[Funland] Dương tính virus viêm gan B

Phammie

Xe hơi
Cụ bên ấy, sao lại hỏi bs bên này ?
Em muốn tham khảo thêm ý kiến của bác sĩ VN. Em chưa đi vào điều trị nên chưa biết bs chuyên khoa gan chỗ em có kinh nghiệm về điều trị VGB không. Bệnh này ở VN phổ biến, bs chuyên khoa nhiều, dễ tiếp cận, và cũng nhiều kinh nghiệm.

2 ngày nữa em đi khám siêu âm ultrasound, còn siêu âm fibroscan thì phải đợi gặp ông bs gan mới có lịch.
Em bắt đầu "kệ" rồi. Có lo lắng cũng không được gì.

ngọc diễmTN

Đi bộ
Ăn nhậu nhiều nên chủ động đi tiêm từ giữa năm. Còn mũi cuối nữa. Không biết còn nguy cơ không

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
E chung sống vơi viêm gan B 30 năm nay rồi, k có gì đáng sợ nên các cụ có bị mắc cũng cứ lạc quan nhé!
Chỉ cần ăn ngủ điều độ, hạn chế đồ chiên rán, nhiều đạm, ăn nhiều hoa quả rau xanh, cố gắng tránh xa bia rượu hoặc hạn ché ở mức thấp nhất, thể dục thể thao nhẹ nhàng thì sống 80,90 tuổi k vấn đề gì !
Ở Việt Nam thì cứ cà gai leo, chó đẻ răng cưa mà uống. K thì uống duy trì giải độc gan Tuệ Linh ( chưa tới 600k/tháng ) mà hiệu quả rõ rệt luôn.
Có điều bị rồi thì cố gắng giữ cho người khác như vợ con và những người xung quanh. Bây giờ hầu như ai cũng tiêm vacxin rồi nên k lo lắm.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào cần thuốc điều trị VG B và C cứ lh với em, e đảm bảo thuốc chuẩn và giá rất hữu nghị

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ nào cần thuốc điều trị VG B và C cứ lh với em, e đảm bảo thuốc chuẩn và giá rất hữu nghị
Thuốc điều trị hay thuốc kháng virus Vg B vậy cụ, theo e dc biết là Vg B hiện vẫn chưa có thuốc điều trị.

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]

Hathu79

Xe hơi
Theo e biết thì thể tĩnh k cần uôgs thuốc hay sao đó ạ

tqtuan

Xe tăng
Em là người bị viêm gan B lâu rồi, mãn tính và hoạt động. Hiện tại may mắn là vẫn đủ lực để khám định kỳ 3 tháng/lần tiền nhỏ; 6 tháng /lần tiền to, lại còn thuốc thang. Tóm lại theo em hiểu là dính cả đời. Nếu tính ra đối với em là tốn kém, một khoản đấy. Sơ sơ gần 2 củ/tháng. Các cụ chưa phải thể mãn tính phải chữa ngay. Các cụ thể mãn tính chưa hoạt động thì cứ yên tâm, lâu lâu khoảng 6 tháng/lần làm cái xét nghiệm tý. Như em đã viết ở trên, em vẫn đều bia rượu ác, nhưng tuân thủ theo phác đồ điều trị. Bác sĩ hiểu mà. Bác sĩ khuyên bỏ bia rượu mãi không nghe. Hihi. Có khi em là chuột bạch. Công nhận là rượu bia suốt nên nó cứ đau tức mạn sườn phải khá khó chịu. Chỉ cần nghỉ 1-2 ngày hết tức ngay. Em bản lĩnh kém nên vẫn cứ nhậu suốt. Các cụ hạn chế bia rượu và khám gan định kỳ thì chả phải lo lắng gì. Tỷ lệ chết vì VGB theo em do chủ quan không khám định kỳ, mức độ đau của gan không thể hiện rõ vì ngấm ngầm nên bỏ qua. Em hay đi khám định kỳ nên hiểu dân các tỉnh khổ sở lắm nên nhiều người buông xuôi dẫn đến ung thư cao. Các bác sĩ y tá chỗ em khám quá vất vả vì bệnh nhân nhiều. Em đến từ 5 giờ sáng mà đã đông nghịt xếp hàng. Rất cảm thông và trân trọng bác sĩ cán bộ ở đó.

_Kachi_

Xe hơi
Bấm các cụ, sự việc thế này ạ: sau gần 20 năm đi làm, tiếp khách, chén chú chén anh, gần đây em thấy uống rượu đã hay mẩn ngứa, môi khô lại con nhanh say. Nên em đi xét nghiệm máu, Kết quả em em bị dương tính với virus viêm gan B ( may là thể tĩnh không phát triển), em buồn quá. Em nhờ các cụ tư vấn em nên dùng loại thuốc nào giết tiệt con virus B này đi ạ. Em xin đội ơn ạ.
Chả có thuốc nào diệt được cụ ạ. Chỉ có thuốc kháng để virus không nhân lên. Nếu cụ may mắn trong thời gian uống thuốc kháng, đề kháng tốt có thể cụ sẽ có đảo chiều, cơ thể có kháng thể và được coi là khỏi hẳn

_Kachi_

Xe hơi
Cụ nên thăm khám định kỳ theo lịch hẹn bác sỹ. Virus không hoạt động có thể hoạt động và nhân lên rất nhanh trong vòng vài tháng, gây tác hại cực kỳ lớn cho gan. Thậm chí có nhiều trường hợp đột biến, virus thể ngủ nhưng vẫn có thể dẫn tới K gan

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Em là người bị viêm gan B lâu rồi, mãn tính và hoạt động. Hiện tại may mắn là vẫn đủ lực để khám định kỳ 3 tháng/lần tiền nhỏ; 6 tháng /lần tiền to, lại còn thuốc thang. Tóm lại theo em hiểu là dính cả đời. Nếu tính ra đối với em là tốn kém, một khoản đấy. Sơ sơ gần 2 củ/tháng. Các cụ chưa phải thể mãn tính phải chữa ngay. Các cụ thể mãn tính chưa hoạt động thì cứ yên tâm, lâu lâu khoảng 6 tháng/lần làm cái xét nghiệm tý. Như em đã viết ở trên, em vẫn đều bia rượu ác, nhưng tuân thủ theo phác đồ điều trị. Bác sĩ hiểu mà. Bác sĩ khuyên bỏ bia rượu mãi không nghe. Hihi. Có khi em là chuột bạch. Công nhận là rượu bia suốt nên nó cứ đau tức mạn sườn phải khá khó chịu. Chỉ cần nghỉ 1-2 ngày hết tức ngay. Em bản lĩnh kém nên vẫn cứ nhậu suốt. Các cụ hạn chế bia rượu và khám gan định kỳ thì chả phải lo lắng gì. Tỷ lệ chết vì VGB theo em do chủ quan không khám định kỳ, mức độ đau của gan không thể hiện rõ vì ngấm ngầm nên bỏ qua. Em hay đi khám định kỳ nên hiểu dân các tỉnh khổ sở lắm nên nhiều người buông xuôi dẫn đến ung thư cao. Các bác sĩ y tá chỗ em khám quá vất vả vì bệnh nhân nhiều. Em đến từ 5 giờ sáng mà đã đông nghịt xếp hàng. Rất cảm thông và trân trọng bác sĩ cán bộ ở đó.
cụ khám ở đâu vậy ạ?

tqtuan

Xe tăng
Bệnh này theo chủ nhân đến khi lên ban cụ nhé. Theo bảo hiểm y tế mà diễn cho khỏi tốn kém.
Hiện tại em chưa dùng bảo hiểm. Hình như thuốc đặc trị kiểu Ricovir em đang dùng không trong danh mục bảo hiểm thì phải.

Nam ktnb

Xe tải
Hiện tại em chưa dùng bảo hiểm. Hình như thuốc đặc trị kiểu Ricovir em đang dùng không trong danh mục bảo hiểm thì phải.
Cụ phải nghe bác sỹ tư vấn từ đầu đừng dùng linh tinh vì thuốc kháng virus không nhiều loại. Nếu không tuân thủ uống thuốc ưc chế dễ dẫn đến nhờn thuốc. Khi ấy rất mệt vì phải chuyển loại mà chuyển ko được lại phải chuyển tiếp. Khi uống 1 loại thuốc không được buộc phải kết hợp 2 hoặc 3 thuốc. Kết hợp ko dc nũa thì lên ban. Vì điều trị cả đời nên tốn kém với những bệnh nhân có kinh tế ko quá dư giả. Hiện nay bảo hiểm y tế có danh mục thuốc ưc chế viêm gan B khá hiệu quả. Bệnh nhân cứ đến viện dùng thuốc theo đơn bác sỹ cũng ổn. Khi cơ thể không đáp ứng được thì có thể mua ngoài sau.

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Bấm các cụ, sự việc thế này ạ: sau gần 20 năm đi làm, tiếp khách, chén chú chén anh, gần đây em thấy uống rượu đã hay mẩn ngứa, môi khô lại con nhanh say. Nên em đi xét nghiệm máu, Kết quả em em bị dương tính với virus viêm gan B ( may là thể tĩnh không phát triển), em buồn quá. Em nhờ các cụ tư vấn em nên dùng loại thuốc nào giết tiệt con virus B này đi ạ. Em xin đội ơn ạ.
Cụ lên FB có nhóm Phác đồ điều trị viêm gan B. E phát hiện từ 2017 sau vài năm bia rượu bị virut bùng phát. Hiện tại đang điều trị EnterCavir. Bệnh này thì cứ uống thuốc cả đời thôi. Còn thở còn may mắn. Nhắc cụ là kiêng hẳn rượu bia đi nhé. K nên dính tới thuốc nam, bắc.

Bồ hóng HN

Xe buýt
Cụ phải nghe bác sỹ tư vấn từ đầu đừng dùng linh tinh vì thuốc kháng virus không nhiều loại. Nếu không tuân thủ uống thuốc ưc chế dễ dẫn đến nhờn thuốc. Khi ấy rất mệt vì phải chuyển loại mà chuyển ko được lại phải chuyển tiếp. Khi uống 1 loại thuốc không được buộc phải kết hợp 2 hoặc 3 thuốc. Kết hợp ko dc nũa thì lên ban. Vì điều trị cả đời nên tốn kém với những bệnh nhân có kinh tế ko quá dư giả. Hiện nay bảo hiểm y tế có danh mục thuốc ưc chế viêm gan B khá hiệu quả. Bệnh nhân cứ đến viện dùng thuốc theo đơn bác sỹ cũng ổn. Khi cơ thể không đáp ứng được thì có thể mua ngoài sau.
Em chưa dùng bảo hiểm y tế cụ ạ. Hiện đang dùng Ricovir Ấn Độ, điều trị ở BV nhiệt đới TW. Chuyển sang bảo hiểm có thuốc này không cụ? Có phải làm thủ tục chuyển bảo hiểm không nếu em ở bệnh viện E.

nvhoan22

Xe tải
Không biết có cụ nào giống em ko, đi kiểm tra nồng độ virus, siêu âm, men gan ... mọi chỉ số bt hết nhưng vẫn bị tức nhẹ sườn phải :(
Em thì vẫn dùng thuốc đều hằng ngày + giải độc gan Tuệ Linh + Uống Atiso

Tutibonbon

Xe buýt
Không biết có cụ nào giống em ko, đi kiểm tra nồng độ virus, siêu âm, men gan ... mọi chỉ số bt hết nhưng vẫn bị tức nhẹ sườn phải :(
Em thì vẫn dùng thuốc đều hằng ngày + giải độc gan Tuệ Linh + Uống Atiso
Cụ có làm Fibroscan ko?