Đứt đai cam, may là 1.3

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
thấy anh Hậu bảo nếu thay đai cam cho Doblo phải mất cả nửa ngày tại xưởng chứ chả thay giữa đường được
Úi giời ơi thế thì em phải cẩn thận mới được. Doblo nhà em chạy được 4.7 vạn rồi, đến km bao nhiêu thì nên thay đai cam hả các cụ Ocha, kiavuong và các cụ khác ơi????

congnhuanphat

Xe điện
Úi giời ơi thế thì em phải cẩn thận mới được. Doblo nhà em chạy được 4.7 vạn rồi, đến km bao nhiêu thì nên thay đai cam hả các cụ Ocha, kiavuong và các cụ khác ơi????
Khuyến cáo của nhà sản xuất là thay sau 6 vạn ạ

congnhuanphat

Xe điện

kiavuong

Xe điện
Lần trước thì em ko rõ cụ Kiavuong thay bao giờ, đến đời em thì lần này là lần đầu, 6 vạn nữa mới phải thay còn khướt các cụ nhể :D
7 vạn cụ ah. Cháu có bẩu cụ tubin rồi mà. Lần trước là bị vỡ bi tỳ.
Cụ thay dây có thay bi không? Tiện thì thay 1 thể chứ công đâu mà tháo ra xuốt được.
1.3 có vẻ hay đứt. Cháu chuyển qua 1.6 , đi qua mấy xe , cả Đốt lò toàn 10 vạn mới thay mà không làm sao cả.

thientamnt

Xe điện
Bác Hậu là bác lào thế bác Vịt ơi? Ở Thanh xuân sao ko hú em 1 tiếng nhể ;))

Taplai_07

Xe container
là xe của mình, là đồ mình dùng hàng ngày, sướng của mình mà kụ lăm tăn vài ngàn km làm cái giề? 4,7vậnn khác éo giề 5 vạn. Thay đê cho nó yên tâm phục vụ mềnh chứ nhỡ cái thì mất vài chục cái đai cam và con xe ưng ý. Nếu tháo ra đai còn ngon thì có thể làm đồ giao lưu trong hội, nếu lăn tăn nữa tháo ra bảo dưỡng bơm dầu trợ lực lái và kiềm tra đai luôn. Kứ ngồi đây mà lo thì em kũng thua.

Taplai_07

Xe container
Vịt ơi nhà này nó chúc Vịt đắt hàng đai cam nè
Ờ nhể, đúng mựa ló roài... Thía mới đen kụ nhề. Cam vừa thay ló lại thối mồm thế thì không biết lần sau dư lào với máy? Iem hóng, hơ.

albertini

Xe tải
Trưa mai gặp nhau tý nhể

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
là xe của mình, là đồ mình dùng hàng ngày, sướng của mình mà kụ lăm tăn vài ngàn km làm cái giề? 4,7vậnn khác éo giề 5 vạn. Thay đê cho nó yên tâm phục vụ mềnh chứ nhỡ cái thì mất vài chục cái đai cam và con xe ưng ý. Nếu tháo ra đai còn ngon thì có thể làm đồ giao lưu trong hội, nếu lăn tăn nữa tháo ra bảo dưỡng bơm dầu trợ lực lái và kiềm tra đai luôn. Kứ ngồi đây mà lo thì em kũng thua.
Em sẽ bắt đầu từ mấy chữ to cụ gợi ý. Thay thì em chả tiếc nhưng nếu thật sự không cần thì thay làm gì :D. Cụ Tiến bạn cụ Phú còn bảo cụ ý 9 vạn mới thay mà thấy vẫn mới (!). Mà đi fiat là phải thỉnh thoảng được sửa mới yên tâm hay sao ý các cụ nhỉ? >:)

Taplai_07

Xe container
Em sẽ bắt đầu từ mấy chữ to cụ gợi ý. Thay thì em chả tiếc nhưng nếu thật sự không cần thì thay làm gì :D. Cụ Tiến bạn cụ Phú còn bảo cụ ý 9 vạn mới thay mà thấy vẫn mới (!). Mà đi fiat là phải thỉnh thoảng được sửa mới yên tâm hay sao ý các cụ nhỉ? >:)
Con người còn ốm nữa là? Xe đi theo tiêu chuẩn phải bảo dưỡng định kì và kiểm tra các thông số để đảm bảo an toàn cho chính bản thân và những người tham gia giao thông. Kụ hình như đang nhầm lẫn các khái niệm này thì phải? Mà cái này thì ai yêu kĩ thuật và quý chiếc xe của mình thì dù là xe gì cũng hiểu và tuân thủ điều đó. Trong cái box kĩ thuật này có mấy kụ am tường đều khuyến khích và khuyến cáo nhiều rồi. Trước khi mua xe chắc kụ đọc cũng nhiều không biết kụ đã đọc những bài đó chưa hay lâu quá cái giai đoạn tìm hiểu nên kụ quên. Còn chả có cái xe nào là không phải sửa cả, kể cả không đi cứ để trong kho cả chục năm khi muốn vận hành cũng phải sửa cho mà coi,,, kụ tin không? Còn cái vụ hơn 9 vạn chưa thay cam ấy nếu kụ muốn trải nghiệm và chuột bạch thêm lần nữa thì kụ cứ để đồng hồ km đến 9 vạn hẵng tính chuyện thay, ngon bổ rẻ.

Chỉnh sửa cuối:

kiemlm

Xe tải
té ra cụ vịt, bị sáng CN 6/1 đúng ko? Lần trước thay ở đâu mà đai đểu vậy?

kiemlm

Xe tải
cháu đâu vo cảm vậy, mà là hôm đó đã hẹn bác Hậu trước rồi mà vào đến nơi ko găpk, bác ấy lí do đi cứu hộ đứt đai cam ở thanh xuân.