[Funland] Đừng chủ quan vì đã hết bệnh nhân Covid19

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chán thế các cụ. Vừa có tý hy vọng lạc quan tình hình của VN thì giờ lại liên quan đến Nhật Hàn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
K cẩn thận lơ là nó quay lại thì kinh khủng lắm, theo e cứ nghỉ ngơi tháng 3 nữa đi ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Có lường rồi cụ, nên các địa phương (kể cả không có dịch) cũng phải chuẩn bị sẵn sàng khu cách ly, giường bệnh, máy thở... sẵn sàng đương đầu nếu dịch quay trở lại.
Vâng. Em nghĩ đây coi như đợt tổng dượt đối phó với những tình trạng khẩn cấp. Khó khăn chung mọi người cùng gánh chịu chứ giờ VN mới khống chế được có tý hy vọng thì lại gặp thớt của cụ.

Duy Ly Vu

Xe tăng
Yêu cầu đưa tất cả phụ nữ hàn quốc trong độ tuổi từ 18-35, thuộc quy chuẩn DTo 2 (Đẹp và To vòng 2) sang Việt Nam, để cách ly. Số còn lại cứ ở lại HQ ;))
Cụ định nhân giống à ? Phụ nữ Hàn nhìn chung là xấu. Trừ mấy em diễn viên điện ảnh phẫu thuật thẩm mỹ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bà cứng đầu này nhẽ phải ép buộc cách ly. Bà ta không đi nước ngoài nhưng hay tụ tập chỗ đông người và có triệu chứng ho sốt là cho vào diện cách ly được rồi. Đến thời điểm này theo em mối lo lây lan từ cho trẻ đi học thì ít, từ bố mẹ đi làm các công ty có tiếp xúc với người nước ngoài thì nhiều. Không riêng Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc mà theo em tất cả những người nước ngoài đều có nguy cơ mang mầm bệnh. Nên yêu cầu những người làm việc có liên quan đến người nước ngoài tự cách ly còn khả quan hơn việc cho trẻ nghỉ học
Bố mẹ lây ở cơ quan về nhà lây cho con, con đi học lây cho bạn, bạn về nhà lây cho bố mẹ, bố mẹ bạn đi học lây cho cơ quan... Còn nếu nghỉ học thì chỉ loanh quanh cty với gia đình nhỏ thôi. 1 trường học nhỏ thì cỡ trăm, nhiều thì đôi ngàn. K ít đâu. Còn đi làm thì tiếp xúc loanh quanh ít thôi.
Nghỉ học thì mất ít xiền chứ nghỉ làm hết thì k có xiền, thậm chí k có cái ăn.

2 tai 8 banh

Xe container
Có lường rồi cụ, nên các địa phương (kể cả không có dịch) cũng phải chuẩn bị sẵn sàng khu cách ly, giường bệnh, máy thở... sẵn sàng đương đầu nếu dịch quay trở lại.
chuẩn đó lão, chỉ cần biết thông tin các nơi chuẩn bị sẵn viện dã chiến là biết tình hình rồi, nếu không nổ là may mắn, còn nổ thì đã chuẩn bị rồi, chỉ cần tuyệt đối không đc chủ quan - chủ quan là teo ạ

Nắng nhạt

Xe điện
Bố mẹ lây ở cơ quan về nhà lây cho con, con đi học lây cho bạn, bạn về nhà lây cho bố mẹ, bố mẹ bạn đi học lây cho cơ quan... Còn nếu nghỉ học thì chỉ loanh quanh cty với gia đình nhỏ thôi. 1 trường học nhỏ thì cỡ trăm, nhiều thì đôi ngàn. K ít đâu. Còn đi làm thì tiếp xúc loanh quanh ít thôi.
Nghỉ học thì mất ít xiền chứ nghỉ làm hết thì k có xiền, thậm chí k có cái ăn.
Đã cách ly rồi thì lây từ cơ quan sao được. Cách ly theo cách của em nó tuyệt đối và không chết đói vì vẫn làm việc tại chỗ cách ly. Còn như cụ thì một gia đình bị lây nhiễm rồi sẽ lây cho nhiều gia đình khác vì các gia đình vẫn có người đi làm, đi họp, đi chợ, đi lung tung... Có khi ý tưởng của em phải được trao giải Nobel ý nhỉ :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn đó lão, chỉ cần biết thông tin các nơi chuẩn bị sẵn viện dã chiến là biết tình hình rồi, nếu không nổ là may mắn, còn nổ thì đã chuẩn bị rồi, chỉ cần tuyệt đối không đc chủ quan - chủ quan là teo ạ
Về cơ bản các địa phương đã chuẩn bị xong cho BV dã chiến thứ nhất. BV dã chiến thứ 2, thứ 3 cũng đã được lên phương án, có triển khai hay không tùy tình hình thực tế tiếp theo. Riêng HCM có 2 cái luôn đợt đầu.
Em mới đi thăm BV dã chiến ở Củ Chi và Bến Lức về :D

2 tai 8 banh

Xe container
Về cơ bản các địa phương đã chuẩn bị xong cho BV dã chiến thứ nhất. BV dã chiến thứ 2, thứ 3 cũng đã được lên phương án, có triển khai hay không tùy tình hình thực tế tiếp theo. Riêng HCM có 2 cái luôn đợt đầu.
Em mới đi thăm BV dã chiến ở Củ Chi và Bến Lức về :D
mong là không sd đến lão ạ :D

cowboy1982

Xe buýt
ở VN khác bọt thật, nếu vấn đề nào mà được xã hội quan tâm đặc biệt như bóng đá, giết người man rợ, dịch bệnh... thì y rằng làm rất tốt..còn các vấn đề khác thì???

Thì đã bẩu nếu cẩn thận thì phải cẩn thận đến cùng không thì thôi chứ nửa vời chả giải quyết vấn đề gì. Những tuần có dịch em đồng ý cho nghỉ học và đồng thời cũng tự mình bảo vệ chắc chắn cho gia đình. Từ hôm qua em cho hàng xóm sang chơi rồi và cũng đồng ý cho con đi học tiếp :)
Trẻ con Sing với Hàn vẫn đi học mà chưa lây nhiễm tập thể. Người lớn tụ tập lây đầy ra đấy thì không cẩn thận đi
Chà chà, trên thì so với Hàn dưới lại sợ Hàn thế túm lại mợ định nói điều gì;))
Cụ sang Hàn mà ở. Giờ bọn Hàn rước kiệu hoa em cũng chả thèm sang. Sợ bỏ xừ :D

2 tai 8 banh

Xe container

2 tai 8 banh

Xe container

Nắng nhạt

Xe điện
Chà chà, trên thì so với Hàn dưới lại sợ Hàn thế túm lại mợ định nói điều gì;))
Có mâu thuẫn gì đâu cụ? Mời các cụ đọc kỹ các còm của em rồi phát biểu, em sẵn sàng giải thích tới cùng. Giải thích từng câu chữ, nói đi nói lại những gì đã viết sẽ bị luẩn quẩn. Em viết cực rõ ràng mạch lạc

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhưng cách ly theo cách của em nó tuyệt đối và không chết đói vì vẫn làm việc tại chỗ cách ly. Còn như cụ thì một gia đình bị lây nhiễm rồi sẽ lây cho nhiều gia đình khác vì các gia đình vẫn có người đi làm, đi họp, đi chợ, đi lung tung... Có khi ý tưởng của em phải được trao giải Nobel ý nhỉ :D
Nô ben hay Nô en gì em chưa biết. Chứ ở nhà chăm f1 7 tuổi còn đỡ. Chứ đưa 3 tuổi quá vất vả. Nó có biết nghe lời đâu. Bảo ngồi im chờ bố vừa đi lấy cái thìa đã thấy chạy theo. Nó mà cách ly với bố mẹ (dù bm chưa bị) thì chưa vào viện vì dịch khéo vào viện vì khóc. Nói chung bm cách ly với con nhỏ khi chưa bị nhiễm là điều khó có thể thực hiện được. Còn bị nhiễm rồi thì k còn lựa chọn nào. Mà tầm 3t em nghĩ nếu con bị bệnh em nghĩ vẫn phải hi sinh vào chăm sóc thôi. Cứ coi như là y tá.
Cách ly thì cũng phải có sàng lọc. Cái văn phòng chỗ ngồi còn chật chứ chưa nói đến ăn ngủ ụ ị. Hơi thở mùa nồm này cứ gọi là đậm đặc. Chứ cứ nhồi chung như vậy khác gì cái du thuyền ở Nhật khéo tốc độ lây cao hơn.

Có mâu thuẫn gì đâu cụ? Mời các cụ đọc kỹ các còm của em rồi phát biểu, em sẵn sàng giải thích tới cùng. Giải thích từng câu chữ, nói đi nói lại những gì đã viết sẽ bị luẩn quẩn. Em viết cực rõ ràng mạch lạc
E thấy 2 còm của mợ nó mâu thuẫn thì hỏi vậy thôi, trên thì mợ nói trẻ con bên Hàn vẫn đi học bt mà chưa lây nhiễm chéo dưới thì lại bảo sợ Hàn, e đoán chắc con virus nó chừa trường học ra:)

Nắng nhạt

Xe điện
E thấy 2 còm của mợ nó mâu thuẫn thì hỏi vậy thôi, trên thì mợ nói trẻ con bên Hàn vẫn đi học bt mà chưa lây nhiễm chéo dưới thì lại bảo sợ Hàn, e đoán chắc con virus nó chừa trường học ra:)
Sợ Hàn vì cụ 61 tuổi vô ý thức làm lây nhiễm rất nhiều người chứ em không sợ vào trường học bên Hàn. Bên Sing cũng vậy, toàn người lớn làm lây lan khi đi nhà thờ, đi lung tung. Còn trẻ con Hàn với trẻ con Sing em chưa thấy lây tập thể trong trường học. Túm lại em sợ người lớn thiếu ý thức hơn. Em vẫn chưa thấy mâu thuẫn trong còm em