[Thảo luận] E bị 1 chú áo vàng nện dùi cui vào ***... xe

sleepdriver

Xe buýt
Kinh nghiệm là bật ngay nhan phải và đánh lái hết mức, dừng xe đợi đoàn đi qua . Làm đủ 2 động tác này em đảm bảo không ai tự nhiên đi gõ vào xe mình cả, 100% ạ.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Không nhường xe dẫn đoàn là sai rồi, nhưng cho em hỏi quy định về đối tượng nào được có xe dẫn đoàn hộ tống ạ? Mấy chú con buôn với cho vay năng lãi mà cũng được thì hơi kỳ kỳ thế nào ý! Kụ nào biết văn bản nào quy định cái này không ạ.

B_e

Xe điện
Mấy cụ trên này không theo dõi rồi, cụ Karens bị tịch thu bằng là do lập topic kêu gọi mọi người tham gia chống tiêu cực của xxx Thanh Hóa, giúp cộng đồng, xây dựng thương hiệu otofun.
Em dự là cụ này có tư thù với karens rồi đây, ngôn ngữ giống người bị bệnh bất lực lắm, nói vuốt đuôi thôi.
Bạn này chắc là âm binh của Crown 2.4 vừa bị tịch thu bằng lái đây :D

Sáng nay em cũng định trao đổi thêm tí dưng mà chả thấy thớt đâu nữa cả.

B_e

Xe điện
Không nhường xe dẫn đoàn là sai rồi, nhưng cho em hỏi quy định về đối tượng nào được có xe dẫn đoàn hộ tống ạ? Mấy chú con buôn với cho vay năng lãi mà cũng được thì hơi kỳ kỳ thế nào ý! Kụ nào biết văn bản nào quy định cái này không ạ.
Cái này thì khó trả lời đấy cụ, cứ có cấp trên lệnh thì đội Tuần tra dẫn đoàn phải làm. Cho vay thì cứ nhận, lúc trả sẽ tính sau.

tranhien1979

Xe tăng
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
Cụ đi vớ vẩn còn kêu ca cái giề! đấy là 2 chú đi dẫn chứ 1 chú dẫn 1 xe thì cụ vẫn phải nhường như thường, vì họ sử dụng còi ủ ưu tiên và có gắn cờ ưu tiên!

dothanh78

Xe máy
Chiều hôm qua, e đang đi trên đường Phạm Hùng thì bị 2 chú áo vàng đi xe mô tô dọn đường nện 1 dùi cui móp cả ***... xe e. Chắc e ko để ý còi ủ nên ko kịp dẹp vào lề đường. =P~ Nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi 1 xe biển xanh bám *** 2 chú ấy. Định đuổi theo 2 ku áo vàng nện cho 1 búa 8-x nhưng đông quá ko đuổi được :-| Pác nào bị như e chưa?
Bình thường nhìn xe car có đèn xanh đỏ và còi ủ thì còn biết, chứ 2 ku đi mô tô có còi ủ thì đúng là mình dễ bị bịt mắt thật. Pác nào biết 2 ku hôm wa nhắn giúp đền e nhé! Láo quá. Làm e giật cả... mình :-??
cái xe biển xanh đấy nó chở giám đốc ADB đấy cụ ạ. đen cho cụ rồi

dothanh78

Xe máy
Em chả ủng hộ vụ đập xe nhân dân. Dưng mà nhiều cụ đi đường cũng ngộ nghĩnh, đường đông bỏ mẹ, cứ lững thững đi giữa đường, còi, nháy đèn kiểu gì cũng không tránh. XXX dẫn đoàn ở HN hiền hơn nhiều so với mấy xxx SG. Chạy thì thôi rồi, ép thẳng mặt. Hôm em nhìn nó dẫn đoàn thủ tướng Anh, đường đông như thế mà nó vẫn mở lối ra sân bay được (ghét thì ghét nhưng cũng nể ... hehe)
ở Ấn độ xxx dẫn đoàn còn đi hình chữ chi để dẹp đường cơ. hay lắm các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

sleepdriver

Xe buýt
Nhiều bác có thắc mắc giống bác nhưng nên tìm hiểu kỹ hơn chút. Hội nghị thường niên ADB quan trọng không kém Cấp cao ASEAN hay ADMM+ là mấy đâu ạ, nếu không muốn nói là ngang ngửa về mặt chính trị. Chính vì thế không chỉ có quan chức ABD mà còn có quan chức từ rất nhiều nước trên thế giới đến tham dự, ví dụ: Các Bộ trưởng Tài chính các nước (kể cả ngoài ASEAN), cao nhất có đến cấp phó Thủ tướng ... Để hiểu hơn thì các bác có thể tìm hiểu thêm về vai trò phát triển châu Á, vai trò của ADB đối với sự phát triển này, nếu châu Á không vượt qua được các thách thức về tài chính hiện nay thì kinh tế thế giới sẽ thế nào ... Chứ việc này không chỉ là ADB có cho vay tiền hay không etc ... Còn chuyện tiêu chí nào được dẫn đoàn thì đã có quy chế Lễ tân NGoại giao Nhà nước, của Ngành; trong nội bộ thì cấp nào được mặc nhiên dẫn, cấp nào thì phải có tình huống ... Các trường hợp đặc biệt thì lãnh đạo duyệt ... Và theo em được biết thì có cả quy chế về dịch vụ dẫn đoàn.
Em thấy Hà Nội mình mang tiếng Thủ đô nhưng ... buồn. Em đi trong Sài Gòn, xe dẫn chỉ là xe của kiểm soát quân sự của quân cảng Cát Lái thôi nhưng dân chấp hành rất tự giác, có kỷ luật, không hề có thái độ phản ứng tiêu cực gì. Căng đét.

PoBeo

Xe điện
Cụ này nick mới quá :))
e nghĩ là ko bác theo dõi từ đầu.ko biết thì đừng có nói
Bạn này chắc là âm binh của Crown 2.4 vừa bị tịch thu bằng lái đây :D

Sáng nay em cũng định trao đổi thêm tí dưng mà chả thấy thớt đâu nữa cả.
Em vừa về nên ko đọc được những gì nick vinadi đã đăng nhưng dù sao thì Mod cũng đã xóa hết rồi......

Nhưng có 1 điểm thú vị, không biết các cụ có nhận ra không, sau khi nick karens bị tịch thu thì xuất hiện nick vinadi và.....cái câu "thích bợ đ.í.t" hay "vuốt đuôi" thì chắc các cụ đoán ra là ai rồi phải không ạ?

=)) :)) nói chung loại này em khinh :)) =))

billnantes

Xe container
thớt này moih chuyện đã xong ,có lẽ MOD đóng lại ở đây đi .Chúc cả nhà lái xe an toàn .

cháu lên 3

Xe container
em cũng chúc cả nhà lái xe an toàn, 1 thớt hay quá, em ngồi cả buổi đọc giết thời gian mãi ko hết =))

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Em vừa về nên ko đọc được những gì nick vinadi đã đăng nhưng dù sao thì Mod cũng đã xóa hết rồi......

Nhưng có 1 điểm thú vị, không biết các cụ có nhận ra không, sau khi nick karens bị tịch thu thì xuất hiện nick vinadi và.....cái câu "thích bợ đ.í.t" hay "vuốt đuôi" thì chắc các cụ đoán ra là ai rồi phải không ạ?

Em cũng có cảm giác như cụ, ngôn từ rất khó nghe và giống kiểu bất mãn. Không phân biệt được đâu là tri thức đâu là cãi cùn. Anh em lên đây chia sẽ kinh nghiệm và FUN là chính nhưng toàn thấy lời lẽ mỉa mai, gây chia rẽ.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

cụ nói e mới để ý :))

ngaynha

Xe tăng
Cụ xi nhan trái để đoàn nó đi vào giữa hử cụ =)) =)) =))
Sang trái là bình thường mà cụ, khi mà đoàn xe đến gần, đang đi nhanh thì cụ xin trái để nó lách vào làn phải nó đi.
Chỉ trong 2 hôm vừa rồi em tránh 2 phát liên tiếp.
1 phát ở Nguyễn Chí Thanh, đoàn đến, em thấy bên trái nhiều xe, k thoát đc, bên phải thoáng, nên xin nhan trái, đi thật chậm, đoàn ưu tiên lập tức lách phải đi qua.
1 phát ở Kim Mã, đang đến gần đèn xanh đỏ rẽ Núi Trúc, đếch chuyển làn đc, nhưng cứ bật cái xin nhan phải lên cho thằng dẫn nó nhìn thấy là mình muốn nhường nhưng chưa đc, cả đoàn đứng rất ngoan sau xe em cùng chờ đèn xanh, có điều kiện, em chuyển làn phải ngay.
Chắc chắn như chủ thớt phải trêu ngươi gì họ thì họ mới làm thế, chứ bình thường, nhìn thấy tắc đường mà còn lên vụt thì đúng là lạm quyền 1 cách ngu ngốc.

xanha78

Xe buýt
Hôm trước có chú taxi kể em chú đồng nghiệp bị cắt đôi bằng xong còn bị chửi "loại mày vĩnh viễn không được cấp bằng", tội không nhường đoàn ưu tiên. Em bảo còn giấy tờ gốc cứ báo mất bằng xong lên xin lại, không biết làm thế có được không các cụ nhể?
Được chứ cụ! E nói cho oai thoai!...

Cụ chủ không xi nhan nên bị đập thôi! Chứ xi nhan rồi thì các chú ý cũng còn dọn cho mình ko cho thằng nào vượt phải cụ ý chứ....

Chỉnh sửa cuối:

Eisenhow

Xe máy
:D Các cụ tranh luận ác quá. Dưng mà em tách nó thành 2 vấn đề như thế này nhá:

1_ Việc nhường đường cho (đoàn) xe ưu tiên khi có hiệu lệnh là ĐÚNG.

2_Việc các chiến sĩ cảnh sát dẫn đoàn vụt; đập vào các phương tiện tham gia lưu thông trên tuyến ưu tiên là SAI.

Hành vi vụt - đập abc như các cụ thường nhìn thấy có thể bị chủ phương tiện khiếu nại vì đó là hành vi phá hoại tài sản công dân ạ.

Nếu có cản trở lưu thông đoàn xe ưu tiên thì đội dẫn đoàn có thể xử lý bằng cách bàn giao lại cho công an phường - công an quận tại điểm cản trở để xử lý.

p.s: đương nhiên các cụ có quyền kiện - THEO LUẬT :D dưng mờ có kiện thắng hay không thì ....rất phức tạp và nan giải :-|
CHUẨN Ạ! Theo em vụ này cụ chủ thớt có thể kiện xxx đòi bồi thường một số tiền abc nhất định nào đó để sửa quả đxx xe bị lõm, dưng cơ mà chắc chắn cụ cũng sẽ bị xxx kiện lại cái tội cản trở xe ưu tiên và bị phạt số tiền xyz cùng với thu bằng, giam xe 1 thời gian. Nếu cụ chủ thớt máu thì cứ theo vụ này đi ạ L-)

Ngoài ra có cụ nào trên này bảo là xe công an hú còi còn không được ưu tiên bằng xe cứu thương là cụ đấy nhầm ạ. Em thấy luật quy định ưu tiên cao nhất là xe cứu hỏa, sau đó đến xe công an và quân đội đi làm nhiệm vụ, rồi mới đến xe cứu thương ạ. Cụ nào rành luật check lại hộ em với ạ L-)

eparch

Xe buýt
Lần sau e sẽ để ý xe ưu tiên hơn. Chúc các kụ ko bị bùm bùm như e. Trời đang nóng lắm. Thôi nhé để chiều còn đi bia ợ! >:D<

tuanquynh8083

Xe hơi
:)):)):)) đành chụi thui bác à,xxx đang làm nhiệm vụ dẫn đoàn mà.......

tungnvu

Xe hơi
em cứ nghe thấy còi ủ là bật xi nhan phải. :-??