E hỏi về cách ghi lại hành trình đạp xe

ca_voi

Xe lăn
Nhà cháu dùng runtastic, ổn định, xem lại trên web đầy đủ,lưu trữ dữ liệu tốt

hungpm

Xe tải
Vote 1 phiếu cho sport tracker, dễ sử dụng do với các phần mềm khác.

huylim

Xe đạp
https://www.runtastic.com/
cụ vào đấy tìm tải về cái đi xe đạp, có cả bản free và bản pro/ đo đc tốc độ quãng đường, máp đủ cả, không cần 3G nó vẫn lưu map, sau về bất wiffi và nó tự load bản đồ chi tiết, cụ có thể chia sẻ lên FB để biêt được hành trình và quá trình luyện tạp từng nagyf, em thấy cái này dễ dùng nhất và hay ạ

hminh2005

Xe điện
https://www.runtastic.com/
cụ vào đấy tìm tải về cái đi xe đạp, có cả bản free và bản pro/ đo đc tốc độ quãng đường, máp đủ cả, không cần 3G nó vẫn lưu map, sau về bất wiffi và nó tự load bản đồ chi tiết, cụ có thể chia sẻ lên FB để biêt được hành trình và quá trình luyện tạp từng nagyf, em thấy cái này dễ dùng nhất và hay ạ
Cái này mà ko bắt được gps thì vô nghĩa

Leo M

Xe tải
E đã dùng Strava và cả Cycle metter rồi và thấy thế này
1 Ưu điểm : bổ, rẻ đo được chiều dài đường, vận tốc..
2. Nhược điểm : tốn pin do phải dùng 3G, đo quãng đường đã chạy, đạp chỉ ở mức tương đối
Đối với dân a ma tơ như em, không đạp xe theo team nào cả, thỉnh thoảng up hình lên khoe thì như vậy là tốt rồi, tuy nhiên để tập nghiêm túc và có nhiều thông tin chuyên sâu hơn vd : lượng calorie tiêu thụ, nhịp tim, đo giấc ngủ, cảnh báo khi nào chơi tiếp...thì nên đầu tư 1 cái đồng hồ chuyên dụng. dùng sướng hơn những bản free nhiều các cụ ạ.
E mới rút trộm ví con mẹ đốp đầu tư cái Garmin dùng thấy rất ưng ý ợ, hôm trước thấy cụ Đặng ngọc Lâm(Lâm sắt) hình như cũng xài dòng này, E khoe tý..

hminh2005

Xe điện
E đã dùng Strava và cả Cycle metter rồi và thấy thế này
1 Ưu điểm : bổ, rẻ đo được chiều dài đường, vận tốc..
2. Nhược điểm : tốn pin do phải dùng 3G, đo quãng đường đã chạy, đạp chỉ ở mức tương đối
Đối với dân a ma tơ như em, không đạp xe theo team nào cả, thỉnh thoảng up hình lên khoe thì như vậy là tốt rồi, tuy nhiên để tập nghiêm túc và có nhiều thông tin chuyên sâu hơn vd : lượng calorie tiêu thụ, nhịp tim, đo giấc ngủ, cảnh báo khi nào chơi tiếp...thì nên đầu tư 1 cái đồng hồ chuyên dụng. dùng sướng hơn những bản free nhiều các cụ ạ.
E mới rút trộm ví con mẹ đốp đầu tư cái Garmin dùng thấy rất ưng ý ợ, hôm trước thấy cụ Đặng ngọc Lâm(Lâm sắt) hình như cũng xài dòng này, E khoe tý..
Cụ cho cái hình model và thông tin review

Leo M

Xe tải
Cụ cho cái hình model và thông tin review
Nó là đồng hồ Garmin vivoactive loại Mullti sport, dùng cho chạy bộ, đạp xe, đi bộ, bơi...E up hình chưa được.
Cụ có thể vào youtube để xem : Garmin Vivoactive Review Smartwatch Fitness Tracker, Garmin Vivoactive Review...

cairong_2011

Xe container
Nó là đồng hồ Garmin vivoactive loại Mullti sport, dùng cho chạy bộ, đạp xe, đi bộ, bơi...E up hình chưa được.
Cụ có thể vào youtube để xem : Garmin Vivoactive Review Smartwatch Fitness Tracker, Garmin Vivoactive Review...
Cho em hỏi ké:
1. Cụ mua ở VN hay bên kia ? Rổ giá thế nào ?
2. Cái cụ mua có cả bộ theo dõi nhịp tim ?
3. Cụ đã kết nối máy tính hay SmartPhone để xem các TT của một lần đạp xe hay đi bộ ... như: cự ly,tốc độ, bản đồ ....

cairong_2011

Xe container
E ship về từ Amazon, giá cả thì có nhiều loại, second-hand tầm 3tr, hàng refubrished tầm 3,4tr, new : 3,8-4tr
loại của em nhịp tim phải mua rời, loại đời mới năm 2016 có đo nhịp tim(HR) tích hợp vào cổ tay luôn nhưng giá cao (tầm 6,5tr)
Kết nối với máy tính, smartphone đều được hết, kể cả kết nối sang Strava.
Kết nối sang là có bản đồ luôn hả cụ ? Mà cụ đi thấy bắt GPS có tốt ?

Vietanh2010

Xe đạp
Garmin thì đỉnh rồi cụ Rồng không phải lắn tăn, riêng khoản GPS thì các loại điện thoại gọi bằng cụ. Nếu nào dân chuyên nghiệp k thể bỏ qua Garmin với Polar được

cairong_2011

Xe container
Garmin thì đỉnh rồi cụ Rồng không phải lắn tăn, riêng khoản GPS thì các loại điện thoại gọi bằng cụ. Nếu nào dân chuyên nghiệp k thể bỏ qua Garmin với Polar được
OK.Em cũng đọc tìm hiểu để biết thêm. Nhưng khi tìm hiểu về bản đồ update lại ko thấy VN hay khu vực ĐNA, toàn các nước khác. Hay đó là bản đồ chi tiết cho mấy đ/c đi ô tô, tàu bay ?

Chỉ mỗi cái ngại, em đã bỏ thói quen đeo đồng hồ từ lâu mà xem giờ trên ĐT

Vietanh2010

Xe đạp
Nếu cụ Rồng định chơi luôn 3 môn phối hợp để thành Iron Man thì sắm cái đồng hồ garmin đeo tay này:

Còn cụ chỉ định chuyên sâu môn xe đạp thì là con garmin computer:

Cụ còn lăn tăn về vụ bản đồ thì đọc kỹ bài: Hướng dẫn sử dụng garmin của cụ Tuệ Nam trên batshop.vn nhé

hminh2005

Xe điện
Em thử đọc mà thấy phức tạp thế. Tưởng nó làm sẵn cứ thế mua về chạy thôi

Leo M

Xe tải
Kết nối sang là có bản đồ luôn hả cụ ? Mà cụ đi thấy bắt GPS có tốt ?
kết nối sang google map, GPS bắt rất chính xác và nhanh.
Mấy dòng garmin cài đặt ban đầu hơi phức tạp chút tuy nhiên đó là việc rất nhỏ so với những gì nó mang lại.