Dùng phone làm Cam hành trình và Multimedia.

eco6310i

Xe tải
Ý tưởng hay quá. Nhưng giải pháp có vẻ còn nan giải

xengon

Xe tải
Nhà cháu cũng từng có ý định dùng con P770 của Lenovo nhưng đã tắt ngay rồi. Mỗi cái được làm ra chỉ tốt khi dùng đúng chức năng của nó thôi cụ ợ. Cái của trẻ con chỉ có chức năng đi Đ ÁI mà cụ lại bảo nó làm cái khác thì nguy to.

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
Hì hì, tks các cụ, e thì ko hay đi xa đi lâu, nên nhu cầu của e nso đơn giản thôi, với lại em muốn dùng cái Sky vì nó đa năng, dẫn đường, xem phim, nghe nhạc, ghi hình. Mà em cũng dùng rồi, thấy ngon, chả bất tiện tý nào. Dùng luôn cái chức năng quay video của Sky, nét vãi, chuẩn full HD, quay 30 phút hết có vài GB, chưa hết bộ nhớ >10GB của em nó, thoải mái vô tư, còn đi xa ư, giảim độ nét xuống thì cứ gọi là mấy tiếng cũng chả sao. Không thì dùng Mycamcorder dơn trên Gâu gừ Play có hiển thị cả tốc độ và bản đồ, rất tiện ạ. Còn khoản pin thì e cứ xạc đầy, cho lên quay 30 phút hết có 30% pin, chả thấy làm sao cả. Hết pin thì cắm xạc, mua cái xạc có đầu ra 2A thì vừa xạc vừa quay vô tư ạ. Em đã thử hết và thấy hài lòng, đỡ phải cầm con Ipad đi xa, vì còn phải đọc báo chí và vào OF chứ, màn hình 5.5 thì cũng vô tư rồi. Đương nhiên là phải thêm 1 vài thao tác, ko tiện như Cam hành trình xịn, nhưng em thấy chả sao cả, ko tốn thời gian mấy, vài chục giây bọ, em thừa thời gian làm cái này. Bù lại, rất nhiều tác dụng mà 1 cái Cam hành trình ko thể có. Chức còn bán đi mua cái Cam chuyên dụng thì đơn giản mà.
em cũng dùng sky, chưa chê điểm gì có điều chưa thử được cảm biến va chạm và cam buổi đêm thôi. còn cam hành trình em dùng phần mèmu AutoGruard, bản đồ em dùng Sygic 13 ggiao diện và giọng nói tiếng việt luôn kết hợp với gmap. em nghịch thêm cả ulyssespeedo metter và gps hud để lấy mấy chức năng bọn sygic ko có. all em cho chạy ngầm thông qua phần mềm llama, khi bật chìa khóa là jhowir dộng phần mềm nhạc nhẽo nổi lên như hàng theo xe, mỗi tội phần cơ khí là e chưa chế cháo được cái hộp để thế nào cho hợp lý và nhìn đồng bộ với taplo. em dùng sky760, con máy có hơn 2tr mà làm được ối việc, chứ ông cam hành trình tất nhiên là chuyên dung hơn thì vẫn ngon hơn, nhung với nhu cầu của em all in one thế là hợp lý ạ

autobahn-hanoi

Xe tăng
Chào các cụ, chả là em thừa cái phone Sky A850, mnà hình rất to 5,5inch, cấu hình khủng, chụp hình 13 chấm, Camera HD. Vậy nên em nảy sinh ý địng dùng nó làm Cam hành trình, dẫn đường GPS và làm luôn DVD multimedia player. Mấy cái tính năng sau thì em làm được rồi, cũng ngon lành lắm. Nhưng còn vụ làm Cam hành trình thì em đang mắc cái vụ khi quay hết bộ nhớ, phone nó ko tự xóa cái cũ đi ghi đè cái mới vào. Vậy các cụ cho em hỏi, có phần mềm nào trên Android có tính năng như vậy không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều.
kụ bán 850 lấy 5 củ, làm con cam hành trình 2 củ và cái màn hình dvd 3 củ, là moi việc chuẩn chỉnh, chuyên môn hóa mà kụ

spartacus199

Xe hơi
Cụ dùng điện thoại thì làm cam hành trình thì dễ bị hiện tượng nóng quá --> hỏng lắm.

PleaseTryAgain

Xe tải
Cẩn thận ko hỏng ĐT đấy các cụ ạ

laixeviet

Xe tải
Cụ cho chi tiết lên đi

VisionDrive.vn

Xe hơi
51 Giáp Nhất - Thanh Xuân - Hà Nội (Đường bờ sông
Website
www.visiondrive.vn
Chào các cụ, chả là em thừa cái phone Sky A850, mnà hình rất to 5,5inch, cấu hình khủng, chụp hình 13 chấm, Camera HD. Vậy nên em nảy sinh ý địng dùng nó làm Cam hành trình, dẫn đường GPS và làm luôn DVD multimedia player. Mấy cái tính năng sau thì em làm được rồi, cũng ngon lành lắm. Nhưng còn vụ làm Cam hành trình thì em đang mắc cái vụ khi quay hết bộ nhớ, phone nó ko tự xóa cái cũ đi ghi đè cái mới vào. Vậy các cụ cho em hỏi, có phần mềm nào trên Android có tính năng như vậy không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều.
Em thấy cái gì chuyên thì vẫn hơn. Cụ dùng Phone làm Cam hành trình thì sẽ có nhiều bất tiện như: Bộ nhớ, pin, không đàm thoại được, chất lượng hình ảnh. Tuy là Camera của bác 13 chấm nhưng số khung hình/ s có khi lại thấp,khi quay sẽ thấy giật giật. Ma đt phơi năng lâu cũng toi đấy cụ ạ ^^

socvit

Xe đạp
Tks các cụ đã góp ý, em vãn đang dùng con A850 làm cam hành trình ạ, mọi chuyện vẫn rất tốt đẹp. Thứ nhất là chuyện điện thoịa, vì ban đầu e đã nói là e thừa cái phone này, nên ko có nhu cầu dùng nó làm phone. Bộ nhớ thì với gần 12gb nên e thấy vô sờ tư ạ, còn nóng thì e chưa quay quá 3 tiếng bao giờ nên chả thấy nguy hiểm cho nó. Bù lại rất tiện ạ, Cam này, Gps này, video này, nhạc nhẽo này, Internet everywhere này, nhiều thứ linh tinh nữa. Cái e thấy hơi bất tiện 1 tý là tháo ra tháo vào khỏi giá đỡ để xạc, nghịch, và nói thật là do giá đỡ hơi ấy ấy nên quay hơi rung hơn cam hành trình xịn 1 chút. Còn chất lượng hình ảnh thì tuyệt đẹp với đôh phân giải full HD.

Chỉnh sửa cuối:

espesso

Đi bộ
các cụ nhà mimh giỏi sáng tạo thật đấy, e ko nghĩ ra cái này. ứng dụng như thế này có đc cấp bằng sáng chế ko các cụ.

MayLocKhongKhi

Xe máy
Mấy đồ không chuyên dụng sẽ không an ttoàn và hiệu quả đâu ạ

oojimioo

Xe tăng
thôi lắp cam hành trình cho nhanh cụ ạ

lmanyt

Xe hơi
Cụ cho tí ảnh ọt để anh em xem được ko ?

duagang

Xe hơi
Nghịch thế này em thấy chả hay ...

Mr Fun

Xe hơi
Cháu thấy cụ sáng tạo đấy, mai cháu cũng về làm em a770 làm cam chắc cũng được nhỉ

flashdragon

Xe đạp
Tks các cụ đã góp ý, em vãn đang dùng con A850 làm cam hành trình ạ, mọi chuyện vẫn rất tốt đẹp. Thứ nhất là chuyện điện thoịa, vì ban đầu e đã nói là e thừa cái phone này, nên ko có nhu cầu dùng nó làm phone. Bộ nhớ thì với gần 12gb nên e thấy vô sờ tư ạ, còn nóng thì e chưa quay quá 3 tiếng bao giờ nên chả thấy nguy hiểm cho nó. Bù lại rất tiện ạ, Cam này, Gps này, video này, nhạc nhẽo này, Internet everywhere này, nhiều thứ linh tinh nữa. Cái e thấy hơi bất tiện 1 tý là tháo ra tháo vào khỏi giá đỡ để xạc, nghịch, và nói thật là do giá đỡ hơi ấy ấy nên quay hơi rung hơn cam hành trình xịn 1 chút. Còn chất lượng hình ảnh thì tuyệt đẹp với đôh phân giải full HD.
Cụ Socvit ơi, cụ xài A 850 có 720p khá ổn . Nếu cụ chờ ít bữa nữa Nexus 7 thế hệ 2 ( sắp về VN ) thì OK hơn, 7" màn Full HD , ram 2gb , camera sau 5Mb, os mới nhất 4.3 , đầy đủ tính năng chơi phim HD trên xe . Phê lắm !

huyenngheo

Xe đạp
Hôm trước em cũng có thử bằng con sony z3, quay được 2,5 phút mà hết 300MB. Chất lượng ảnh cũng khá tốt.