Dùng phone làm Cam hành trình và Multimedia.

phuongdm

Xe tải
Chào các cụ, chả là em thừa cái phone Sky A850, mnà hình rất to 5,5inch, cấu hình khủng, chụp hình 13 chấm, Camera HD. Vậy nên em nảy sinh ý địng dùng nó làm Cam hành trình, dẫn đường GPS và làm luôn DVD multimedia player. Mấy cái tính năng sau thì em làm được rồi, cũng ngon lành lắm. Nhưng còn vụ làm Cam hành trình thì em đang mắc cái vụ khi quay hết bộ nhớ, phone nó ko tự xóa cái cũ đi ghi đè cái mới vào. Vậy các cụ cho em hỏi, có phần mềm nào trên Android có tính năng như vậy không ạ? Em cảm ơn các cụ nhiều.

phonghamy

Xe điện
Ip thì có app để quay và cả cảm biến va chạm, còn sky androi thì e ko rành, nhung mà quay thì ip nóng lắm + với phần mềm dẫn đường nữa thì hao pin. mà cắm sạc liên tục thì toy pin, đi dưới trời nắng nóng nữa thì toy luôn cả màn hình. E chỉ biết dến thế thôi.

Kiabuoisang

Xe container
Ra hiệu làm con nokia cũ 3,2 hoặc 5 chấm. Mua cái giá đa năng gắn lên kính là hành trình vô tư. Có điều do nó không có chức năng như camera hành trình ( Cắt clips ngắn đi, tự tắt, ghi cuốn chiếu, ghi đè ) nên cũng chả ngon tẹo nào.
Khi tai nạn xảy ra, điện thoại hỏng, clip không ghi lại được thì cũng chả tác dụng gì.
Tốt nhất mua đúng camera hành trình chuyên dụng, giá cũng bèo thôi.

beu79

Xe tải
Cụ bán Sky đi mà mua Cam thì ngon luôn, đỡ khoit tính nhiều.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
CỤ rảnh cầm qua em em cài cho mấy app của bọn Hàn xẻng, em chưa vọc nhiều dưng đoán là có khả năng ghi đầy rồi xóa vô tư thôi. Vì app phải gõ = tiếng Hàn nên phải cầm qua em hoặc nhờ ai biết tiếng Hàn gõ cho là xong cụ ợ

xenovo-civic

Xe máy
Cu dung la nhiet tinh that. Tinh thanh of muon nam. Hi

hoacvxd

Xe tăng
Cụ vào CH Play rồi chọn mục Vận Tải, trong đó có nhiều phần mềm rất hay tuy nhiên nếu cụ có ý tưởng dùng Phone làm Cam hành trình thì em khuyên cụ nên từ bỏ, các tính năng đều OK nhưng riêng vụ tiêu hao năng lượng khi chạy các phần mềm này là khá lớn, em cắm trực trực tiếp bộ sạc vào nhưng vẫn không cấp đủ ạ.

taducanh

Xe buýt
Em comment cho cụ chủ nha cụ cài cho ionroad vào ghi hd cực nét luôn,chấp mấy con cam hành trình luôn,em xài 820 mà đã nét căng rồi.Không thì caroo pro kết nối obd bluetooth với ecu oto thì đo tốc độ xe,lượng xăng tiêu thụ.Chỉ có điều app đó chỉ ghi 720p.Còn khá nhiều app khác nhưng em không thử vì em làm con cam hành trình order bên TQ rẻ mà nét và cái quan trọng là lên xe nổ máy đi nó ghi luôn khỏi phải ấn vài nút như để trên di động và cái di động em hay để nghe nhạc hay đọc thông số của xe.

Mraaa

Xe tăng
Cụ dùng cái app CaroO Pro, mua mất hơn 4$ thì phải, chuyên dụng đấy!!

Nếu Pro nữa thì cụ làm cái cục OBD2 OBDII Bluetooth Adapter (khoảng 500 - 600K) thì ngon choét chòe choẹt luôn, hiển thị toàn bộ info của xe lên điện thoại - dùng chung với cái CaroO pro ý nhá!

Muon_biet

Xe cút kít
Camera hành trình?

Ra hiệu làm con nokia cũ 3,2 hoặc 5 chấm. Mua cái giá đa năng gắn lên kính là hành trình vô tư. Có điều do nó không có chức năng như camera hành trình ( Cắt clips ngắn đi, tự tắt, ghi cuốn chiếu, ghi đè ) nên cũng chả ngon tẹo nào.
Khi tai nạn xảy ra, điện thoại hỏng, clip không ghi lại được thì cũng chả tác dụng gì.
Tốt nhất mua đúng camera hành trình chuyên dụng, giá cũng bèo thôi.
Ủn hộ phương án cụ đưa ra. Cái gì cũng phải chuyên mới tốt cụ nhỉ?

phuongdm

Xe tải
Hì hì, tks các cụ, e thì ko hay đi xa đi lâu, nên nhu cầu của e nso đơn giản thôi, với lại em muốn dùng cái Sky vì nó đa năng, dẫn đường, xem phim, nghe nhạc, ghi hình. Mà em cũng dùng rồi, thấy ngon, chả bất tiện tý nào. Dùng luôn cái chức năng quay video của Sky, nét vãi, chuẩn full HD, quay 30 phút hết có vài GB, chưa hết bộ nhớ >10GB của em nó, thoải mái vô tư, còn đi xa ư, giảim độ nét xuống thì cứ gọi là mấy tiếng cũng chả sao. Không thì dùng Mycamcorder dơn trên Gâu gừ Play có hiển thị cả tốc độ và bản đồ, rất tiện ạ. Còn khoản pin thì e cứ xạc đầy, cho lên quay 30 phút hết có 30% pin, chả thấy làm sao cả. Hết pin thì cắm xạc, mua cái xạc có đầu ra 2A thì vừa xạc vừa quay vô tư ạ. Em đã thử hết và thấy hài lòng, đỡ phải cầm con Ipad đi xa, vì còn phải đọc báo chí và vào OF chứ, màn hình 5.5 thì cũng vô tư rồi. Đương nhiên là phải thêm 1 vài thao tác, ko tiện như Cam hành trình xịn, nhưng em thấy chả sao cả, ko tốn thời gian mấy, vài chục giây bọ, em thừa thời gian làm cái này. Bù lại, rất nhiều tác dụng mà 1 cái Cam hành trình ko thể có. Chức còn bán đi mua cái Cam chuyên dụng thì đơn giản mà.

tuananh2910

Xe đạp
Mua luôn CAM hành trình cũng đc mà bác. Cái gì nó cũng có chức năng riêng của nó chứ :))

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
Hì hì, tks các cụ, e thì ko hay đi xa đi lâu, nên nhu cầu của e nso đơn giản thôi, với lại em muốn dùng cái Sky vì nó đa năng, dẫn đường, xem phim, nghe nhạc, ghi hình. Mà em cũng dùng rồi, thấy ngon, chả bất tiện tý nào. Dùng luôn cái chức năng quay video của Sky, nét vãi, chuẩn full HD, quay 30 phút hết có vài GB, chưa hết bộ nhớ >10GB của em nó, thoải mái vô tư, còn đi xa ư, giảim độ nét xuống thì cứ gọi là mấy tiếng cũng chả sao. Không thì dùng Mycamcorder dơn trên Gâu gừ Play có hiển thị cả tốc độ và bản đồ, rất tiện ạ. Còn khoản pin thì e cứ xạc đầy, cho lên quay 30 phút hết có 30% pin, chả thấy làm sao cả. Hết pin thì cắm xạc, mua cái xạc có đầu ra 2A thì vừa xạc vừa quay vô tư ạ. Em đã thử hết và thấy hài lòng, đỡ phải cầm con Ipad đi xa, vì còn phải đọc báo chí và vào OF chứ, màn hình 5.5 thì cũng vô tư rồi. Đương nhiên là phải thêm 1 vài thao tác, ko tiện như Cam hành trình xịn, nhưng em thấy chả sao cả, ko tốn thời gian mấy, vài chục giây bọ, em thừa thời gian làm cái này. Bù lại, rất nhiều tác dụng mà 1 cái Cam hành trình ko thể có. Chức còn bán đi mua cái Cam chuyên dụng thì đơn giản mà.
Cụ có thể thử phần mềm này xem sao ạ: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dailyroads.v, Em thấy rất hay, có nhiều chức năng, có cả chức năng ghi quay lại, lúc nào có thời gian Em sẽ viết HDSD. Chỉ bất tiện duy nhất nó không ghi trực tiếp thông số lên video được thôi ạ!

Em vẫn dùng suốt với con Android còi của Em trước khi mua Cam hành trình ạ! :)

Duckp

Xe máy
Lót dép hóng, em cũng android đây

blackhat1906

Xe tải
làm con cam hành trình cũng ko quá đắt cụ a

dichvuhuuich

Xe hơi
Website
www.dichvuhuuich.com
làm con cam hành trình cũng ko quá đắt cụ a
Cụ nói rất phải ạ, dùng điện thoại chỉ nên là tạm thời thôi, vì dùng điện thoại làm cam cũng nhiều cái không tiện, ví dụ như đang đi có điện thoại, lắp lên, lắp xuống cũng khá phiền. Nhưng Cụ nào chỉ cần thỉnh thoảng mới dùng thì dùng điện thoại cũng khá tiện, chỉ cần cái giá đỡ ổn tý là được ạ!