[Funland] "Đừng vì định kiến mà đánh giá sai về xe MG"

buicongchuc

Xe ba gác
Thôi em chạy tạm con Santafe cho lành. Hy vọng nó ít phải vào gara cho em đỡ mệt. Xe là phương tiện nên em ưu tiên ít hỏng,đồ sửa chữa sẵn và giá hợp lý
Giờ cấp free cho em con Mẹc để đi làm hàng ngày em cũng chịu vì nó đỏng đảnh lắm.

Schutze

Xe máy
Dạo này anh hàng xóm 4.16 bắt đầu ve vãn rồi à?

honda_cub79

Xe lăn
Nếu mua xe cháu cứ Hàn Nhật Mẽo Đức mà chơi. :D

namphong12

Xe container
Em sẽ không bao giờ dùng hàng tàu nếu có sự lựa chọn khác.

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
MG HS có cái phanh chán, vì đạp không mút cho cảm giác không nhậy!

dracula_bg

Xe điện
Với những cụ có tiền, soang chảnh thì em nghĩ là sẽ chơi bim với mẹc, các cụ ăn chắc mặc bền thì vẫn nhật với hàn thôi.

Thèm khát

Xe điện
Định kiến khỉ gì
Xe tải tàu người ta mua ầm ầm
Đồ Xiaomi cũng bán ầm ầm
Kém thì chịu chứ khóc ai
Mấy món đấy dăm ba củ, hỏng vứt Cụ ây.
Con xe khựa mà cả nghìn củ thì chạ phân biệt cũng chẳng ai mua.

Wolf79

Xe buýt
Hữu xạ tự nhiên hương. Kêu gào ccc.

blacknumbers

Xe tải
Cứ dính đến tàu là khó rồi!
Không định kiến cũng không mua.

Emesco

Xe điện
Xe tải với xe giường nằm KingLong tàu 100% nó cũng vài ngàn củ đấy cụ ạ

Mấy món đấy dăm ba củ, hỏng vứt Cụ ây.
Con xe khựa mà cả nghìn củ thì chạ phân biệt cũng chẳng ai mua.

RAVA

Xe ba gác
Xe tải với xe giường nằm KingLong tàu 100% nó cũng vài ngàn củ đấy cụ ạ
-Vđ là mấy cái xe đấy ngoài vc có giá rất rẻ so vs hàng cùng loại của Hàn, Nhật…thì nó còn là loại dành cho những ng chuyên nghiệp, biết bd sửa chữa, chứ còn những ng lái xe du lịch thì biết gì đâu, hỏng hóc là đứng đg ngay? 8->

Emesco

Xe điện
Vậy mới nói ông MG cứ tốt đi, chưa tốt được thì nhiều trạm bảo hành sửa chữa vào, khắc có người mua.
Ở đây không ai ấn tượng gì với ông hết.

-Vđ là mấy cái xe đấy ngoài vc có giá rất rẻ so vs hàng cùng loại của Hàn, Nhật…thì nó còn là loại dành cho những ng biết sửa chữa, chứ còn những ng lái xe du lịch thì biết gì đâu, hỏng hóc là đứng đg ngay?

Xe Tăng 390

Xe tăng
Em thấy mẫu mã nhìn cũng được đấy chứ. Hồi mới ra em cũng ngắm nghía tăm tia, nhưng thấy giá cao, có vẻ định vị sản phẩm trên trời, giờ thì tụt xuống thấp nhiều rồi.
Nhưng chất lượng của hãng này ra sao mà có bài nói bữa giờ đấy (bài ở dưới)

Thấy có nhiều bài trên các báo, một bài ở đây cụ :
https://autopro.com.vn/chu-xe-mg-hs-20-lien-tuc-loi-mua-xe-moi-ma-dang-nghen-tho-do-thua-sales-tang-cam-bien-truoc-dan-den-loi-20210724014848977.chn
....
" Đỉnh điểm vào ngày 14/7, anh mang xe tới, để xe lại đây 7 ngày liên tiếp và nhiều lần đến kiểm tra. Cuối cùng, anh đành nhận xe vào chiều 20/7 và “chấp nhận lỗi” như đề xuất của MG Lê Văn Lương trong lúc chờ bộ radar mới về để thay thế. Xe đã chạy được hơn 800km, và hơn nửa số đó là do kỹ thuật viên chạy để kiểm tra lỗi.
- Chào anh G., sau sự việc kéo dài hơn 2 tuần, hiện giờ anh đã nhận xe, "chấp nhận lỗi" và chờ phía MG đặt bộ radar mới. Cảm giác của anh hiện tại là như thế nào?
Hiện tại, phía MG cũng chưa kết luận chính thức dù đã công khai xin lỗi tôi, nhưng cảm giác như họ vẫn muốn kéo dài thời gian. Tôi cho rằng, lỗi này là lỗi theo lô nên họ muốn âm thầm, giữ kín thông tin để khắc phục dần dần. Ngay sau khi chia sẻ sự việc lên mạng xã hội, tôi mới biết rất nhiều chủ xe MG HS khác gặp lỗi tương tự.
Sự việc khiến tôi đắng nghẹn. Bạn cứ thử mua một chiếc xe mới nào đó, vừa lái ra khỏi đại lý, xe báo lỗi thì bạn sẽ có trải nghiệm tương tự thôi. "

Chẳng hiểu là lỗi gì mà hãng cũng không xác định được lỗi sớm để xử lý, cứ cù cưa thế này thì ai dám mua về mà đi, mua xe mới là để tận hưởng cảm giác của xe mới và tất cả các tính năng của nó mang lại, chứ chẳng nhẽ đi xe mới mà cứ có cái lỗi hiện ra như thế thì bảo đi đứng thế nào nhỉ?

Chả hiểu các cụ cứ định kiến chứ em nhìn quanh trong nhà em thấy cũng đầy đồ của tàu ấy chứ: tủ lạnh Aqua, điện thoại Xiaomi, robot hút bụi Ecovacs, máy ép chậm RanBem,......sạc dự phòng Anker, máy tính Lenovo,...hic, chết thật, chả nhẽ mình không yêu nước ư?
Nói chung cái nào tốt thì em dùng, còn cái nào không tốt thì em không mua. Định kiến đấy ạ.
nhà e ko có cái gì tên tàu cả, kể cả tàu đội lốt dạng như sun hau, căng cu ru, ...

Duong Ba Ho

Đi bộ
Em thấy mẫu mã nhìn cũng được đấy chứ. Hồi mới ra em cũng ngắm nghía tăm tia, nhưng thấy giá cao, có vẻ định vị sản phẩm trên trời, giờ thì tụt xuống thấp nhiều rồi.
Nhưng chất lượng của hãng này ra sao mà có bài nói bữa giờ đấy (bài ở dưới)

Thấy có nhiều bài trên các báo, một bài ở đây cụ :
https://autopro.com.vn/chu-xe-mg-hs-20-lien-tuc-loi-mua-xe-moi-ma-dang-nghen-tho-do-thua-sales-tang-cam-bien-truoc-dan-den-loi-20210724014848977.chn
....
" Đỉnh điểm vào ngày 14/7, anh mang xe tới, để xe lại đây 7 ngày liên tiếp và nhiều lần đến kiểm tra. Cuối cùng, anh đành nhận xe vào chiều 20/7 và “chấp nhận lỗi” như đề xuất của MG Lê Văn Lương trong lúc chờ bộ radar mới về để thay thế. Xe đã chạy được hơn 800km, và hơn nửa số đó là do kỹ thuật viên chạy để kiểm tra lỗi.
- Chào anh G., sau sự việc kéo dài hơn 2 tuần, hiện giờ anh đã nhận xe, "chấp nhận lỗi" và chờ phía MG đặt bộ radar mới. Cảm giác của anh hiện tại là như thế nào?
Hiện tại, phía MG cũng chưa kết luận chính thức dù đã công khai xin lỗi tôi, nhưng cảm giác như họ vẫn muốn kéo dài thời gian. Tôi cho rằng, lỗi này là lỗi theo lô nên họ muốn âm thầm, giữ kín thông tin để khắc phục dần dần. Ngay sau khi chia sẻ sự việc lên mạng xã hội, tôi mới biết rất nhiều chủ xe MG HS khác gặp lỗi tương tự.
Sự việc khiến tôi đắng nghẹn. Bạn cứ thử mua một chiếc xe mới nào đó, vừa lái ra khỏi đại lý, xe báo lỗi thì bạn sẽ có trải nghiệm tương tự thôi. "

Chẳng hiểu là lỗi gì mà hãng cũng không xác định được lỗi sớm để xử lý, cứ cù cưa thế này thì ai dám mua về mà đi, mua xe mới là để tận hưởng cảm giác của xe mới và tất cả các tính năng của nó mang lại, chứ chẳng nhẽ đi xe mới mà cứ có cái lỗi hiện ra như thế thì bảo đi đứng thế nào nhỉ?

Chả hiểu các cụ cứ định kiến chứ em nhìn quanh trong nhà em thấy cũng đầy đồ của tàu ấy chứ: tủ lạnh Aqua, điện thoại Xiaomi, robot hút bụi Ecovacs, máy ép chậm RanBem,......sạc dự phòng Anker, máy tính Lenovo,...hic, chết thật, chả nhẽ mình không yêu nước ư?
Nói chung cái nào tốt thì em dùng, còn cái nào không tốt thì em không mua. Định kiến đấy ạ.
Cụ nói trùng ý e thế chứ. vodka luôn k phải suy nghĩ

Matizcoi

Xe cút kít
Hồi trước em còn đi đặt mua Zoytie Z8L mà ko được mới akay, sale ở Hoàng Quốc Việt đuổi về bảo ra tết anh quay lại đây bọn em cho anh đặt nhé :D
Đành mua xe Nhật mới đau =))

viethung7384

Xe hơi
Cứ đẹp tốt giá hợp lý đi coi có ai định kiến. Mua cái xe cho nó hầu mình mà mình lại phải đi hầu nó thì đi bộ cho khoẻ. Tầu nó cái gì cũng làm đc, nhưng không phải cái gì cũng ra hồn.

Thèm khát

Xe điện
Cụ nào yêu thì cứ bập vào thí điểm, rồi cập nhật tình hình cho anh em nắm thông tin nhá.

Kurumasuki

Xe container
Xe Đức, Mỹ có ai định kiến gì đâu mà cũng bán ở VN được ít vậy?
Hoá ra là cứ giá bán và chất lượng hợp lý thì sẽ bán được nhiều thôi, càng kêu gào càng quảng cáo thì càng phí sức.

duongkta

Xe máy
Con MG5 màu vàng nhìn đẹp quá, giá nó như xe Nhật Hàn hạng B thì cũng đáng để cân nhắc.