E đang lăn tăn giữa CX5 2.5 và GLK 2010 theo cao kiến các cụ thì thế nào ạ!

E ko làm chống ồn cụ àh mà học cách sống chung với nó thôi ví dụ như nghe nhạc còn lúc e ko bật nhạc e để yên thực chất cái tiếng ồn đấy là do lốp nó bám đường dội vào cảm giác như xe thể thao ấy cụ àh phấn khích lắm (chắc tại do e hài lòng về sự lựa chọn của mình nên chẳng thấy nó chán ở điểm nào cả hihi) còn theo cá nhân e thì nếu làm chống ồn mà hiểu quả hơn hẳn thì chắc hãng họ cũng làm ngay để cho sản phẩm nó tốt hơn vì giá có đáng là bao đâu nhất là lại làm trên dây chuyền thì giá thành còn rẻ nữa đúng ko cụ nên e thật lòng khuyên cụ đừng làm cái xe cứ để nguyên bản mà đi là đẹp nhất thích thì lắp mấy thứ đồ trang trí thêm cho đẹp ( như xe e mua được tặng giá nóc, chụp 2 ống xả, ốp chống chầy bậc cửa với cốp sau, bệ bước chân, ốp bàn đạp chân phanh chân ga với mấy thứ linh tinh nữa ) cụ àh. Cụ mua bản mới Facelit là xe mới nên ko được tặng mấy thứ đấy đâu hình như có mỗi chụp 2 ống xả thôi (e biết vì hôm xe mới về e cũng phi ra ngay showroom để nghía e nó thực lòng mà nói bản mới đẹp thật e cứ nghĩ còn lâu mới ra nên nôn nóng mua đi Tết ai ngờ mua xong được nửa tháng có bản mới)
vậy thì e sẽ nghiêng về phương án của cụ cho nó lành!âm thanh nghe có ổn ko cụ?có phải độ thêm cục bass ko cụ?tính e cũng thích độ đẽo!

capu

Xe tải
Cụ yêu xe như con. Thì con nào chả là con.
Em đang dùng E200 2008 và CX5. Cụ vào box CX5 club thì hiển nhiên sẽ chọn CX5.
Nếu cụ rất bận thì nên mua CX5, còn nếu có chút thời gian thì em thích phương án GLK hơn, nhưng chắc chắn GLK sẽ tốn kém hơn CX5 đó cụ.

Yaml8290

Xe tải
vậy thì e sẽ nghiêng về phương án của cụ cho nó lành!âm thanh nghe có ổn ko cụ?có phải độ thêm cục bass ko cụ?tính e cũng thích độ đẽo!
Vâng cụ âm thanh của e nó nghe cũng được vì dù sao Bose cũng là 1 thương hiệu có tiếng trên thế giới mà cụ. Còn nếu cụ thích độ thêm cục Bass cũng được như vậy thì ok quá rồi còn với e thì đủ rồi vì e nó có 9 loa Bose rồi cụ àh

hung.ussh

Xe tải
E khuyên cụ cứ xe mới mà đi cho nó lành cụ àh chứ cụ bỏ cả tỷ ra lại đi rước 1 cái xe cũ đã sử dụng 5 năm về làm gì, cá nhân e nghĩ dù hãng nào đi nữa nhưng sau 5 năm là xe bắt đầu có những hỏng hóc phải sửa chữa thay thế rồi mà nhắc đến Mec e nói thật chi phí nuôi nó 5 năm đầu thì bt chứ sau 5 năm thì mỗi lần nó ốm vặt thôi cũng đã mệt mỏi rồi cụ àh. Mình mua xe là để nó phục vụ mình mà cụ chứ mua về mà hầu nó thì quá tội cụ àh!
Em không nghĩ như cụ. Nếu sau 5 năm mà mer như cụ nói thì e nghĩ mer không thể có được đẳng cấp như đang có.

Yaml8290

Xe tải
Em không nghĩ như cụ. Nếu sau 5 năm mà mer như cụ nói thì e nghĩ mer không thể có được đẳng cấp như đang có.
Dạ vâng cụ e ko có ý dìm hàng hay chê trách gì Mer cả vì ba e cũng đang đi C200 đời 2004 luôn cụ àh. Sau bằng đấy năm sử dụng e nó thì ba e hài lòng với mọi thứ về nó chỉ duy nhất 1 vấn đề là khi sửa chữa rất tốn kém mà thôi ...

hung.ussh

Xe tải
Chính xa
Dạ vâng cụ e ko có ý dìm hàng hay chê trách gì Mer cả vì ba e cũng đang đi C200 đời 2004 luôn cụ àh. Sau bằng đấy năm sử dụng e nó thì ba e hài lòng với mọi thứ về nó chỉ duy nhất 1 vấn đề là khi sửa chữa rất tốn kém mà thôi ...
Chính xác là thế cụ ạ. Nếu giá sửa chữa, bảo dưỡng, thay đồ của mer mà rẻ thì xe cũ của nó vẫn rất đắt :)

Isu_zu

Xe container
Nếu sau 5 năm mà Mer vẫn lành, ko tốn kém chi phí sửa chữa bảo dưỡng, thì xe Nhật về Japan hết rồi cụ ạ :))... GL 550 full, đời 2010, đi có vài vạn, đang rao 1.5 tỷ bên OS, mãi mà chưa đi kia cụ. GL chạy thì sướng thôi đừng hỏi :).

hôm nay e vừa chạy thử e 2.5 roài các cụ ạ!nói chung là tạm ổn!ko thấy có độ chễ của chân ga lắm!cũng dính lưng ra phết!nhạc nhẽo nghe cũng bình thường ko dc hay cho lắm!độ ồn cũng tạm chấp nhận dc vì trước e thử 2.0 bản cũ thấy ồn hơn!chắc là sẽ quyết e 2.5 này thôi!

Yaml8290

Xe tải
hôm nay e vừa chạy thử e 2.5 roài các cụ ạ!nói chung là tạm ổn!ko thấy có độ chễ của chân ga lắm!cũng dính lưng ra phết!nhạc nhẽo nghe cũng bình thường ko dc hay cho lắm!độ ồn cũng tạm chấp nhận dc vì trước e thử 2.0 bản cũ thấy ồn hơn!chắc là sẽ quyết e 2.5 này thôi!
Chúc mừng cụ nhé, hôm nào lấy xe cụ làm bài review bản 2.5 như nào cụ nhé. E trót lấy 2.0 rồi giờ có bản mới nhất là 2.5 tiếc quá cụ àh.
=D>

Chúc mừng cụ nhé, hôm nào lấy xe cụ làm bài review bản 2.5 như nào cụ nhé. E trót lấy 2.0 rồi giờ có bản mới nhất là 2.5 tiếc quá cụ àh.
=D>
cụ nhịn kém quá!e vừa bán xe trước tết xong cũng đành nín thở bóp cò để chờ e 2.5 xem ntn!nhưng cũng ko sao mà cụ!quan trọng là mình dc thoả sức đam mê vần vò e nó mà!

Yaml8290

Xe tải
cụ nhịn kém quá!e vừa bán xe trước tết xong cũng đành nín thở bóp cò để chờ e 2.5 xem ntn!nhưng cũng ko sao mà cụ!quan trọng là mình dc thoả sức đam mê vần vò e nó mà!
Vâng cụ tại e chờ mãi ko thấy tin tức gì của bản Facelit nên thôi quyết định lấy cho xong vì nghĩ nó cũng chỉ là bản nâng cấp giữa vòng đời chứ ko phải thay đổi hẳn về thiết kế gì cả. Lúc e lấy đợt cuối cũng hết màu chỉ còn duy nhất màu vàng titan thôi e cũng lấy, e tiếc duy nhất là bản 2.5 thôi cụ àh ko ngờ a Hải ráp luôn. 8->8->8->

hungtran77

Xe máy
Phan van chi quat con subaru forester khoi suy nghi

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Cụ chạy thử 2.5 ở showroom nào thế? Em cũng đang định cưỡi thử em nó xem sao

Trang0919699883

[Tịch thu bằng lái]
Số 7 Trần khát chân kéo dài, Hai Bà Trưng, Hà Nội
Cụ chạy thử 2.5 ở showroom nào thế? Em cũng đang định cưỡi thử em nó xem sao
Mời cụ qua bên em chạy thử lúc nào cũng được ah. Cuối tháng này bên em có tổ chức chương trình lái thử CX-5 có nhận quà đó ah.

khanhlq329

Xe hơi
Em vẫn thích CX5 hơn , 1 vote cho em nó :)

Yaml8290

Xe tải
Cụ chủ thớt đã quyết định lấy xe chưa? Nếu cụ nhịn tới giờ thì lại mất toi mấy chục nếu lấy bản 2.5 rồi mà lại còn phải chờ chứ ko có sẵn xe đâu cụ. 8->
Cụ nhớ lấy xe xong làm bài review cho ae tham khảo cụ nhé, e cũng chờ khi nào đại lý ở e cho chạy thử 2.5 e ra thử xem có hơn e 2.0 của e ko. :-bd

Yaml8290

Xe tải
Em vẫn thích CX5 hơn , 1 vote cho em nó :)
Cụ mới tham gia diễn đàn chắc là để tham khảo rồi mua xe đúng ko cụ? E cũng giống cụ e lên diễn đàn tham khảo nhưng mê CX5 nên lên nghiên cứu vài hôm là e xuống tiền cưới e nó về luôn!