[Funland] Dùng preamp bán dẫn ghép với amply đèn KT88

CR-Vic

Xe container
em có cái âm li Arcam Diva 85 để không mấy tháng nay không dùng. đang định dùng nó để làm preamp ghép với tube amp KT88 không hiểu nghe có ra gì không các cụ nhỉ?

mọi người thường bảo ghép pre tube với pow bán dẫn chứ ít người làm kiểu kia nên em có chút băn khoăn (vì phải đầu tư thêm một cặp interconnect nữa cũng tốn kém phết :D )

Linh_piano

Xe điện
Không có công thức nào đâu cụ. KT88 của cụ là Power Amp hay Intergrated Amp? Nếu là Power Amp thì mới ghép được kiểu thế nhé.
Ghép vào nghịch cho vui thôi chứ bản thân con Diva 85 tiếng mỏng quẹt, không hay. Không phải tự nhiên mà trong combo Pre-Power của hãng thì con Pre thường to tiền hơn con Power đâu ạ :)

sondong

Xe điện
Em không kết Arcam lắm vì nhìn nó mỏng quẹt như cái đầu Cd

CR-Vic

Xe container
Cám ơn cụ! Cái tube KT88 của em là intergrated nhưng nó có đường pre-in nên em hỏi ý kiến Các chuyên gia :)

Bóng công suất là Gold Lion còn BónG 6SN7 là Tungsol. Em nghe ở cửa hàn bên trung quốc nó ghép với Avalon với cả Studio 1 nghe cứ thích thích là thế mà mang về VN ghép Studio 1 ở nhà nghe chả được một phần bên tầu :))

Không có công thức nào đâu cụ. KT88 của cụ là Power Amp hay Intergrated Amp? Nếu là Power Amp thì mới ghép được kiểu thế nhé.
Ghép vào nghịch cho vui thôi chứ bản thân con Diva 85 tiếng mỏng quẹt, không hay. Không phải tự nhiên mà trong combo Pre-Power của hãng thì con Pre thường to tiền hơn con Power đâu ạ :)

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cái chuyện nghe tại chỗ thì hay, về nhà nghe không hay là chuyện ngày thường ở huyện, kể cả cùng cấu hình vì phòng mình khác phòng người ta Cụ ạ. Phối ghép thì đúng là không có công thức, em chỉ thích ghép lăng nhăng mà thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Công thức bác làm ngược,
thường người ta dùng pre (hay line, buffer) đèn trước âm ly bán dẫn (cho đủ công suất) để có một chút "hơi đèn" mà vẫn tận dụng được âm ly bán dẫn với hệ thống loa có phân tần độ nhạy không cao!