E đang lăn tăn giữa CX5 2.5 và GLK 2010 theo cao kiến các cụ thì thế nào ạ!

buihai

Xe buýt
Em thấy xe lứot thì còn đáng cân nhắc chứ xe chạy 5 năm thì cũng là 1 lần bảo dưỡng lớn rồi trong khi mua xe mới yên tâm chạy 5 năm ko hỏng hóc gì.

matel

Xe tải
e đội ơn cụ!nhưng có vẻ cách âm của glk chắc ổn hơn cụ nhỉ!
E mới đi thử CX5 2015 thì thấy ồn hơn GLK nhiều, máy ì. Nghe sale nói 2016 máy bốc hơn nhưng chưa có xe để thử.

Cụ ít thời gian chăm xe thì nên chọn CX5 mới, đi mấy năm không phải nghĩ gì.
Cụ có thời gian chăm xe & yêu merc thì chọn GLK cũ, chọn cẩn thận để được xe ngon. GLK khá lành trong dòng merc. Sửa chữa nên ra gara ngoài.

GLK thì e thích từ 2013 trở lên vì có một số thay đổi hay hơn đời trước. Giá đời này cao hơn CX5 mua mới.

Còn 1 vấn đề nữa là đi Merc rồi khó đi xe khác lắm nên tốt nhất là cứ CX5 mới mà chọn cụ ạ. Kiếm $ mua hẳn GLC cho máu :)

E mới đi thử CX5 2015 thì thấy ồn hơn GLK nhiều, máy ì. Nghe sale nói 2016 máy bốc hơn nhưng chưa có xe để thử.

Cụ ít thời gian chăm xe thì nên chọn CX5 mới, đi mấy năm không phải nghĩ gì.
Cụ có thời gian chăm xe & yêu merc thì chọn GLK cũ, chọn cẩn thận để được xe ngon. GLK khá lành trong dòng merc. Sửa chữa nên ra gara ngoài.

GLK thì e thích từ 2013 trở lên vì có một số thay đổi hay hơn đời trước. Giá đời này cao hơn CX5 mua mới.

Còn 1 vấn đề nữa là đi Merc rồi khó đi xe khác lắm nên tốt nhất là cứ CX5 mới mà chọn cụ ạ. Kiếm $ mua hẳn GLC cho máu :)
e cảm ơn cụ!CX5 2015 e cũng thử rồi!cách âm kém quá!ko dc như mong đợi!ko biết bản 2016 thế nào ợ!mà đi tìm glk dc e ngon thì cũng gian nan cụ ạ!

Em thấy xe lứot thì còn đáng cân nhắc chứ xe chạy 5 năm thì cũng là 1 lần bảo dưỡng lớn rồi trong khi mua xe mới yên tâm chạy 5 năm ko hỏng hóc gì.
vậy đa số các cụ vẫn nghiêng về phá trinh roài!e đa tạ cụ!

Audi.com

Xe hơi
Mua xe cũ làm gì xe mới cho lành cụ a!

Audi.com

Xe hơi
Nếu làm cả 2 thì để cái tiền làm cả 2 mà mua Q7 2016 cho rồi. Chọn làm quái gì nữa

Audi.com

Xe hơi
Cụ thấy đúng không a?;;)

Yaml8290

Xe tải
mong các cụ chỉ dáo cho e với ạ!
E khuyên cụ cứ xe mới mà đi cho nó lành cụ àh chứ cụ bỏ cả tỷ ra lại đi rước 1 cái xe cũ đã sử dụng 5 năm về làm gì, cá nhân e nghĩ dù hãng nào đi nữa nhưng sau 5 năm là xe bắt đầu có những hỏng hóc phải sửa chữa thay thế rồi mà nhắc đến Mec e nói thật chi phí nuôi nó 5 năm đầu thì bt chứ sau 5 năm thì mỗi lần nó ốm vặt thôi cũng đã mệt mỏi rồi cụ àh. Mình mua xe là để nó phục vụ mình mà cụ chứ mua về mà hầu nó thì quá tội cụ àh!

E khuyên cụ cứ xe mới mà đi cho nó lành cụ àh chứ cụ bỏ cả tỷ ra lại đi rước 1 cái xe cũ đã sử dụng 5 năm về làm gì, cá nhân e nghĩ dù hãng nào đi nữa nhưng sau 5 năm là xe bắt đầu có những hỏng hóc phải sửa chữa thay thế rồi mà nhắc đến Mec e nói thật chi phí nuôi nó 5 năm đầu thì bt chứ sau 5 năm thì mỗi lần nó ốm vặt thôi cũng đã mệt mỏi rồi cụ àh. Mình mua xe là để nó phục vụ mình mà cụ chứ mua về mà hầu nó thì quá tội cụ àh!
e cảm ơn ý kiến chân tình của cụ nha!

Yaml8290

Xe tải

e cảm ơn ý kiến chân tình của cụ nha!
Có gì đâu cụ trước e cũng giống cụ phân vân giữa CX5 với Volkswagen Tiguan mãi cụ àh. Con Tiguan mới cả đăng ký vào hơn tỷ rưỡi cố quá thì mệt mà bị cắt hết óp sừn nên e lăn tăn giữa con đời 2011 nhập khẩu óp sừn ngon hơn nhiều cũng gần bằng giá của CX5 mới cả đăng ký nhưng cuối cùng e lấy CX5 cụ àh và hiện tại e hài lòng với quyết định của mình (dù hơi ồn đúng như cụ nói chắc là tại mâm 19 lốp mỏng nên nó vậy) e tiện khoe cụ xe e mới lấy hôm 18/01 này thôi àh.

Có gì đâu cụ trước e cũng giống cụ phân vân giữa CX5 với Volkswagen Tiguan mãi cụ àh. Con Tiguan mới cả đăng ký vào hơn tỷ rưỡi cố quá thì mệt mà bị cắt hết óp sừn nên e lăn tăn giữa con đời 2011 nhập khẩu óp sừn ngon hơn nhiều cũng gần bằng giá của CX5 mới cả đăng ký nhưng cuối cùng e lấy CX5 cụ àh và hiện tại e hài lòng với quyết định của mình (dù hơi ồn đúng như cụ nói chắc là tại mâm 19 lốp mỏng nên nó vậy) e tiện khoe cụ xe e mới lấy hôm 18/01 này thôi àh.
nói thật với cụ là e cũng đau hết cả đầu vì chọn xe!chỉ duy nhất 1 điều e lăn tăn với e CX5 là đi cảm thấy ồn thôi!còn mọi thứ của e nó thì ok!ko biết cụ có làm trống ồn ko?và hiệu quả ra sao nữa cụ ạ!

Yaml8290

Xe tải
nói thật với cụ là e cũng đau hết cả đầu vì chọn xe!chỉ duy nhất 1 điều e lăn tăn với e CX5 là đi cảm thấy ồn thôi!còn mọi thứ của e nó thì ok!ko biết cụ có làm trống ồn ko?và hiệu quả ra sao nữa cụ ạ!
E ko làm chống ồn cụ àh mà học cách sống chung với nó thôi ví dụ như nghe nhạc còn lúc e ko bật nhạc e để yên thực chất cái tiếng ồn đấy là do lốp nó bám đường dội vào cảm giác như xe thể thao ấy cụ àh phấn khích lắm (chắc tại do e hài lòng về sự lựa chọn của mình nên chẳng thấy nó chán ở điểm nào cả hihi) còn theo cá nhân e thì nếu làm chống ồn mà hiểu quả hơn hẳn thì chắc hãng họ cũng làm ngay để cho sản phẩm nó tốt hơn vì giá có đáng là bao đâu nhất là lại làm trên dây chuyền thì giá thành còn rẻ nữa đúng ko cụ nên e thật lòng khuyên cụ đừng làm cái xe cứ để nguyên bản mà đi là đẹp nhất thích thì lắp mấy thứ đồ trang trí thêm cho đẹp ( như xe e mua được tặng giá nóc, chụp 2 ống xả, ốp chống chầy bậc cửa với cốp sau, bệ bước chân, ốp bàn đạp chân phanh chân ga với mấy thứ linh tinh nữa ) cụ àh. Cụ mua bản mới Facelit là xe mới nên ko được tặng mấy thứ đấy đâu hình như có mỗi chụp 2 ống xả thôi (e biết vì hôm xe mới về e cũng phi ra ngay showroom để nghía e nó thực lòng mà nói bản mới đẹp thật e cứ nghĩ còn lâu mới ra nên nôn nóng mua đi Tết ai ngờ mua xong được nửa tháng có bản mới)

thanhphamthai

Xe đạp
bằng tiền CX5 có khi cụ phải tìm được GLK 2012 2013 chứ nhỉ??