E hỏi đường Nha Trang - Đà Lạt, Đà Lạt - HCMC ạ

Pikachu_HRC

Xe hơi
E đang ở Nha Trang, cưỡi e bim 3 ạ. Xin các bác tư vấn e đường đi từ Nha Trang đến Đà Lạt và từ Đà Lạt đi HcM với ạ.

E đi xuyên Việt nhưng đến SG e gửi xe ra thôi. Bác nào biết gửi xe sao chỉ e với nhé.

Thanks các bác.

Giang_777

Xe tải
Từ Nha Trang bác đi theo đường mới Nha Trang Đà Lạt với quãng đường khoảng 139km, đường đèo phong cảnh rất đẹp. Bác chạy ra ngã 3 Thành hỏi đường mới đi Đà Lạt, lộ trình con đường sẽ đi qua các địa phận sau: Nha Trang - Ngã 3 Thành - Xã Diên Lạc - Diên Phước - Diên Thọ - UBND Huyện Khánh Vĩnh - Cầu treo Khánh Vĩnh - Xã cầu Bà - Xã Liên sang - Xã Thái Sơn - Đèo Hòn Giao (Đỉnh đèo Hòn Giao là ranh giới Khánh Hòa và Lâm Đồng) - Klong Klanh- Đạ Sả - Thái Phiên - Đà Lạt.

Từ Đà Lạt đi Sài Gòn bác đi theo QL 20, đi ra đầu đèo Prenn - chạy 10km đèo thì đến cao tốc Đà Lạt - Liên Khương đây là địa phận huyện Đức Trọng bác cứ thẳng đường chạy tiếp sẽ Qua Huyện Di Linh - TP Bảo Lộc qua Bảo Lộc có một cái đèo nữa bác chạy tiếp qua Madagui- hết lâm Đồng bác chạy tiếp sẽ đến Ngả 3 Dầu dây đây là đường giao QL20 với QL1 bác rẽ phải và chạy về Biên Hòa - Thủ Đức - Sài Gòn. Quãng đường gần 400KM.

Chỉnh sửa cuối:
Từ Nha Trang, bác hỏi đường ra ngã 3 Thành (quốc 1A). Chạy xuôi về phía nam, ở giữa thị trấn sẽ có biển chỉ đường đi Đà Lạt nhưng đây là đường cũ. Bỏ qua, đi tiếp khi vừa ra khỏi thị trấn gặp cánh đồng thì sẽ gặp biển chỉ đường đi Đà Lạt (bên phải). Đây là ngã 4 giao cắt giữa đường đi Đà Lạt và QL1A nhưng thực ra là ngã 3 vì đoạn nối thẳng vào Nha Trang chưa làm (và cũng kg hiểu sao nó không cắm biển đường cụt - thế nào cũng có ngày xe từ phía Đà Lạt về phi thẳng xuống ruộng).

Đây là đường mới, chạy thẳng một mạch tới Khánh Vĩnh luôn. Đường rộng, đẹp, kg nhà dân nhưng nhớ đừng phi quá tốc độ vì các chú hay bắn ở đây (nhất là đoạn nhập vào đường cũ ở Khánh Vĩnh). Đường này cứ một mạnh phi từ Nha Trang lên đến đầu Đà Lạt một đường duy nhất. Đến đầu thành phố Đà lạt sẽ có 1ngã 3. Tùy cụ rẽ phải hay trái đều được hết (do điểm đến đầu kia là chỗ nào mà thôi :)) )

Pikachu_HRC

Xe hơi
Cám ơn các bác. E đi theo đường Cầu Lùng được đẹp và dễ đi lắm ạ.

E đã đến Đà Lạt, chặng này là chặng nhẹ nhàng nhất từ HN vào ạ. Ngày kia e sẽ đi HCM sớm ;)

Bóng Chày

Xe lừa
oánh dấu
Từ Nha Trang bác đi theo đường mới Nha Trang Đà Lạt với quãng đường khoảng 139km, đường đèo phong cảnh rất đẹp. Bác chạy ra ngã 3 Thành hỏi đường mới đi Đà Lạt, lộ trình con đường sẽ đi qua các địa phận sau: Nha Trang - Ngã 3 Thành - Xã Diên Lạc - Diên Phước - Diên Thọ - UBND Huyện Khánh Vĩnh - Cầu treo Khánh Vĩnh - Xã cầu Bà - Xã Liên sang - Xã Thái Sơn - Đèo Hòn Giao (Đỉnh đèo Hòn Giao là ranh giới Khánh Hòa và Lâm Đồng) - Klong Klanh- Đạ Sả - Thái Phiên - Đà Lạt.

Từ Đà Lạt đi Sài Gòn bác đi theo QL 20, đi ra đầu đèo Prenn - chạy 10km đèo thì đến cao tốc Đà Lạt - Liên Khương đây là địa phận huyện Đức Trọng bác cứ thẳng đường chạy tiếp sẽ Qua Huyện Di Linh - TP Bảo Lộc qua Bảo Lộc có một cái đèo nữa bác chạy tiếp qua Madagui- hết lâm Đồng bác chạy tiếp sẽ đến Ngả 3 Dầu dây đây là đường giao QL20 với QL1 bác rẽ phải và chạy về Biên Hòa - Thủ Đức - Sài Gòn. Quãng đường gần 400KM.