[Funland] E bắt đầu có suy nghĩ về ly dị vợ sau 15 năm chung sống

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt ko nói rõ sao phải phế hậu chơi ván mới, nhưng tầm này nhìn chung sống vì các con là động lực chính

myman65

Xe buýt
Bị vợ bỏ đã ngu, bỏ vợ còn ngu hơn. E thật!

Chembao

Xe container
Cuộc sống gia đình nên thoang thoáng, nhẹ nhàng mới lâu bền được. Cụ chủ cứ phớt lờ mọi chuyện là ok thôi, để ý quá đau đầu lắm :D

pandahn

Xe điện
E thấy khó bỏ vợ nhất là các ông chạn vương. Cụ sai là k làm chạn vương ngay từ đầu :D

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em muốn bỏ vợ hoặc vợ bỏ mình mà em bảo vợ em thì cả hai nghĩ mãi chẳng có lý do nào cả.. :))

hailuatn

Xe container
Chuẩn.
E khác cụ chủ. E nhiều hơn cụ chủ mấy năm, nhưng e giờ dễ tính với gđ vợ con hơn trước. Trước e ngút trời, chính vì con gấu nó để e tự do nên e ko bỏ nó và ngày càng thương nó hơn.
Kinh! "Nó" mà đọc được còm này của cụ thì cụ lại đau lưng cả tuần :)).

ah99x6

Xe điện
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Hic! Xây dựng hạnh phúc gia đình là cả một chặng đường gian nan. Nhưng để phá bỏ nó thì lại rất đơn giản. Cụ nên suy nghĩ thấu đáo.

sauphich

Xe tải
Cũng ko có chuyện gì cả các cụ ạ. Vẫn là mấy mâu thuẫn thi thoảng có trong cuộc sống bấy lâu nay. Số lượng hay mức độ vẫn thế, ko nhiều hơn hồi xưa.

Nhưng ko hiểu sao giờ mỗi lần bực mình (kể cả khi mình đúng hay sai) thì e nghĩ nhiều hơn về chuyện chia tay.
Bồ bịch ng ngoài e ko có nhé.

Hay do cái tôi lớn hơn theo tuổi tác. Hay kiềm chế kém hơn. Hay mệt mỏi trong cuộc sống, cv nhiều hơn. Hay vợ khác ngày xưa vì con cái công việc. Hay việc nuôi dạy 2 đứa 2 và 9 tuổi làm mệt mỏi hơn trong khoảng thời gian buổi tối ở nhà. E cũng ko biết chính xác cái nào. Có khi là 1 sự nhàm chán.

Có cụ nào gặp tâm lý như e ko. Vượt qua nó hay ko vượt qua nó thì 5 năm sau nhìn lại nó ntn.
Em giờ nhiều khi hâm hâm muốn bỏ. Cảm giác muốn bỏ thực trạng mọi thứ bây giờ. Đổi mới cuộc sống , trải nghiệm khác.

Cụ nào trải qua rồi chia sẻ cho e biết với.
Cụ nên tìm một thú vui khác và cho vợ cụ một thú vui khác, thay đổi thói quen khác, tạo lập thói quen mới.

Ai cũng đang chịu đựng nhau cả thôi, đừng cố tỏ vẻ hoàn hảo và cho rằng mình hoàn hảo. Ko cần nhìn rõ sự việc và cố gắng hiểu nhiều hay ra vẻ hiểu biết làm gì.

MiTa

Xe lăn

ceconam

Xe điện
Cụ liều nhỉ??? E thì toàn bị Gấu nó doạ bỏ :))

LX_060616

Xe buýt
Cụ cân nhắc sự đóng góp của cả 2 người cho gia đình, cho các con chưa?
Nếu phá đi thì con cụ được gì - mất gì?

namdh8x

Xe điện
15 năm mới thấy chán thì cụ quá giỏi rồi :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ chắc cũng 4 sọi rồi. Bỏ xong có khi khủng hoảng hơn. Ai cũng chán hôn nhân của mình, may 10% thấy hài lòng ưng ý
Loanh quanh 40 hay có vấn đề lắm. Con cái qua thời tã lót, kinh tế vững hơn. Nhàn cư vi bất thiện rậm rật chân tay. Nhìn ra ngoài phụ nữ thì thấy đàn ông khác galant , đàn ông thì thấy chị em bên ngoài chỉn chu chăm sóc bề ngoài. Thế là cảm thấy chán những gì đang có.:))

MiTa

Xe lăn
Loanh quanh 40 hay có vấn đề lắm. Con cái qua thời tã lót, kinh tế vững hơn. Nhàn cư vi bất thiện rậm rật chân tay. Nhìn ra ngoài phụ nữ thì thấy đàn ông khác galant , đàn ông thì thấy chị em bên ngoài chỉn chu chăm sóc bề ngoài. Thế là cảm thấy chán những gì đang có.:))
Vào OF thì lại gặp bọn ộp phơ hót hay hơn chim.

sthd

Xe lăn
cứ để cho vợ con căn nhà và mỗi người 5 tỉ rồi đi đâu cũng được.

chứ lấy vợ đẻ con rồi bỏ rơi thì bất nhân quá

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
chắc đến tuổi khó tính hơn ý cụ ạ, thôi thì nghĩ thoáng ra cho nó nhẹ người ạ, chứ bỏ thì đơn gian lém ạ

vihali

Xe container
Cụ năm nay nhiêu tuổi, nhà em có những đợt xung đột đỉnh điểm tưởng như rã đến nơi, nhưng nghĩ đi nghĩ lại cứ yên thế là ổn, tan đàn xẻ nghé còn con cái thế nào, mà em thì thương con, cứ nghĩ đến có thằng khác tát tụi nó 1 phát là em điên máu lên rồi, làm ván mới rồi với bản tính mình như vậy liệu có ổn được ko. Em đã qua được cái đẫn ấy, giờ nghĩ lại là chuẩn cụ ạ. Cơm dẻo canh ngọt, gia đình vui vẻ hay không không chỉ do người đàn bà trong gia đình mang lại mà còn cả ở người đàn ông nữa cụ ạ.
Đúng thế cụ ạ, nghĩ đến việc vợ đẻ cho mình 2 đứa con là thấy biết ơn vợ rồi. Những lúc mình đau ốm thì việc chăm dạy con vợ làm, từng viên thuốc một vợ đưa, lúc đó liệu có ai ko? Em thích đi du lịch và đọc sách nhưng khi con nhỏ thì ko đưa đi đc mà vợ vẫn thu xếp để mình được đi 1 mình, lúc ko bận việc thì vợ tranh làm để mình đọc sách xem phim. Giờ em chỉ mong con lớn tống béng nó đi rồi đưa vợ đi khắp nơi khắp chốn chứ họ cũng hi sinh vì mình quá rồi.

beSuSu

Xe điện
Cháu ko cao tuổi như cụ nên ko biết, nhưng đọc dòng gần cuối cháu đoán cụ là người thất bại ngoài XH, ko kiếm được nhiều tiền để vợ con sung sướng, công việc cụ cũng dạng làng nhàng ngoài XH nên sinh chán nản rồi chán cả vợ con, cuộc sống gia đình. Những người thành đạt, nhiều tiền thì dù vợ có xấu, hôn nhân có 20-30 niên họ vẫn yêu vợ yêu gia đình, ko chán gđ... tất nhiên là đàn ông thì khi thành đạt, có nhiều tiền thì cũng phải có vài cô bồ trẻ đẹp, nhưng vợ con vẫn là nhất.

Nếu cụ có bỏ vợ con thì nhớ đừng dính vào cô khác, ở mình thôi, chứ ko lại làm 1 cuộc đời khác 15 năm nữa, cụ tầm ngoài 40 rồi mà còn làng nhàng so với XH và người xung quanh thì giờ đến cuối đời mút chỉ cụ ko khá lên được, cụ hết tuổi hết sức khỏe hết cơ hội trong XH cạnh tranh cao này rồi.
Oài cụ nhận xét ác quá. Sai cụ ạ. Em ko dư tiền nhưng từ mấy năm nay em ko phải làm việc trực tiếp. Dành thời gian R&D sản phẩm riêng cụ ạ.