Dung dịch đánh bẩn và làm bóng nội thất xe !!!!

newest

Xe tải
Các cụ cho em hỏi C200 taplo nó làm = chất liệu gì vậy ạ ?
E đang muốn mua mấy lọ đánh bẩn taplo, ghế và cánh cửa có dùng chung được 1 loại ko ạ ?
Em cũng muốn tìm hiểu thêm chai làm bóng, phục hồi tình trạng da cũng như taplo. Để nắng lâu có vẻ nó bạc bạc đi.
Nghiên cứu google thấy có turle wax có vẻ ổn ạ? Nhưng em ko biết mua loại nào. Phân biệt ra làm sao.
Các cụ chỉ em với, cảm ơn các cụ nhiều !!!

cun

Xe buýt
Nhân đây em cũng hỏi ké tí, xe nhà em sau khi đi sơn tút về thì những chỗ nhựa đen sần nó có hiện tượng mốc trắng nhìn thấy tởm tởm vậy có loại nào khử được không ạ?

RAVA

Xe ba gác
E đang muốn mua mấy lọ đánh bẩn taplo, ghế và cánh cửa có dùng chung được 1 loại ko ạ ?
Em cũng muốn tìm hiểu thêm chai làm bóng, phục hồi tình trạng da cũng như taplo. Để nắng lâu có vẻ nó bạc bạc đi.
Nghiên cứu google thấy có turle wax có vẻ ổn ạ? Nhưng em ko biết mua loại nào. Phân biệt ra làm sao.
-Bác xem cái taplo xe bác nó làm bằng gì thì mua hóa chất làm sạch và dưỡng cái đó về làm (vd như da hay nhựa...). Em toàn dùng Sonax thấy rất tốt, nếu mua về tự làm lấy thì rẻ chứ hãng họ làm thì rất đắt!

RAVA

Xe ba gác
Nhân đây em cũng hỏi ké tí, xe nhà em sau khi đi sơn tút về thì những chỗ nhựa đen sần nó có hiện tượng mốc trắng nhìn thấy tởm tởm vậy có loại nào khử được không ạ?
-Những chỗ nhựa đen sần mà bác có cảm giác là bị mốc trắng đấy là do bụi sơn hay chất đánh bóng xe do thợ khi dùng máy đánh nó bị bắn vào, bác có thể dùng xăng hay dầu hỏa để tẩy.

Mazspeed

Xe container
Taplo C200 làm bằng nhựa tái sinh, cho nó bảo vệ môi trường. Turle Wax theo em là nhất trong số các hãng sx chất làm sạch nội thất. Em toàn đặt hàng từ Đức, mỗi năm 2 hộp xài sướng cực.

newest

Xe tải
E cũng ko hiểu là cái taplo C200 2012 nó làm bằng cái gì nữa, sờ vào hì mềm mềm như da, nhưng độ đàn hồi lại như nhựa.
Chắc là cụ Mazspeed nói đúng. Cụ cho em hỏi luôn cửa C200 làm bằng gì luôn ạ ? Nó chẳng ra nhựa, chẳng ra da :-s.
Mà turtle wax tẩy bẩn có dùng chung được cả taplo + ghế da + vài chi tiết nhựa ở mặt dưỡng ko ạ ?
Cụ nào biết cụ tỉ giá của dung dịch tẩy bẩn + làm bóng phục hồi taplo + ghế của turtle wax cho e xin giá tham khảo với? Hỏi ở ngoài giá vô biên quá ạ ....

Mazspeed

Xe container
Cửa làm bằng tôn, còn bằng cái gì nữa, chả lẽ bác muốn nó làm bằng sợi carbon. Còn tapi cửa thì bằng nhựa, tái sinh hay không em không biết :).

Mr-care_service

Xe đạp
Mời các cụ qua bên em, đảm bảo các cụ sẽ hài lòng khi đưa vợ 2 đi xờ-pa bên em. Em thấy các cụ đi Mẹc C qua chỗ em rất nhiều vì nội thất da của em này phải được vệ sinh và dưỡng thường xuyên, nếu ko nhìn sẽ thấy bạc bạc, bẩn bẩn. Bên em có bán cả " thuốc" cho các cụ về tự xử vợ 2 trong trường hợp các cụ ko muốn bọn em dày vò lên V2 các cụ. :D
http://www.otofun.net/threads/235890-trung-tam-cham-soc-lam-moi-xe-ly-quy-nha-sach-thi-mat-xe-sach-thi-bat-ngat-bao-la

trungc5

Xe tải
-Bác xem cái taplo xe bác nó làm bằng gì thì mua hóa chất làm sạch và dưỡng cái đó về làm (vd như da hay nhựa...). Em toàn dùng Sonax thấy rất tốt, nếu mua về tự làm lấy thì rẻ chứ hãng họ làm thì rất đắt!
Em cũng như cụ, mua đồ sonax chính hãng, nhập khẩu từ Đức, có loại chuyên dùng cho từng loại chất liệu, tự làm thấy rất tốt và không lục tốn

newest

Xe tải
Các cụ cho em hỏi lại, xem Turtle Wax thấy có 2 loại :
1 là F21 Super Protectant dùng cho taplo, nhự, vinyl, leather.
2 là Leather and Conditioner dùng chuyên cho ghế da thôi.
Với 3M có lọ Leather and Vinyl Retorer dùng cho cả da và nhựa ,taplo.
Các cụ tư vấn dùm nên dùng cái nào hay hơn ạ ???

Chỉnh sửa cuối:

Bipmisa

Xe máy
Cac Bac cu ra Saigon part hoac vai cho ve sinh noi that xe tham Khoa them xem

beefburger

Xe tăng
Các cụ nên CẨN THẬN và đừng dại mà làm CHUỘT BẠCH,hãy làm người tiêu dùng thông thái bằng cách phải tự tìm hiểu và đừng tin vào quảng cáo, nói là việc của mồm mà.

Luu Lehong

Xe container
Các cụ nên CẨN THẬN và đừng dại mà làm CHUỘT BẠCH,hãy làm người tiêu dùng thông thái bằng cách phải tự tìm hiểu và đừng tin vào quảng cáo, nói là việc của mồm mà.
Cụ quả là trải đời thật! Em công nhận, cứ phải CẨN THẬN là cái suy nghĩ đầu tiên làm bất cứ cái gì, không thể tin được >:D<

scb360

Xe tăng
Cứ mua sonax có đủ loại cho taplo, ghế da, nhựa...về tự đánh, ngon bổ rẻ

Bipmisa

Xe máy
Moi cac bac qua Saigon part o duong KIm lien keo dai a.

Bongbubam.1703

[Tịch thu bằng lái]
[YOUTUBE]http://youtu.be/66o_WQP1Hkk[/YOUTUBE]
Clip châu trực tiếp làm cho khách

nguyendat274

Xe hơi
Sonax cụ ạ. em vẫn hay đánh luôn bằng cái chăm sóc da :D Em nghĩ nó là nhựa nhưng bên trong nó vẫn có vật liệu mút ạ