[Thảo luận] Đường Trần Phú và đường Nguyễn Khuyến là đường 1 chiều cho ô tô à các cụ?

C'estlavie

Xe tải
Hình như mô tả:

1. Theo như mũi tên em đánh thì đường Trần Phú và đường Nguyễn Khuyến thì có đúng là một chiều như thế không ạ?
2. Đường Văn Miếu có một chiều không ạ?
3. Những đường em biết mà 1 chiều. (Đề nghị bổ sung)

- Hàng Bông (đi theo chiều từ Hồ đi Cửa Nam)
- Đội Cấn (chiều từ Lê Hồng Phong đi Văn Cao)
- Đội Cấn (chiều từ Bưởi đi Văn Cao)
- Hoàng Hoa Thám (chiều từ Bưởi đi Phan Đình Phùng)
- Thụy Khuê (chiều từ Quán Thánh đi Bưởi)
- ...

hn03

Xe điện
Ngõ Trạm cấm cả 2 chiều ô tô là cái đáng lên án nhất của Thế Giới. Muốn đi cấp cứu thì chỉ có xe cứu thương chứ bố taxi cũng chẳng dám vào. Nếu Ngõ Trạm cho chạy theo hướng từ Phùng Hưng về Đường Thành thì sẽ giảm tải cho Hà Trung rất nhiều nhưng em chẳng hiểu thằng GTCC ngu nào cắm biển cấm cả 2 chiều.

superdrives

Xe điện
Đường Nguyễn khuyến 1 chiều như cụ vẽ là đúng nhưng đường Trần Phú thì có 1 đoạn (mũi tên xanh) là 2 chiều cụ ợ!

Mr_Minh

Xe tải
Theo như em biết thì:
1. 2 mũi tên cụ chủ vẽ là chuẩn, nghĩa là nó là đường 1 chiều như cụ đã vẽ.
2. Từ Nguyễn Khuyến ra Văn Miếu có thể đi được cả 2 hướng bằng oto nhưng chỉ đi được oto từ đầu Văn Miếu giao với Nguyễn Thái Học về phía Quốc Tử Giám.
3. Em bổ sung là Thụy Khuê đã cho đi 2 chiều bằng oto, chỉ cấm xe tải.

ThanhTungTB

Xe điện
Đường trần phú thì 100% là đường 1 chiều .(E mới đi qua đây ah )

autobahn-hanoi

Xe tăng
Ngõ Trạm cấm cả 2 chiều ô tô là cái đáng lên án nhất của Thế Giới. Muốn đi cấp cứu thì chỉ có xe cứu thương chứ bố taxi cũng chẳng dám vào. Nếu Ngõ Trạm cho chạy theo hướng từ Phùng Hưng về Đường Thành thì sẽ giảm tải cho Hà Trung rất nhiều nhưng em chẳng hiểu thằng GTCC ngu nào cắm biển cấm cả 2 chiều.
nhà nó ở trong ngõ đó, k có xe nên bố cấm

anhtho

Xe ngựa
Ngõ Trạm ngày xưa còn cấm tất cả các phương tiện, chỉ được dắt bộ thôi ạ. Vì giữa phố có một trường phổ thông cơ sở. Kể ra cấm cũng được, nhưng cấm theo giờ thôi (đầu giờ và giờ tan học của HS)

C'estlavie

Xe tải

C'estlavie

Xe tải
Theo như em biết thì:
1. 2 mũi tên cụ chủ vẽ là chuẩn, nghĩa là nó là đường 1 chiều như cụ đã vẽ.
2. Từ Nguyễn Khuyến ra Văn Miếu có thể đi được cả 2 hướng bằng oto nhưng chỉ đi được oto từ đầu Văn Miếu giao với Nguyễn Thái Học về phía Quốc Tử Giám.
3. Em bổ sung là Thụy Khuê đã cho đi 2 chiều bằng oto, chỉ cấm xe tải.
Cụ ơi, chỗ đỏ đỏ cụ giải thích lại đi em chả hiểu gì...

Mà 3) Em muốn hỏi là, tại sao em vẫn hay thấy ô tô đi ngược cả chiều trên Hoàng Hoa Thám (họ đi từ hướng Phan Đình Phùng đi về Bưởi ý) đi ngược ầm ầm ngày nào mà em chả thấy, nhất là lúc sáng sớm ạ, mà sao họ lại dám đi như thế, hay là đường này cũng đã hết cấm? Hay nó không cấm một đoạn nhất định (đoạn gần Phủ Thủ Tưỡng ík)

Mrthành

Xe buýt
Cụ ơi, chỗ đỏ đỏ cụ giải thích lại đi em chả hiểu gì...

Mà 3) Em muốn hỏi là, tại sao em vẫn hay thấy ô tô đi ngược cả chiều trên Hoàng Hoa Thám (họ đi từ hướng Phan Đình Phùng đi về Bưởi ý) đi ngược ầm ầm ngày nào mà em chả thấy, nhất là lúc sáng sớm ạ, mà sao họ lại dám đi như thế, hay là đường này cũng đã hết cấm? Hay nó không cấm một đoạn nhất định (đoạn gần Phủ Thủ Tưỡng ík)
đoạn HHT - Ngọc hà ( công viên bách thảo ) là 2 chiều ô tô cụ ạ
từ đấy trở đi bưởi mới là 1 chiều ô tô

C'estlavie

Xe tải
Em bổ sung Kim Ngưu ( 1 đoạn mới cắm biển cấm chiều đi về phía cầu Thanh Trì ạ)
Em không am hiểu đoạn Vĩnh Tuy lắm em cũng ít đi, nhưng cho em xin hỏi về các phố Đại La, Minh Khai, Vọng, Trường Chinh, Bạch Mai, Nguyễn An Ninh thì họ tổ chức giao thông như nào? Nếu đi từ Trường Chinh thì em đi như nào để đến Minh Khai?

C'estlavie

Xe tải
đoạn HHT - Ngọc hà ( công viên bách thảo ) là 2 chiều ô tô cụ ạ
từ đấy trở đi bưởi mới là 1 chiều ô tô
Cụ ơi, vậy thì đi đến Ngọc Hà thì bắt buộc phải rẽ sang Ngọc Hà có phải không cụ? Còn cái dốc nhỏ bên phải (theo chiều Phan Đình Phùng đi Bưởi) thì ô tô có chui được xuống đó để đi ra đường Thụy Khuê không cụ?

hn03

Xe điện
Ngõ Trạm ngày xưa còn cấm tất cả các phương tiện, chỉ được dắt bộ thôi ạ. Vì giữa phố có một trường phổ thông cơ sở. Kể ra cấm cũng được, nhưng cấm theo giờ thôi (đầu giờ và giờ tan học của HS)
- Chuẩn, Chỉ nên cấm theo giờ

anhtho

Xe ngựa
Cấm theo giờ càng phức tạp ạ, cấm thì cấm hết, không thì thôi chứ cấm theo giờ rất hay ... quên :">
Lái xe là phải có thói quen nhìn biển. Những người nhà ở đó càng phải nhớ. Làm sao mà cụ bảo quên được.
Trên phố xe tải bị cấm theo giờ, cụ thấy có mấy ai dám quên đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hicuti

Xe hơi
Cụ rẽ trái ở ngã tư Vọng, đi theo Giải phóng, rẽ phải vào Lê Thanh Nghị, rẽ trái ra Bạch Mai, đến Minh Khai/Đại La rẽ trái ra Minh Khai. Cụ muốn gần hơn tý nữa rẽ phải vào Tạ Quang Bửu khi qua SVD BK rồi ra Bạch Mai rẽ trái. Còn cách nữa khó đi hơn là đi vào Nguyễn An Ninh, ra Trương Định rẽ trái về hướng Bạch Mai rồi rẽ phải vào Minh Khai.

C'estlavie

Xe tải
Cụ rẽ trái ở ngã tư Vọng, đi theo Giải phóng, rẽ phải vào Lê Thanh Nghị, rẽ trái ra Bạch Mai, đến Minh Khai/Đại La rẽ trái ra Minh Khai. Cụ muốn gần hơn tý nữa rẽ phải vào Tạ Quang Bửu khi qua SVD BK rồi ra Bạch Mai rẽ trái. Còn cách nữa khó đi hơn là đi vào Nguyễn An Ninh, ra Trương Định rẽ trái về hướng Bạch Mai rồi rẽ phải vào Minh Khai.
Cụ ơi thế tóm lại đường ĐẠI LA là đường 1 chiều à? Chiều cho phép đi là chiều từ Minh Khai đi Giải Phóng? Nếu đúng thế thì sao các bản đồ cả trên google map và giấy họ đều không ghi chú mũi tên?

Còn ngoài ra thì Minh Khai, Vọng, Trường Chinh, Bạch Mai, Nguyễn An Ninh là cho đi cả 2 chiều phỏng cụ?