E đi lấn vạch bị phạt 1 triệu giữ bằng 30 ngày

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Em moi cái thớt này lên
Mẹ lũ ch.ó xx Quảng Xương TH, lái xe nhà em hôm nay vừa đi về dính lỗi y thế này. Nó không gọi gì cho em cả. Bọn ch.ó nó còn giữ cả giấy tờ xe+bằng lái, không biết có phải tại lái xe cự cãi gì với nó không nữa :(
Sang tuần lại phải đi chửi nhau với bọn vô lương mất dạy này :((
Xxx chụp chỗ nào và bắt chỗ nào vậy cụ, e đi qua cả mấy trăm lần mà ko bị nhỉ.
Có 1 cái camera ở cuối đuờng tránh TP thì chắc ko phải, còn 1 cái ở cuối Quảng Xương đoạn gần đến cầu Ghép, bắt thì chắc ở CA gần cây xăng Thanh Quảng.
Còn 1 cái camera bắn tốc độ ngay trước CA huyện QX nữa.

cuchuoihamvui

Xe tải
Cái trò vạch đè vạch liền trên đường quê hương này đang được các d/c CSGT các tỉnh thành như Hải Dương, Nam Định, Thanh Hóa... kẻ ra và bẫy nhân dân nên các cụ cẩn thận. Đúng là một lũ chó chết!

Đường quê thì đã hẹp, bình thường với hầu hết các đoạn đường, ngã 3, 4 ko có kẻ vạch gì hết. Tuy nhiên tại những ngã 3, 4 chuẩn bị chuyển sang địa phận tỉnh khác thì chúng nó kẻ 1 vạch liền duy nhất và dùng chim mồi để bẫy các xe (chủ yếu là ngoại tỉnh) và chém.

Em một lần đi từ HD qua TB chỗ cầu Hiệp, ngay ngã 3 chuẩn bị lên cầu Hiệp em cũng bị dính lỗi này do một cái xe máy đi ngược chiều chèn đúng chỗ mình sắp rẽ phải (nên mình phải dướn lên một chút mới rẽ được ---> đè vạch). Chuối cả nải.

Em cãi nhau và chốt đây là trường hợp phạm lỗi bất khả kháng - có camera hành trình. Em bảo chúng nó lập biên bản đi thì chúng nó ko dám nhưng vẫn vòi tiền rất trắng trợn kiểu "anh kiện cáo, quay lại đây lấy giấy tờ, thủ tục còn tốn kém hơn, bồi dưỡng anh em tí rồi đi..." cái đất nước này nát mẹ nó rồi!

https://www.youtube.com/watch?v=KQa6LWkarl0&feature=youtube_gdata_player
Lần nào về quê đến chỗ này e cũng phải hết sức cthan vs cái bẫy ở chỗ lên cầu bến Hiệp này, k đỡ dc :(

nhim bong

Xe tăng
Cái trò vạch đè vạch liền trên đường quê hương này đang được các d/c CSGT các tỉnh thành như Hải Dương, Nam Định, Thanh Hóa... kẻ ra và bẫy nhân dân nên các cụ cẩn thận. Đúng là một lũ chó chết!

Đường quê thì đã hẹp, bình thường với hầu hết các đoạn đường, ngã 3, 4 ko có kẻ vạch gì hết. Tuy nhiên tại những ngã 3, 4 chuẩn bị chuyển sang địa phận tỉnh khác thì chúng nó kẻ 1 vạch liền duy nhất và dùng chim mồi để bẫy các xe (chủ yếu là ngoại tỉnh) và chém.

Em một lần đi từ HD qua TB chỗ cầu Hiệp, ngay ngã 3 chuẩn bị lên cầu Hiệp em cũng bị dính lỗi này do một cái xe máy đi ngược chiều chèn đúng chỗ mình sắp rẽ phải (nên mình phải dướn lên một chút mới rẽ được ---> đè vạch). Chuối cả nải.

Em cãi nhau và chốt đây là trường hợp phạm lỗi bất khả kháng - có camera hành trình. Em bảo chúng nó lập biên bản đi thì chúng nó ko dám nhưng vẫn vòi tiền rất trắng trợn kiểu "anh kiện cáo, quay lại đây lấy giấy tờ, thủ tục còn tốn kém hơn, bồi dưỡng anh em tí rồi đi..." cái đất nước này nát mẹ nó rồi!

https://www.youtube.com/watch?v=KQa6LWkarl0&feature=youtube_gdata_player
Hì hì, thằng cạp nong xe cụ không có thẻ xanh.

centurion

Xe hơi
Website
www.babychicvn.com
Bác khó rồi, thôi thì đành, chiêu trò của xxx kém gì giang hồ đâu bác. Chúc bác sớm lấy lại bằng :)

biahoihanoi

Xe lăn
Vâng. Đường vắng tanh, có đúng 1 cụ 2 bánh đang dựng xe hơi bành chướng, e tránh sang bên trái 1 tí và bánh lái đè lên vạch kẻ phân đường, ức 1 cái là cái vạch đó kẻ liền dài khoảng 10m thôi ạ. Khi bị xxx tóm, e bẩu là đúng là xe e đã chạm vào vạch, bác cứ làm biên bản để e đi nộp phạt. Các chú xxx bảo giờ này kho bạc chưa làm việc, e hỏi thêm sao lỗi này mà phạt những 1 triệu mà lại còn giữ bằng, như thế nặng quá. Mấy chu xxx bẩu luật mới bổ xung. E lướt bằng ip nên ko đưa buên bản lên cho các cụ nghíA đc. Bực mình quá đi mất.
Bác gặp phải lợn mồi rồi.

Hvnqd

Xe hơi
Sao cụ ko viết vào biên bản là do tránh cái xe máy nó lao ra đường. Cứ viết thế rồi hạ hồi phân giải, người thật việc thật.
Luật có điều khoản bất khả kháng đó. Cụ cứ nộp phạt bt xong là có ối chuyện để chém gió <:-P
Theo cái bất khả kháng này chắc ok. Chỉ tội Việt nam cãi nhau ko có thói quen theo luật

anhmt

Xe buýt
e đang mập mờ giữa lỗi đi không đúng làn đường và không tuân thủ vạch kẻ đương. Mong các cụ phân tích giúp ạ

everest_mblack

Xe tăng
Vâng. Đường vắng tanh, có đúng 1 cụ 2 bánh đang dựng xe hơi bành chướng, e tránh sang bên trái 1 tí và bánh lái đè lên vạch kẻ phân đường, ức 1 cái là cái vạch đó kẻ liền dài khoảng 10m thôi ạ. Khi bị xxx tóm, e bẩu là đúng là xe e đã chạm vào vạch, bác cứ làm biên bản để e đi nộp phạt. Các chú xxx bảo giờ này kho bạc chưa làm việc, e hỏi thêm sao lỗi này mà phạt những 1 triệu mà lại còn giữ bằng, như thế nặng quá. Mấy chu xxx bẩu luật mới bổ xung. E lướt bằng ip nên ko đưa buên bản lên cho các cụ nghíA đc. Bực mình quá đi mất.
Nó bẫy hết đấy kụ ah, rất nhiều loại chim mồi.
Nói với chúng nó là tôi có vi phạm nhưng trong tình huống bất khả kháng nó cũng vẫn phạt do ... chả có ai làm chứng cho mình ạ!
Chia buồn với kụ ah!

qhhp

Xe điện
Tình hình thế nào rồi cụ ơi?

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Cụ để nó ghi BB như thế là chít rồi. Chỉ là đè vạch thui mà.
Đè vạch và đi sai phần đường trong luật nó ghi thế nào các cụ ơi??? lỗi phạt là bao nhiêu vậy? em muốn hỏi cho nhanh. Lỗi này thì nhiều lắm đấy ạ

Tuấn Tâm

Xe tăng
Cái bọn xxx Quảng Xương nổi tiếng là bắt láo nên dân ở đấy đi các tỉnh cũng bị ghét luôn .