Đường đi Mù Căng Chải

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Qua cầu đoạn đi vào làng chỗ rẽ vào Vườn Vua resort năm ngoái em đi toàn ổ trâu, à ổ voi chứ. Bjo ko biết ngon chưa.
Đang làm, đoạn xấu khoảng 50m gì đó, xứng đáng với 99% chặng đường đẹp đẽ thoáng đãng còn lại, bõ công thay thế cho hơn chục km con đường đau khổ toàn ổ khủng long từ La Phù.

tide

Xe buýt
Bọn e cũng định đi cuối tuần này mà mấy cụ bạn e sợ mưa nên lại thôi.
Nhưng e vừa gọi lên KS trên đấy hỏi rồi, mấy hôm vừa rồi trời nắng, hôm nay thì hơi râm râm, ko mưa. Các cụ mà lên đường thì cứ yên tâm nhé.

Hà già

Xe máy
Đang làm, đoạn xấu khoảng 50m gì đó, xứng đáng với 99% chặng đường đẹp đẽ thoáng đãng còn lại, bõ công thay thế cho hơn chục km con đường đau khổ toàn ổ khủng long từ La Phù.
Cụ làm ơn chỉ dẫn cụ thể đường đi theo hướng Láng - Hoà lạc, qua cầu Đồng Quang cho em nhé. Liệu cứ đi theo anh Google là được đúng ko cụ (vì em thấy các cụ nói đến đoạn đường làng nên sợ). Em chưa đi đường đó bao giờ ạ

Hà già

Xe máy
Em cũng định đi MCC, chắc để đầu tuần sau cho chắc chắn về thời tiết, nhưng lại lo khi đó có còn lúa để ngắm ko hay chỉ còn gốc lúa.
Mong các cụ đi đợt này về thì chỉ rõ cho những người đi sau cụ thể, chi tiết ạ.
Như tình hình lúa đã gặt chưa, đường xá thế nào, vào các điểm vui như Suối giàng, lìm mông, lìm thái, hay lên chỗ mâm xôi,... oto có vào được ko và có biển chỉ dẫn ko...
Nói chung em đi lần đầu nên có nhiều thắc mắc. Mong các cụ chỉ dậy tận tình ạ

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm ơn chỉ dẫn cụ thể đường đi theo hướng Láng - Hoà lạc, qua cầu Đồng Quang cho em nhé. Liệu cứ đi theo anh Google là được đúng ko cụ (vì em thấy các cụ nói đến đoạn đường làng nên sợ). Em chưa đi đường đó bao giờ ạ
ĐL Thăng Long đi thẳng theo đường tới VQG Ba Vì - cầu Đồng Quang - đi thẳng tiếp qua đường VVua (50m đường xấu) khoảng 10km tới đường 70B rẽ phải đi 20km là tới T Sơn. GG cũng có chỉ lối đi này.

Chỉnh sửa cuối:

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng định đi MCC, chắc để đầu tuần sau cho chắc chắn về thời tiết, nhưng lại lo khi đó có còn lúa để ngắm ko hay chỉ còn gốc lúa.
Mong các cụ đi đợt này về thì chỉ rõ cho những người đi sau cụ thể, chi tiết ạ.
Như tình hình lúa đã gặt chưa, đường xá thế nào, vào các điểm vui như Suối giàng, lìm mông, lìm thái, hay lên chỗ mâm xôi,... oto có vào được ko và có biển chỉ dẫn ko...
Nói chung em đi lần đầu nên có nhiều thắc mắc. Mong các cụ chỉ dậy tận tình ạ
Các điểm trên 4b vào được hết (trời mưa đường trơn thì nên tránh) trừ mâm xôi có đường bê tông chỉ dành cho đi bộ hoặc dv xe ôm 50k khứ hồi.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Các cụ cho nhà em hỏi từ Hà Nội đi sedan lên MCC nếu đi đường cao tốc HN-LC thì cụ thể như thế nào ạ và thời gian hết bao lâu. Cám ơn các cụ

Hà già

Xe máy
Báo cáo các cụ là em đang ở MCC.
Tình hình là đường xá đi tốt. Sáng mưa tầm tã nên không thấy gì, chiều thì lên đến Nghĩa lộ là rạnh và đến Tú lệ là nắng lên rất đẹp
Cuối giờ chiều mới lên đến mâm xôi. Tình hình lúa ở mâm xôi vẫn đang xanh, mới hơi vàng nên hu vọng tuần sau các cụ lên là đẹp

Hà già

Xe máy
Em không biết cách đưa ảnh để các cụ biết tình hình lúa hôm nay

Hoangnhe

Đi bộ
Nhà cháu hqua chạy đường 32 vắng mà đẹp, lên đến 3khe mới thấy nhiều đoàn, chắc các cụ đi cao tốc, cháu có vô ý xen ngang 1 đoàn 19 xe có đánh số, ko biết có cụ nào trong đoàn đấy ko :)
Ảnh sáng nay ở Nghĩa Lộ ạ, chắc hnay nắng đẹp

HoangGiang35

Xe buýt
Xin Cụ Hà Già và Cụ Hoangnhe cùng CCCM đã đi MCC tiện đăng địa chỉ , số ĐT quán ăn và KS ngon bổ rẻ ở Nghĩa lộ,Tú Lệ,tt MCC.Trung tuần tháng 10 này em phượt ạ, Cảm ơn.

Hà già

Xe máy
Em không biết đưa ảnh từ kho ảnh trong điện thoại. Bấm vào tải ảnh lên thì nó ra đường link dài dài rồi dừng lại, không biết làm sao nữa nên thôi. Báo cáo các cụ bằng lời để các cụ tưởng tượng
Em đi vơk chồng già nên cũng tiện đâu ăn đấy, đến giờ thì rẽ vào ăn nên không chọn quán nào cả. Thực ra ở MCC cũng chỉ là 1 thì trấn nhỏ, có ít hàng ở trung tâm thôi nên chắc cũng không phải suy nghĩ nhiều.
Em đi hôm thứ 6. Gọi điện lên nhà nghỉ Moon, thấy có phòng là chốt luôn. Được cái Moon 2 cũng được, sạch sẽ, có chỗ để xe thoải mái. Tuy nhiên hơi bất tiện là cách trung tâm (các hàng ăn) khoảng gần 1 km
Cụ nào định trung tuần tháng 10 thì chắc lúc đó không còn lúa đâu, chắc còn gốc rạ thôi ạ

X30

Xe tăng
Có em tham gia lập Team cùng Cụ. Cũng dự định thứ 6 tuần sau 28/9/2018 nhà em đi, đang rủ rê 2 gia đình nữa, bọn em cũng đi xe gia đình. AE có duyên lập đội luôn. Số em đây, Cụ cần ới em 0904999399
p/s: Em vừa được cụ Hổ trắng tư vấn xong. Khả năng 90% là lên Xe đấy
Cụ đã lên MCC chưa ạ? Trên đó Ruộng lúa đã gặt nhiều chưa ạ? Đặc biệt là Ruộng Mâm Xôi đã gặt chưa Cụ?

kiendaydien

Xe buýt
Cụ đã lên MCC chưa ạ? Trên đó Ruộng lúa đã gặt nhiều chưa ạ? Đặc biệt là Ruộng Mâm Xôi đã gặt chưa Cụ?
Mâm xôi còn xanh lắm cụ ah , nói chung đi một lần cho biết chứ chạy xe lên cũng oải . Em đi cã nghỉ ngơi ăn uống cũng mất 10h liền .

Ngô.Tường

Xe tăng
Em cuối tuần này cũng xuất phát không biết thời tiết hôm đấy thế nào. lên MCC đi cao tốc NB - LC hơn hay đi đại lộ thăng long hơn vậy các cụ