E cần tìm cụ đã sửa mô tơ gương xe Honda Civic.

fukada_kyoko

Xe máy
E cũng không có ý định sửa ở ngoài, tạm thời dùng gập bằng cơm (may là gương bên lái nên cũng tiện)
Cụ không ra chợ Giời thì còn đường vào hãng thôi. Vào hãng thì bị chém khoảng 4 hoặc 5 lần số tiền ở Chợ Giời.... Chất lượng thì khỏi nói. Em nhà Cụ mới thì hẵng vào hãng, còn em nó già rồi thì ra chợ giời làm bạn với mấy thằng này thì cũng dùng tạm. Thế kỷ 21 ai lại gặp gương bằng cơm...:D

fukada_kyoko

Xe máy

VRX400

Xe tải
Thay mô tơ gương đơn giản và rẻ. Xe Civic thì càng sẵn đề thay. Mấy hôm trước có cụ mang xe Prado đến cũng bị lỗi motor gương mà nó báo 12 triệu thay cả củ. Đến chỗ em chỉ hơn triệu lại chạy như mới :D. Mà chưa chắc xe bạn cụ đã phải thay motor đâu :)
Cụ cứ bảo ông bạn đến chỗ em giao lưu, còn riêng gương này thì nhanh không.
Em cũng bị bệnh giống cụ chủ: bấm gập gương thì bên phụ gập vèo vèo (gương em mới thay trong hãng: bảo hiểm chịu ợ). Còn bên lái nhích 1 tí rồi đứng im (gương này thì vẫn nguyên bản của xe từ đầu chưa tháo bao giờ), em phải hỗ trợ thêm lực thì nó mới đi được tiếp.Lúc mở cũng thế ạ. Lúc trời nắng ráo thì được hết nhưng tốc độ mở chậm hơn bên kia. Em đang nghiệm là có khi motor bẩn nên nó gây kẹt. Cụ có xử được vụ này cho em không?

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Em cũng bị bệnh giống cụ chủ: bấm gập gương thì bên phụ gập vèo vèo (gương em mới thay trong hãng: bảo hiểm chịu ợ). Còn bên lái nhích 1 tí rồi đứng im (gương này thì vẫn nguyên bản của xe từ đầu chưa tháo bao giờ), em phải hỗ trợ thêm lực thì nó mới đi được tiếp.Lúc mở cũng thế ạ. Lúc trời nắng ráo thì được hết nhưng tốc độ mở chậm hơn bên kia. Em đang nghiệm là có khi motor bẩn nên nó gây kẹt. Cụ có xử được vụ này cho em không?
Bệnh này như cụ mô tả thì có khả năng ko nghiêm trọng lắm. Chỉ cần tháo ra, bảo dưỡng và xử lý lý do kẹt... Để lâu thì toi motor lại phải thay ạ :)

sangoto

Xe tải
Trước đây E đã được biết có cụ thay ruột mô tơ của gương Honda Civic, nay ông bạn có xe cũng bị hỏng mô tơ (gương quay không dứt khoát và bị dừng giữa chừng-gương phía bên lái). Vì E không nhớ đọc ở mục nào, nên mong muốn tìm lại cụ đã sửa thay ruột mô tơ của củ gương để học hỏi kinh nghiệm và tìm địa chỉ để làm phúc cho ông bạn, mong được hồi đáp từ các cụ ạ. Trân trọng!
nếu bác chủ có nhu cầu alo em (0963005 hai ba bốn). bên em để giá cạnh tranh cho cụ

andytran171

Xe hơi
Trước đây E đã được biết có cụ thay ruột mô tơ của gương Honda Civic, nay ông bạn có xe cũng bị hỏng mô tơ (gương quay không dứt khoát và bị dừng giữa chừng-gương phía bên lái). Vì E không nhớ đọc ở mục nào, nên mong muốn tìm lại cụ đã sửa thay ruột mô tơ của củ gương để học hỏi kinh nghiệm và tìm địa chỉ để làm phúc cho ông bạn, mong được hồi đáp từ các cụ ạ. Trân trọng!
Bác cứ mang ra Đỗ Ngọc Du sửa nhé đơn giản lắm.
em bị xe máy đi chèn vượt đèn đỏ táng gẫy ngược cả củ gương, rơi cả mặt gương + ốp ra đất. Lắp lại rồi củ gương không cụp được vào nữa em mang đi sửa hết 300k lại quay vèo vèo.

mittobin

Xe máy
Bệnh này như cụ mô tả thì có khả năng ko nghiêm trọng lắm. Chỉ cần tháo ra, bảo dưỡng và xử lý lý do kẹt... Để lâu thì toi motor lại phải thay ạ :)
Em đi xe CRV cũng bị gương bên lái khi ấn nút mở hoặc đóng thì đều bị hiện tượng mô tơ không dừng lại mà vẫn kêu lạch cạch, phải dùng tay kéo nhẹ vào thì mới hết. Guơng bên phụ vẫn đóng mở bình thường. Cụ tư vấn cách xử lý để hôm nào em tranh thủ qua cụ.

Muon_biet

Xe cút kít
Em đi xe CRV cũng bị gương bên lái khi ấn nút mở hoặc đóng thì đều bị hiện tượng mô tơ không dừng lại mà vẫn kêu lạch cạch, phải dùng tay kéo nhẹ vào thì mới hết. Guơng bên phụ vẫn đóng mở bình thường. Cụ tư vấn cách xử lý để hôm nào em tranh thủ qua cụ.
Khả năng nứt bánh răng nhựa giống của xe E.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Tức là gương vẫn gập hết hành trình hay là kêu lạch cạch ngay từ đầu hả cụ?
Nếu trường hợp đầu thì là xấu nhất, mạch gập đang bị chập. Cụ thật hạn chế gập vào (tránh tổn thất đến hệ thống điện).
Củ gập của CRV và Civic giống nhau, hàng Honda giá 1 triệu cả công cán ạ.

mittobin

Xe máy
Tức là gương vẫn gập hết hành trình hay là kêu lạch cạch ngay từ đầu hả cụ?
Nếu trường hợp đầu thì là xấu nhất, mạch gập đang bị chập. Cụ thật hạn chế gập vào (tránh tổn thất đến hệ thống điện).
Củ gập của CRV và Civic giống nhau, hàng Honda giá 1 triệu cả công cán ạ.
Cảm ơn cụ, em sẽ cố gắng gặp cụ sớm. Không biết sửa có mất nhiều thời gian không hả cụ?

kiemtrapc

Xe buýt
Khả năng nứt bánh răng nhựa giống của xe E.
Ô la la! Xe em bệnh hệt xe cụ Muon_biet và em cũng dự là gẫy mất 1 răng bánh xe vì cứ đi 1 thời gian bình thường lại có 1 thời gian ngắn ko cụp được gương bên lái, phải bật đi bật lại công tắc và lay lay gương nữa! [-([-([-(( Sau lần em bị mụ nhôm đồng sắt vụn va vào gương theo chiều ngược lại kêu cạch 1 cái). Không hiểu cụ sửa ở đâu và bao xèng vậy?

Chỉnh sửa cuối:

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Cảm ơn cụ, em sẽ cố gắng gặp cụ sớm. Không biết sửa có mất nhiều thời gian không hả cụ?
Cũng hi vọng trường hợp của cụ bị nhẹ. Dù trường hợp nào thì cụ chờ lấy xe đi ngay được thôi ạ.

vuductai

Xe tải
- Ô, xloi lâu quá mới vào diễn đàn, và đọc yêu cầu này, chắc là muộn nhưng hi vọng giúp người khác, chính tôi đã phải thay ruột mô tơ gương đây (cũng là gương chiếu hậu bên lái civic), nó hỏng, kẹt cứng không động đậy, hi, gặp chú ga ra nhiệt tình, bổ ruột ra, lấy một lõi mô tơ cũ - hình như của vios - chế lắp vào, đơn giản, thiệt hại có 250k (trước đó bọn khác bắt thay cả củ, đắt kinh - xe mình xe cũ, ko tội gì, mà nói thật dùng nửa năm nay rồi, vẫn nuột nhé. (bác ở đâu không biết, em ở Kim Thành - Hải Dương, ga ra cùng quê)

Muon_biet

Xe cút kít
- Cái gì cũng bắt thay cả cụm thì chít, em thấy cơ bản nó cũng đơn giản, hỏng đâu sửa đấy chứ nhỉ?
Trong hãng không bao giờ sửa, mà chỉ có thay thôi và thay cả cụm luôn.

HonDaPartNow

[Tịch thu bằng lái]
bác có nhu cầu alo em. bên em có sẵn mô tơ gương giá hợp lý cho bác ạ. bác có nhu cầu alo em.098 7777 39hai

civic 1.80 at

Xe buýt
400k/cái hàng hãng tháo gương vỡ, tai nạn ra .

hiepduong0811

Xe hơi
Em cần đôi gương Civic 2.0, cụ nào có thanh lý alo em. 0912 863 996