[SNOF] Đường đi lên Đại Lải gần,vắng và dễ đi nhất

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Em thường xuyên có cv phải lên trên khu vực này (mỗi tháng không dưới 15 lần đi về )nên em chọn cung đường này là dễ đi nhất.Vì còn rất ít người biết đến lối đi qua đây
Các cụ/mợ nhớ là qua cầu Thăng Long thì đừng phi lên cầu vượt nhá,đi xuống sườn bên phải của cầu vượt đến vòng xuyến dưới gầm cầu vượt rồi rẽ trái vào đường đôi to khu Công Nghiệp Bắc Thăng Long đi thẳng hết đường đôi qua Đại Mạch-Tiền Phong-Đại Thịnh-Thanh tước-Phúc Yên- Xuân Hòa-Đại Lải.Nếu đi theo đường này sẽ gần hơn được gần trục KM đấy ạ.
Cung đường vừa ngắn nhất và toàn đường mới làm xong,dễ đi và rất vắng, ko có đội kiến vàng nào,cũng ko phải qua một trạm thu phí nào cả.

Em viết lên đây cho các cụ mợ Tham khảo và lựa chọn nếu cần thiết.
Chúc mọi người thượng lộ bình an và có một buổi giao lưu vui vẻ thú vị cùng SNOF7

tt0812us

Xe điện
Đi thẳng hết đường đôi to khu Công Nghiệp Bắc Thăng Long qua Đại Mạch-Tiền Phong-Đại Thịnh ...=>chỗ này là cái chợ hình như đường hơi bé hả cụ, hay cụ có nhầm với đường rẽ trái đến chỗ mấy quán lẩu cua sông hay không?
Đoạn Thanh Tước - Phúc Yên - Xuân Hòa - Đại Lải => đến ngã tư Phúc Yên đi thẳng hay rẽ trái hả cụ? mà đoạn gần đến Phúc Yên đường có vẻ hơi xấu thì phải nhỉ!!!

Cảm ơn cụ nhiều nhé!

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Đi thẳng hết đường đôi to khu Công Nghiệp Bắc Thăng Long qua Đại Mạch-Tiền Phong-Đại Thịnh ...=>chỗ này là cái chợ hình như đường hơi bé hả cụ, hay cụ có nhầm với đường rẽ trái đến chỗ mấy quán lẩu cua sông hay không?
Đoạn Thanh Tước - Phúc Yên - Xuân Hòa - Đại Lải => đến ngã tư Phúc Yên đi thẳng hay rẽ trái hả cụ? mà đoạn gần đến Phúc Yên đường có vẻ hơi xấu thì phải nhỉ!!!

Cảm ơn cụ nhiều nhé!
Có 2 đoạn hơi hẹp và xấu nhưng ko đáng kể,vẫn đi ngon lành,còn cụ đến lối rẽ lẩu Cua sông thì cứ đi thẳng chứ ko rẽ,qua đó một đoạn khoảng hơn km là tới đường đẹp luôn

Ơ chỉ đường bằng mồm, không có ảnh hả 2 Vu :)

28f1-0345

Xe container
Em thấy bảo có đoạn còn bắn tốc độ nữa cơ ạ. Cụ mợ nào biết cho em thêm thông tin với

longchjnsu

Xe buýt

Virtual_Boy

Xe tải
Cụ ơi có ảnh thì tốt quá. Cụ tả thế đến đoạn Phúc Yên - Xuân Hòa là e ko biết đi lối nào vì nhiều lối quá. Xuân Hòa xưa e đóng quân ở đó :P lâu ngày ko đi chả biết đi lối nào.

Pumzen

Xe ba gác
Thế mà nhà cháu toàn đi đường vào trường sư phạm ( tránh được 15 k,soát vé) lần tới thử đi đường của cụ xem dư lào?

HoangGiang35

Xe buýt
Tôi cũng chạy đường mới dư lào,năm ngoái nghỉ ở khu cán bộ lão thành ,Tôi mất 1 phí soát vé TL---NB, 1 phí Phúc Yên---Đại nải. Hôm sau lên đón các Bô Lão chạy rẽ trái ngã 4 có đèn đỏ(xxx chuyên làm thịt sai làn đường) nay đã có cầu vượt dồi(Đông anh----nghĩa trang Thanh tước đường hơi xấu không biết xong chưa) thì chả mất đồng nào ạ.
Tôi có ý kiến ạ (đã dơ tay kiểu dư là trong lớp) Cụ Chủ chờ nấy giờ hai mươi ở gầm cầu TL ae chạy sau Cụ cái nhể.

Chỉnh sửa cuối:

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Cụ ơi có ảnh thì tốt quá. Cụ tả thế đến đoạn Phúc Yên - Xuân Hòa là e ko biết đi lối nào vì nhiều lối quá. Xuân Hòa xưa e đóng quân ở đó :P lâu ngày ko đi chả biết đi lối nào.
Sẽ có biển chỉ dẫn trước từng lối rẽ nên cụ phải để ý nhá.Đến PY mà cụ ko bjt thì cụ mở cái đt ra dùng GPRS định vị tìm hướng là tiện nhất cụ ạ :D

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Tôi cũng chạy đường mới dư lào,năm ngoái nghỉ ở khu cán bộ lão thành ,Tôi mất 1 phí soát vé TL---NB, 1 phí Phúc Yên---Đại nải. Hôm sau lên đón các Bô Lão chạy rẽ trái ngã 4 có đèn đỏ(xxx chuyên làm thịt sai làn đường) nay đã có cầu vượt dồi(Đông anh----nghĩa trang Thanh tước đường hơi xấu không biết xong chưa) thì chả mất đồng nào ạ.
Tôi có ý kiến ạ (đã dơ tay kiểu dư là trong lớp) Cụ Chủ chờ nấy giờ hai mươi ở gầm cầu TL ae chạy sau Cụ cái nhể.
Ok cụ,nếu một số cụ mợ ko bjt đường nào tiện thì hẹn mấy xe đi cùng đoàn cho vui,nên tổ chức cho ACE cùng nhau đi sớm lên đó ăn trưa ở Nhà Hàng đặc sản ở Xuân Hòa là Thịt Trâu Phi Xuyên(ngon bổ rẻ) các cụ nhé.

caisua

Xe lăn
Cho ảnh đi cụ ơi

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Em ko pọt dc ảnh cụ ợ

tt0812us

Xe điện
Ok cụ,nếu một số cụ mợ ko bjt đường nào tiện thì hẹn mấy xe đi cùng đoàn cho vui,nên tổ chức cho ACE cùng nhau đi sớm lên đó ăn trưa ở Nhà Hàng đặc sản ở Xuân Hòa là Thịt Trâu Phi Xuyên(ngon bổ rẻ) các cụ nhé.
Hôm ăn ở Phi Xuyên thấy sách trâu màu trắng không biết có chuẩn không vì mấy lần ăn chỗ khác đều màu đen :-?. Vậy là đến ngã tư Phúc Yên thì rẽ phải rồi đi dưới gầm cầu vượt hả cụ, vì đi từ trạm thu phí Phúc Yên là đi bên sườn cầu rồi rẽ phải cụ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng