang đợi cụ Chuyentaxi đây, cụ đâu rồi,,,,,,,,""""!

Sent from my iPad using Forum Runner

haidangdo

Xe hơi
12/8 này em cùng gia đình vào Phú Quốc có cụ mợ nào cùng chuyến ko nhỉ ... lần đầu đi Phú Quốc nên háo hức quá

chuyentaxi

Xe đạp
Báo cáo cụ Bóng chày nhà cháu là mợ ah. Cháu đi công tác liền mạch Sài Gòn rồi Rạch Giá rồi cuối tuần mới ra Phú Quốc để nghỉ cuối tuần. Riêng đồ cháu mang đã gần hết 20kg hành lý miễn cước của cháu rồi. Sáng thứ 6 cháu bay đến PQ, cháu sẽ hỏi xem ở sân bay về việc có thể mang đồ hải sản đi máy bay được không? Nếu được thì cháu mang được hộ cụ 2kg cá thu có được không vì cháu vừa hết cân mà lại còn 2 cái vali rồi.

Bóng Chày

Xe lừa
Báo cáo cụ Bóng chày nhà cháu là mợ ah. Cháu đi công tác liền mạch Sài Gòn rồi Rạch Giá rồi cuối tuần mới ra Phú Quốc để nghỉ cuối tuần. Riêng đồ cháu mang đã gần hết 20kg hành lý miễn cước của cháu rồi. Sáng thứ 6 cháu bay đến PQ, cháu sẽ hỏi xem ở sân bay về việc có thể mang đồ hải sản đi máy bay được không? Nếu được thì cháu mang được hộ cụ 2kg cá thu có được không vì cháu vừa hết cân mà lại còn 2 cái vali rồi.
Ô, thế ạ, nếu cụ, à mợ, quá tải thì em nhờ Dims vậy. Dims ơi! Dims ời, ko có cá mực, gấu bắt anh quỳ cả tuần!

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ cứ yên tâm, người ta đóng quen rồi không có nước đá nhưng vẫn đảm bảo lạnh đến khi mợ về đến nhà (trừ trường hợp bị delay). Nhà nào mua chỗ không quen nên mới bị như vậy.

@ Bóng Chày: nhà em có việc nên mai hem bay được roài, em đổi vé sang 20/8 em mới vào.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ô, thế ạ, nếu cụ, à mợ, quá tải thì em nhờ Dims vậy. Dims ơi! Dims ời, ko có cá mực, gấu bắt anh quỳ cả tuần!
Vậy hối lộ gì em đi, em cõng ra cả chục kg cho gấu nhà anh!

chuyentaxi

Xe đạp
Mợ Dím nói thế là cháu yên tâm về vụ mang đi được, chỉ bí đoạn cân cước thôi. Tại nhà cháu tha lôi nhiều thứ quá. Hi Hi. Cháu tiếc nhất là không được gặp mợ Dím ở PQ đợt này. Hôm trước hẹn gặp được mợ Dím ở PQ, cháu cứ nghĩ ơn trời cháu được gặp mợ ở PQ, nơi cách xa HN, nơi mợ yêu quý và đã lưu giữ chia sẻ rất nhiều khoảnh khắc đẹp.

Bóng Chày

Xe lừa
Mợ cứ yên tâm, người ta đóng quen rồi không có nước đá nhưng vẫn đảm bảo lạnh đến khi mợ về đến nhà (trừ trường hợp bị delay). Nhà nào mua chỗ không quen nên mới bị như vậy.

@ Bóng Chày: nhà em có việc nên mai hem bay được roài, em đổi vé sang 20/8 em mới vào.
Thế thì anh đơi hôm em ra đi. Nhà taxi nhiều đồ rồi, ngại phiền nên thôi nhé

chuyentaxi

Xe đạp
Vâng thế cụ Bóng chày nhờ mợ Dím vậy. Sáng nay ở Rạch Giá mưa trắng trời luôn. Nhà cháu hy vọng mấy ngày tới ra PQ trời đừng mưa như vậy.

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Vâng thế cụ Bóng chày nhờ mợ Dím vậy. Sáng nay ở Rạch Giá mưa trắng trời luôn. Nhà cháu hy vọng mấy ngày tới ra PQ trời đừng mưa như vậy.
Mai có cậu Khánh Công Nông cũng vào trong đó đấy mợ.

Bóng Chày

Xe lừa
Có khi hôm nao tổ chức giao lưu hội nghiênPQ đi. Em định đi lại đây. Nhưng mà có 1 kế hoạch ấp ủ gần 4 năm nay, hy vọng Tết này làm được là đi từ HN vào đến mũi Cà Mau. Nếu đi được tua này thì đành hoãn chuyến PQ lần 2
Mai có cậu Khánh Công Nông cũng vào trong đó đấy mợ.

Bond_007

Xe máy
cụ Bóng ơi, mai em vào phú quốc 5 ngày, cụ cho em xin số của mợ Dím để em nhờ mợ ấy tư véo chuyên đi với a, đoàn em có 2 cặp VC u 35 + 1 baby 4 tuổi. em cũng đặt ở Famiana RS rùi a. Cám ơn cụ nhiều,

Bond_007

Xe máy
12/8 này em cùng gia đình vào Phú Quốc có cụ mợ nào cùng chuyến ko nhỉ ... lần đầu đi Phú Quốc nên háo hức quá
okie, mình cũng đi dịp đấy, vào đấy anh em mình giao lưu tý nhé.

KINHBACMAN

Xe hơi
Nghe cụ miêu tả hay quá, Tết này rủ gấu đi 1 chuyến Phú quốc nhỉ???

khoainuongchip

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là vé HN PQ đi tầm tháng 12 hơn 3tr/ng thì có ok k. Liệu có vé rẻ hơn không nhỉ