[Funland] Dừng lại - Cúi xuống - Nhặt lấy yêu thương !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huyền Trang

Xe tăng
"Có lẽ đó còn là một thái độ tương đối bình thản trước mọi biến cố của cuộc sống. Thường thì người ta đạt được sự bình thản này sau khi một phần lớn của đời mình đã trôi qua, văn hóa Phật giáo có thể giúp ta bình thản ngay cả khi một phần lớn của cuộc đời có lẽ còn ở phía trước."

Mỗi khi bất an mình đều tìm với Phật. Thiền và đọc Chú Đại Bi .. Sau đó thấy lòng nhẹ nhàng và bình tâm trước những biến cố của cuộc sống

chuot08

Xe lăn
Chủ thớt tâm trạng nhể!:)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Lắng đọng!

Lắng đọng !

Lắng đọng sau những cơn mưa là bầu trời cao vợi, xanh ngắt, đầy sức sống; là ánh nắng vàng dịu ngọt nhảy nhót, tung tăng ...; là hơi thở dìu dịu, lành lạnh của cuộc sống....

Lắng đọng trong em sau những cuộc tình là những nỗi đau, mất mát; là những thương nhớ đầy vơi; là thực ảo giữa hai chiều quên - nhớ, yêu - ghét, hờn giận ...; là những thước phim ngọt ngào mà man trá ...Ảo vọng !

Lắng đọng trong cuộc sống sau những vấp ngã, những thất bại là những bài học xót xa mà quí giá; là những nghĩ suy , đắn đo về cuộc đời, về con người... là những rung động nho nhỏ làm lòng bình yên vô tận ....

Lắng đọng lại sau những giọt nước mắt hôm qua là hình ảnh mẹ đau đáu, là cuộc tình tan vỡ, rớt rơi...Nhưng cũng là những nụ cười trong vắt sau những nỗi đau dài, là những hạnh phúc của hiện tại đang có ...

Lắng đọng sau những lời nói là thật - giả , hư vô ...; là yêu thương nhưng cũng là thù hận ...

Lắng đọng sau những phút mênh mang là cõi lòng vô hư hại ...; cõi hồn mông lung chìm khuất những nỗi buồn ...tái tê ...

Và ngưng đọng lại sau những ngày đã qua là chính em, chính anh và những kỉ niệm đã chết ...Là cảm nhận về một cuộc tình dang dở ...Là chết rồi những hoài mong ....

Và ngưng đọng lại sau những ngày đã qua là chao chát đắng những nụ hôn vỡ nát, là những nụ cười vỡ rớt xuống tay, trong suốt trong những giọt nước mắt vội vã ....

Và ngưng đọng lại nơi trái tim chỉ còn là những vết xước vằn vện tháng năm,ám ảnh cõi sống linh thiêng riêng mình ta biết ...Mệt mỏi !

Và ngưng đọng lại là tâm thức vô ảo, là những dòng tản mạn ko nguôi...về một cõi đời vô thực ....Buồn cười!

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
NHỚ!

Mấy hôm mưa hà nội bay bay ... gió cũng đìu hiu theo. Những ngày thi thoảng mới ngước lên bầu trời nhìn xem bao giờ mới tạnh..mấy tháng rồi chẳng đi...
cuốn theo cùng nỗi u ám.. ước quay trở nơi này..ngồi im một buổi chiều nắng đọng và tách cafe nóng đắng hưong gió thơm quện mùi nhạc Trịnh...

Em thích mùi gió nơi này
Em thích nhìn lên trời xanh như mắt biếc và em thích nghe Khánh Ly bảo như này...

Tình như nắng vội tắt chiều hôm
Tình không xa nhưng không thật gần
Tình như đá hoài nỗi chờ mong
Tình vu vơ cho ta muộn phiền

Thênh thang nhỉ?

Có một hôm , em đã nhận ra
" Mình chẳng yêu anh như mình vẫn tưởng
... và có thể là chưa từng yêu nữa ...
tất cả tại lòng thích kiếm chuyện gió mưa ... "

Vì em thích được đón đưa
Chán lầm lũi băng qua miền hiu quạnh
Phải căng người hứng những ngọn roi gió lạnh
Nên ... chiều anh tỏ tình ... em nhẹ dạ xuyến xao .

Để rồi ...khi nhìn lại những lúc bên nhau
Thoáng hiện trong em sự ân hận
Bởi anh luôn cho – và em luôn tươi cười đón nhận
Dẫu tận đáy lòng chẳng tha thiết , chờ mong .

Em những muốn dòng thời gian chảy ngược
rồi dừng bước ở chiều xưa ,
cho em khẳng khái từ chối tình anh
( dù biết điều đó không thể xảy ra được ) .

Em đã từng hôn anh ,
đã từng ngủ ngon trong vòng tay rắn chắc ,
đã ... rất nhiều nhưng con tim vẫn thắc mắc :
Sao chẳng bắt gặp anh trong hơi thở của em ?

Chỉnh sửa cuối:

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Trống rỗng

Mùa thu sắp qua, những ngày ngâu cũng đã qua. Trời vẫn hanh hao và chiều nắng vẫn dát vàng trên từng con phố.

Những ngày mưa về, chút xót lại của cơn bão rớt lại làm dịu đi cuộc sống xung quanh, những con người vội vã về trong mưa.Những cơn mưa bình yên!

Mưa bình yên, tôi biết lòng mình đang bình yên, bình yên trong mỗi ngõ ngách, mỗi góc cạnh của cuộc sống. Chỉ có điều tôi thấy lòng mình trống rỗng, không chút vẩn trong lòng. Cái khoảng trống ấy cứ loang dần như vết dầu loang trên mặt biển, không giới hạn, không rào cản, không cả sự chia cắt.

Bình yên là như thế sao? Tiếng bàn phím gõ lọc cọc trong vắng lặng, giọt thời gian vẫn tí tách ngoài kia. Tôi mong chút thời gian dừng lại, để gom nhặt những nỗi buồn nhỏ nhoi, những niềm vui vỡ vụn... lấp đầy khoảng trống, tạo nên ranh giới cho những vệt loang trải dài...

Và đôi khi tôi tự hỏi lòng mình: Như thế nào là bình yên? Có lẽ sự bình yên chỉ là tương đối, bởi ở mỗi người khái niệm về bình yên lại khác nhau.

Bình yên có thể là mỗi buổi sớm mai ngồi nhâm nhi ly cafe để lấy lại sức bật cho một ngày làm việc mới.
Bình yên có thể là mỗi buổi đi về có vòng tay thương yêu của con gái bé nhỏ ấm áp.
Bình yên có thể là mỗi khi mệt nhọc, căng thẳng ta có người bên tai để thì thào.
Bình yên là khi trong lòng mình không dậy lên những cơn sóng trải dài vô tận.
Bình yên là.............
Đấy, bạn có thấy rằng bình yên là rất nhiều không? Với mỗi người có một nét riêng rẽ khác biệt.

Còn với tôi, thực sự có đôi khi tôi cũng chẳng biết bình yên với mình là gì nữa.

Có những khi sự tự do trong tôi trỗi dậy, ngông cuồng và phá phách, tôi tự cho phép mình sải bước trên con đường thênh thang, tìm cảm giác bình yên cho tâm hồn mình. Đi nhiều và gặp nhiều... cuối cùng cũng chỉ là những đám bọt biển bồng bềnh trôi và tan dần vào bao la của biển. Bỗng mất thăng bằng, không tìm ra phương hướng về chốn bình yên nữa.

Trở về góc riêng lặng lẽ, đó có lẽ cũng là một sự bình yên mà tôi đã có.

Có khi tôi thèm cảm giác nhìn mưa tuôn xối xả, những tiếng sấm ầm ì, những vạch chớp loằng ngoằng dọc ngang bầu trời.... Sự mạnh mẽ của những cơn mưa rào như thể cuốn phăng đi tất cả những bụi bặm, buồn phiền của cuộc sống. Sự bình yên trong những cơn mưa.

Có lẽ tôi cũng đang cố gắng học cách tìm sự bình yên trong chính cuộc sống, bởi lẽ một điều giản đơn bằng lòng với những gì mình đang có cũng là một cách tạo ra sự bình yên. Nhưng khi đạt được điều này thì tôi lại thấy tôi TRỐNG RỖNG!

Huyền Trang

Xe tăng
Phố mùa đông

Phố vẫn hiền lành như thế,chẳng hiểu phố buồn vui thế nào,chỉ biết mình đang dang dở một cái hẹn..Ngày xưa Phố mùa đông! thênh thang những bàn tay hoang lạnh đong đầy nỗi nhớ,cứ âm thầm nhưng dai dẳng khôn nguôi
Người ạh !ta sẽ về gom hết những vạt nắng hiếm hoi, rồi cất chúng vào chai thủy tinh gửi cho người cho thêm phần ấm áp
Dù chỉ là một chút thôi-cũng-thấy-lòng-người-vơi-giá-lạnh.
Nhận lấy nhé - ngày mai,bàn tay người thôi lạnh phố mùa đông rồi sẽ lại bình yên

Huyền Trang

Xe tăng
Tay em lạnh mùa đông ngoài phố !!!!

Hà nội đó- nói lạnh là lạnh ngay . Mới hôm qua còn nóng đến vậy, hôm nay lại vội vã khăn áo , cứ cuống quýt co lòng mà cũng không kịp để ấm.

Hà Nội lạnh rồi đấy em
Những cơn bấc loay hoay hoài trong phố
Những mảnh tường loang lổ bởi những cơn gió
Và ai đó có về kịp để cầm tay em

Vẫn tiếc là chưa kịp mang Hà Nội gói đi – hay đơn giản nhốt mùa thu yêu dấu vào đâu đó – hay những nụ hoa sữa kia giữ còn chút hương trong gió – mùa đông qua đã cuốn đi hết mất rồi

Vẫn nhớ!!!
Mùa đông luôn có những cái hẹn, chờ đợi dài như những cơn gió cứ chực cuốn phăng mình đi

Vẫn nhủ
Phải gói gém những tin yêu dai dẳng và gom góm cho mình những giấc mơ để cất giữ dành cho những ngày mai

Vẫn biết
Có thể ngày mai rồi sẽ chẳng có ai
Mùa đông cứ huyênh hoang vì những bài tay lạnh
Phố lại chật những cô đơn và ảo ảnh
Vẫn cột bằng những nụ cười thắt nút tháng năm

Mùa đông đến, em đã quen với những nỗi buồn, dường như phố cũng vậy, phố lớn hơn, rộng lớn hơn từ những chênh chao mùa .. Thời gian cứ nhấn đều đặn không dừng lại – tình yêu thì vẫn ngân dài rộng đấy thôi

Lại nguyện cầu cho những điều bình thường thôi
Ru cho ngày mai chúng ta bình yên là có thật
Để tin vào những điều cằn cỗi xót xa nhất
Để ngày mai, tay không còn lạnh ngoài phố nhé em!!!

Chỉnh sửa cuối:

Lãng Quên

Đi bộ
Kết thúc....

Em chọn buổi sáng SG se lạnh để kết thúc mọi thứ trong chúng ta....bằng 1 sms...em phân vân khi ngón tay nhấn vào nút send....và rồi em đã làm điều ấy...
Em thật sự đau....rất đau....
Điều gì khiến em chọn cách rời xa anh...khi nỗi nhớ anh vẫn ngâp tràn trong lòng em...từng phút ..từng giây...như những ngọn sóng xô bờ....

Nhớ anh...đã là một thói quen trong em...một thói quen không dễ gì thay đổi...
và anh biết không...
Con tim em đã không thể chịu đựng nỗi nhớ thêm nữa rồi...
Mọi thứ trên đời điều có giới hạn hạn của nó...và khi đã đến giới hạn của nó thì cái gì cũng sẽ bị phá vỡ...con tim em đã bị phá vỡ vì điều ấy rồi anh à...
Nó....
không đủ sức chống chọi với những hụt hẫng,
không đủ sức ngăn những giọt nước mắt đắng mặn thôi rơi.
Con tim em mỏng manh và dễ vỡ kể từ khi hình ảnh anh khắc sâu trong nó.
Mà từ khi nó cho anh đặt chân vào - nghĩa là nó sẵn sàng chấp nhận tổn thương.
Vậy mà giờ nó không còn sức chống chọi nữa...

Chia tay - chỉ vì không chịu đựng nỗi nhớ thêm được nữa - nghe có vẻ buồn cười nhỉ?!

Có ai muốn chọn cho mình một cuộc sống ngập tràn nước mắt và nổi buồn?!
Có ai không muốn chọn cho mình cuộc sống vui tươi và đầy tiếng cười?!

Nỗi nhớ - bóp nghẹt con tim em, làm cho em phải bật khóc mỗi lần nó chạm vào tim.
Làm cho em luôn sống trong chờ đợi.
Làm cho em trách móc hờn giận anh - chỉ vì anh không thể bên em và em không thể bên anh.

Nỗi nhớ - em đã tưởng từng ngày qua đi nó sẽ nhẹ nhàng và dịu êm hơn, nhưng không phải, càng ngày nó càng nổi sóng gió - không cho con tim em được một ngày thanh thản đập
..
Em không thể chịu đựng nỗi những tháng ngày như thế này nữa anh ạ...

"Hai chúng ta
Hai con người ở hai thế giới khác nhau
Chỉ có thể cùng cười cùng nói, cùng chia sẻ mọi thứ
Nhưng vĩnh viễn
Không bao giờ... không bao giờ thuộc về nhau!!!!..."

Cuộc sống của anh - có hay không có em - cũng không có gì đổi khác nhỉ?
Anh vẫn vui tươi cười đùa...

Àh, có khác chăng là anh sẽ không bị em làm phiền bởi những cuộc gọi hay những giận hờn nữa, không phải trả lời những sms nửa đêm của em nữa..

Anh đang sống tốt phần anh... còn em... em chưa thực sự cố gắng hết sức... nhưng... hai người tốt đâu có nghĩa sống bên nhau là sẽ tốt.
Cứ coi như em chưa bao giờ bước chân vào cuộc sống yên bình của anh, để tiếp tục sống tốt như anh đang sống đi nhé!
Em... sẽ lau khô nước mắt... và tiếp tục những ước mơ, những dự định mà trong đó không còn có anh nữa.
Điều em muốn nói - là em không hối tiếc bất cứ điều gì khi yêu anh.

Rời xa anh - em hi vọng có thể tìm được chút bình lặng cho lòng mình.

Dẫu em biết...sẽ rất khó để lòng mình bình yên trong lúc này...
Em sẽ ổn...sẽ thật sự ổn không phải là cố gắng ổn...chỉ là trong lúc này em bất ổn, chỉ là sau những gì giữa chúng mình em không thể ổn, chỉ là sau những mất mát, những tổn thương..em chưa thể ổn...nhưng rồi mọi thứ sẽ lắng đọng lại...thời gian là một liều thuốc nhiệm màu phải không anh???
Em luôn cầu mong anh hạnh phúc !

[FONT=&quot]Bỏ lại những khát khao
Em lao mình phía ngày chông chênh nắng

Phía giấc mơ vắng lặng
Im ắng những nỗi buồn.

Run run úp mặt ngón tay suông
Lòng có tan thành biển?
Sao thét gào
Chìm lấp giữa bình yên.

Có những ngày
Quay quắt đợi mùa lên
Em vẫn cố để không nhìn hướng khác
Giấu giấc mơ để đôi chân khỏi lạc
Để đến cùng
Vẫn lối về phía anh.

Em chẳng thể, dù một chút mong manh
Quay lưng lại ngày đã xanh thăm thẳm
Chiếc neo - anh giữ em - con tàu đắm
Để hành trình sao cứ mãi chông chênh.

Em chẳng thể cầu xin anh lãng quên
Đừng níu giữ trái tim em đầy gió
Em biết chẳng thể nào anh từ bỏ
Em- thói quen, ký ức, cuộc đời.

Và đêm nay
…có một vì sao rơi
Em tiễn biệt những giấc mơ khắc khoải
Đi bên anh với bình yên trống trải
Giấu xót xa trên những phiến môi cười…
[/FONT]

[FONT=&quot] Đoàn Ngọc Thảo Nguyên[/FONT]

vudinhquang

Xe container
Hôm nay sinh nhật Huyền Trang à? Chúc mừng sinh nhật 29 em nhé!

Huyền Trang

Xe tăng

T vẫn thường đọc những loại sách mà các bậc tri thức thường cho là nhảm nhí. Ví dụ hôm trước tôi có thể thức cả đêm chỉ để nghiền cho hết quyển “ Phụ nữ thực tế, đàn ông phát cuồng” dầy cộp. Không hiểu sao T lại luôn thích những cuốn sách tâm lí bình thường nhưng gần gũi. Có khi do cái đầu óc quá hạn hẹp của mình nên thường không nhin xa trông rộng được những vấn đề lớn lao như nhân loại, thời đại, chính trị...
Thì đành vậy thôi, bản thân mình mà. Có câu của ai đó từng nói: Mồm mép của đàn bà không thể vượt qua nổi khuôn bếp của gia đình”. Nhiều lúc ngồi ngẫm tôi thấy đó là 1 sự thâm tuý.

Xét cho cùng , cuộc đời hầu hết những người đàn bà đó là cuộc hành trình đi tìm hành phúc trong tình yêu. Tình yêu với đàn bà thì diệu kỳ và không thể tả hết được. Dù nó nằm trong ánh mắt của một bà lão hay là của một cô gái mới lớn, tính yêu vẫn giữ nguyên sắc màu tươi thắm và nồng nhiệt. Chỉ khác một điều đó là người đàn bà càng nhiều tuổi thì tình yêu của họ lại càng lắng đọng và say hơn. Như là thứ rượu được người ta ủ lâu ngày, tinh tuý của nó được lắng lại dưới đáy chai.

Cái mốc nhiều tuổi đó đuợc tính ở tuổi 30 . Tuổi 30 nếu là đàn ông thì bắt đầu đã định hình được cho tất cả còn đàn bà thì bắt đầu cho một cuộc “về hưu”. Chỉ tính về khoản dáng vóc đã thấy điều đó ứng nghiệm đến thế nào. Tôi thường hình dung và nhớ lại những người đàn ông xung quanh mình và thấy những người vào tầm tuổi 30 đến 50 tuổi thường không thay đổi nhiều về diện mạo. Nếu k muốn dùng từ hoa mĩ hơn là đàn ông từ tầm tuổi này ngày càng quyến rũ và nam tính hơn rất nhiều so với thời trai trẻ. Nhưng đàn bà thì hiếm có những người đàn bà mơn mởn như thuở mình còn trăng tròn.

Khi tuổi 30 đến, khuôn mặt người đàn bà không còn tròn đầy, mắt kém đi những long lanh và nếp gấp là thứ đương nhiên có trên khuôn mặt. Tính cách cũng mất bớt đi những phần máu lửa, thấy lười tranh cãi với ai đó, lười những luyên thuyên vô bờ bến về những chủ đề ưa thích. Và bắt đầu yêu thích những khoảng lặng trong cuộc sống

30. Ào ạt vào cuộc sống những hương vị riêng. Tự góp nhặt mọi thứ đặt vào trong trái tim mình và đặt lên hai vai. Nặng đấy, nhưng vẫn phải tiếp tục để cho cuộc sống trở nên trọn vẹn hơn. Thôi thì biết chấp nhận những thứ không thể và học yêu những thứ mình có và đang hiện hữu quanh mình .
Cũng như mong mỏi về một thứ hạnh phúc đơn giản của tất cả những người phụ nữ, hạnh phúc trong tà áo cưới, hạnh phúc là nửa đêm có ai đó để rút vào nhau tìm hơi ấm, hạnh phúc là sự chăm sóc nhau mỗi khi mệt mỏi, hạnh phúc là nấu những món ngon và cùng nhau thưởng thức, hạnh phúc là chia sẻ những lo toan thường ngày, hạnh phúc là một nơi ở ngăn nắp và có những đứa trẻ của mình

30.Cái tôi một thời ngừng chuyển động và chợt nhớ một đoạn viết đọc trong sách:
Nếu cõi đời này không thể là một Thiên đường thì gia đình cũng không phải là Thiên đường. Nhưng gia đình có khả năng không trở thành địa ngục với hai chiếc nhẫn - nếu người ta biết quan niệm kết hôn cũng như ăn ổi thì phải nuốt hột. Chất Thiên đường trong gia đình là Bình an. Mà Bình an bị phá hoại bởi tương khắc giữa hai chiếc nhẫn. Bởi vậy, đàn ông phải tập điếc vì đàn bà hay già hàm. Cũng như đàn bà phải tập đui vì đàn ông ưa làm nhiều chuyện lăng nhăng. Không hiểu sao mà cổ nhân từ xưa đã gọi hai cái vòng bằng vàng để nam nữ đeo vào tay nhau ngày cưới là chiếc Nhẫn. Bởi kì diệu thay, bí quyết của hạnh phúc lứa đôi là : Nhẫn nhịn và Nhẫn nhục."

Vẫn luôn cố gắng đến hướng tới 1 gia đình, điều đó càng được khát khao hơn khi bước vào tuổi 30

Chỉnh sửa cuối:

lewin

Xe điện
Anh chờ Tràng mãi ................. đợi Tràng mãi ..................mà chạ thấy T đâu ... đang ngồi bên Kính báo ấy :D

Huyền Trang

Xe tăng
"Có tình yêu nào không phôi pha??"
Bạn vẫn thường nói hỏi như vậy nhưng mình không trả lời mà chỉ cười vì mình nghĩ rằng chúng ta có thể hiểu được vấn đề đó mà không cần hỏi ai. Chẳng qua là mỗi chúng ta cố tình không muốn hiểu, cứ muốn sống trong hoài niệm về một thời mới yếu say đắm và nồng nàn cũng như những cảm xúc, hình ảnh lãng mạng đến bất tận của một thời đã xa và bạn ngồi than thở tài sao lại thế này?? Tại sao lại thế kia

Bạn luôn bảo rằng bạn muốn người đàn ông đó sẽ hôn chúc bạn ngủ ngon và sáng ra hôn bạn chào ngày mới. Mỗi khi bạn mệt, bạn ốm thì người đó sẽ mang đồ ăn đến giường và chăm cho bạn ăn.Nhưng dịp lễ tết thì nhà sẽ có hoa và những món quà làm bạn ngạc nhiên ..... nói chung là bạn cần ở 1 người đàn ông với những tiêu chí lãng mạng và luôn làm cho bạn cảm thấy hạnh phúc và hài lòng

Nhưng có một cái mình chưa được nghe bạn nói rằng bạn sẽ làm gì để người đàn ông của bạn được hạnh phúc. Mình không nghe bạn nói bạn sẽ đi học nấu ăn để nấu những bữa ăn ngon miệng cho người ấy, sẽ học massage để có thể đấm bóp cho người ấy mỗi khi anh ấy mỏi mệt, sẽ chuẩn bị sẵn nước ấm và đồ tắm để chào đón anh ấy về mỗi ngày làm việc, sẽ tháo giày và thay đồ cho người ấy nếu hôm nào đó anh ấy quá mệt mỏi vì công việc đến mức không muốn lết cả thân hình mình. Sẽ thỉnh thoảng trong đêm thức dậy đắp lại chăn cho người ấy trong những ngày lạnh vì sợ ng ta sẽ ho hoặc ốm hay chỉ đơn giản là nói những câu vui vẻ để thấy nụ cười được bừng sáng trên khuôn mặt người ấy và ngồi xem ti vi cùng nhau, người ấy gối đầu lên đùi bạn ngủ một giấc ngon lành.

Tớ và bạn , chúng ta đều là phụ nữ và chúng ta ai cũng có quyền được lãng mạng và mộng mơ. Không ai trách đem những cái lãng mạng ấy vào với yếu thương. Nhưng mà bạn ạ! Hãy lãng mạn sao để cả hai người đều cảm thấy hạnh phúc.

Vì bạn biết không,tất cả chúng ta đều là con người. Ai cũng cần được yêu thương, được chiều chuộng. Ai cũng cần một cái nắm tay và vuốt ve nhẹ nhàng mỗi khi thấy mình bấn loạn. Ai cũng cần một bờ vai để mệt mỏi quá có thể dựa vào để thấy lòng bình an. Ai cũng muốn được chia sẻ, chăm sóc mỗi khi mệt nhoài.

Bạn nghĩ sao nếu như những yêu thương lo lắng của mình được người khác đáp lại bằng thái độ vô tâm và coi như là cái người ta phải làm???Và liệu bạn có đủ kiễn nhẫn để làm mãi điều đó với ngươì ta mà không được đáp lại không?

Vẫn biết “ Sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình:. Nhưng chẳng có gì bền vững được nếu nó không được duy trì và nuôi dưỡng từ hai phía. Nhất là trong yêu thương ....

Khi bạn đọc được những dòng này, mình mong bạn hãy bắt đầu cuộc sống tình cảm của mình với một suy nghĩ mới nhé. Và lúc đấy có lẽ rằng bạn sẽ không còn đặt cho mình những câu hỏi và không than vãn về cái cuộc sống mà bạn thường mơ mộng

Sống tức là ta đang bơi ngược dòng nếu như mỗi chúng ta không cố gắng thì mãi sẽ không bao giờ đi đến được bến bờ mà mình mong muốn

@lewin: Em qua đọc đây anh, hnay đang rảnh quá nên ngồi viết chút ..Cho mình và cho bạn :x

Chỉnh sửa cuối:

Em Pi

Xe máy
Lâu lắm mới về cái góc nhỏ này ...

Cũng nhớ chị ra phết đấy ... hẹn nhau 1 ngày cuối năm nhé !!

Centralpoint

Xe tải
Đọc thớt của mợ nhiều cảm xúc quá, cảm ơn mợ. Chúc mợ luôn bình yên - niềm vui nhiều hơn !
Hôm qua mợ hát rất hay - em theo không được ! #:-s

Huyền Trang

Xe tăng
‎"Đâu phải ai cũng có thể nhận ra mình ảo tưởng quá lâu
đâu phải ai cũng biết mình đang làm đau những người bên cạnh

đâu phải ai cũng tự choàng khăn khi trời trở lạnh
đâu phải ai cũng ít ỏi những vết thương dù bên ngoài lành lặn
mặc từng giờ đều thứ tha…

Đôi khi mình thường dùng ảo tưởng để ngụy biện cho sự yếu đuối của chính bản thân mình.

Đôi khi chẳng ai biết được mình đang làm đau người khác, bởi luôn nghĩ rằng mình mới là người đau nhất. Đôi khi cũng có những nỗi đau do tự mình gây ra.

Đôi khi mất cảm giác của lạnh, đôi khi thèm một bàn tay ôm chặt từ phía sau.

Đôi khi cái mặt nạ mà mình mang, chính mình cũng không cách nào gỡ nó xuống được nữa.

Chỉ là, có rất nhiều yêu thương đơn giản
trong mỗi ngày đi qua…
...

Chỉnh sửa cuối:

meogunny

Xe tải
ôi thơ mấy cụ hay quá ah.. em cũng có làm thơ.. nhưng là "con cóc" cho vui thoy ah..

CongNISSAN

Xe tăng
thơ các cụ,các mợ hay tóa e lót dép hóng ợ ;))

Huyền Trang

Xe tăng

Khoảng cách giữa yêu và thương ngỡ là mong manh, nhưng rất rành mạch. Cái nào cao hơn cái nào, tự bản thân người ta qua trải nghiệm sẽ hiểu thấu. Chỉ biết rằng, thương ai đó rõ ràng là một cái nợ. Mà để trả hết cái nợ này, một cuộc đời là chưa đủ...
Điều cần làm trước một nhân duyên là để cho nó được tự nhiên nhất! Bạn không cần phải dàn cảnh hay sắp đặt một cuộc hẹn, tự dưng nếu muốn gặp, hai người sẽ có cách tìm nhau... :)
(Trích "Thời gian để yêu"- Hamlet Trương)

Trạng thái
Thớt đang đóng