[Funland] Dương tính virus viêm gan B

sontranvu

Xe điện
Thể tĩnh nó cũng có thể đột biến đó mặc dù không hoạt động nhưng virus vẫn nhân lên, nên vẫn phải khám đầy đủ và vào bệnh viện tuyến đầu về cái này như BV nhiệt đới TƯ.

theo em biết thì bệnh này không chữa được
chỉ là giới hạn virut ở mức nào thôi
bác cứ hạn chế bia rượu, ăn-uống những đồ có lợi cho gan là ổn
ps/ viêm gan b nhiều người bị mà,quan trọng là tâm lí của mình nữa

an_phong_vu

Xe tải
Em cảm ơn các cụ các mợ

tqtuan

Xe tăng
Thuốc ức chế Virus VGB không nhiều loại. Cụ đã bị kháng với Telefovir thì nên cẩn thận. Em men gan luôn dưới ngưỡng, định lượng Virus 10^3. Đợt rồi đi công tác uống hơi nhiều về ngứa phát ban đi khám đếm định lượng 10^4, mem gan dưới ngưỡng tưởng không sao, nhưng khi fiboscal gan sơ F2.(cách đây 2 năm vẫn F0). Em xin bác sỹ điều trị ngay. Bác sỹ cho uống Telefovir đến nay được 4 tháng. Hôm nay em đi fiboscal gan ơn trời về lại ngưỡng F0. Từ hôm uống thuốc em ko dám uống rượu. Hôm nào vui quá nhấp 1 tý (nâng lên đặt xuống). Em hy vọng sau 6 tháng đếm định lượng về dưới ngưỡng. Chúc cụ và các cụ bị bệnh này mau khỏe và đừng chết vì thiếu hiểu biết( Em có anh bạn uống thuốc ức chế Virus thấy virus dưới ngưỡng tưởng khỏi bỏ 2 năm không dùng. Đến khi thấy người khó chịu đi khám lại thì chuyển ung thư gan gai đoạn cuối. Đến nay tròn 1 giỗ rồi)
Em bị VGB mãn thể hoạt động uống thuốc Tenofovir mấy năm rồi đến nay đếm virus không phát hiện. Bác sĩ vẫn kê tiếp tục uống thuốc. Trường hợp bạn của cụ bỏ thuốc và không khám định kỳ à?

Nam ktnb

Xe tải
Em bị VGB mãn thể hoạt động uống thuốc Tenofovir mấy năm rồi đến nay đếm virus không phát hiện. Bác sĩ vẫn kê tiếp tục uống thuốc. Trường hợp bạn của cụ bỏ thuốc và không khám định kỳ à?
Bạn em khám và chữa ở viện nhiệt đới TW, điều trị được 1 năm thì đếm virus. Thấy dưới ngưỡng tưởng khỏi bỏ uống thuốc và không khám định kỳ. Sau 2 năm Rượu đều, đi khám sức khỏe định kỳ ở cơ quan, bác sỹ khuyên sang viện K khám. Bạn em qua viện NĐTW gặp bác sỹ ngày trước điều trị, bị đuổi về bảo là ung thư giai đoạn cuối rồi còn chũa gì dc nữa.Sau 3 tháng thì bạn em đi. Trường hợp của cụ lượng Virus dưới ngưỡng vẫn uống thuôc ức chế virus nhé nếu muốn dừng phải tuân thủ lời khuyên của bác sỹ và nên đi khám định kỳ 3 tháng 1 lần.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào cần tư vấn điều trị Viêm gan B, C và mua thuốc điều trị thì cứ ib em. Đảm bảo giá thuốc rất rẻ bà chất lượng

frankQ

Xe hơi
Cho em hỏi viêm gan B,C có vắc xin chưa các cụ? Nghe các cụ cmt sợ quá ạ!

ilusm

Xe máy
Website
www.facebook.com
uống cây chó đẻ 1 tháng nghỉ 1 tháng để hạ men gan thôi ạ, chứ còn chưa có thuốc chữa :(

Nam ktnb

Xe tải
Theo em được biết đã có thuốc chữa khỏi viêm gan C nhưng chi phí rất cao. Viên gan B chỉ có thuốc uống ức chế virus không cho phát triển chứ không chữa khỏi.

Xe đạp thôi

Xe buýt
Bs tư vấn em như vậy. Miễn là cụ chưa bị nhiễm thi vẫn tiêm được. Xong 3 mũi là kháng thể cao ngất ngưởng k lo bị dính. Bs nữ còn tư vấn cho em là chệch vs đối tác bị nhiễm cũng k vấn đề cơ mà :)))
Đụ đấy cụ

anhToan123

Đi bộ
Em cũng như cụ thôi, sau khi đi hiến máu BS bảo dương tính với VGB. Buồn quá ra viện xét nghiệm thì thật. BS cho uống thuốc cũng chả đõ lắm. Ra viện ĐH Y xét nghiệm thì AST, ALT, định lượng AFP. Kết quả đều ở mức cao. BS cho uống thuốc nhưng cũng chả uống. Lên mạng đọc thấy cây Ca gai leo có tác dụng tốt, nên mua về uống thử, thấy dễ uống nên pha trà uống thay nước hàng ngày. Uống liên tục tròng vòng 1 tháng đi xét nghiệm thấy âm tính, men gan thấp như người bình thường. Mà lại uống rượu thoải mái không say mới lạ chứ. Không biết có phải tùy cơ đị của mỗi người không. Chia sẻ với bạn, bạn thử uống xem thế nào. À cà gai leo mình mua của bà gần nhà trồng, bà ấy phơi khô chỉ việc cho vào bình đun nước uống hàng ngày ở nơi làm việc ý.Mình gửi ảnh của bản thân và cây cà gai nhé
ket qua.jpg

daudau123

Xe hơi
Đọc nhanh em tưởng dương tính với hiv nên hoảng hoá ra không phải

chim to

Xe tăng
Em cũng như cụ thôi, sau khi đi hiến máu BS bảo dương tính với VGB. Buồn quá ra viện xét nghiệm thì thật. BS cho uống thuốc cũng chả đõ lắm. Ra viện ĐH Y xét nghiệm thì AST, ALT, định lượng AFP. Kết quả đều ở mức cao. BS cho uống thuốc nhưng cũng chả uống. Lên mạng đọc thấy cây Ca gai leo có tác dụng tốt, nên mua về uống thử, thấy dễ uống nên pha trà uống thay nước hàng ngày. Uống liên tục tròng vòng 1 tháng đi xét nghiệm thấy âm tính, men gan thấp như người bình thường. Mà lại uống rượu thoải mái không say mới lạ chứ. Không biết có phải tùy cơ đị của mỗi người không. Chia sẻ với bạn, bạn thử uống xem thế nào. À cà gai leo mình mua của bà gần nhà trồng, bà ấy phơi khô chỉ việc cho vào bình đun nước uống hàng ngày ở nơi làm việc ý.Mình gửi ảnh của bản thân và cây cà gai nhé
ket qua.jpg

Chỉ số thận của cụ cao đấy, kiêng đi ko suy thận thì mệt

Nam ktnb

Xe tải
ket qua.jpg

Cụ ăn ít thịt đỏ, hải sản nhiều đạm không thì bị suy thận và gout đấy. Giờ tuổi cụ còn trẻ uống cây cà gai leo là ok roi. Sau có tuổi mà không kiêng rượu vẫn sơ gan như thường.

quan trọng là tâm lý cụ àh, cụ thoả mái lên

namkhanh800

Xe hơi
Bấm các cụ, sự việc thế này ạ: sau gần 20 năm đi làm, tiếp khách, chén chú chén anh, gần đây em thấy uống rượu đã hay mẩn ngứa, môi khô lại con nhanh say. Nên em đi xét nghiệm máu, Kết quả em em bị dương tính với virus viêm gan B ( may là thể tĩnh không phát triển), em buồn quá. Em nhờ các cụ tư vấn em nên dùng loại thuốc nào giết tiệt con virus B này đi ạ. Em xin đội ơn ạ.
cụ uống thử cao cà gai leo xem, bạn em uống sau 2,3 tháng đỡ hẳn đấy

hai rau pham

Xe buýt
Kính chào CCCM! đầu năm lại nói ch sức khoẻ, nhân tiện thớt viêm gan B, mình xin ý kiến CCCM về viêm gan C.
Nó là thế này. Cuối 2018 mình XN bị dính vg C, đàn hồi độ 3. đã điều trị theo từng đợt: 1 tháng, 2 tháng, sau đó XN lại thì men gan đã bình thường, định lượng virus C đã dưới ngưỡng < 250; 6 tháng sau XN thì kq vẫn ok, men gan bth, virus dưới ngưỡng <250, tiếp tục 6 tháng sau xn lại kq ntn: men gan bth, dương tính viem gan C, virus dưới ngưỡng <300. Mình có 1 số vde mong CCCM tư vấn:
1. Theo thông tin mình biết thì viêm gan C chữa khỏi ( dứoi ngưỡng), sao XN lần cuối vẫn dương tính nhỉ?
2. 2 lần XN trước virus <250, lần cuối lại là <300? Có gì khác nhau?
3. Mình có cần đi siêu âm đàn hồi gan lại ko? Vì lần xn thứ 2, gan mình F3.
4. Mình vẫn chơi thể thao đều, mọi thứ ổn. Có cần uống thuốc gì thêm để dứt hẳn viêm gan C ko? ( vd: XN lại phải âm tính chứ ko phải dương tính)
Chân thành cảm ơn CCCM
Hình theo thứ tự là: số 2 thực tế là số 1 & ngược lại

Chỉnh sửa cuối:

tqtuan

Xe tăng
ket qua.jpg

Trao giải Nobel ngay