[Thảo luận] E hỏi về biển cấm ô tô vượt

mingjun

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi biển cấm vượt có hình đại khái như thế này có tác dụng như nào ợ, chỉ 1 mình biển này thôi chứ không có biển nào kèm theo. (Hình dưới).
Tình huống: Sáng nay e đi gần đến cửa Toi Pháp Vân, e đi trong cùng bên trái khoảng 50km/h, bên phải có 1 xe tải khoảng 30km/h. Đi đến đúng đỉnh của cái cầu bên cạnh toi pháp vân (chuẩn bị đến cửa toi pháp vân ý ợ) thì bị xxx vẫy (đoạn trước đấy 20m có biển dưới).
xxx trẻ: chào anh, a cho kiểm tra giấy tờ.
Em: tôi lỗi gì anh.
xxx: vượt trên đường cấm vượt.
Em: tôi chả vượt ai, tôi đi đúng đường, đúng tốc độ cho phép.
xxx: anh vượt xe tải *&^^%&*((
Em: tôi chả thấy tải nào, tôi chả vượt ai.
xxx già: mời anh vào đây, lỗi anh vượt trên đường cấm vượt. Mời anh xuất trình giấy tờ.
Em: (Đưa giấy tờ). Tôi hỏi anh xe kia đi 10km/h thì tôi cũng phải đi 10km/h à?Mà tôi đi bên trái từ đầu chứ cũng không vượt. Xe kia tự chậm lại.
xxx già: *&%$*)$%#% (đoạn này e không nhớ).
Em: tôi công tác ở ZZZ, tôi vội làm rồi, anh viết cho cái biên bản. (Tuần trước e bị đội 6 cho cái không tuân thủ vạch chỉ dẫn đường bộ - 4 lít + 5 xọi xe ôm vì tội cãi nhau -> giữ bằng, không khai nơi công tác, lập biên bản nên e chả ngán chuyện nộp phạt).
xxx: tôi không thiếu biên bản, đây này ... anh có cãi không. Anh ở zzz thì bảo anh e thông cảm 1 câu chứ sao anh cứ cãi. Trả giấy tờ.
Em: tôi không cãi, tôi xin, cảm ơn anh.
Kể ra hồi thi bằng và đến bây giờ e không học 1 chữ luật nào. E cứ thấy hình và chữ thì tự hiểu nên cũng không biết nhiều. Có khả năng e sai nhưng được tha mà cũng có khả năng e đúng mà k biết cãi. E cũng chả có ghi âm nhưng e tường thuật 90% là chính xác. Các cụ cho hỏi như thế e đi có sai không ợ? Đường không kẻ làn, mà e đi sát trái, tải đi ở giữa chạm như rùa, không lẽ e cứ nép 1 bên tải đi chậm theo?
Luật khó hiểu quá.

anhtho

Xe ngựa
Đường ko kẻ làn, lại có biển cấm vượt, cụ vượt xe khác là sai 100%. Trừ phi con kia đỗ hẳn lại thì cụ mới được đi qua 'xác' nó. Chắc tên cơ quan cụ làm cho anh xxx kia cũng lể một téo.

Matizcoi

Xe cút kít
hình như đoạn ấy cấm vượt thật, mà cấm là cấm, kể cả chậm hay nhanh cụ ạ ...

o0NewDriver0o

Xe buýt
Cụ làm ở ZZZ thì xxx nể là phải :D. Chỗ này đã có thớt cảnh báo lâu rồi.

tricoi

Xe buýt
Em đã từng bị một con công nông nó dắt mũi qua cầu ở Thanh Hóa với tốc độ 5km/h đấy cụ. Hôm đấy bọn em đi 2 xe, anh bạn cùng đoàn đi trước em không cảnh giác vượt luôn qua cầu bị bọn 36 nó xịch mất mấy lít đấy

Nói chung đoạn đường cấm vượt không có vạch phân làn là một, trên cầu là 2, gầm cầu là 3... tuyệt đối không vượt. Mình không tỉnh một tí là bị đợp ngay đấy

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Cụ đi thế la sai rồi, chỗ có nguy hiểm thì mới cấm vượt chứ. mà đã cấm vượt thì có nghĩa là xe sau lối đuôi xe trước, lúc nào có biển hết cấm thì mới được phếp vượt, theo em thì là vậy đấy ạ. :D

mingjun

Xe tăng
Nói chung đoạn đường cấm vượt không có vạch phân làn là một, trên cầu là 2, gầm cầu là 3... tuyệt đối không vượt. Mình không tỉnh một tí là bị đợp ngay đấy[/QUOTE]

Em bổ sung xxx có câu này trước khi e đi: Anh (tên em) nhớ nhé, cấm vượt ở gầm cầu, cầu vượt gì gì đó. Anh về học lại luật đi.
Các cụ nói thế thì e sai thật. Thôi thì cũng cảm ơn xxx núp dưới chân cầu vậy, chứ xxx mà lập biên bản thì e cũng ký rồi đi nộp thôi.
Mà cái đoạn này rộng thế, xe trước bên cạnh đi 10km mà cứ phải 10km theo thì cũng hơi bất cập. E đang hình dung 5km/h như cụ tricoi thì chắc cụ phải nhịn lắm nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

nghiemhung

[Tịch thu bằng lái]
Chết ở chỗ không có vạch phân làn. Có vạch phân làn thì cãi như cụ PHAN gì đó: làn tôi tôi đi, trên cùng 1 làn mới coi là vượt. Đằng này không có vạch thì coi như chung 1 làn roài

tuananhhypo

Xe tải
Chiều hôm qua em cũng bị y như cụ em đi làn ngoài có 1 thằng taxi nó đi đủng đỉnh phía trong em đi qua thì xxx vẫy em. Em không xin, nhưng em khẳng định rằng em không vượt, nếu bắt sai thì để em đi còn muốn kiểm tra hành chính thì có giấy tờ đầy đủ.... thế là phải để em đi thôi. vớ vẩn đây có thể là cái bẫy mới của xxx cũng nên ... nếu thế thì quá là bửn...

Chỉnh sửa cuối:

Thiepk32

Xe tăng
cụ chủ sai rùi còn gì.

ThienRacer

Xe buýt
nói một cách chính xác là LUẬT VIỆT mình nó ko chặt chẽ và liên kết 1 chút nào cả
Ví dụ: em đi 10km/h mà thằng bên phải nói chơi đểu phanh lại, em vượt qua --> THẾ LÀ EM CHẾT HẢ

Em nói KO CHẶT CHẼ ở chỗ CẤM VƯỢT là PHẢI KÈM ĐIỀU KIỆN về GIỚI HẠN TỐC ĐỘ
Ví dụ: chỉ cần giới hạn 30km/h thôi, phải như thế thì nó mới ko phản bác lại cái điều bên trên em nói chứ ợ

ks.quyet

Xe tải
em thường qua đây cũng thấy xxx chặn các xe khác nhưng chưa biết vì sao nay mới được rõ. Từ giờ qua đây phải bò cẩn thận thôi

Hắc Ín

Xe tăng
Chỗ này xxx bắt như hiện trạng biển báo là hoàn toàn đúng. Chỉ có điều đoạn này khá rộng, giá như GTCC kẻ thành 2 hoặc 3 làn thì tốt.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ này xxx bắt như hiện trạng biển báo là hoàn toàn đúng. Chỉ có điều đoạn này khá rộng, giá như GTCC kẻ thành 2 hoặc 3 làn thì tốt.
Có kẻ phân làn cụ cũng không được vượt nhé, cụ phải đi đúng làn xe cụ đang chạy thì cụ vượt sao được.

aleksandr

Xe tải
Cụ chủ sai rồi nhé. Xxx cũng sai nốt vì cho cụ đi chỉ vì cái Zzz ~:>. Xxx nhận lương hàng tháng từ thuế nhân dân mà không hoàn thành nhiệm vụ =))

hp40

Xe tăng
Em đã từng bị một con công nông nó dắt mũi qua cầu ở Thanh Hóa với tốc độ 5km/h đấy cụ. Hôm đấy bọn em đi 2 xe, anh bạn cùng đoàn đi trước em không cảnh giác vượt luôn qua cầu bị bọn 36 nó xịch mất mấy lít đấy

Nói chung đoạn đường cấm vượt không có vạch phân làn là một, trên cầu là 2, gầm cầu là 3... tuyệt đối không vượt. Mình không tỉnh một tí là bị đợp ngay đấy
Hỏi khí không phải, có phải tricoi là chú ở bên VOZ, ảnh ọt... nhà gần cầu Bươu cầu Tó không vậy?

anhtho

Xe ngựa
nói một cách chính xác là LUẬT VIỆT mình nó ko chặt chẽ và liên kết 1 chút nào cả
Ví dụ: em đi 10km/h mà thằng bên phải nói chơi đểu phanh lại, em vượt qua --> THẾ LÀ EM CHẾT HẢ

Ví dụ: chỉ cần giới hạn 30km/h thôi, phải như thế thì nó mới ko phản bác lại cái điều bên trên em nói chứ ợ
Chấp nhận thôi. Thực ra tình huống đó không nhiều. Nếu cụ đi Lạng sơn, nhiều đoạn cấm vượt, xe cộ đi ngoan như cún, kể cả xe khách. Nhiều lúc có 1 chú công chở nặng chỉ đi 30 mà vẫn rồng rắn lên mây. Thực ra những chỗ cấm vượt đó cũng nguy hiểm vì là những đoạn cua và đường hơi hẹp. Nếu ko cấm như thế, tài kinh nghiệm thì ko sao, các tài non cứ ti toe vượt là dễ ăn quả đối đầu lắm.

tuanzs

Xe container
Đoạn TOY PV này cụ chủ sai rồi
Chấp nhận thôi. Thực ra tình huống đó không nhiều. Nếu cụ đi Lạng sơn, nhiều đoạn cấm vượt, xe cộ đi ngoan như cún, kể cả xe khách. Nhiều lúc có 1 chú công chở nặng chỉ đi 30 mà vẫn rồng rắn lên mây. Thực ra những chỗ cấm vượt đó cũng nguy hiểm vì là những đoạn cua và đường hơi hẹp. Nếu ko cấm như thế, tài kinh nghiệm thì ko sao, các tài non cứ ti toe vượt là dễ ăn quả đối đầu lắm.
Em từ TN về thấy đoạn qua cầu Đa Phúc (ngang NM Yamaha) cụ nào không nhìn biển, lạ đường thì 99% dính đòn vì vượt - của đáng tội đường đang bé tí đến đấy nó rộng ra gấp 4, 5 lần cụ nào sơ sểnh ăn đòn ngay - 3x đứng bắt ngay chân cột "hết cấm vượt" ợ :))

MoonMax

Xe điện
Cụ làm ở ZZZ thì xxx nể là phải :D. Chỗ này đã có thớt cảnh báo lâu rồi.
Lâu nay chỉ nghe đi mát xa, hát KOK từ a-Z, giờ mới biết có chỗ làm ở ZZZ. Vậy chính xác cụ làm ở chỗ nào? Chả nhẽ ở chỗ ấy nên xxx nể hay sao:-/

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com

Cụ ngẫm kĩ hãy hỏi nhé. Phải trường hợp này vào tay em , em phạt nặng nữa. Vì câu hỏi này của cụ , em nghĩ cụ đang dàn hàng ngang ra đường đúng không? Người đi đúng luật là phải nỗi đuôi nhau đi chứ :P