[Thảo luận] Đường Phạm Văn Đồng - XXX: Biển phân làn ở đằng kia!!! - Bắt láo quá

long way

Xe hơi
Nếu đúng là chỉ có 2 phân làn cho : Xe cơ giới và xe thô sơ thì lại phải làm việc đến cùng cho CSGT tại đây chừa cái thói bắt nạt dân đen rồi.. vụ này cụ nào làm thí điểm đê ạ! :))
Tiến cử cụ libor, cụ lại làm phóng sự giúp anh em đi.

Doanchung

Xe tải
Câu chuyện của em là thế này:
Trưa nay em về đến đoạn bến xe Nam Thăng Long em đi làn ngoài cùng bên trái do trước có vài xe ùn lại vì chờ 1 bác buýt sang đường em đi vào làn trong cho thoáng
Qua ngã 4 thì vướng xe không ra làn ngoài ngay được và đi làn giữa, trước em có 1 taxi, 1 CRV đè vạch sang làn trái, mình em bon bon thì bị xxx bắt mời các bác xem video và hội thoại:

Vào đề luôn không đợi xxx hỏi: anh cho e biết lý do dừng xe
XXX: Anh cho kiểm tra giấy tờ đã
Em: Giấy tờ em đủ, anh cho biết lý do dừng xe.
XXX: anh đi sai làn, làn của anh là bên ngoài kia, anh đi vào làn xe tải, xe khách, xe buýt.
Em: Anh cho biết biển phân làn ở đâu
XXX: ở đằng kia (tay thì chỉ lên mấy ngọn đèn cao áp có vẻ xa xăm lắm)
Em: Nếu đúng là em đi sai làn thì em sẽ bật máy ghi âm và ta nói chuyện.
Em vào xe lấy điện thoại và nói với XXX: "Em khẳng định không đi sai làn, có đủ giấy tờ và không quen biết ai, em chỉ dùng điện thoại này để ghi âm. Em bắt đầu ghi âm nhé: "Anh cho biết lý do dừng xe ...." như đoạn ghi âm mời các bác nghe cho sướng tai
-------
Cuối cùng là cho em đi không quên dặn và chỉ tay đi ra làn ngoài, em nghĩ bụng lão này chưa được học về vạch kẻ đường vì từ đó đi đến ngã 4 cổ nhuế toàn vạch liền, và em cứ làn giữa đi tiếp bỏ ngoài tai.
Đây là video:
[video=youtube;TB7GANDOTGE]http://www.youtube.com/watch?v=TB7GANDOTGE[/video]

Đây là đoạn nói chuyện ghi âm: (em không biết post audio thế nào nên ghi lại = video trên youtu)
[video=youtube;Y__O0vZivwQ]http://www.youtube.com/watch?v=Y__O0vZivwQ[/video]
Đã vốt kụ rồi. Kụ chạy I30 và là chồng của Huyền ở Bảo Việt Bank đúng không ợ? Kụ add e vào list nhé

Libor

Xe điện
Sáng nay em có việc đi qua đây từ sớm, khẳng định lại với các cụ suốt từ cầu Thăng Long về đến ngã 3 PVD-HQV chỉ có 2 dãy biển phân làn đều giống nhau, mỗi dãy có 3 biển với nội dung sau: ĐƯỜNG GIÀNH CHO XE CƠ GIỚI - TRUNG TÂM HÀ NỘI - ĐƯỜNG GIÀNH CHO XE THÔ SƠ. Do lúc em đi qua đây mới hơn 5h sáng nên đường xá tối om chả chụp được cái ảnh nào :P ===> Như vậy CSGT tại những chốt trên đường này đều bắt láo toét, đề nghị các cụ nếu gặp trường hợp này nên xử lý đến cùng ạ. Cứ bình tĩnh cho các đồng chí lập biên bản xong sẽ xử lý ngay!

Lê Đăng Văn

Xe máy
Cũng đường Phạm Văn Đồng : Hàng ngày vẫn đi làn trong cùng chẳng thấy gì, hôm nay đựoc bữa đưa vợ đi lễ chùa sớm thế là mấy chú Cơ động làm thịt mất 100 k. Em cũng không hiểu tại sao nếu phân làn như chú Công an ở trên nói thì làn trong cho xe con, làn ngoài cho xe tải, xe khách ... , làn ngoài cho xe thô xơ thế em chạy làn nào các bác nhỉ ?

Innocet

Xe máy
Ta đang nói chuyện được đè vạch liền từ phía bên vạch đứt, không khác nhau gì đâu bác à. Bác đang đi làn xe con, có xe sau đòi vượt bác phải rẽ sang làn bên cạnh cho xe sau vượt rồi lại về làn mình. Chả vi phạm bất cứ cái gì nếu bác xinhan chuyển làn (mà bác thông cảm, tôi chỉ comment lần này thôi không người khác lại bảo ta tranh cãi).
Nhà cháu ủng hộ bác vì đó là đúng. Cháu xi nhan sang nhà hàng xóm rồi cháu quay về, là bình thường..

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Hôm chủ nhật rồi, nhà cháu đi từ Nam định, đến ngã ba Pháp vân bị XXX vẫy lại, câu đầu tiên cháu nghe được là "Xe chạy sai làn, lỗi này 1 triệu 2" và có 1 chú Zace biển 37 đang bị lập biên bản cũng vì sai làn, kệ. Cháu hỏi luôn:" xe tôi chuẩn bị rẽ phải, tôi từ từ nép vào làn bên phải khi có điều kiện thuân lợi, vì thế nên các anh gọi tôi lại chắc có chuyện gì khác nữa?" thấy 2 chú nhìn nhau, cháu biết ngay, hỏi tiếp :"Từ đầu ca đến giờ các anh phạt bao nhiều người lỗi này rồi? Nói thêm là cái chuyện làn xe tải xe con ở gần ngã ba ngã tư là các anh mang ra để dọa dân, chứ thật ra không có luật nào vô lý như vậy vì đến ngã 3 xe làn trong muốn rẽ trái, xe làn ngoài thích rẽ phải,... đấy là nguyên nhân ùn tắc, việc này đã được lên tiếng và bàn cãi, đi đến thống nhất từ rất lâu rồi". Thế là một chú nở ngay nụ cười ngọt nhạt hỏi han vớ vẩn. Em đíu thèm trả lời, lên xe đi thẳng. Pốn nạn.

Accent1110

Xe tăng
Voke cụ chủ thớt.

E là e ngưỡng mộ tất cả các bác thắng được xxx

haduc99

Xe máy
Em cũng bị XXX đầu PV gọi rồi khi đi vào làn trong để chuẩn bị rẽ phải lên cầu Thanh Trì . Nhưng em không hỏi nó trước mà để nó hỏi em, lâu rồi không nhớ rõ nhưng đại loại là :
XXX : Anh có biết vi phạm lỗi gì không ?
Em : Biết
XXX : Biết sử lý thế nào rồi chứ
????
Chờ một lúc thấy em vẫn đứng không nói gì và cũng không làm gì , nhưng XXX cũng không dám cụ thể hóa cái "biết" của e nên chỉ thay sang dải phân cách giữa đường ( ở đó có 1 XXX nữa đứng cạnh xe chuyên dụng) nói :
XXX : Anh sang gặp XXX kia để giải quyết .
Em ok liền, sau đó em sang gặp XXX kia, mình chủ động chào trước
Em : Chào anh
XXX : Ừ, có gì thế
Em : Daaaaaa ạ . Bạn em ( mồm nói tay chỉ lại XXX bắt em lúc trước ) nói sang nói với anh một câu không bạn ấy ngại ( về sau mới quên là em cũng không biết XXX nào quân hàm cao hơn . Tí lộ) , Vậy anh thông cảm nhé !
XXX : Thế à, có bạn XXX thì cũng phải đi đứng cẩn thận chứ . Thôi ( phẩy tay )
Em : Rồi em sẽ cẩn thận
Thế là em từ từ té, chú ban đầu chẳng hiểu thế nào cả cứ nhìn em ... Hihi . !

TonHanhGia

Xe hơi
Em xin có ý kiến nhỏ với các cụ thé này ạ:
1- Nếu quả thật đúng là không có biển phân làn như cụ chủ thớt nói (cụ có thể đi lên đường đó kiểm tra ngay, ghi hình lại luôn), lại yêu cầu kiểm tra giấy tờ không đúng quy định của BCA thì đề nghị cụ chủ thớt cóp toàn bộ băng ghi hình, ghi âm gửi ngay lên thanh tra BCA và cho ông N.D. Nhanh xem ông ấy xử lý thế nào, xem ông là Nhanh, Chậm, hay là gì?
2- Nhiều xe các cụ có máy ghi hình trên xe nếu có những trường hợp kiểu dư lày các cụ pot lên cho anh em biết để anh em khác khỏi bị bắt nạt. Em nhớ hình như đoạn PVD trên cầu vượt chỗ DH Sư phạm trước đây cũng phân làn xe con, xe tải sau đã phải chỉnh lại biển ngay bên này cầu vượt từ bến xe Mỹ ĐÌnh di sân bay.
3- OF ta với tôn chỉ chung tay xây dựng văn hóa giao thông, các cụ có bức xúc với CSGT lắm thì cũng nên bình tĩnh, không nên dùng những ngôn từ nặng nề, ghê sợ quá. Người đọc họ lại bảo chúng ta VH yếu, các cháu học sinh lại bảo chúng ta "trình gà, trình vịt", mà đúng như vậy thì lâu lắm ta mới xây được VHGT. Em có quá lời thì mong các cụ thông cảm, em cũng nhiều khi bức xúc với CSGT lắm, cả với mấy ông cắm biển, kẻ vạch "trình gà" và thậm chí vô trach nhiêm, nên rất bất hợp lý, và rồi lại để bât hợp lý quá lâu, dân mình chịu hậu quả oan quá mức.
Chúc các cụ trên mọi nẻo đường an toàn, vui vẻ, mạnh khỏe, funny toe tóe.!!!!

Game Over

Xe điện
Nếu đúng là chỉ có 2 phân làn cho : Xe cơ giới và xe thô sơ thì lại phải làm việc đến cùng cho CSGT tại đây chừa cái thói bắt nạt dân đen rồi.. vụ này cụ nào làm thí điểm đê ạ! :))
Em thấy cụ Lý làm là chuẩn nhất ợ!:))

xanha78

Xe buýt

search

Xe điện
Đan mạch nhà thằng xxx, nói năng bố láo bố toét kinh, chúng nó chẳng hiểu thế nào là luật, nó nghĩ nó nói gì là đúng hết, đkm nó chứ, nghe mà tức thế.

tuben

Xe đạp
Em cũng bị XXX đầu PV gọi rồi khi đi vào làn trong để chuẩn bị rẽ phải lên cầu Thanh Trì . Nhưng em không hỏi nó trước mà để nó hỏi em, lâu rồi không nhớ rõ nhưng đại loại là :
XXX : Anh có biết vi phạm lỗi gì không ?
XXX : Biết sử lý thế nào rồi chứ
????
Chờ một lúc thấy em vẫn đứng không nói gì và cũng không làm gì , nhưng XXX cũng không dám cụ thể hóa cái "biết" của e nên chỉ thay sang dải phân cách giữa đường ( ở đó có 1 XXX nữa đứng cạnh xe chuyên dụng) nói :
XXX : Anh sang gặp XXX kia để giải quyết .
Em ok liền, sau đó em sang gặp XXX kia, mình chủ động chào trước
Em : Chào anh
XXX : Ừ, có gì thế
Em : Daaaaaa ạ . Bạn em ( mồm nói tay chỉ lại XXX bắt em lúc trước ) nói sang nói với anh một câu không bạn ấy ngại ( về sau mới quên là em cũng không biết XXX nào quân hàm cao hơn . Tí lộ) , Vậy anh thông cảm nhé !
XXX : Thế à, có bạn XXX thì cũng phải đi đứng cẩn thận chứ . Thôi ( phẩy tay )
Em : Rồi em sẽ cẩn thận
Thế là em từ từ té, chú ban đầu chẳng hiểu thế nào cả cứ nhìn em ... Hihi . !
Cụ phản xạ rất nhanh vot cụ 1 ly

Seafood

Xe tải
Cụ chủ đã thắng xxx, sẽ thắng nhiều cuộc ngoạn mục nữa cho mà coi. Voted!

CuTiVoDich

Xe điện
Em nghe thấy cái giọng chú xxx già rất to mồm, đoạn này gần nhà em, để hôm nào em thử làm chuột bạch tí xem sao:-))

VLOLVN

Xe tải
Cụ chủ thớt trên xe gắn camera gì đấy, thấy để dọc đường luôn.

BMW530d

Xe tăng
Cụ xử lý như vậy là đẹp rồi. Nhưng nghe giọng cụ vẫn "camarun" lắm. Phải em thì em dạy lại luật cho chừa thói ngay. Vot cụ nhé.