[Thảo luận] Dừng đèn đỏ, 6 người bị 'xe điên' tông nhập viện ở Ô Chợ Dừa

huyhien

Xe buýt
Đúng là tai bay vạ gió.Cần phải đi tù và phạt thật nặng mới đc.

seadogs

Xe tăng
Lái non cộng thêm bia rượu vào. Đền thật nặng mới chừa

koala_benho

Xe tăng
em cũng đã từng...ngồi trong chiếc xe không dừng đèn đỏ thế này.....:(
Cách đây 2 năm em đã từng ngồi trước xe như thế này, và lái xe của em không hề say nhưng đã không dừng đèn đỏ đến khi ông chú ngồi cùng xe em hoảng và gọi chú lái xe thì chú ấy như xực tỉnh, dù trước đó hoàn toàn bình thường. Cảm giác như bị đơ vậy. Cũng may lần đó không gây ra hậu quả nghiêm trọng, làm một bác đi xe máy bị thương nhẹ. Quả thật ngồi trong xe lúc đó cảm giác rất sợ khi nhìn người ta bị văng ra...

LeTai1979

Racing Boy
Đền tiền và xử thật nặng cộng với tước bằng vĩnh viễn.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Bọn này cứ phải tự xử theo cách bắt đc câu trộm chó ấy, đền bù tính sau

fialovy

Xe tăng
Lều báo tung tin kinh quá, thật ra chỉ xây xát nhẹ
Lỗi thì lỗi r ko nói

incubusvn

Xe tải
E thấy con này có vẻ độ thể thao rồi cộng với lái say nữa thảo nào mới hậu quả thảm thế này

LuongQuocTrung

Xe máy
Người nhà mình đấy các cụ ơi, mai có tin chính thức

Đam mê

Xe tăng
Lái mới lại say rượu chạy hoắng mất làm chủ! Nên thu bằng vĩnh viễn bọn này \m/
Thu bằng thui á cụ?? quá nhẹ, loại này phải truy tố, cho nó nằm kho vài niên, để suy ngẫm....

xps3

Xe đạp
Chia buồn cùng các nạn nhân ,mong họ sớm qua khỏi

vietduc187

Xe hơi
Thật ra . Từ lúc xảy ra có rất nhiều thông tin từ báo chí. Em là chủ xe, xe thì lúc đó cho người nhà mượn từ chiều. Tại thời điểm xảy ra sự việc, em không có ở hiện trường. Sau đó khoảng 30p em mới đến nơi. về nhà đọc mấy bài báo mà mấy ông phóng viên đường phố đăng tin, em k hiểu các phóng viên ấy học hành lớp mấy mà không đếm được số lượng xe ở hiện trường.

Trong tất cả những người ở hiện trường lúc đó đều biết rõ 1 sự thật là chỉ có 3 xe máy ( hiện nay xe oto và 3 xe máy đều đang bị tạm giữ ở bãi tạm giữ xe công an Quận Đống Đa ).
Trong báo có ghi 6 người đi viện trong đó có 1 cháu nhỏ. Xin thưa cháu nhỏ đó sn 90 mà đang học đại học, đã có người yêu, như vậy có gọi là nhỏ không. Khi sự việc xảy ra, đúng là " cháu nhỏ " đó có vào bệnh viện Đống Đa nhưng được về nhà ngay sau đó khoảng 2 tiếng. Nếu như báo viết, đi viện trong tình trạng nguy kịch thì có bác sĩ nào dám cho bệnh nhân xuất viện ngay không ? Và tất cả những người còn lại đi trên 3 xe máy, người ta đều là thanh niên, đều có mặt lại hiện trường, sao báo chí lại nói người ta đi viện, trù ẻo người ta ah ?

Chuyện ở các ngã tư Việt Nam, chuyện xe máy và ô tô và chạm là thường. Đông xe máy nên chỉ va chạm nhẹ là đè lên nhau. Thế rồi tự nhiên thành câu tai nạn liên hoàn.

Và chuyện đo nồng độ cồn là có , vượt mức cho phép nhưng không phải là quá nghiêm trọng, nên cơ quan công an sau khi lập hồ sơ xong cũng cho về luôn. Lái xe cũng không phải mới lái, anh ấy cũng có xe riêng nhưng vì xe đang bảo dưỡng ở hãng FORD Ngô Thì Nhậm nên mới mượn xe của e.

Mấy cụ nhà mình mỗi lần tổ chức OFF gặp mặt, chi hội ... không lẽ uống cô-ca , bò húc hay pepsi ? Ở đời này ai cũng thế thôi. Cũng có lúc nọ lúc kia, không ai nắm chặt bàn tay cả ngày được đâu. Hãy khoan khẳng định mình thế này thế kia. Anh lái xe, tôi lái xe, cũng có lúc này lúc kia, khi biết mình sai, đứng lên chịu trách nhiệm thì cũng mong mọi người nên mở rộng lòng 1 tí.

Chỉnh sửa cuối:

vietduc187

Xe hơi
em cũng đã từng...ngồi trong chiếc xe không dừng đèn đỏ thế này.....:(
Cách đây 2 năm em đã từng ngồi trước xe như thế này, và lái xe của em không hề say nhưng đã không dừng đèn đỏ đến khi ông chú ngồi cùng xe em hoảng và gọi chú lái xe thì chú ấy như xực tỉnh, dù trước đó hoàn toàn bình thường. Cảm giác như bị đơ vậy. Cũng may lần đó không gây ra hậu quả nghiêm trọng, làm một bác đi xe máy bị thương nhẹ. Quả thật ngồi trong xe lúc đó cảm giác rất sợ khi nhìn người ta bị văng ra...
Nếu vụ của cụ ở thời bây giờ chắc chắn cụ xe cũng lại là xe điên, vì xã hội bây giờ nhà báo họ giỏi lắm, có kiến thức lắm.
Trong tay cầm cái điện thoại, ra đường có vụ gì chụp ảnh ngay, tung face cá nhân trước, giật tin , câu LIKE. sau đó là gửi cho mấy ông ngồi nhà, chẳng hiểu sự việc ra sao cũng áp đặt ngay. thế là thành tin hot
Đâu có nghĩ chính nhà báo vì cái câu " nhà báo nói phét " làm khổ nhiều người vì những chuyện thực tế có khi lúc đó 2 bên có thể đứng dậy, thông cảm, bắt tay nhau đc ngay

VNM

Xe điện
Thật ra . Từ lúc xảy ra có rất nhiều thông tin từ báo chí. Em là chủ xe, xe thì lúc đó cho người nhà mượn từ chiều. Tại thời điểm xảy ra sự việc, em không có ở hiện trường. Sau đó khoảng 30p em mới đến nơi. về nhà đọc mấy bài báo mà mấy ông phóng viên đường phố đăng tin, em k hiểu các phóng viên ấy học hành lớp mấy mà không đếm được số lượng xe ở hiện trường.

Trong tất cả những người ở hiện trường lúc đó đều biết rõ 1 sự thật là chỉ có 3 xe máy ( hiện nay xe oto và 3 xe máy đều đang bị tạm giữ ở bãi tạm giữ xe công an Quận Đống Đa ).
Trong báo có ghi 6 người đi viện trong đó có 1 cháu nhỏ. Xin thưa cháu nhỏ đó sn 90 mà đang học đại học, đã có người yêu, như vậy có gọi là nhỏ không. Khi sự việc xảy ra, đúng là " cháu nhỏ " đó có vào bệnh viện Đống Đa nhưng được về nhà ngay sau đó khoảng 2 tiếng. Nếu như báo viết, đi viện trong tình trạng nguy kịch thì có bác sĩ nào dám cho bệnh nhân xuất viện ngay không ? Và tất cả những người còn lại đi trên 3 xe máy, người ta đều là thanh niên, đều có mặt lại hiện trường, sao báo chí lại nói người ta đi viện, trù ẻo người ta ah ?

Chuyện ở các ngã tư Việt Nam, chuyện xe máy và ô tô và chạm là thường. Đông xe máy nên chỉ va chạm nhẹ là đè lên nhau. Thế rồi tự nhiên thành câu tai nạn liên hoàn.

Và chuyện đo nồng độ cồn là có , vượt mức cho phép nhưng không phải là quá nghiêm trọng, nên cơ quan công an sau khi lập hồ sơ xong cũng cho về luôn. Lái xe cũng không phải mới lái, anh ấy cũng có xe riêng nhưng vì xe đang bảo dưỡng ở hãng FORD Ngô Thì Nhậm nên mới mượn xe của e.

Mấy cụ nhà mình mỗi lần tổ chức OFF gặp mặt, chi hội ... không lẽ uống cô-ca , bò húc hay pepsi ? Ở đời này ai cũng thế thôi. Cũng có lúc nọ lúc kia, không ai nắm chặt bàn tay cả ngày được đâu. Hãy khoan khẳng định mình thế này thế kia. Anh lái xe, tôi lái xe, cũng có lúc này lúc kia, khi biết mình sai, đứng lên chịu trách nhiệm thì cũng mong mọi người nên mở rộng lòng 1 tí.
Lều báo giật tít câu view thật hả cụ?

vietduc187

Xe hơi

Các cụ thử xem với va chạm như này. Hậu quả có đến mức như báo chí đưa tin không ?

vietduc187

Xe hơi
Lều báo giật tít câu view thật hả cụ?
Nói thật với cụ. Lúc em ra hiện trường, em cũng có gọi cho mấy anh em trong hội KMFC ra hỗ trợ em. và mọi người ở đó đều biết sự thật là như nào.
Báo chí cứ đưa tim có 5 xe máy. cụ thử tim ở tất cả các báo xem có ảnh nào chụp có 5 xe không ? các báo đưa tin tên báo thì khác nhau, nội dung thì toàn đi cóp nhặt của nhau. Báo việt mình chỉ giỏi ăn cắp !

bridge

Xe điện
Em thấy báo chí đưa tin thổi phồng, phóng đại :D
Nhiều người thì cứ nghe tin là nói lỗi của xe điên, người điên ...
Em thấy thông tin giờ lởm thật, lại còn phong trào "bầy đàn", kiểu "kền kền ăn xác chết" :-@