Đứt đai cam, may là 1.3

Nghe nói các xe khác nếu đứt đai cam sẽ bị gãy supap, cong cò, lệch cốt máy trừ 1.3 không bị.

Mà xe em lại là 1.3 - Hehe

Hôm nọ dạy sớm về quê, 6h30 bước lên em chuồng gà, nhìn quanh đám gái trẻ Honda, toyota...sáng sủa đỗ chung quanh cũng hơi thèm thuồng nhưng thôi, hài lòng với em vợ già đã. Lên xe, mở điều hòa nóng sực, bật đĩa PRBN 106, đeo dây an toàn, huýt sáo chuần bị lướt hơn 100km, thôi cũng hạnh phúc hơn mấy bác đang co ro xe máy SH dưới cái trời mưa rả rích lạnh 10 độ kia

Vừa lò dò tới bách hóa thanh xuân bỗng thấy xe lịm đi, thò tay vặn đề, không thấy nổ, lúc này xe vẫn còn đà lăn bánh, xi nhan tấp dần vào lề.

Đề lại đôi ba lần, vẫn chỉ thấy xè xè chứ không zỉn zỉn rồi nổ như mọi khi, xuống xe, mở nắp capo nhìn quanh quẩn không thấy gì khác lạ, thử đề nhìn thấy dây cu roa vẫn quay, điện khỏe, xăng còn, cảm biến mới thay...:ar!

Thôi bốc máy gọi ngay bác sỹ, một loạt bác sỹ hiện ra trong đầu nghĩ bụng bác Hậu gần đây gọi luôn, bác sỹ lúc này còn đang ngái ngủ ôm vợ, nghe mô tả bèn hướng dẫn cháu xem đai cam có đứt không, mi_ạ, nào có biết cái đai cam nó chỗ nào, loằng ngoằng 1 hồi mới biết là nằm trong hộp nhựa cạnh cảm biết đánh lửa, lò dò thò tay vào móc móc,ô hô ai tai ra luôn cái đầu dây:

Bẩm báo lại bác Hậu, lúc này thì yên tâm hơn tí, biết bệnh rồi thì sợ giề, nhờ bác Hậu đến luôn, đặng còn kịp về quê,

Thay dây xịn, giá chắc giá chung, công thì rẻ thôi rồi như thường lệ, cũng lằng nhằng ra phết chứ không phải giật dây cũ lắp dây mới là xong, tháo bánh xe, tháo ắc quy, tháo lọc gió......khoảng hơn 8h lại bon bon lên đường, lỡ mất kế hoạch gần 2 tiếng, về nhà vẫn kịp bữa trưa. Em thấy rất may là bị tại Hà Nội, giữa Phủ Lý nó lăn ra mới khó giải quyết.Amen.

Sắp tới chắc đi kiểm tra một lượt đặng chạy tết, các cụ nhể.

Chỉnh sửa cuối:

namaus

Xe tăng
May nhể!!! Chứ ở xa là cũng mệt.

hoangphongr8

Xe tải
Văn cụ hay thé...! May cho cụ nhé...

magicianfs

Xe tăng
Xe cháu cũng vừa thay đai cam, công nhận may, lúc vừa bóp thử nó đứt luôn, nứt nẻ lung tung cả.

PG406VN

Xe hơi
Bác nên kiểm tra lại các chi tiết liên quan đến dây cam: bi tăng, có chảy dầu phớt trục cơ hay không kẻo chạy một thời gian nữa lại đứt lần nữa đấy Bác.

Văn cụ hay thé...! May cho cụ nhé...
Vâng, ở xa thì chả biết lấy đai cam ở đâu, nhưng cháu nghĩ lấy của hãng khác cũng được, dài ngắn khác nhau vẫn chỉnh được
Xe cháu cũng vừa thay đai cam, công nhận may, lúc vừa bóp thử nó đứt luôn, nứt nẻ lung tung cả.
Chắc cụ vận đủ 12 thành công lực, bóp gì cũng mạnh thế là chết đới nhá :D
Bác nên kiểm tra lại các chi tiết liên quan đến dây cam: bi tăng, có chảy dầu phớt trục cơ hay không kẻo chạy một thời gian nữa lại đứt lần nữa đấy Bác.
Vâng, cảm ơn cụ, mấy nữa cháu thăm khám 1 thể tết nhất đi lại cho yên tâm

kiavuong

Xe điện
Lần thứ 2 rồi đới cụ Vịt ah. Lần trước em nó bị toạch ở Phạm Văn Đồng.

Taplai_07

Xe container

Taplai_07

Xe container
May giề,,, đứt mựa ló cam mà còn bẩu may. Tự dưng thiệt hại phải thay cam kụ Vịt nhể? Lại chậm tiến độ 2 tiếng. Kụ lặn kĩ nhề, kiếm xong V2 ngồi ấm quên cà phê chém gió hội Fiat Cầu Giấy roài hử?

albertini

Xe tải
Tuần này có đoàn đại biểu xuống chơi, chúc Tết chi bộ Tô Hiệu - Cầu Giấy đấy nhé. Chuẩn bị đón tiếp đê.

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Lần thay đai cam gần nhất của nhà Vịt là lúc mấy vạn? Cẩn thận thì loanh quanh 6 vạn là thay. Xe 1.3 nó có cái ưu điểm đó nên thường người biết họ không thích lên đời 1.6

doanvieth

Xe hơi
Vote cho cụ, bị đứt đai cam mà không bị ảnh hưởng lớn là may rồi.
Em cũng đang dùng 1.3 chắc không phải đổi lên 1.6 cụ nhi.

robocar

Xe tải
Vẫn còn may cụ chủ nhể. Chắc tại cụ để xe lâu quá không đi khoe, đi off nên đai cam nó lão hóa :)!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Mệ, đợt nghỉ Tết duơng cứ hóng được nắm Nem mà tiệt không thấy đâu. Kiểu này sau thằng Cò nhà chú đến lấp ló em Thỏ nhà này, bị đuổi vì Bố nó chứ không phải vì con =))

F.I.A.T

Xe điện
Cụ Vịt còn nhớ đai chạy mấy vạn thì die thế, may mà chạy 1.3 nhể, 1.6 thì lại mớ tiền

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Tuần này có đoàn đại biểu xuống chơi, chúc Tết chi bộ Tô Hiệu - Cầu Giấy đấy nhé. Chuẩn bị đón tiếp đê.
Các cụ thấy chi bộ Cầu Giấy uy tín cao không? Chưa kiểm điểm nghị quyết 4 xong mà các đoàn vưỡn đến thăm rầm rập. Tiện thông báo các cụ một tin mới là cụ tuansn thấy khu vực này xôm tụ quá nên đã chuyển cả văn phòng của cụ ấy về ngự bên đường LLQ nhìn sang Ao Tây rồi nhé. Quả này chúng cháu khu vực này cứ phải gặp nhau kiểm điểm suốt.

xephaoma...tot

Xe buýt
Lần thay đai cam gần nhất của nhà Vịt là lúc mấy vạn? Cẩn thận thì loanh quanh 6 vạn là thay. Xe 1.3 nó có cái ưu điểm đó nên thường người biết họ không thích lên đời 1.6[/QUOTE
Thế hóa ra Đai cam 1.3 = Phanh ABS + Túi khí + Gương kính điện + mâm đúc + vv... 1.6 cụ nhể :D

Fiat1.6

Xe buýt
Mụ đi 1.3 đứt gánh ở thủ đô là cái may. Gọi được cụ Hậu sử lý là cái hay. vụ này cụ phải khao nhơn đấy.
Hôm trước em chứng kiến 1 cụ đi xe 1.6 đứt đai cam phải làm lại máy (gãy supap, cong cò, lệch cốt máy ) hết hơn 30 củ đấy.

PS: Cách đây 8 tháng em cũng gặp may giống y như cụ. Trộm vía :D

Chỉnh sửa cuối:
Lần thay đai cam gần nhất của nhà Vịt là lúc mấy vạn? Cẩn thận thì loanh quanh 6 vạn là thay. Xe 1.3 nó có cái ưu điểm đó nên thường người biết họ không thích lên đời 1.6
Lần trước thì em ko rõ cụ Kiavuong thay bao giờ, đến đời em thì lần này là lần đầu, 6 vạn nữa mới phải thay còn khướt các cụ nhể :D

Vẫn còn may cụ chủ nhể. Chắc tại cụ để xe lâu quá không đi khoe, đi off nên đai cam nó lão hóa :)!
Vâng, lâu không đổ bia nên chắc em nó sinh sự
Mệ, đợt nghỉ Tết duơng cứ hóng được nắm Nem mà tiệt không thấy đâu. Kiểu này sau thằng Cò nhà chú đến lấp ló em Thỏ nhà này, bị đuổi vì Bố nó chứ không phải vì con =))
Cụ cứ bình tĩnh, nhất định có
Vote cho cụ, bị đứt đai cam mà không bị ảnh hưởng lớn là may rồi.
Em cũng đang dùng 1.3 chắc không phải đổi lên 1.6 cụ nhi.
Đổi làm chi cho khổ ạ, dường như 1.3 lành nhất trong đám Fiat thì phải, thấy anh Hậu bảo nếu thay đai cam cho Doblo phải mất cả nửa ngày tại xưởng chứ chả thay giữa đường được
Cụ Vịt còn nhớ đai chạy mấy vạn thì die thế, may mà chạy 1.3 nhể, 1.6 thì lại mớ tiền
Em không nhớ cụ ạ
Mụ đi 1.3 đứt gánh ở thủ đô là cái may. Gọi được cụ Hậu sử lý là cái hay. vụ này cụ phải khao nhơn đấy.
Hôm trước em chứng kiến 1 cụ đi xe 1.6 đứt đai cam phải làm lại máy (gãy supap, cong cò, lệch cốt máy ) hết hơn 30 củ đấy.
PS: Cách đây 8 tháng em cũng gặp may giống y như cụ. Trộm vía :D
Hê hê xe em mà thay hết 30 củ chắc gửi về Thái Nguyên luôn