[Funland] E Bị đứt dây chằng chéo trước+ rách sụn chêm ngoài,Có Cccm nào giống em ko?

red_dragon88

Xe buýt
Ngoài 30t trở đi thì tập vừa sức là đc các cụ, đừng tập khắc nghiệt quá nếu ko thi đấu chuyên nghiệp. Có phải ai cũng là cr7 hay zlatan đâu.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chụp mri ở Việt Đức bs bảo vậy đó cụ, mà đứt mổ là mổ thay dây chằng nhân tạo hoặc dây chằng của chính mình nhưng ở chỗ khác thay vào cụ ạ, ko có khái niệm nối dây chằng
Nối lại là thay dây bị đứt để nối 2 đầu xương lại. E phẫu thuật thay dây chằng chéo trước ở BV Thể thao.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài 30t trở đi thì tập vừa sức là đc các cụ, đừng tập khắc nghiệt quá nếu ko thi đấu chuyên nghiệp. Có phải ai cũng là cr7 hay zlatan đâu.
30t còn khoẻ lắm, thoải mái đi cụ. Ngoài 40 thì cần cẩn trọng.

longkhau

Xe tải
Cụ thớt sức khoẻ tốt quá😁

em muốn hỏi thêm cụ chế độ ăn uống, bồi dưỡng có gì cần chú ý ko?

Han Riverside

Xe buýt
Em u40 , giờ chỉ có 1 món là đu xà . Ngày em đu 3 cử , người ngợm giờ cảm thấy ổn áp phết .:D

VT Entertainment

Xe buýt
Nếu k đá bóng thì cháu cả năm k chơi thể thao mất. Toàn gà đá bóng bằng mồm và bia nên vui mà cụ. Cơ quan cháu hay chia kèo theo tổ hoặc theo đội già đấu đội trẻ. Đợt nào nhiều thì 1 tuần 1 trận. Cháu là thủ môn hay đau tay với mông. Giờ tay cháu vẫn đau khi bắt tay đây.
Ôi em còn chẻ nắm "cháu" ạ :D xưng cháu thế em chả dám tiếp :))
Nói như bác thì em thấy nó phụ thuộc quá, hoặc chỉ là ngụy biện cho cái bệnh lười thôi :D Có khi mục đích chính của các bác đá bóng là lấy cớ nhậu nhẹt ý chứ :D
Như em thì mới chơi cái môn chạy bộ đc mấy năm, cũng có hội nhóm nhưng chủ yếu chạy 1 mình. Rảnh lúc nào xỏ giày chạy lúc đó. Ngày trc đi làm thì chạy tối, giờ thì chạy sáng, trời nắng trời mưa thích chơi được hết.

Vietex

Xe điện
Ôi em còn chẻ nắm "cháu" ạ :D xưng cháu thế em chả dám tiếp :))
Nói như bác thì em thấy nó phụ thuộc quá, hoặc chỉ là ngụy biện cho cái bệnh lười thôi :D Có khi mục đích chính của các bác đá bóng là lấy cớ nhậu nhẹt ý chứ :D
Như em thì mới chơi cái môn chạy bộ đc mấy năm, cũng có hội nhóm nhưng chủ yếu chạy 1 mình. Rảnh lúc nào xỏ giày chạy lúc đó. Ngày trc đi làm thì chạy tối, giờ thì chạy sáng, trời nắng trời mưa thích chơi được hết.
Bọn cháu chỉ đá nội bộ thôi, k giao lưu, trên 40 tới bọn mới ra trg. Đá xong thì đc 1 đi uống bia. Có thể thua trên sân nhưng nhất quyết phải thắng trên chầu bia. Đá bóng thua bị gáy cú lắm, mà chúng nó có sau khi đá xong đâu. Ngày hôm sau lại gáy, mấy hôm sau gáy tiếp, đầu trận sau vẫn gáy.

thangQ30

Xe máy
Sao nhiều cụ thích cái môn bóng đá thế nhỉ, em nghĩ môn này chỉ hợp cho thời trẻ thôi. Già dần, xương khớp yếu dần, chuyển sang đi bộ, chạy nhẹ, đạp xe, bơi lội... vừa thư giãn, tác dụng cũng chả kém môn nào.
Tuần rồi em lên Hàm Lợn chạy, gặp 1 mợ 5x tuổi và nhiều mợ 4x, đi bộ leo mấy lượt nhìn khỏe re, sắp tới lại chạy 42km VMM, thật là ngưỡng mộ
tuần rồi e cũng lên Hàm Lợn nhưng lại bơi, thấy các cụ chạy nhìn thích quá. Cuối tuần này e lại lên tiếp, đi bộ theo route của các cụ thôi, chứ chạy e ko lại các cụ đc

thangQ30

Xe máy
E đứt ddct+ sụn chêm ngoài do đá bóng,cũng vì đam mê đá 2 trận liên tiếp nên bị.E đã mổ đc 45 ngày rồi hiện tại đag tập ở nhà.Chân đã lấy lại khoảng 70% dù đi lại,còn hơi lấn cấn.
Sáng e đạp xem10-15km,đi bộ cát lún +bơi biển 25p.chiều đạp xe và tập với dây kháng lực.Chân e sau tg đã ổn hơn,cơ tứ đầu đùi cũng đã trở lại nhưng đam mê đã hết và chỉ mong trở lại làm người tử tế.
cụ khỏe đấy, chị bạn e cũng mới phẫu thuật dây chằng chéo, e ko biết rõ bệnh tình lắm, nhưng phải đi lại nhẹ nhàng và chỉ tập đạp chân sải nhẹ dưới bể thôi. Chứ ko đạp xe đc như cụ.
Cụ có góp ý giúp e một số bài tập nhanh phục hồi đc ko?

Supercub_90

Xe điện
Sao nhiều cụ thích cái môn bóng đá thế nhỉ, em nghĩ môn này chỉ hợp cho thời trẻ thôi. Già dần, xương khớp yếu dần, chuyển sang đi bộ, chạy nhẹ, đạp xe, bơi lội... vừa thư giãn, tác dụng cũng chả kém môn nào.
Tuần rồi em lên Hàm Lợn chạy, gặp 1 mợ 5x tuổi và nhiều mợ 4x, đi bộ leo mấy lượt nhìn khỏe re, sắp tới lại chạy 42km VMM, thật là ngưỡng mộ
Cũng ối cụ leo Gióng, Tam Đảo, Ba Vì ngã gãy chân tay khi đạp xe mà cụ. Em nghỉ đạp xe 5-6 năm nay do chả tham gia vào hội nhóm nào, cứ lủi thủi đạp ao tây và mấy cái cầu buổi tối dần cũng chán. Bóng em mới tham gia lại sau gần chục năm không chơi, cũng đã xác định là đá chừng mực, phù hợp lứa tuổi, nhờ thớt này mà thêm phần kiên định hơn. :D

Nook

Xe buýt
Mình rách sụn chêm + đứt dây chằng chéo trước . Mổ cách đây 2 năm giờ vẫn đá nhưng ko đá đối mà anh em chia đôi cho bớt tính ăn thua . Mình 46 . Ra sân chửi bậy cũng thấy vui roiif .

Xecutkit2008

Xe điện
Dạ tại hôm đó e đá liền 2 trận,căng quá nên e trận 2 e chỉ với lấy quả bóng mà dính luôn.
2 trận thì đúng là bác ham quá, em cũng ngoài 40 rồi, giờ chỉ chạy 1 hiệp hết sức thôi xong nghỉ ngơi. Mặc dù thừa sức đu hiệp nữa, có tuổi không ham hố quá tải bác nhé.

phucbonguyen

Xe điện
cụ khỏe đấy, chị bạn e cũng mới phẫu thuật dây chằng chéo, e ko biết rõ bệnh tình lắm, nhưng phải đi lại nhẹ nhàng và chỉ tập đạp chân sải nhẹ dưới bể thôi. Chứ ko đạp xe đc như cụ.
Cụ có góp ý giúp e một số bài tập nhanh phục hồi đc ko?
E chỉ tập với 5 dây kháng lực thôi,đạp xe,đi bộ và bơi.chỉ cần vậy nhưng tập cường độ cao lên mỗi ngày là đc cụ ạh.E cũng cứ từ từ chứ ko 1 phát ăn ngay đc

Bobbo

Xe điện
Bọn cháu chỉ đá nội bộ thôi, k giao lưu, trên 40 tới bọn mới ra trg. Đá xong thì đc 1 đi uống bia. Có thể thua trên sân nhưng nhất quyết phải thắng trên chầu bia. Đá bóng thua bị gáy cú lắm, mà chúng nó có sau khi đá xong đâu. Ngày hôm sau lại gáy, mấy hôm sau gáy tiếp, đầu trận sau vẫn gáy.
Cty cụ húng quá nhỉ. Y như cty em, chỉ khác nhau khoản đá bóng xong là về ko ham bia mà đi tăng 2, toàn về luôn sau khi đá xong. Cả năm em chỉ uống khoảng vài lần sau khi đá, mà cũng chỉ 2,3 cốc là dứt khoát về. Đầu 4 ko cố được.

Chỉnh sửa cuối:

VT Entertainment

Xe buýt
tuần rồi e cũng lên Hàm Lợn nhưng lại bơi, thấy các cụ chạy nhìn thích quá. Cuối tuần này e lại lên tiếp, đi bộ theo route của các cụ thôi, chứ chạy e ko lại các cụ đc
Lên đó chủ yếu đi bộ thôi cụ, đi cung pccc ấy, còn đội tập trail mới leo núi. Em lên đấy cũng chỉ vừa chạy vừa đi bộ thôi, ko cố quá làm gì :)
Cụ đi bộ xong bơi thì tuyệt ạ

VT Entertainment

Xe buýt
Cũng ối cụ leo Gióng, Tam Đảo, Ba Vì ngã gãy chân tay khi đạp xe mà cụ. Em nghỉ đạp xe 5-6 năm nay do chả tham gia vào hội nhóm nào, cứ lủi thủi đạp ao tây và mấy cái cầu buổi tối dần cũng chán. Bóng em mới tham gia lại sau gần chục năm không chơi, cũng đã xác định là đá chừng mực, phù hợp lứa tuổi, nhờ thớt này mà thêm phần kiên định hơn. :D
Đạp xe mà leo dốc đấy thì kinh rồi ạ :D ý em là chỉ đạp đường bình thường thôi chứ ko nên cố quá làm gì :)

hoanguyen38

Xe tải
Bạn em đá bóng bị bọn trẻ ham bóng nó húc vào ngực, tức ngực khó thở tưởng tèo. Đi khám lòi ra 1 đống bệnh. Giờ chuyển sang chạy bộ, k va chạm cho an toàn.

Vietex

Xe điện
Cty cụ húng quá nhỉ. Y như cty em, chỉ khác nhau khoản đá bóng xong là về ko ham bia mà đi tăng 2, toàn về luôn sau khi đá xong. Cả năm em chỉ uống khoảng vài lần sau khi đá, mà cũng chỉ 2,3 cốc là dứt khoát về. Đầu 4 ko cố được.
Công ty thg bạn em còn giao lưu chi nhánh HN với HD nữa cơ. Bọn em đá nội bộ vui vẻ thôi. Nhờ có vài ng tích cực hô hào nên anh em tham gia theo, cũng cơ số chả bao giờ đi. Em được vợ cho đi nên đi ngay. Dạo này máu đá chứ, chắc vẫn duy trì được thời gian sắp tới.

TSTA

Xe container
Em chơi bóng chuyền da, bị rách sụn chêm gối mặt trước 2/3; rách sụn chêm gối sau 1/3: BS bảo là bắt buộc phải nghỉ chơi, không cần phẫu thuật và uống thuốc thời gian đầu thôi. Giờ thì em không dám chơi môn gì nữa, chỉ đi bộ nhẹ nhàng thôi.
Biểu hiện nó như nào vậy cụ.