[Thảo luận] E bị xxx chỉ cạp nong

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
cụ ấy bị lập bb vì không sigal phải mặc dù đi thẳng, chứ có phải đi quá tốc độ đâu
Biển chữ Y ngã ba, cụ buộc phải xi nhan thôi. Nếu ngã rẽ trái là đường nhánh thì cụ mới cãi được.

pnew

Xe điện
Tình huống của e đây. Các cụ biết e bị lỗi gì k ạ
https://www.youtube.com/watch?v=fLWYId6eX5Y
E bị lỗi k xinhan phải, thế mới bực mình chứ. Đường chính mình đi, thực hiện nghiêm luât GTDB, luôn cho xe đi sát phần đường bên phải theo chiều đi của mình, quan sát biển báo tốc độ, vạch kẻ đường (có mũi tên đi thẳng và rẽ trái trên mặt đường, xe mình thì đi thẳng) Bao nhiêu lý lẽ mang ra để cãi, nhưng xxx vẫn cố tình lập bb. Qua vụ này, có cụ nào cao kiến thì mách e, e làm quả KN xem sao. Đàng nào mình cũng xác định là bị mất xèng rồi mà.
Sau khi trao đổi với một số người ở thị trấn này thì họ cho biết: ở đây nếu ko muốn bị xxx phạt, các xe tham gia giao thông thường xuyên đề phòng bằng cách luôn luôn bật xinhan bên phải, nhất là những đoạn đường cong trên khắp hành trình. Vì xxx ở khu vực này chuyên đi rình lỗi này. Vậy e có đôi lời cảnh báo để các cụ chú ý ko lại mất xèng.
Thực tế với mục tiêu là an toàn, theo các cụ chỗ này có cần phải xin nhan phải không? Theo em là có cần.
Còn theo luật nếu chỗ đó không phải giao nhau của hai đường cùng cấp (đường kia là đường cấp huyện, cấp xã) thì không phải xin nhan.

TaxiHN

Xe hơi
Trước em đi từ Thanh Thủy ra cũng bị xxx thịt lỗi ko si nhan. Bọn này bắt bựa vãi.

vancongnam

Xe tăng
Biển chữ Y và mũi tên trên đường cụ có nhìn thấy k ạ?

dungnguyen1001

Xe hơi
Em cũng từng bị kiểu này rồi.
Hồi chưa vào OF, em đi đoạn qua ngã ba An Tràng, Hải Phòng. Quốc lộ 10 cũ, đoạn này đường cong cong, có một lối rẽ trái,
em cũng bị bắt vào lỗi không xi nhan phải, đau quá nhưng không sao được, hồi đấy chưa vào OF nên còn gà, không biết cãi thế nào.
Cụ Bùi Công Chức đâu, hiện hồn lên giải ngố cho anh em đồng thời cũng để có chút cẩm nang mà tác chiến, không thể để lộng hành vậy được.
Cái ngã 3 an tràng thì như thế nào cụ: Cái nút này là đường đi thẳng từ phía Kiến an- tiên hội, có một cái nhánh bên trái về phía núi để tạo thành ngã 3
Vậy nếu Đi từ phía kiến an về tiên hội nếu đi thằng thì cũng phải xi nhan phải ah cụ.

Lungcu

Xe điện
E bị lỗi k xinhan phải, thế mới bực mình chứ. Đường chính mình đi, thực hiện nghiêm luât GTDB, luôn cho xe đi sát phần đường bên phải theo chiều đi của mình, quan sát biển báo tốc độ, vạch kẻ đường (có mũi tên đi thẳng và rẽ trái trên mặt đường, xe mình thì đi thẳng) Bao nhiêu lý lẽ mang ra để cãi, nhưng xxx vẫn cố tình lập bb. Qua vụ này, có cụ nào cao kiến thì mách e, e làm quả KN xem sao. Đàng nào mình cũng xác định là bị mất xèng rồi mà.
Sau khi trao đổi với một số người ở thị trấn này thì họ cho biết: ở đây nếu ko muốn bị xxx phạt, các xe tham gia giao thông thường xuyên đề phòng bằng cách luôn luôn bật xinhan bên phải, nhất là những đoạn đường cong trên khắp hành trình. Vì xxx ở khu vực này chuyên đi rình lỗi này. Vậy e có đôi lời cảnh báo để các cụ chú ý ko lại mất xèng.
Cụ phải nói rõ đoan đường trên là quốc lộ hay tỉnh lộ , liên huyện ?
đoan ngã 3 kia thì rẽ đi đâu , thì mới Tv chính xác được

andybu

Xe tải
Trời ơi! Cụ chủ có bằng chứng cãi lại rồi kìa ;))
Tại 22s cụ nhìn cái vạch chỉ đường của làn ngược lại, có 2 hướng đi: 1 là rẽ phải, 2 là đi thẳng :)) Vin vào đó mà cãi chứ nhỉ :)
Cụ chủ đi không sai luật 1 chút nào luôn :))

mopmi

Xe tăng
Biển chữ Y và mũi tên trên đường cụ có nhìn thấy k ạ?
Dạ e có nhìn thấy. Biển chữ Y và mũi tên dưới đường chỉ hướng xe đi thẳng và rẽ trái. Thực ra đây là đoạn đường cong, xe e đi trên đường chính. E đã xác định là nộp phạt và mất thời gian cho viêvj này.

mopmi

Xe tăng
Trời ơi! Cụ chủ có bằng chứng cãi lại rồi kìa ;))
Tại 22s cụ nhìn cái vạch chỉ đường của làn ngược lại, có 2 hướng đi: 1 là rẽ phải, 2 là đi thẳng :)) Vin vào đó mà cãi chứ nhỉ :)
Cụ chủ đi không sai luật 1 chút nào luôn :))
Có cãi đc ko cụ, khi quay lại để xem hình ảnh, cam của xe e cũng đã ghi đc mũi tên này, nhưng nó lại có cái biển báo ngã ba cụ ah.

mopmi

Xe tăng
Cụ phải nói rõ đoan đường trên là quốc lộ hay tỉnh lộ , liên huyện ?
đoan ngã 3 kia thì rẽ đi đâu , thì mới Tv chính xác được
Đường e đi là đường tỉnh lộ, từ TX Phú Thọ đi huyện Thanh ba. chỗ đó là ngã ba Sen xã Ninh Dân.

Ocean-Bank

Xe hơi
Chắc xx vịn lỗi này...

mrlinhbg

Xe tải
các cụ cứ đúng với sai thế làm loàn hết cả lên. em tóm lại này, chỗ ngã 3 nào có biển báo chữ Y này bắt buộc phải xi nhan nhé. k bị tóm thì thôi chứ nếu bị tóm vì lỗi đó em đố các cụ cãi đc.

Hạ vàng

Xe container
Em đi QL38 đoạn giáp gianh Hải Dương và Bắc Ninh đường bị lún, tạo thành rãnh sâu. Khi đi qua đoạn này phải đánh lái tránh sang bên trái. Cách đấy 200 là chốt xxx chuyên bắt lỗi chuyển làn không xi nhan ở chỗ tránh sang trái đó.
Em thì chưa bị nhưng chứng kiến nhiều xe bị dính cước.
Mặc dù xxx bắt đúng nhưng cứ thấy bẩn thế nào ý. :((

cracking

Xe buýt
Theo em, XXX có thể vịn theo cái biển "2 hướng kia" để nói rằng đến đấy chắc chắn phải chuyển hướng, ko phải thì là trái. Nhưng mũi tên lại nói rằng đến đấy sẽ đi thẳng hoặc là trái.

Em xin được đóng góp ý kiến thế này.

Về cái biển 414 kia
Biển số 414(a,b,c,d) "Chỉ hướng đường"
a) Ở tất cả các đường giao nhau, phải đặt biển số 414(a,b,c,d) "Chỉ hướng đường" để chỉ dẫn hướng đường đến các địa danh, khu dân cư. Trên biển cần chỉ dẫn cả số hiệu (tên) đường và cự ly

Như vậy cái biển mà cụ chủ gặp phải là nó chỉ theo 2 hướng.
Mà theo NĐ171
Chuyển hướng không giảm tốc độ hoặc không có tín hiệu báo hướng rẽ
Thì cụ chủ đã chuyển hướng mà ko signal. Vậy theo em xxx đã làm đúng.

Tuy nhiên theo cái mũi tên thì cụ chủ lại không chuyển hướng. Vậy nhưng mà theo thứ tự ưu tiên trong QC 41 thì biển báo lại có hiệu lực > vạch kẻ đường. Vậy nên theo em là xxx vẫn phạt đúng. (Còn cái chuyện biển chỉ dẫn không có tác dụng phạt thì em chịu nhé).

Cụ chủ có kiến nghị thì cứ bám vào vạch kẻ đường mà kiến nghị. Mong sớm nhận tin của cụ.

merrymenvn

Xe hơi
Sao các cụ cứ bảo lỗi ko xi nhan nhỉ. Cái biển chỉ dẫn nó chỉ xác định đc có 2 hướng, nó là biển chỉ dẫn nên ko bắt buộc tuân theo. Quan trọng nhất là cái vạch kẻ đường có 2 hướng là đi thẳng và rẽ trái. Cụ chủ đi thẳng sao phải xi nhan. Em nghĩ cụ chủ nên tìm hiểu thủ tục rồi làm cái đơn khiếu nại.

vietpq75hanes

Xe container
Bắt lỗi này thi xxx đã đúng, có biển báo ngã 3, bác rẽ phải mà hẻm có xi nhan, đoạn này E đã từng đi và bựt xi sau khi vào cua một tý, xxx định ra bắt thì thấy xe em vẫn đang xi nhan nên lại thụt vào, hú vía.