E đi lấn vạch bị phạt 1 triệu giữ bằng 30 ngày

TVPL

Xe container
Không biết tỉnh khác thế nào riêng em nộp kho bạc quảng xuơng 1tr lỗi đè vạch
Ặc, không khéo riêng TH có hình phạt bổ xung thêm lỗi đè vạch rồi :-o
Nếu không thì BB ghi lỗi khác rồi.

haibinhle

Xe hơi
Ức chế thật, em dự là bọn xxx Hoa Thanh Quế nó đánh tráo lỗi rồi, ko thì kiện bỏ kụ chúng nó đi cụ chủ ơi. Đằng nào cũng mất xèng, phải làm ra ngô ra khoai cái vụ đè vạch 1 củ chứ

hiepsangs

Xe buýt
Lỗi đè vạch liền này bị phạt tẹt ga thì đến 400k là hết phim, cụ lại để ghi BB là sai làn hay sao mà những 1 củ ?
Lỗi ghi ở biên bản là : đi sai phần đường ạ.
E vào nhìn hình ảnh và cũng giải thích, là đường rộng thênh thang, có cái xe máy dựng ở đấy nên e tránh sang 1 tí, mà mỗi cái bánh lái nó trạm vạch thôi, chứ có phải e đi láo sang hẳn bên kia đâu, tốc độ có 42km/h. Mấy chú cũng bảo 1 tí là chết rồi. Hic hóa ra mấy chú này chỉ rình rình chạm vạch là tóm à. E chưa hiểu csgt thanh hóa kiểu gì. Tiền mình ko nghĩ, nhưng thật mất bao công sức đi lại của dân.

dac

Xe tăng
Lỗi ghi ở biên bản là : đi sai phần đường ạ.
E vào nhìn hình ảnh và cũng giải thích, là đường rộng thênh thang, có cái xe máy dựng ở đấy nên e tránh sang 1 tí, mà mỗi cái bánh lái nó trạm vạch thôi, chứ có phải e đi láo sang hẳn bên kia đâu, tốc độ có 42km/h. Mấy chú cũng bảo 1 tí là chết rồi. Hic hóa ra mấy chú này chỉ rình rình chạm vạch là tóm à. E chưa hiểu csgt thanh hóa kiểu gì. Tiền mình ko nghĩ, nhưng thật mất bao công sức đi lại của dân.
Không thể quy lỗi của cụ là "đi sai phần đường được". Cụ không hề đi hẳn sang làn bên kia để gọi là đi sai phần đường.
Đằng nào cũng bị phạt, cãi bỏ mựa bọn ăn bẩn đi

hiepsangs

Xe buýt
Thế này có được gọi là nhũng nhiễu không ạ ?

dac

Xe tăng
Thế này có được gọi là nhũng nhiễu không ạ ?
Không phải nhũng nhiễu mà là quá nhũng nhiễu.

Kể chuyện này để thấy khác biệt quá lớn:
Em đang ở Mẽo, cachs đây non 1 tháng đi vào downtown, đỗ xe uống cà phê, thanh toán tiền đàng hoàng.
Khi ra lấy xe thấy kẹp vé phạt ở cần gạt nước, mở ra mới thấy các chú phạt nhầm (em đỗ xe ô 8410 thì các chú phạt tội không thanh toán đỗ xe ô 8408).
Em chụp ảnh biên lai em nộp tiền, vào thẳng trang web của cảnh sát gửi kiến nghị (có mẫu online luôn) và upload kèm ảnh.

Sau 2 hôm thấy báo đã hủy biên lai phạt.

Nói để thấy thứ nhất là bên này nó nghiêm, cứ thử sau hạn mà chưa nộp phạt xem, nó bạt nộp chậm với tính lãi thì thôi rồi.
Tuy nhiên nó sai thì nó cũng nhận sai rất nhanh.
Nghĩ đến cảnh sát, đến giao thông ở VN mình mà nản toàn tập

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi84

Xe tăng
Thé này nó muônbawts xe nào chẳng được các cụ nhể? Sắp tới e đi Vinh có việc chắc phải đi đường HCM đêr né bọn này ra mới được.

anhbabon

Đi bộ
Chia buồn anh nhé 1 lần là nhớ lần sau thi xin miễn

hiepsangs

Xe buýt
Còn nữa ạ. Lúc cầm biên bản, e lượn ra cái máy tính xách chân của mấy chú xxx e hóng, thì ôi thôi cái list nó dài thườn thượt. Ôg a đi cùng hỏi, thế 1 ngày các a phải bắt được 100 xe đấy nhỉ ? chú xxx thản nhiên đáp : "100 là thế nào, phải 200 hơn".
Ôi e nghĩ mỗi ngày 200 xe --> 200 triệu. 1 tháng 6 tỷ. 1 năm là 72 tỷ cho một cái "bẫy" rất đơn giản 1 camera + 1 đoạn sơn kẻ đường. Đấy là e chưa tính tiền đi lại nộp phạt của nhân dân ( may mình ở hà nội, chứ tp hcm hay kiên giang mà bị bắt quả này chắc e nghĩ chi phí cũng vài củ nữa chứ ít à . Ôi một con số e chả dám nghĩ.

Chỉnh sửa cuối:

batmancar

Xe điện
Cụ chủ ko quay lại oánh bỏ bố thằng dựng xe máy ở đó sửa đi, nó là chim mồi đó, bao nhiêu chỗ vắng ko sửa, lại chọn đúng chỗ có vạch liền 10 mét để dựng! Mà lỗi đè vạch em tưởng phạt ít hơn chứ nhỉ?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Lỗi của bác đây nhé
1. Sửa đổi, bổ sung Điều 8 như sau:
“Điều 8. Xử phạt người điều khiển, người ngồi trên xe ô tô và các loại xe tương tự ô tô vi phạm quy tắc giao thông đường bộ
1. Phạt tiền từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường
Trích nghị định 71

AcidS

Xe điện
Còn nữa ạ. Lúc cầm biên bản, e lượn ra cái máy tính xách chân của mấy chú xxx e hóng, thì ôi thôi cái list nó dài thườn thượt. Ôg a đi cùng hỏi, thế 1 ngày các a phải bắt được 100 xe đấy nhỉ ? chú xxx thản nhiên đáp : "100 là thế nào, phải 200 hơn".
Ôi e nghĩ mỗi ngày 200 xe --> 200 triệu. 1 tháng 6 tỷ. 1 năm là 72 tỷ cho một cái "bẫy" rất đơn giản 1 camera + 1 đoạn sơn kẻ đường. Đấy là e chưa tính tiền đi lại nộp phạt của nhân dân ( may mình ở hà nội, chứ tp hcm hay kiên giang mà bị bắt quả này chắc e nghĩ chi phí cũng vài củ nữa chứ ít à . Ôi một con số e chả dám nghĩ.
Tiếc thật,thứ nhất xe cụ không có CAM hành trình. Có cái này kể cả cụ ký biên bản rồi thì bọn lợn XXX đó chết với cụ vì tội không nắm chắc luật.
Thứ hai nữa là cụ đã ký biên bản công nhận lỗi chứ không có dòng tự nhận xét của bản thân ( ghi kiểu như tôi không công nhận lỗi, lỗi của tôi là không tuân theo biển báo, vạch kẻ đường)

hiepsangs

Xe buýt
Vâng. Lúc đấy e cũng chỉ nghĩ là vài trăm, rồi e ra kho bạc e nộp, chứ có ngờ đâu. Hơn nữa mấy ae lại đang đi lễ nên cũng muốn giải quyết cho êm đẹp. E thì nhất định không hối lộ cho xxx rồi, có tội e nhận, e đi nộp phạt.

dung152

Xe máy
Em cũng bực thay cho cụ. Bon xxx bây h toàn đi gài bẫy thôi, nát hết cả rồi... Hôm trước Em cũng bị chém vạch ở Hải Phòng (đi với tốc độ 30km/h- vì là đèn xanh đèn đỏ và chỉ chém 1/2 bánh khoảng 50 cm), xuống cãi nhau với nó đòi cho xem hình ảnh, *** chúng nó có ảnh thật (ức quá) thế là bị thu bằng (và bọn nó ghi trong hồ sơ là mình cãi bọn nó và đi sai làn đường), 1 tuần sau quay lại nộp phạt hết 1 củ, mang hoa đơn về phòng CSGT, thằng xxx trưởng phòng nó phê bảo mức thu phạt này chưa đúng, yêu cầu quay lại nộp thêm... thế có chó đẻ không, Em muốn chém hết bọn nó đi cho xong, điên lắm nhưng đành phải nhờ vả đưa thêm 1 tr nữa nó mới cho lấy bằng. Nỗi hận của Em với bọn chó đẻ đó càng sâu đậm kể từ ngày đó.
E cảm giác mình bị lừa vào bẫy. Làm mất thời gian và tiền của của dân quá.
Mà e ngâm cứu luật thì có phạt từ 200 a 400, nếu trong nội đô hoặc đô thị đặc biệt mới giữ bằng, đằng này hai bên là núi đồi đường vắng tanh, ko 1 bóng người. Ôiii e thấy bực quá.

Phương Nga

Xe lăn
cụ càng kể em càng uất thay cho cụ

Tribute

Xe container
Cụ chủ bị nó lừa 2 phát liền:

1. Nó đã đưa cụ vào bẫy bằng con chim mồi xe máy hỏng đó.
2. Nó đã ghi lỗi bố láo (sai phần đường) mà cụ ko biết đường cãi (đúng ra là lỗi "không tuân thủ vạch kẻ đường").

Nó ghi vào biên bản lỗi "đi sai phần đường" mà cụ ký rồi thì... thôi ngậm đắng nuốt cay mà nộp phạt vậy. Chia buồn và chúc cụ tìm hiểu LGT kỹ hơn để tránh được những cú lừa tiếp theo đang luôn rình rập trên mọi nẻo đường.

vietran

Xe ba gác
Các DN chết hết, thất thu tax thì phải cướp bằng cách đó k lấy gì chi hả cụ, ặc ặc chia buồn với cụ
xxx các thể loại về giao thông ra đường chỉ lo kiếm xèng, tai nạn thảm khốc ngày nào cũng xảy ra nhưng đó k phải đối tượng ngâm cứu hạn chế tai nạn bảo vệ người tham gia giao thông mà nhăm nhăm nhìn vào cái vạch kẻ vô lý giữa đường và đếm xem từ sáng đến giờ dc bao xèng, bao nhiêu thằng dính.

Chỉnh sửa cuối: