[Funland] e-Commerce website bán hàng tối ưu nhất

sirius6688

Xe điện
Hiện tại trong lĩnh vực bán hàng các cụ đã trải nghiệm có nhiều e-Commerce khá tốt, cụ nào dùng trong những cái e nêu ở dưới có thể tổng hợp điểm mạnh của từng thằng được ko ạ
OpenCart
PrestaShop
AbanteCart
WHMCS
Magento
osCommerce
Zen Cart
TheHostingTool
Loaded 7
TomatoCart
BoxBilling
Avactis
Quick.Cart
LiteCart
CubeCart
AlegroCart
phpCOIN
Axis
Open Source Point of Sale
Zeuscart
Blesta
Open eShop
CS-Cart
ClientExec

jipcao

Xe hơi
Em dùng Magento cụ ah, e dùng mỗi cái này nên chẳng so sánh được với cái nào cả. Cụ hỏi cái này hơi khó vì trừ các coder ra thì chả mấy ai biết mấy cái này là gì đâu.

s0s82

Xe tải
Ở bển các opensource hay dùng là Drupal, Wordpress, Joomla, Magento
Trong đó Magento được dùng chủ yếu cho e-commerce thằng này nếu nói về chức năng thì là đỉnh tuy nhiên có nhược điểm là chạy chậm (cần phải có server cấu hình tốt), tùy biến mở rộng các chức năng khác thì hơi vật.

Joomla thì có nhiều extension để làm e-commerce trong đó có thằng hay dùng nhất là VirtualMart (VM). Nếu so về tính năng thì VM không thể = Magento nhưng vẫn chạy được ecommerce hoàn chình. Ưu điểm của Joomla là tùy biến tốt.

Còn 2 thằng còn lại chỉ yếu bên bển dùng để dưng site bình thường.

thienpx

Xe buýt
Website
www.thuphanshop.com
em vote cho Joomla .
Cách đây khoảng 5 năm, em với 1 thằng làm 1 cái site bằng joomla với giao diện vẽ bằng shop và CP viết = php vẫn chém đc 12 củ :D
Thằng em em contact với cụ Sirius chưa ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

chuotdong

Xe điện
Ở bển các opensource hay dùng là Drupal, Wordpress, Joomla, Magento
Trong đó Magento được dùng chủ yếu cho e-commerce thằng này nếu nói về chức năng thì là đỉnh tuy nhiên có nhược điểm là chạy chậm (cần phải có server cấu hình tốt), tùy biến mở rộng các chức năng khác thì hơi vật.

Joomla thì có nhiều extension để làm e-commerce trong đó có thằng hay dùng nhất là VirtualMart (VM). Nếu so về tính năng thì VM không thể = Magento nhưng vẫn chạy được ecommerce hoàn chình. Ưu điểm của Joomla là tùy biến tốt.

Còn 2 thằng còn lại chỉ yếu bên bển dùng để dưng site bình thường.
Ở bển không hay dùng OpenCart hở cụ ? Nó có nhược điểm gì

laptop88.vn

Xe buýt
Hiện tại trong lĩnh vực bán hàng các cụ đã trải nghiệm có nhiều e-Commerce khá tốt, cụ nào dùng trong những cái e nêu ở dưới có thể tổng hợp điểm mạnh của từng thằng được ko ạ
OpenCart
PrestaShop
AbanteCart
WHMCS
Magento
osCommerce
Zen Cart
TheHostingTool
Loaded 7
TomatoCart
BoxBilling
Avactis
Quick.Cart
LiteCart
CubeCart
AlegroCart
phpCOIN
Axis
Open Source Point of Sale
Zeuscart
Blesta
Open eShop
CS-Cart
ClientExec
Chả hiểu cái đống này là cái gì nuôn
Đã kí hợp đồng xong với phò Tếch chưa Lam? :D

s0s82

Xe tải
Ở bển không hay dùng OpenCart hở cụ ? Nó có nhược điểm gì
Em thì em không dùng nên em cũng không biết. Nhưng mà thường thì em thấy khách chỉ hay dùng Joomla và Magento. Thi thoảng có Wordpress và Drupal thôi. Ngay kể cả các dịch vụ hỗ trợ thì cũng hay tập trung mấy cho mấy thằng này. Bản thân thằng OpenCart theo em được biết thì nó có cả extension cho Joomla. Cơ mà nếu dùng cho Joomla bọn em hay dùng VM thôi.

sirius6688

Xe điện
em vote cho Joomla .
Cách đây khoảng 5 năm, em với 1 thằng làm 1 cái site bằng joomla với giao diện vẽ bằng shop và CP viết = php vẫn chém đc 12 củ :D
Thằng em em contact với cụ Sirius chưa ạ ?
chưa thấy gì cụ ạ

sirius6688

Xe điện
Chả hiểu cái đống này là cái gì nuôn
Đã kí hợp đồng xong với phò Tếch chưa Lam? :D
tất cả những thằng trên nó giống cái Hurastore mà anh đang sử dụng, nhưng nó ở nước ngoài, còn của bên e do người Việt mình làm nên:D

sirius6688

Xe điện
Em thì em không dùng nên em cũng không biết. Nhưng mà thường thì em thấy khách chỉ hay dùng Joomla và Magento. Thi thoảng có Wordpress và Drupal thôi. Ngay kể cả các dịch vụ hỗ trợ thì cũng hay tập trung mấy cho mấy thằng này. Bản thân thằng OpenCart theo em được biết thì nó có cả extension cho Joomla. Cơ mà nếu dùng cho Joomla bọn em hay dùng VM thôi.
cụ trải nghiệm cũng nhiều nhỉ, em thấy mỗi thằng có 1 điểm mạnh riêng, cho nhiều người vọc vạch

bangkc

Xe đạp
Website
kieubang.com
Luôn luôn là Prestashop :D Lựa chọn dùng em nó 3 năm nay rồi và càng ngày càng yêu :D

s0s82

Xe tải
cụ trải nghiệm cũng nhiều nhỉ, em thấy mỗi thằng có 1 điểm mạnh riêng, cho nhiều người vọc vạch
Em làm chủ yếu cho thị trường Châu Âu cụ ạ nên cũng tiếp xúc một chút.

spartacus199

Xe hơi
Em đang ngâm cứu opencart, hầu hết bọn này có nhược điểm là phần mở rộng quản lý bán hàng tệ quá, làm site bán hàng đơn thuần thì ok ko vấn đề, nhưng dính tới quản lý kho, hàng tồn, quản lý bán hàng, lập báo cáo thì chả đâu vào đâu cả. Cụ nào tích hợp được cả phần mềm quản lý bán hàng vào site bán hàng được luôn thì ngon quá.

s0s82

Xe tải
Em đang ngâm cứu opencart, hầu hết bọn này có nhược điểm là phần mở rộng quản lý bán hàng tệ quá, làm site bán hàng đơn thuần thì ok ko vấn đề, nhưng dính tới quản lý kho, hàng tồn, quản lý bán hàng, lập báo cáo thì chả đâu vào đâu cả. Cụ nào tích hợp được cả phần mềm quản lý bán hàng vào site bán hàng được luôn thì ngon quá.
Chính vì thế mà bọn em hay dùng Joomla để làm cụ ạ. Thằng này chế độ tùy biến, chỉnh sửa và phát triển mới cao.

sirius6688

Xe điện
cái này bên e làm 2 năm nay rồi cụ ạ

spartacus199

Xe hơi
cái này bên e làm 2 năm nay rồi cụ ạ
lúc nào tiện cụ cho em xem qua cái demo được không? nếu đáp ứng đủ yêu cầu của em thì e sẽ ủng hộ, vì em xem qua cả của mấy thằng nước ngoài thỉ chưa thấy ưng ý với thẳng nào cả. phần quản lý bán hàng của cụ chạy trên thằng nào? joomla, opencart...?

sirius6688

Xe điện
lúc nào tiện cụ cho em xem qua cái demo được không? nếu đáp ứng đủ yêu cầu của em thì e sẽ ủng hộ, vì em xem qua cả của mấy thằng nước ngoài thỉ chưa thấy ưng ý với thẳng nào cả. phần quản lý bán hàng của cụ chạy trên thằng nào? joomla, opencart...?
Của bên e tự code nên có thể đồng bộ dữ liệu với tất cả các phần mềm quản lý của các nhà cung cấp khác như fpt, misa, hosco chứ ko phụ thuộc vào mấy thằng trên cụ ạ. Bên e đã đồng bộ cho 1 cụ trên đây hơn 1 năm rồi: http://ima.vn/