[Funland] Ế kinh khủng khiếp hoảng hốt các cụ ạ,không có tết rồi huhu

thientudolong

Xe container
Hnao vk sai đi mua thịt thì em vào Meatdeli, nhìn rõ miễng thịt ntn, trọng lượng, giá, lại có km. Đi chợ thường toàn bị các bà cắt quá tay, rồi dồn cho miếng ko ngon...về vk mắng tủi thân lắm
công nhân, sv, người lao động ko phải ai cũng đi mua meatdeli đc cụ ạ

Taihoatu

Xe lăn
Trời lạnh cụ chịu khó đi bộ rèn luyện sức khỏe, mà lại tiết kiệm được ối thời gian. Chắc chỉ đi 40p là về rồi.
Đi bộ thì tối em vẫn làm 6-7km quanh hồ gần nhà, nhưng đi bộ từ chỗ làm về thì chịu cụ ợ. Cứ ngồi xe thôi, đến đâu thì đến

jaypark

Xe hơi
Sao khu đền Lừ gần nhà e nhộn nhịp thể nhỉ. Mua bán mạnh luôn.

wanderersg

Xe tăng
GHN, GHTK đặt nhiều đến mức tắc hàng mà cụ, giờ đặt điện thoại dễ quá, cụ nào vốn mạnh làm logistic chắc chắn sẽ phất.
Tắc là do giảm lương gần nữa nên đình công đó..chứ đâu phải hàng nhiều mà tắc

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
vâng, tiktok đáp ứng được, với ai có nhu cầu bán chỉ 1 hoặc hàng nghìn, hàng vạn sản phẩm
ví dụ tiêu biểu: mấy ông chuyên review sản phẩm, mấy KOL/KOC chuyên review đồ thời trang, v.v mục đích cuối là để mọi người ấn vào cái link giỏ hàng của họ, trong đó là thứ họ muốn bán
View attachment 8351117

Nếu khéo làm nội dung clip, thì khéo 0 đồng quảng cáo, clip sẽ được "tiktok độ", phân phối tới hàng nghìn, vạn, triệu người xem :D
Ko đc cụ ơi
Em thử đăng ký tiktok shop
Em cá nhân đăng bán 1 cái PC mà nó ko cho cụ êi
Nó bắt phải có Brand được ủy quyền, đấy nó thông báo đấy

Còn tải khoản Tiktok cá nhân thì nhố nhăng lắm cụ ah
Nó cứ hiện các video ở đâu đâu dí vào trang của em
Vớ vẩn vãi

Còn đăng trên Chotot, chợ trời Off, Facebook, MXH khác em thấy OK mà nhỉ

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Thực ra cửa hàng họ mất chi phí mặt bằng, nhân viên, điện nước. Cụ mua trên shopee hay lazada còn đc hưởng voucher giảm giá nữa. Không loại trừ yếu tố nếu mua ở cửa hàng truyền thống dễ bị nói thách nếu ko am hiểu về lĩnh vực. Mấy đồ điện nước hay nội thất hay bị như vậy.
Đúng rồi cụ
Shoppe bán hàng đa số không có mặt bằng thật
Ai kinh doanh có mặt bằng thì ít kết hợp shopee

TG12

Xe tăng
Giờ mua bán online phát triển mạnh rồi

Parejo_10

Xe điện
Bán hàng TMĐT cạnh tranh giá khốc liệt lắm cụ ạ, trừ hàng độc lạ. Người bán cũng phải nhanh nhạy, nhẹ nhàng với khách chứ không như kiểu bán truyền thống. Giờ nhiều mặt hàng em hầu như không thể mua ở cửa hàng truyền thống được nữa (vì ghét cái thái độ, rồi nói thách này nọ), toàn mua online.
Dòng đầu tiên của mợ chuẩn nên dòng cuối ko sai được :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Dòng đầu tiên của mợ chuẩn nên dòng cuối ko sai được :D
Thực ra em rất hiếm khi chọn shop có mức giá thấp nhất mà em thường chọn shop có lượng mua, đánh giá thực cao nhất để mua. Em mua là mua sự hài lòng về chất lượng dịch vụ chứ trên shopee cũng có 1 số người bán vẫn giữ thái độ khinh khỉnh, cãi nhau với khách theo kiểu bán truyền thống.

NNS

Xe ngựa
sự lụi tàn của chợ truyền thống rồi cũng đến, ko cưỡng đc, em nghĩ giờ khâu kiểm soát chất lượng suất xứ hàng hoá làm chặt đc tốt hơn thì tmđt là tất yếu, nói chung chợ truyền thống chỉ nên bán rau cỏ thịt thà phục vụ bữa ăn

Parejo_10

Xe điện
Thực ra em rất hiếm khi chọn shop có mức giá thấp nhất mà em thường chọn shop có lượng mua, đánh giá thực cao nhất để mua. Em mua là mua sự hài lòng về chất lượng dịch vụ chứ trên shopee cũng có 1 số người bán vẫn giữ thái độ khinh khỉnh, cãi nhau với khách theo kiểu bán truyền thống.
Em có 2 gian bán hàng hơi đặc thù trên lazada nên biết sự cạnh tranh giá cả và đánh giá khách hàng nó khốc liệt ntn. Thực sự có những sản phẩm đã mua trên sàn ko mua của hàng được nữa.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có 2 gian bán hàng hơi đặc thù trên lazada nên biết sự cạnh tranh giá cả và đánh giá khách hàng nó khốc liệt ntn. Thực sự có những sản phẩm đã mua trên sàn ko mua của hàng được nữa.
Thực ra em thấy việc làm hài lòng khách trên sàn TMĐT dễ hơn nhiều so với khách hàng truyền thống. Chỉ cần thái độ trả lời khách cầu thị, không vật nhau với khách, chiều khách 1 tí (ví dụ như khách cần gửi hàng gấp chẳng hạn) là đã có nguồn khách quen và có thể có cơ hội được khách giới thiệu thêm cho khách nữa. Với cửa hàng truyền thống, khách có giới thiệu thêm khách nhưng nếu khoảng cách xa mà hàng thông thường thì người ta cũng không đến mua vì bất tiện.
Em vẫn quay lại mua của các shop TMĐT mà em đã từng mua hàng mà có dịch vụ tốt, thậm chí thỉnh thoảng em còn đặt mua cho bạn bè trên các shop đó.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Shoppe giờ scam cực kỳ nhiều
Giá thấp thì đa số chưa bán được 1 cái sản phẩm nào, hoặc ghi bán 5 7 cái, toàn scam
Em mua đa số giá gần thấp nhất, do chính shoppe giới thiệu, số bán được tầm 200 - 300 cái đến trên 1000 cái, 50 review trở lên

sakai_yo

Xe lăn
Em thấy trên shopee bán pin giả rất nhiều. Vì một số mã pin phổ biến em biết giá nhập nên em khẳng định là bán hàng đểu luôn.

gacontaplaixe

Xe tải
chợ giầu,từ sơn,bắc ninh cụ ạ,huhu
Cụ có biết mấy đại lý cực to ở Từ Sơn đánh hàng công đồ chơi trẻ con các thể loại ở Từ Sơn không? họ cả bán buôn cả bán lẻ so với cái giá cụ bán ở chợ giầu rẻ hơn 50% đấy. Chưa kể mấy gian hàng thương mại giá siêu rẻ của bọn Tàu nó ship trực tiếp luôn . Mặt hàng của kụ không phải do kinh tế yếu kém mà do xu thế mua sắm nó khác rồi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em thấy trên shopee bán pin giả rất nhiều. Vì một số mã pin phổ biến em biết giá nhập nên em khẳng định là bán hàng đểu luôn.
Em mua mấy con chuột quốc dân, loại bền vô đối game net Fuhlen 40k nguyên hộp trên MXH, em hỏi BH, họ nói luôn giá này hàng tầu fake bh gì anh :D