[Thảo luận] Đường Trần Phú và đường Nguyễn Khuyến là đường 1 chiều cho ô tô à các cụ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cứ đi ngược Nguyễn Khuyến 1 đoạn ra Lê Duẩn là ngắn nhất. Đường lại to nữa.
Ke ke :)) :)) :))
Em té :D

Ob3xuT

Xe điện

vam

Xe buýt
Cụ ơi, vậy thì đi đến Ngọc Hà thì bắt buộc phải rẽ sang Ngọc Hà có phải không cụ? Còn cái dốc nhỏ bên phải (theo chiều Phan Đình Phùng đi Bưởi) thì ô tô có chui được xuống đó để đi ra đường Thụy Khuê không cụ?
4b từ PDP về bưởi thì bắt buộc phải rẽ xuống dốc Ngọc Hà, dốc nhỏ bên phải là dốc La Pho cũng không được rẽ vì nó là 1 chiều. Cụ nào chạy ngược chiều Hoàng Hoa Thám có mà thoát vào mắt ở chốt đầu dốc Tam Đa - cầu vượt, lúc nào cũng có xxx đứng đó.

nguyenquocthanh

Xe tăng
Cụ ơi, chỗ đỏ đỏ cụ giải thích lại đi em chả hiểu gì...

Mà 3) Em muốn hỏi là, tại sao em vẫn hay thấy ô tô đi ngược cả chiều trên Hoàng Hoa Thám (họ đi từ hướng Phan Đình Phùng đi về Bưởi ý) đi ngược ầm ầm ngày nào mà em chả thấy, nhất là lúc sáng sớm ạ, mà sao họ lại dám đi như thế, hay là đường này cũng đã hết cấm? Hay nó không cấm một đoạn nhất định (đoạn gần Phủ Thủ Tưỡng ík)
Hoàng Hoa Thám hướng từ số 671 ngược lại bưởi là 2 chiều cụ ạ.

C'estlavie

Xe tải
Cụ ơi thế tóm lại đường ĐẠI LA là đường 1 chiều à? Chiều cho phép đi là chiều từ Minh Khai đi Giải Phóng? Nếu đúng thế thì sao các bản đồ cả trên google map và giấy họ đều không ghi chú mũi tên?

Còn ngoài ra thì Minh Khai, Vọng, Trường Chinh, Bạch Mai, Nguyễn An Ninh là cho đi cả 2 chiều phỏng cụ?
Em vẫn cần giải đáp chỗ đỏ đỏ ạ

chitom

Xe tăng
Cụ ơi thế tóm lại đường ĐẠI LA là đường 1 chiều à? Chiều cho phép đi là chiều từ Minh Khai đi Giải Phóng? Nếu đúng thế thì sao các bản đồ cả trên google map và giấy họ đều không ghi chú mũi tên?

Còn ngoài ra thì Minh Khai, Vọng, Trường Chinh, Bạch Mai, Nguyễn An Ninh là cho đi cả 2 chiều phỏng cụ?
Đường Đại La là đường một chiều đối với ô tô, hướng từ Minh Khai đi Ngã Tư Vọng (Miễn dịch đối với xe buýt :)))

Mr_Minh

Xe tải
Em vẫn cần giải đáp chỗ đỏ đỏ ạ
Báo cáo cụ là đường Đại La chỉ cho 4b đi 1 chiều từ Minh Khai lên Ngã Tư Vọng thôi. (cái này là chính xác vì tối qua em mới đi qua Đại La vẫn có biển cấm 4b ở đầu đường).
Tất cả các đường cụ hỏi đều cho 4b đi cả 2 chiều.

C'estlavie

Xe tải
Đường Đại La là đường một chiều đối với ô tô, hướng từ Minh Khai đi Ngã Tư Vọng (Miễn dịch đối với xe buýt :)))
Báo cáo cụ là đường Đại La chỉ cho 4b đi 1 chiều từ Minh Khai lên Ngã Tư Vọng thôi. (cái này là chính xác vì tối qua em mới đi qua Đại La vẫn có biển cấm 4b ở đầu đường).
Tất cả các đường cụ hỏi đều cho 4b đi cả 2 chiều.
Cụ ơi, chính xác là ĐẠI LA là đường cấm từ Minh Khai đến cắt với ngã tư Vọng (phố Vọng) hay là cấm trên toàn tuyến tức là cấm từ Minh Khai đến tận cắt với Giải Phóng?

Nếu đi từ Trường Chinh thì có đâm thẳng được ĐẠI LA để rồi rẽ sang một trong hai bên Vọng không?

dtumi

Xe tải
tks cụ đã cung cấp thông tin hữu ích,

Mazda CX9

Xe điện
Ngõ Trạm cấm cả 2 chiều ô tô là cái đáng lên án nhất của Thế Giới. Muốn đi cấp cứu thì chỉ có xe cứu thương chứ bố taxi cũng chẳng dám vào. Nếu Ngõ Trạm cho chạy theo hướng từ Phùng Hưng về Đường Thành thì sẽ giảm tải cho Hà Trung rất nhiều nhưng em chẳng hiểu thằng GTCC ngu nào cắm biển cấm cả 2 chiều.
E xin bổ xung đường Hùng Vương cấm ô tô 2 chiều cũng đáng bị lên án nhì Thế Giới, hi hi

C'estlavie

Xe tải
Em thắc mắc là từ Trường Chinh có đi được như màu đỏ trong hình không?