[Funland] Đừng húng trên vành đai 3 nữa

Trác Đông Lai

Xe buýt
Nhiều lúc em còn gặp mấy bố Grab hay giao hàng chắc muốn nhanh leo lên đường vành đai đua với ô tô mới vãi lái.
Có hôm đang chạy 70km/h thấy Grab vèo qua luôn chắc phải vặn ga lên 80 là ít. Xòe ra đường thì lại bảo tại số.
Đường này giờ xe máy đi nghênh ngang lắm, đôi lúc thấy các chú CSGT đứng đấy mà hình như cũng không có sức răn đe gì!

Em rất ko ưa ông nào chạy vào làn đường xe cứu hộ như cụ chủ. Văn hoá lái xe như vậy bảo sao giao thông hỗn loạn.
Đồng ý với cụ. Cực ghét những thành phần này.

Cụ chủ chắc là đi theo hướng dẫn của CSGT.

Em ngày nào chả đi 2 lượt đi về trên đường trên cao này; sáng nay đi từ xa đã thấy tắc chiều ngược lại, đoán là có va chạm. Đến gần thì y như rằng.

Đường vành đai 3 là ĐƯỜNG TRONG PHỐ chứ cao tốc cái gì. Các cụ đi thế đếch nào được nếu giữ khoảng cách như quy định trên đường cao tốc ( 50-100m ) bởi vì lưu lượng xe đi trên đường này quá đông. Đố các cụ giữ khoảng cách đấy được đấy. Các cụ đi sang Sing hay Thái sẽ thấy, đường nó xe chạy 80-90 km nhưng xe trước nối xe sau kinh vãi đái. Em ngồi taxi mà sợ vãi tè ra quần, nghĩ thằng trước mà nó phanh gấp thì dồn toa ngay. Nhưng rất ít tai nạn dồn toa xảy ra.

Có chửi thì chửi cái thằng ngu đang đi 80km/h mà nó phanh đột ngột hoặc giảm tốc độ đột ngột ấy.
Trong thớt này thì đang nói về Đường vành đai 3 TRÊN CAO cụ ạ. Và đường này là đường cao tốc đấy. Cụ có đi thì nhìn biển lúc Vào - Ra khỏi đường là biết.

HUNGSMUN

Xe container
Cái thói quen bon chen nó ăn sâu vào ý thức hệ của nhiều người dân VN rồi. Hình như chờ đợi, điềm tĩnh với họ là cái gì đó quá xa xỉ mặc dù nó liên quan trực tiếp đến sự an toàn của chính bản thân họ.
Người thông minh là người biết nhìn vào sai lầm của người khác để rút kinh nghiệm cho bản thân mình.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chuẩn cụ.
- Ngày nào em ít nhất 2 lần đi trên VD 3. Rất nhiều nhợn đi 50-60km/h bám làn ngoài bên trái, gặp thêm cụ đi đồng tốc song song. Em đèn, còi đủ cả méo cho vượt. Cho dù đường có lúc không đông.
- Chỉ có loại L.ợn giống người mấy đi kiểu vậy. Sẽ có rất nhiều th.ằng vào bảo tao đi đúng luật :))
P/s; em xin lỗi các cụ nói bậy phát.
em nói thật với cụ nói ra thì bảo là chê bai xe cỏ, chê bai xe ít tiền nhưng nó lại nằm đúng ở những xe này phần lớn gây cản trở kiểu đi rùa bò mới đau chứ

thachnhung

Xe container
Em thấy là đi nhanh cũng bị chởi và đi chậm cũng bị chởi ;))

edc

Xe lăn
em nói thật với cụ nói ra thì bảo là chê bai xe cỏ, chê bai xe ít tiền nhưng nó lại nằm đúng ở những xe này phần lớn gây cản trở kiểu đi rùa bò mới đau chứ
Cái này lại chuẩn. Đi chậm bám làn ngoài, tạt đầu chuyển làn không đèn báo....

f320

[Tịch thu bằng lái]
Trong thớt này thì đang nói về Đường vành đai 3 TRÊN CAO cụ ạ. Và đường này là đường cao tốc đấy. Cụ có đi thì nhìn biển lúc Vào - Ra khỏi đường là biết.
Đối với em nó là đường đô thị vì:

1. Chạy ngang qua đô thị

2. Cho phép xe trong đô thị LÊN đường cao tốc từ trong đô thị và XUỐNG đô thị từ đường cao tốc

3. Lưu lượng qua lại quá đông

thngaylangthang

Xe ngựa
Đường này nhiều lúc cả 2 làn xe đều đông, các xe cách nhau được 5-10m, mà có những con súc vật vẫn nháy đèn với bấm còi ngân liên tục đòi vượt, nhất là bọn xe tải, xe dịch vụ (i10 sedan) và mấy thằng fortuner biển xanh)
Ghét nhất mấy ông cứ đi 50km/h ở làn trong cùng bên trái không cho ai vượt, cứ song song với xe tải luôn.
Nhiều lần thấy 3 con bò trên cầu Thanh trì song song với nhau kéo dài hơn 2 km tắc phía sau, đi ngược chiều nhìn thấy mà thấy điên cho các bác đang bị tắc đường với lũ lợn
Chuẩn cụ.
- Ngày nào em ít nhất 2 lần đi trên VD 3. Rất nhiều nhợn đi 50-60km/h bám làn ngoài bên trái, gặp thêm cụ đi đồng tốc song song. Em đèn, còi đủ cả méo cho vượt. Cho dù đường có lúc không đông.
- Rất nhiều Th.ằng chuyển làn, tạt đầu không bật đèn báo. Toàn phải dự đoán.
- Chỉ có loại L.ợn giống người mấy đi kiểu vậy. Sẽ có rất nhiều th.ằng vào bảo tao đi đúng luật :))
P/s; em xin lỗi các cụ nói bậy phát.
Thế nên có dịch động vật chết cmn hết đi nhề :)) :))

Michael J

Xe điện
Lộ mịa chạy trên làn khẩn cấp dồi;))

TONGIA

Tầu Hỏa
Quá nhiều con ... cứ lũi lũi quất 20-40km/h trên VDD ngay trong giờ cao điểm
Chúng nó cứ chặn, dồn hết cả đoàn lại

Đi phát cuồng

Em cắn rơm cắn cỏ ạ các ba các má chạy trên vành đai 3 đừng thể hiện thói quen thích dí sát mũi vào “Đít Lạ”, điền vào chỗ trống, rau húng như xe máy khi đang đi 70-80 nữa.
Các ba các má cứ doggy với thông mít rồi xuyên táo nhau khổ người khác lắm.
Nếu cảm thấy nhàn quá thì vào hẳn bãi xe thích đâm thằng nào thì vào D rồi đạp lút ga cho nó sướng ạ.
Ảnh trên vd3 em tí bị muộn sân bay đây ạ, xuyên táo 3 em.

niceshot

Xe container
Em cắn rơm cắn cỏ ạ các ba các má chạy trên vành đai 3 đừng thể hiện thói quen thích dí sát mũi vào “Đít Lạ”, điền vào chỗ trống, rau húng như xe máy khi đang đi 70-80 nữa.
Các ba các má cứ doggy với thông mít rồi xuyên táo nhau khổ người khác lắm.
Nếu cảm thấy nhàn quá thì vào hẳn bãi xe thích đâm thằng nào thì vào D rồi đạp lút ga cho nó sướng ạ.
Ảnh trên vd3 em tí bị muộn sân bay đây ạ, xuyên táo 3 em.

Chủ thớt phi miẹ xe vào làn khẩn cấp mà vẫn giảng dạy người khác các đi đường được. Tài tài là:)):)):))

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Em rất ko ưa ông nào chạy vào làn đường xe cứu hộ như cụ chủ. Văn hoá lái xe như vậy bảo sao giao thông hỗn loạn.
Em cũng không chạy làn này. Nhưng thiết kế làn này, nếu em nhớ không nhầm, không hợp lí khi lên trên nó mới phềnh ra, chỗ có chỗ không. Nếu có sự cố mà ùn tắc ở lối lên thì xe chuyên dụng cũng chả lên được đến làn này

thngaylangthang

Xe ngựa
Quá nhiều con ... cứ lũi lũi quất 20-40km/h trên VDD ngay trong giờ cao điểm
Chúng nó cứ chặn, dồn hết cả đoàn lại

Đi phát cuồng
Lão ngộ rồi mừ còn thế á

Roses

Xe điện

TONGIA

Tầu Hỏa
Lão ngộ rồi mừ còn thế á
Lộ mịa chạy trên làn khẩn cấp dồi;))
Chủ thớt phi miẹ xe vào làn khẩn cấp mà vẫn giảng dạy người khác các đi đường được. Tài tài là:)):)):))

Bọn xe tải
Đấy là em chưa kể bọn ...hốn đấy chúng ~30km/h nhưng đi so le ( xe trong, xe ngoài, xe trong xe ngoài.... )
Hoặc chúng nó vượt nhau.
Thằng chạy 31km/h vượt thằng chạy 30,5km/h.
Vài phút không qua,

Từ đó sinh ra cái nạn đi làn khẩn cấp.
Làn trái là làn yêu thích của những thằng chán đời lên VĐ 3 ngắm mây, nấu cháo, điện thoại, chát chít hay lướt Web. Hoặc đơn giản là chưa đến giờ vào bến, vào phố... nên bó phải thong dong.
Nhẩn nha một cách vô cùng tao nhã ngắm lũ ò còi kèn đèn đóm loạn phía sau đòi vượt rồi lên mạng chửi nhau khi có thằng không nhìn được phi vào làn khẩn cấp hoặc ủi mít nhau. :))

Chỉnh sửa cuối:

Becgie

Xe điện
Ko mỗi VĐ3 mà cao tốc cũng thế, nhiều bố cứ thích sát mít xe khác. Chưa xảy ra va chạm nên cứ tưởng mình lái ngon, ko biết sợ. Lúc xảy ra rồi thì hối ko kịp nữa.
Chạy mấy đường này ko những mình cần giữ khoảng cách với xe trước mà phải giữ khoảng cách với xe sau nữa :(

xeodau

Xe buýt
Đang tắc đường lại đang sợ muộn giờ bay thì cụ có đi vào làn cứu hộ không?

Cẩm Thạch

Xe buýt
Sáng nay e đi đường vđ3 hướng về MD, thấy đổ sơn trên mặt đường, công nhân đang dọn, ko biết có phải vì phóng nhanh phanh gấp tới nơi nên vậy ko?