[Funland] Đúng giá niêm yết !

Tom80

Xe buýt
Ảnh kia chụp hơi dìm hàng, nên nhìn mất cảm tình quá.
Đợt 30/4 em có về SS, cũng ăn suất bún chả 35k, nhưng nó khác, dạng như thế này
View attachment 7855240

So sánh thì quán kia khá đắt. Các cụ cứ tìm mất quán vỉa hè cho lành, vừa ngon vừa rẻ
Tùy hàng cụ ạ, e đi SS thì e kiếm các quán mở quanh năm, ăn sáng e hay vào gần nhà thờ, đường lại rộng để xe thoải mái (bản thân e cũng từng ăn xuất bún chả như báo nói rồi), ăn bữa chính thì e ra Vinh Sơn (có đợt tầm 25/4, e ăn bữa trưa ở SS, bát cơm + bát canh ngao + 1 món mặn nữa, 500k, 2 vc nhìn nhau cười).
Em ít đi, e thấy có đi Hà Giang, Cao Bằng, Quảng Nam, Quy Nhơn, Phú Yên là không có cảm giác chặt chém; Quảng Ninh, Nha Trang, đắt, nhưng thấy ngon. SS e cứ thấy phèn phèn kiểu gì ý (ra Vinh Sơn, cách đấy có mấy km, hay ở Hải Hòa, khác hẳn).

Dân Tổ

Xe container
Ảnh kia chụp hơi dìm hàng, nên nhìn mất cảm tình quá.
Đợt 30/4 em có về SS, cũng ăn suất bún chả 35k, nhưng nó khác, dạng như thế này
View attachment 7855240

So sánh thì quán kia khá đắt. Các cụ cứ tìm mất quán vỉa hè cho lành, vừa ngon vừa rẻ
Xin lỗi cụ chứ em thật 35k của cụ thế này cũng vẫn quá đắt. 35k suất bún chả trưa ngay Kim Liên, Trung Tự, OCD cũng gấp đôi chỗ trên của cụ phần chả và bún.

beckham7

Xe hơi
thôi coi như đi du lịch cúng cô hồn hoho, sông có thể cạn, núi có thể mòn nhưng bản chất con người không thể thay đổi.

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Tháo bánh

Sáng 21-5, cơ quan chức năng TP Sầm Sơn (Thanh Hóa) đã làm rõ vụ việc một quán ăn tại đây bán suất bún 35.000 đồng chỉ có 2 miếng chả và kết luận quán bán đúng giá niêm yết.
Đi biển thì cứ hải sản, tôm, cua, cá mà xơi , bún chả thì mời các cụ ra Hà Nội nhé ! Nhưng dù sao 35k suất này thì chắc được chế biến từ thịt lợn rừng.

Sang nước nhà người ta du lịt thì fải theo format nhà người ta thôi mà

Anita Emi

Xe điện
Ngày qua ngày em chăm cày cuốc, nên nhà em không đến nỗi đói. Con nhà em thì miếng ăn giờ là chuyện nhỏ, cái chúng quan tâm, ví dụ, tại sao các vua nhà mình ở Huế lại lùn thế? Tại sao vịnh Hạ Long lại được cho là di sản thế giới? Chứ con nhà em chả quan tâm sao bún chả ba lăm nghìn.
Cụ chỉ nghĩ ăn uống để cho no bụng, thì đúng là nhà cụ không đến nỗi đói thật ;))

Nhưng bao giờ cụ thấy được trong miếng ăn là văn hóa, là lịch sử, là nghệ thuật... và quan tâm đến thưởng thức văn hóa ẩm thực thì lúc đó mới thật là no đủ ạ :))

beckham7

Xe hơi
Cụ chỉ nghĩ ăn uống để cho no bụng, thì đúng là nhà cụ không đến nỗi đói thật ;))

Nhưng bao giờ cụ thấy được trong miếng ăn là văn hóa, là lịch sử, là nghệ thuật... và quan tâm đến thưởng thức văn hóa ẩm thực thì lúc đó mới thật là no đủ ạ :))
bán hàng kiểu sầm sơn nó là cả 1 nghệ thuật cụ nhỉ, người bán hàng là nghệ sĩ.

xukthal

Xe lăn

Dân Tổ

Xe container
Chỗ Trần Phú - ĐBP vỉa hè rộng thênh thang ô tô đỗ miễn phí cũng chỉ 30k/ suất gồm cả chả miếng + băm.
Vâng, chuẩn luôn cụ, Hanoi mình thì bún chả, bún phở, mỳ đầy chỗ vừa rẻ vừa ngon mà em cũng chưa hiểu mấy đội đi du lịch kia vào các chỗ vùng biển gọi mấy món như này làm gì để rồi bị chém xong lại lên mạng khóc. :D

theanh90

Xe tăng
chẳng hiểu họ cãi cái gì nhỉ. Có thể lật lọng khái niệm rằng bán đúng giá niêm yết thì không phải chặt chém nhưng người ta nhìn vào đều hiểu đây là chất lượng quá kém, cơ sở kinh doanh lách quy định phải niêm yết công khai bằng cách giá không đổi nhưng chất lượng thì không ai quy định cả.
Cái này do văn hoá kinh doanh, cộng đồng kinh doanh quyết định chứ cơ quan chức năng cũng chỉ nhắc nhở được thôi.

UWBothell

Xe tải

Cụ ấy cùn bỏ bu. Tụi nước ngoài nó có đói không? Sao nó qua VN để thưởng thức phở, nậm pịa vvv? Đi du lịch là để khám phá các góc cạnh đời sống của nơi mình đến bao gồm cả cảnh vật, ẩm thực. Em sợ kiểu cơm nắm muối vừng đi du lịch lắm. Hành xác đúng hơn

beckham7

Xe hơi
- Nghệ thuật mấy ông sầm sơn là chơi bài đánh lật con đen: Bệnh này 100 năm nay vẫn vậy nên đi đâu cũng bị kì thịt.
- Ông chủ quán bảo đàng hoàng sao ko treo biển:
+ Bán 1 suất bún chả: bao gồm 2 miếng chả
+ 1 miếng chả mua thêm 10k

xukthal

Xe lăn
- Nghệ thuật mấy ông sầm sơn là chơi bài đánh lật con đen: Bệnh này 100 năm nay vẫn vậy nên đi đâu cũng bị kì thịt.
- Ông chủ quán bảo đàng hoàng sao ko treo biển:
+ Bán 1 suất bún chả: bao gồm 2 miếng chả
+ 1 miếng chả mua thêm 10k
Ai khảo mà xưng? 😅😅

lookyoung

Xe tăng
Ngày qua ngày em chăm cày cuốc, nên nhà em không đến nỗi đói. Con nhà em thì miếng ăn giờ là chuyện nhỏ, cái chúng quan tâm, ví dụ, tại sao các vua nhà mình ở Huế lại lùn thế? Tại sao vịnh Hạ Long lại được cho là di sản thế giới? Chứ con nhà em chả quan tâm sao bún chả ba lăm nghìn.
Để bọn trẻ con ăn ngon, ăn sướng thì chúng nó vẫn cứ biết và quan tâm đến những thứ đấy, đâu phải ăn khổ mới được. Tại sao đến Huế lại không thử bún bò, nem lụi, chè...hoặc thử xem phở Huế, bún chả Huế khác với chỗ cụ như thế nào. Đều là trải nghiệm hết.

Đi chơi 1 tuần cụ thử cho trẻ con bữa nào cũng bánh mì + nước suối rồi xem chúng nó có còn quan tâm đến cái gì không hay chỉ mong cụ cho về nhà sớm.

vuotkho

Xe đạp
Hiệp hội bún chả Hà Nội khi nào phát hiện khách 36 vào quán ăn bún chả làm đúng một xuất như thế mang ra để xem phản ứng thế nào.

Quá nhiều vụ rồi thiếu gì chỗ chơi mà cứ phải đưa cổ ra cho chúng nó chém,

wave-tau

Xe container
Đến những khu du lịch ko phải địa điểm ẩm thực nổi tiếng cá nhân em cũng ít nghĩ đến ăn thật, cố đi khám phá sao cho hết, trưa ăn qua loa, còn tối về cứ quán sang chảnh nhất chén chứ ko chơi thể loại lẩu 200k hay bún chả 35k... :D
Nói chung mỗi người 1 kiểu.

touchscreen

Xe hơi
Website
bluecyber.vn
Tùy hàng cụ ạ, e đi SS thì e kiếm các quán mở quanh năm, ăn sáng e hay vào gần nhà thờ, đường lại rộng để xe thoải mái (bản thân e cũng từng ăn xuất bún chả như báo nói rồi), ăn bữa chính thì e ra Vinh Sơn (có đợt tầm 25/4, e ăn bữa trưa ở SS, bát cơm + bát canh ngao + 1 món mặn nữa, 500k, 2 vc nhìn nhau cười).
Em ít đi, e thấy có đi Hà Giang, Cao Bằng, Quảng Nam, Quy Nhơn, Phú Yên là không có cảm giác chặt chém; Quảng Ninh, Nha Trang, đắt, nhưng thấy ngon. SS e cứ thấy phèn phèn kiểu gì ý (ra Vinh Sơn, cách đấy có mấy km, hay ở Hải Hòa, khác hẳn).
Chuẩn rồi cụ. Ở SS, vừa ăn vừa nơm nớp lo bị chặt chém, cảm giác đek ngon
Hải sản cứ ra khu Vinh Sơn là yên tâm, ở Thành phố thì có quán Kando thì phải

Xin lỗi cụ chứ em thật 35k của cụ thế này cũng vẫn quá đắt. 35k suất bún chả trưa ngay Kim Liên, Trung Tự, OCD cũng gấp đôi chỗ trên của cụ phần chả và bún.
Ảnh này em lấy trên mạng, chứ suất em ăn cũng đầy đặn.
Ý em là, 01 suất nó như thế, chứ ko phải nhõn mỗi mát nước mắm với 2 cái chả như ảnh phốt :-s

HnA

Xe tăng
Dm, niêm yết thì niêm yết chứ. 35k mà cho ng ta suất bún chả thế kia thì cũng là cái loại mất đạo đức trong làm ăn.

Hfun

Xe hơi
Vcđ với Thanh hóa anh hùng, trải nghiệm xứ này luôn có sự khó tả, em thấy vẫn còn đúng :

Khu 4 đẩy ra khu 3 đẩy vào
Đẩy sang Lào lào ko nhận
1 mình tức giận về lập quốc gia riêng...=))=))=))

Chỉnh sửa cuối: