[Funland] Đừng bao giờ mua xe nữ lái

Chu An

Xe điện
Em nói vậy là để thể hiện cái sự phá xe của vợ em thôi, xe này em đã 1 lần đủn ra quán bổ máy, cũng vì lý do không thay dầu của vợ cụ ạ.
Vợ em cứ leo lên xe đi đến khi nào nó không chạy được nữa, thì gọi chồng ra xem. Đợt nào lâu lâu em quên không mang đi bảo dưỡng là tung tóe ngay :))
Nhà em mặc nhiên xăng nhớt xe pháo, nạp tiền điện thoại, nâng đời di động vv... của cả nhà là nhiệm vụ bắt buộc của em.

Ant man

Xe buýt
Vợ đổi 2b mà em không dám bán con Lead cũ của vợ, sợ người ta chửi mình thất đức :(
Cụ làm chồng mà nói thế ko được, em cứ ghi lịch thay dầu nhớt cho vợ nên xe vợ em đi vẫn ngon lành, chả sao. Cũng là chăm vợ mình thôi, đâu có gì

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Quá khiếp!

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Nhà em mặc nhiên xăng nhớt xe pháo, nạp tiền điện thoại, nâng đời di động vv... của cả nhà là nhiệm vụ bắt buộc của em.
Vâng, đa phần các cụ đều vậy.
Giờ càng nghe các cụ nói em càng thấy xe vợ hỏng là lỗi của em, không phải do vợ :))

HTlangtu

Xe điện
Câu thần chú "bán xe nữ sử dụng" nên cho vào dĩ vãng, đây là 1 pha điển hình của xe nữ sử dụng:
Thật khó tin khi một chiếc ô tô đi liên tục đến hơn 3 năm không thay dầu nhớt. Chỉ đến khi chiếc xe này có hiện tượng bó máy, nữ chủ nhân mới tá hỏa mang đi sửa hết gần 20 triệu.
Hơn 3 năm không thay dầu
Chị Ngô Thanh Minh (37 tuổi, ở Cầu Giấy, Hà Nội) vừa phải "cắn răng" đưa chiếc Kia Morning của mình đi sửa, bởi xe tự nhiên... không đi được. Chiếc ô tô sau khi được mang đến gara đã ở trong tình trạng bó máy nặng, cháy hết cổ trục và bạc, phải tháo động cơ để đại tu lại. Lý do là vì chủ nhân... quên thay dầu nhớt.
Kể về sự cố nhớ đời của mình, chị Minh cho biết, cách đây hơn 3 năm, chị mua lại một chiếc Kia Morning để tiện đi làm, đón con. Chiếc xe của chị được sử dụng khá đều đặn, mỗi ngày đi trên dưới 25 km.
"Do không biết nhiều về xe nên hầu như tôi chỉ đổ xăng và đi, xe cũng ít phải sửa chữa gì. Đến tháng trước, bỗng nhiên thấy xe đi rất ì và tốn xăng, tôi đã nhờ một cậu em ở cùng cơ quan xem hộ mới tá hỏa ra xe mình có vấn đề", chị Minh nói.
Ô tô hỏng nặng vì bà chủ đi 3 năm không thay dầu - 1

Máy của chiếc Kia Morning đã bị cháy dầu, số dầu máy còn lại két cứng lại và hoàn toàn không còn khả năng bôi trơn (Ảnh do nhân vật cung cấp).
Ngay sau khi đi thử xe, cậu đồng nghiệp này "phán" chiếc xe có hiện tượng bị bó máy, đi rất nặng và bảo chị phải đưa vào gara để kiểm tra cho yên tâm. Cậu này còn nói, trên đồng hồ tap-lô đã hiện nhiều đèn cảnh báo nhưng do chị hay có thói quen để các vật dụng như hộp kính, ví tiền lên vị trí này nên các cảnh báo bị che khuất, không nhìn thấy.
Chị Minh kể lại: "Tôi đã gọi điện nhờ một gara của người quen để đưa chiếc xe về đó. Câu đầu tiên anh chủ gara này hỏi tôi là đã bao lâu không thay dầu máy rồi? Thực ra thì từ lúc mua xe, tôi mới thay dầu đúng một lần, và từ đó đến nay tôi đã quên khuấy mất việc phải thay dầu".
Chiếc xe sau đó phải "nằm xưởng" gần một tuần để đại tu máy. Cái giá phải trả cho sự lơ đễnh, thiếu kiến thức và kinh nghiệm sử dụng, chăm sóc xe của chị Minh là hơn 18 triệu đồng.
cái kiểu bọn lều câu view rất hay có dạng:
- A Lương Thế Minh (Cầu Giấy, HN)...
- Chị Thu Thủy (Định Công, Hoàng Mai, HN)
- A Công Khôi (Bình Thạnh, TPHCM) ...
Toàn trong đầu chúng nó phịa ra hết, Cầu Giấy, Định Công có cả ngàn chị Thủy, a Minh, nghe qua thấy dẫn chứng cả họ tên cứ tưởng chúng nó tìm nhân vật thật để trao đổi...nói chung giật tít k quan tâm
Cụ chủ tìm xe nhờ người quen biết mà xem xe, bất kể chủ cũ nam nữ, cứ xe ngon thì quất, nam giới nhiều thằng cũng ẩu bủ mịa:D

Chỉnh sửa cuối:

haivu68

Xe máy
Chị này đi mỗi ngày ~25km, 3 năm ~ gần 3 vạn km.
3 vạn mà đi ít như vậy làm gì đến nỗi cái máy trông thổ tả thế kia ?
Xe mình đi hàng ngày khoảng 30km. Hãng thì bảo là 5000km thay dầu nhưng mình chỉ đi làm, không chạy cày cuốc như xe dịch vụ nên toàn 10.000km thay dầu
cụ ngồi ngay ngắn để em vái :))

minhhai985

Xe lăn
Thế thằng đàn ông trong nhà làm bù nhìn à :D

ong dat

Xe tăng
Chị em chỉ quan tâm đến tình trạng của pháo thôi, ít người quan tâm đến tình trạng của xe lắm b-)

cusao

Xe lăn
Hồi mới có 4b em cứ mải mê quyên mất 2b của gấu....vào 1 ngày đen tối đi thay dầu thì chẳng có giọt nào ra....báo hại em phải mua 2b mới thay thế trước dự kiến. Lỗi tại em.
Còn 4b cua em sau 1 thời gian vung vẩy ngao du giờ chán rồi, mỗi tháng 500km. 6 tháng em vẫn cứ thay dầu động cơ 1 lần dù mới đc 3000km do hãng bẩu : 5000km hoăc 6 tháng tùy đk nào đến trc. Em nông dân nên cứ tuân thủ vì mình có làm ra nó đâu mà tự quyết đc?

Huy9Son

Xe hơi
Xe thì vợ e chỉ đổ xăng thôi, đến rửa còn không phải bận tâm ah, em làm hết. Phụ nữ họ không giỏi những việc này, mới cả, như e vẫn nhắc thằng con em, là dù có bình đẳng giới đến thế nào thì Những việc bẩn thỉu, nặng nhọc trong gđ là của đàn ông.
Thế, chị này có chồng mà như thế là không có được.

nghichnham

Xe tăng
Hehe. Gấu nhà em mặc định nhà có bất kỳ cái gì hỏng là do lỗi của em hết. Cho nên biết điều bảo dưỡng, chăm sóc, sửa chữa sớm cho cơm lành canh mát ạ.

ocean08

Xe điện
Xe Cậu em vợ em cách đây chục năm, Bố vợ em kể là lần đó Bố vợ em lấy xe Dream II của Cậu ấy đưa Mẹ vợ em đi có việc (xe này trc là xe của Bố vợ em sau cho Cậu ấy). Đi giữa đường thấy khét lẹt, Bố vợ em mới dừng lại, Mẹ vợ em ngồi sau xuống xe thì thấy xe bốc khói ở máy, sợ quá. Dắt vào hàng kiểm tra dầu máy thì cạn khô từ bao giờ. Về hỏi con trai thì mới té ngửa từ lúc lấy xe của Bố đi đến giờ cả 2 năm trời không thay dầu máy! Bó tay!
Nhân tiện em hỏi các Cụ: Xe em và hãng thay, thường 5000km em thay 1 lần. Em vốn đi lại ít, năm dưới 1 vạn km. Như vậy quá 6 tháng mới đủ 5000km, vậy có cần phải thay khi 6 tháng mặc dù chưa được 5000km không các Cụ? Tks Các Cụ.

eng.tuananh

Xe tải
Chuyện có thật không hả cc? Em ko thể tin nổi là có kiểu người như vậy tồn tại luôn.
Mua xe trong hãng bao giờ ng ta chẳng dặn mốc bảo dưỡng, rồi thì treo ngay ở chỗ vô lăng ý.
Thậm chí hồi e đi con Vespa Prim em còn toàn đi bảo dưỡng trước mốc mấy chục cây vì đường xá VN nó kinh khủng lắm, đâu được như trời Tây.
cụ thay dầu cho Ves Pri bao nhiêu ml vậy?

Dancingwiththewind

Xe điện
Em lái đây, mà cuối tuần là đối tác của em mang xe ra rửa, đổ xăng, đều đặn bảo dưỡng, đăng kiểm, kiểm tra xe sát sàn sạt. Nên mua xe nữ -có ông chồng tận tâm- lái cũng ổn đấy ạ

maximax903

Xe điện
Các mợ đi xe mấy khi để ý hạn đăng kiểm, xăng xe, kiểm tra bảo dưỡng định kỳ đâu. Tốt nhất các cụ chủ động giúp các mợ việc ấy cho lành :D

tamdao

Xe tăng
Xe Cậu em vợ em cách đây chục năm, Bố vợ em kể là lần đó Bố vợ em lấy xe Dream II của Cậu ấy đưa Mẹ vợ em đi có việc (xe này trc là xe của Bố vợ em sau cho Cậu ấy). Đi giữa đường thấy khét lẹt, Bố vợ em mới dừng lại, Mẹ vợ em ngồi sau xuống xe thì thấy xe bốc khói ở máy, sợ quá. Dắt vào hàng kiểm tra dầu máy thì cạn khô từ bao giờ. Về hỏi con trai thì mới té ngửa từ lúc lấy xe của Bố đi đến giờ cả 2 năm trời không thay dầu máy! Bó tay!
Nhân tiện em hỏi các Cụ: Xe em và hãng thay, thường 5000km em thay 1 lần. Em vốn đi lại ít, năm dưới 1 vạn km. Như vậy quá 6 tháng mới đủ 5000km, vậy có cần phải thay khi 6 tháng mặc dù chưa được 5000km không các Cụ? Tks Các Cụ.
Nếu cụ dùng dầu thường thì 6 tháng là thay, dù chưa đủ 5000 km. Nếu dùng dầu tổng hợp toàn phần đắt tiền thì thay sau 1 năm hoặc 1 vạn km