Đường phố Hà Nội ngày Tết Tây

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Hôm nay, trừ khu vực Lễ Hội hoa Bờ Hồ, đường trong trung tâm Hà Nội vắng như mồng Một Tết ta vậy. Trời ren rét, mưa phùn, thêm tí đào tí quất nữa thì coi như đón Tết rồi. Hiếm khi di chuyển trong thủ đô mà dễ dàng thế. Giá Hà Nội mọi ngày mà vắng bớt người như hôm nay thì tốt, các bác nhể!

Anh_UK

Xe tăng
vâng em cũng mong giá như ngày nào đường phố Hà Nội mà cũng như thế này (b)

MO HINH XE

[Tịch thu bằng lái]
Dưng mà hôm này mưa nên đường trơn và bẩn lắm cụ ạ!!!

trankhangred

Xe tải
Hôm nay, trừ khu vực Lễ Hội hoa Bờ Hồ, đường trong trung tâm Hà Nội vắng như mồng Một Tết ta vậy. Trời ren rét, mưa phùn, thêm tí đào tí quất nữa thì coi như đón Tết rồi. Hiếm khi di chuyển trong thủ đô mà dễ dàng thế. Giá Hà Nội mọi ngày mà vắng bớt người như hôm nay thì tốt, các bác nhể!
Vâng! hôm nay chắc mỗi cụ đi ra ngoài đường nên cảm giác mới được thế ạ! Em không ra khỏi cửa từ hôm qua :21:

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Vâng! hôm nay chắc mỗi cụ đi ra ngoài đường nên cảm giác mới được thế ạ! Em không ra khỏi cửa từ hôm qua :21:
Hic, cụ đừng nói đúng nỗi đau của nhà cháu thía a. Cháu được cô thương, cho ra đường cả ba ngày nghỉ ợ :'(:102::102::102:

BigC

Xe tăng
Hôm nào Hà Nội cũng vắng như hôm nay, thì dân phố cổ móm hả các cụ.
không riêng gì dân phố cổ đâu ạ mà nhiều người móm ạ. không có dân các tỉnh thì mấy bác cho thuê nhà trọ, bán cơm bụi... có mà sống bằng niềm tin. mà các bác ấy không có tiền thì lại không tiêu nữa thì thêm nhiều bác sống bằng niềm tin (em chẳng hạn) :21::21::21:

ByFoot

Xe tải
Ngày nào cũng vậy thì Hà Nội đúng là TP của hòa bình(b)

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Ngày nào cũng vậy thì Hà Nội đúng là TP của hòa bình(b)
Bác ạ, không cần vắng, không cần sạch, không cần không khí trong lành thì bác Chủ tịch Hà Nội vẫn vu cho thành phố ta là "thành phố xanh, sạch đẹp"; "thành phố vì hòa bình"... như thường bác ạ.

Nghĩ cũng chán, cặm cụi cày cuốc từ sáng sớm đến tối mịt, từ đầu năm đến cuối năm cuối cùng nhìn lại cũng chỉ thèm cái chỗ mình sinh sống không khí đừng bụi quá, ra đường không phải đeo khẩu trang, đi đường đừng tắc kinh hoàng thế, ăn uống không sợ ngộ độc, đến cơ quan nhà nước không bị hành. Mà tất cả những cái này các bác sống ở Mù Cang Chải không cần ao ước, không cần cày cuốc vẫn tự nhiên mà có.

belancer

Xe buýt
Công nhận,sáng hôm qua ra đường thấy lạ lẫm, nhẹ nhõm, vắng, 1 tí mưa bay, thiếu mùi hương trầm thoang thoảng nữa thì sẽ giống sang mùng 1, ôi nghĩ lại thấy sao mà xa xỉ thế, em chỉ mong có nhiều ngày nghỉ 3 ngày kiểu này để em nhớ cái HN xưa.

landport

Xe tăng
Bác ạ, không cần vắng, không cần sạch, không cần không khí trong lành thì bác Chủ tịch Hà Nội vẫn vu cho thành phố ta là "thành phố xanh, sạch đẹp"; "thành phố vì hòa bình"... như thường bác ạ.

Nghĩ cũng chán, cặm cụi cày cuốc từ sáng sớm đến tối mịt, từ đầu năm đến cuối năm cuối cùng nhìn lại cũng chỉ thèm cái chỗ mình sinh sống không khí đừng bụi quá, ra đường không phải đeo khẩu trang, đi đường đừng tắc kinh hoàng thế, ăn uống không sợ ngộ độc, đến cơ quan nhà nước không bị hành. Mà tất cả những cái này các bác sống ở Mù Cang Chải không cần ao ước, không cần cày cuốc vẫn tự nhiên mà có.
chuẩn đới :))

nhuhoanh

Xe tải
chắc đến chiều mai là lại đông bt thôi các cụ nhỉ cả năm em thấy có không khí chiều ngày 30 tết âm là thích nhất đường phố vắng vẻ trời hơi âm u mưa phùn thích lắm í ạ (b)

tuyenvpt

Xe tăng
Mấy năm nữa trung tâm HC chuyển lên Hòa lạc thì HN lại vắng ngay, các cụ cố đợi nhé.

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
...Em chỉ ước.....Tình trạng Giao thông HN quay lại 15 năm trở về trước -- lúc đó em đang là cậu học sinh cấp II ---- đường phố vắng tanh sau những buổi tan trường.......ôi! Nhớ! Tuổi thơ đã xa rồi còn đâu (l)

Hắc Ín

Xe tăng
Vài chục năm nữa Hà Nội sạch đẹp, vắng vẻ như các thủ đô khác, F1, F2 nhà các cụ lại ước giá mà HN lại đông đúc như thời bố mẹ mình lướt OF thì thích nhỉ! :21: Các cụ cố chụp choạch các hình ảnh tắc đường rùi lưu lại dần đi nhé!(b)(b)(b)

Anh_UK

Xe tăng
Cháu vừa ra đường thấy bắt đầu đông rồi, thế nên đi tý rồi về vào lướt of với các cụ :P