[Funland] Dùng laptop trong quán cafe bị đuổi khéo ( Cafe 71 Trần Huy Liệu )

honglong1

Xe điện
Đáng nhẽ thớt lên nhắc chủ quán treo biển cấm dùng máy tính hay ngồi không quá 1 h, ví dụ ly cafe 25k uống trong vòng 1h, quá 1 h tính thêm tiền tính theo block 15 p chẳng hạn cho khách dễ thu xếp thời gian.

cantona

Xe container
Các ace tranh luận, sướng mỗi anh phường, vừa ăn phế đầy đụ lại thích thì đi lùa gà vịt chạy toán loạn. Cuộc đời em ghét nhất ăn uống mà bị làm phiền. Thế nên hầu như ko phải đi cùng bạn thì không bh em ngồi vỉa hè ăn vs uống luôn. Các anh ý vừa được ăn vừa được chửi, mà tiền mình ăn góp trong cái tiền quán nộp phế. Câu chuyện luẩn quẩn. Cụ nào nói đúng cái khoản cà phê hay là ngồi hít bụi nghe tiếng ồn. Cơ bản là dân ngoài này nếp sống thích phông bạt :D

sauphich

Xe tải
Sự việc không hay ho nhưng hơi buồn cười nếu nhìn từ góc độ khác. Ví dụ từ góc chủ quán: Chả biết ông nào vô duyên, quán người ta bé con con lấy nhiều làm lãi mà ông ấy gọi lu đen đá, kiếm được có mấy nghìn mà còn vác laptop ra ngồi ngâm, vô ý vô tứ.
Hay từ góc độ người đọc: đèo mẹ, có mỗi việc con con cũng thành cái thớt, nhỏ nhặt quá thể.
Vớ vẩn ko thích thì ghi giấy dán lên tường, ông nào cầm laptop ngồi lâu thì tự đi.

E chỉ so sánh giá trị với 1 sp tương đương dưới mắt ng tiêu dùng uống cafe dùng laptop.

Thuê chỗ 1 tháng ở coworking space, điều hòa mát, nước uống, cf miễn phí, vệ sinh sạch sẽ, wifi ngon, giá 1 membership 1 tháng là 35usd (800k) ở cầu giấy, ba đình, tính ra một ngày là 30k. Và nếu ngồi cf uống 1 ngày 30-40k. Nói chủ quán cf lỗ thế chắc thằng coworking nó chết mịe rồi.

Đối với e thế là fair price nên chủ quán ko thích thì dán lên tường để khách nó cạch mặt ra.Khôn lỏi muốn ăn dày thì nói mie ra để người ta biết còn né.

HuyArt

Xe lăn
tôi tuần sau là tròn 60t cũng tròn 60 năm sống ở SG mà chưa bg nghe chuyện như Cụ kể . đây là lần đầu tiên tôi nghe đấy :(
Tôi ngày kia cũng tròn 70 tuổi, chơi OF từ thời Pháp thuộc, cũng lần đầu tiên tôi nghe thấy chuyện này

sauphich

Xe tải
Thế người làm dịch vụ ở miền bắc chủ yếu gốc ở đâu thế cụ?
Không lẽ là người miền khác.
Sự khác biệt này tới từ văn hoá tiêu dùng/dịch vụ của từng vùng miền cụ nhé.
Nó là sản phẩm của tất cả mỗi con người miền bắc, đã góp phần tạo ra “đặc sản” này.
Nói đi phải nói lại, có thể khách hàng ngoài bắc ăn chửi, tư duy miếng ăn là miếng nhục nó quen rồi. Vào nam, đù má, khách đé.o tới nữa trong 2 tháng thì nằm đó mà thay đổi.

Đánh vào kinh tế là nhanh nhất, nên e thấy quán cf HN nào tư duy giống trên, đề nghị dán lên tường để cả nhà biết, ai chịu dc thì vào, ai ko chịu dc như e thì né.

hamcuare!

Xe container
Ý chị chủ là a có ngồi thì vào quầy thu ngân ngồi với chị ý cho zui :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nói đi phải nói lại, có thể khách hàng ngoài bắc ăn chửi, tư duy miếng ăn là miếng nhục nó quen rồi. Vào nam, đù má, khách đé.o tới nữa trong 2 tháng thì nằm đó mà thay đổi.

Đánh vào kinh tế là nhanh nhất, nên e thấy quán cf HN nào tư duy giống trên, đề nghị dán lên tường để cả nhà biết, ai chịu dc thì vào, ai ko chịu dc như e thì né.
Thì nói chung do văn hoá vùng này nó thế cụ ơi :))
Cùng một người, lúc nhập vai khách hàng lại khác, lúc nhập vai người cung cấp dịch vụ lại khác,
Thế nên rước bực vào người làm gì, k vui k ngồi nữa :P

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Các ace tranh luận, sướng mỗi anh phường, vừa ăn phế đầy đụ lại thích thì đi lùa gà vịt chạy toán loạn. Cuộc đời em ghét nhất ăn uống mà bị làm phiền. Thế nên hầu như ko phải đi cùng bạn thì không bh em ngồi vỉa hè ăn vs uống luôn. Các anh ý vừa được ăn vừa được chửi, mà tiền mình ăn góp trong cái tiền quán nộp phế. Câu chuyện luẩn quẩn. Cụ nào nói đúng cái khoản cà phê hay là ngồi hít bụi nghe tiếng ồn. Cơ bản là dân ngoài này nếp sống thích phông bạt :D
Ngồi vỉa hè để ngắm hoa đùi mùa hè và quần tất mùa đông cụ ạ. Một thanh niên hay ngồi vỉa hè said.

tieunhupha

Xe điện
Highland chỗ gần BigC the Garden cách đây mấy năm em ngồi cũng thế, ko tỏ thái độ lắm nhưng nhân viên lại hỏi khéo: Anh/chị cần dùng thêm gì không để em phục vụ. Hic....em ngồi đúng 1 lần rồi thôi
Em thì vui vẻ xin thêm ly nước nữa.:(

AVANZA

Xe tăng
Lứa Bắc sau may ra mới triệt để biết cách làm kinh doanh.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn ko thích thì ghi giấy dán lên tường, ông nào cầm laptop ngồi lâu thì tự đi.

E chỉ so sánh giá trị với 1 sp tương đương dưới mắt ng tiêu dùng uống cafe dùng laptop.

Thuê chỗ 1 tháng ở coworking space, điều hòa mát, nước uống, cf miễn phí, vệ sinh sạch sẽ, wifi ngon, giá 1 membership 1 tháng là 35usd (800k) ở cầu giấy, ba đình, tính ra một ngày là 30k. Và nếu ngồi cf uống 1 ngày 30-40k. Nói chủ quán cf lỗ thế chắc thằng coworking nó chết mịe rồi.

Đối với e thế là fair price nên chủ quán ko thích thì dán lên tường để khách nó cạch mặt ra.Khôn lỏi muốn ăn dày thì nói mie ra để người ta biết còn né.
Nói thẳng là em thấy cụ thớt hãy còn sân si, nhỏ nhặt nên em mới góp ý. Nói về độ lịch sự thì xin lỗi, toàn chó chê mèo lắm lông.
Còn trao đổi với cụ thì em không thích , xin mạn phép như vậy. Lý do là em đọc cái câu “so sánh giá trị với 1 sp tương đương” nhưng chả thấy tương đương gì. Một cái tư duy kinh doanh dựa trên vị trí, xoay tua khách nhanh còn cái kia kinh doanh dựa trên bán thẻ member. Hai cái đã khác mịa ấy nhau rồi.
Thứ nữa cụ dùng cái tư duy đếm cua trong lỗ khi chia ra một ngày 30k. Xin thưa là nếu tính kinh tế theo kiểu cả bàn càe chỉ một ngày thu được 30k doanh thu là đủ sống thì mở 1 tuần là đóng.
Tư duy như thế thì có nói chuyện với cụ cũng phí lời, thôi em chào cụ nhé.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Thì nói chung do văn hoá vùng này nó thế cụ ơi :))
Cùng một người, lúc nhập vai khách hàng lại khác, lúc nhập vai người cung cấp dịch vụ lại khác,
Thế nên rước bực vào người làm gì, k vui k ngồi nữa :P
;))
Người làm dịch vụ em lạ gì, nhiều lúc ức đến tận cổ nhưng vẫn phải cười. Người ta bảo nói vậy mà không phải vậy. Mợ chủ quán trong trường hợp này hơi kém, nhưng gặp mấy thành phần “mất tiền mua mâm phải đâm cho thủng” thì ;))

pandahn

Xe điện
Ngồi những quán như Starbucks, Highland thì ôm laptop cả buổi cũng được, nhưng với những quán cafe vỉa hè như này thì nên gọi thêm nước cho thoải mái cả hai bên.

Steven

Xe tăng
Sao cụ không trả lời luôn là không có lần sau nữa đâu vì đây là lần cuôi cùng ngồi quán này