[Funland] E hỏi các cụ việc thầm kín

emdeplam

Xe buýt
Em biết trường hợp nhận tạm ứng xong nó còn đếch làm cơ .
Đem tiền qua gối dự án khác.

Chả làm gì đc nhau. 🤣

dpl

Xe lăn
E có việc này, nhờ các cụ tư vấn sao cho an toàn hợp lý. Chuyện liên quan đến 1 gói thầu mà e theo A-Z. Từ TVTK - TV thẩm tra, TVQLDA, TVGS và đưa đơn vị thi công vào đã chốt xong hđ. Nguồn vốn đã nằm sẵn kho bạc. Câu chuyện liên quan đến % mà ĐVTC ( cái này e rất tiếc vì đã không thi công do thiếu pháp nhân ).
Đơn vị thi công và e đã chốt bằng mồm tỉ lệ hồi lại tiền cho e và 1 số người khác, phần e thì không đáng kể vì lúc đầu e đã xác định là tự tay làm không hợp với mua bán.
Trong tuần tới làm tạm ứng và ra kho bạc rút tiền. ĐVTC này e chưa làm việc bao giờ, cũng là ae giới thiệu. Số tiền không nhỏ, lúc đầu bên ĐVTC còn năn nỉ cho e làm nhân công hay 1 góc cũng được nhưng khi đã chốt được hợp đồng có vẻ nó bắt đầu lệch sóng. Như e đã nói trên các đơn vị xyz trên là người của e. Vậy theo cc, để chắc ăn trước khi đơn vị tc ra kho bạc rút tiền e nên làm gì? Cảm ơn cc đã xem
Làm 1 cái bảo lãnh ngân hàng là xong ạ. Nó fai có vốn đối ứng vào bank, xong công trình nó làm chuẩn thì lấy về còn ko chuẩn thì tiền cứ nằm trong bank thôi

dpl

Xe lăn
Em lần trước có đọc thớt của cụ, định nói nhưng sợ mình ko hiểu hết. Em trước kia cũng giống tình trạng của cụ, nhưng ko phải ko có năng lực mà là ko được phép trúng 2 gói. Em cũng phải đẩy sang bên thứ 3, nhưng tất cả đầu vào bọn em cung cấp, họ đúng nghĩa chỉ là trung gian, xuất giá nào là do bọn em và em chỉ cắt 25% chênh lệch cho họ. Làm việc với bên A thế nào là do em, họ ko được biết, kể cả các thủ tuc bảo lãnh bọn em cũng làm cho họ, họ chỉ ký thôi. Nhưng cũng rén phết. Hồi đấy em coi như nhân viên cty của họ khi làm bảo lãnh cũng phải hỏi có nợ ngân hàng ko, ko tiền về nó khoanh vào cũng chết. Bên A báo chuyển tiền là em cũng phải gọi luôn cho họ làm thủ tục thanh toán luôn cho bên em.
Trc khi làm bảo lãnh thì check cic công ty là ra có nợ hay ko mà cụ

Dungha

Xe điện
cái quan trọng nhất và cái mà thằng thi công nào cũng sợ nhất là tiền bị tắc. Nếu cụ can thiệp được từ khâu tạm ứng thì mới bảo được nó. Đấy là ngu ý của em
Khâu tạm ứng thì tư vấn khó can thiệp. Nhưng thanh toán thì tư vấn nắm hết.

xecub49

Xe điện
Cụ hiểu tạm ứng là gì ko ạ? Tạm ứng là vay đấy cụ ạ. Khi nào là thanh toán hãy tính.
CĐT tạm ứng để lấy % chứ làm gì đâu. Nói chung mua pháo cho thằng khác đốt cũng hên xui. Nó không đốt thì cũng mệt

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
E có việc này, nhờ các cụ tư vấn sao cho an toàn hợp lý. Chuyện liên quan đến 1 gói thầu mà e theo A-Z. Từ TVTK - TV thẩm tra, TVQLDA, TVGS và đưa đơn vị thi công vào đã chốt xong hđ. Nguồn vốn đã nằm sẵn kho bạc. Câu chuyện liên quan đến % mà ĐVTC ( cái này e rất tiếc vì đã không thi công do thiếu pháp nhân ).
Đơn vị thi công và e đã chốt bằng mồm tỉ lệ hồi lại tiền cho e và 1 số người khác, phần e thì không đáng kể vì lúc đầu e đã xác định là tự tay làm không hợp với mua bán.
Trong tuần tới làm tạm ứng và ra kho bạc rút tiền. ĐVTC này e chưa làm việc bao giờ, cũng là ae giới thiệu. Số tiền không nhỏ, lúc đầu bên ĐVTC còn năn nỉ cho e làm nhân công hay 1 góc cũng được nhưng khi đã chốt được hợp đồng có vẻ nó bắt đầu lệch sóng. Như e đã nói trên các đơn vị xyz trên là người của e. Vậy theo cc, để chắc ăn trước khi đơn vị tc ra kho bạc rút tiền e nên làm gì? Cảm ơn cc đã xem
Chưa thi công mà đã thế rồi, cụ nên thận trọng
(mà như cụ nói bên thi công là do anh em đưa vào, vậy thì gọi anh em đó ra mà trao đổi 3 mặt một lời)

TN1805

Xì hơi lốp
Ăn % như này có gọi là tham nhũng không cụ ?
Trên OF này đã lưu số đt của cụ rồi, có gì thì CA truy ra cũng tiện. :D

Chỉnh sửa cuối:

thuyphongthanh

Xe lăn
Em cứ tưởng chuyện thầm kín là cái kia nên vội nhao vào.
Còn chuyện hoa hồng thì khó phết.Nói mồn thì chỉ dựa trên lòng tin thôi.

landaumuaxe

Xe điện
mấy món này đúng là khó nhỉ, ngày xưa khi vợ e được đưa lên vị trí trưởng ban 1 tổ chức NGO, mỗi năm phải dải ngân hết 12tr đô , thế là làm 1 thời gian 1 năm ở vị trí đó là nghỉ, vì k thích tiền nong %, trong khi các ncc họ đến nhà rồi đủ cách xin được tài trợ ....không lấy, nhưng người khác không tin, kết hợp hay phải đi tỉnh , rồi ra nước ngoài họp, nên xin nghỉ luôn, tìm việc mới gần nhà, mấy cái này chắc phải các cụ làm mảng này tv cụ mới chuẩn , e đẩy lên thôi

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Không đúng ý cụ cứ báo trực ban Hình sự CA cấp tỉnh hoặc gặp C03 Bộ CA trình báo là nó không cắt phế cho cụ thôi. :))

Súng hơi HD

Xe tải
Goi thầu này chỉ định thầu sao mà dễ thế nhỉ?

juve99

Xe cút kít
Cụ phải tưởng tưởng trong đầu cụ là em ruột của Trẫm.
Phải ảo tưởng mình hét ra lửa.
Đi gặp nó cụ phải bật quạt số 5, chém ít thôi nhưng chém thật sâu vào. Nhớ chém phải có kiểm soát, đừng để lộ là mình non trẻ. Băm xong đứng lên đi ngay (tỏ vẻ mình rất bận rộn việc quan trên).
đừng ngồi lâu nói dải nói dai thành ra nói dại.
Nghe đt của nó giọng bề trên tí nó mới sợ mình, chứ cứ “anh à, em nghe đây” thì bốc linh tinh ăn vã ngay.
Nó mời đi nhậu cũng phải tỏ vẻ bận rộn, đến uống mấy chén lại đứng lên đi lo việc cho các bác.
Cụ cầu diễn tốt nó chả đái ra máu ngay.
E vừa gọi quát như cách của cụ, nó bật tanh tách… tao đưa mày vào dc thì cũng đẩy ra được, nó bảo bảo a thích đẩy thì đẩy… quát thêm cái nữa thì bắt đầu ngoan. Nhưng mà hơi cay cụ ah, có 1-200 để bảo lãnh thhđ cũng k xoay dc, sáng còn hỏi e tìm giúp nhân công nữa.

tuannbb

Xe điện
Lò đang nóng, cụ cẩn thận. Việc này mà cụ không có bản lĩnh giải quyết được phải lên đây hỏi thì em nghĩ cụ thôi đi cho nhẹ đầu vậy.

juve99

Xe cút kít
Lò đang nóng, cụ cẩn thận. Việc này mà cụ không có bản lĩnh giải quyết được phải lên đây hỏi thì em nghĩ cụ thôi đi cho nhẹ đầu vậy.
K thôi dc cụ ah, e hỏi để lấy kinh nghiệm xử lý sao cho ổn nhất

E vừa gọi quát như cách của cụ, nó bật tanh tách… tao đưa mày vào dc thì cũng đẩy ra được, nó bảo bảo a thích đẩy thì đẩy… quát thêm cái nữa thì bắt đầu ngoan. Nhưng mà hơi cay cụ ah, có 1-200 để bảo lãnh thhđ cũng k xoay dc, sáng còn hỏi e tìm giúp nhân công nữa
Cụ kiểm soát tình hình tránh căng thẳng quá mức gây ức chế cho nhau, đối tác ko xoay đc phí bảo lãnh thì thực lực nó rất yếu. Cụ phải sát sao vào, tiền vào túi ông này ông ấy bay ngất ngây thì lại khổ. Tiền về túi nó mình ko can thiệp sâu đc đâu, chỉ bằng cách gặp gỡ nó thường xuyên, kiểm tra công trường liên tục, ép nó làm tốc độ cao ngay từ đầu.
Nhìn cảnh này em thấy những ngày bình yên của cụ cũng ko đc lâu đâu. Cụ bám nắm thật chặt vào ko là mất tất cả đấy.

BMW R60

Xe tăng
Chỗ bôi đỏ này nguy hiểm này! Cụ phải cẩn thận . Vớ vẩn cụ mặc áo Juve giống tên Nick của cụ đới :D :D :D .

juve99

Xe cút kít
Cụ kiểm soát tình hình tránh căng thẳng quá mức gây ức chế cho nhau, đối tác ko xoay đc phí bảo lãnh thì thực lực nó rất yếu. Cụ phải sát sao vào, tiền vào túi ông này ông ấy bay ngất ngây thì lại khổ. Tiền về túi nó mình ko can thiệp sâu đc đâu, chỉ bằng cách gặp gỡ nó thường xuyên, kiểm tra công trường liên tục, ép nó làm tốc độ cao ngay từ đầu.
Nhìn cảnh này em thấy những ngày bình yên của cụ cũng ko đc lâu đâu. Cụ bám nắm thật chặt vào ko là mất tất cả đấy.
Thực sự là e tin ae, làm ăn mà cứ đề phòng nhau thì cũng khó đến dc vs nhau, e còn chưa đến nhà đến cty, kể cả tiền sắp về e cũng chưa đề xuất hay ràng buộc để kiểm soát nọ kia, cũng chưa giục, e yc phải bám sát để hoàn thiện các thủ tục và sửa chữa văn bản HĐ sao cho đúng nhưng từ ngày chắc chắn trúng thầu nó lơ là. Nhưng nguy hiểm nhất là bắt đầu có thái độ trở mặt cụ ah, Sáng e gọi e nói thẳng luôn, đừng lệch sóng với tao,.. mày phải ngoan…e hiếm khi nói tục và to tiếng nhưng cứ nhẹ nhàng là dễ bị nhờn. E cũng gọi cho thằng giới thiệu thằng tc đấy. Chiều nay gặp chắc e phải quát phát nữa để xem nó thể hiện ntn