[Funland] E mất ngủ các cụ biết chỗ nào chữa được mách e với

hoangduc.sbr

Xe container
Cứ tập thể thao mệt vào, bố của bệnh khó ngủ cũng chả ngăn đc cụ buồn ngủ.

lanhpham

Xe điện
Vậy thì em giống cụ, cứ có việc gì đó áp lực là lại hồi hộp và mất ngủ. Nhưng em may hơn cụ là em chiến thắng cảm giác đó rất nhanh, loại bỏ nó ra khỏi đầu là ngủ ngon, về bản chất em cũng thuộc loại dễ ngủ, đặt lưng xuống là ngủ. Trừ những hôm gặp chuyện chưa giải quyết được còn mông lung suy nghĩ thì sẽ chậm ngủ. Như cụ tập thể dục không hết thì em nghĩ cụ nên tập thiền hoặc trị liệu tâm lý. Vì bản chất do suy nghĩ nhiều gây căng thẳng thần kinh cụ ạ. Loại bỏ những suy nghĩ tiêu cực, trong lòng không có lo lắng tự khắc giấc ngủ tìm đến, nếu cụ còn trẻ thì dùng liệu pháp tâm lý em nghĩ là sẽ ổn cụ ạ. Như em mà mất ngủ là hôm sau nhịn làm luôn, cả ngày như trên mây.
Dạ ok cụ

lanhpham

Xe điện
Cụ thử uống nước hoa tam thất xem, rất dễ uống và ngủ tốt. Hoặc cụ ngâm rượu táo mèo, mỗi tối làm 50-70ml, em uống rượu này thì vừa ăn xong đã thấy buồn ngủ.
Riêng em thì thấy, cứ thể dục buổi sang đều đặn thì ăn ngon và ngủ sâu giấc. Đợt nào lười hoặc mưa gió không đi được là thấy uể oải ngay.
Dạ tối nay e áp dụng thử xem sao

Điện thoại chỉ dùng nghe gọi thì sẽ ngủ được. Cụ thử áp dụng triệt để 1 ngày không mó máy vào fb và báo điện tử

6997

Xe container
Tình hình e mất ngủ lâu năm,nằm mãi mà ko ngủ được,e đã khám ở 108,bạch mai,đại học y,mà bệnh vẫn ko khỏi,các cụ ở đây có ai bị tình trạng giống e ko ah
Cụ / mợ là cụ hay mợ ạ? Quãng bao nhiêu tuổi? Ngày ngủ được mấy tiếng ạ?

Em cũng làm như các cụ mợ trên này hướng dẫn: thể dục thể thao buổi chiều, tắm nước nóng, đếm cừu, làm vài nháy / choác.... mà cũng chỉ ngủ được cỡ 3-4 tiếng / ngày.

Đi khám, bác sỹ bẩu "6 chục rồi, thế là bình thường ông ạ!" 🤗

Javalor

Xe hơi
Công việc cs hàng ngày cụ có stress nhiều k

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Tôi làm đủ kiểu rồi ko ngủ nổi ô ah
Trong đầu ông cảm thấy lo âu, nặng nề thì thuốc giời. Giờ ông thử tìm cách quẳng mẹ gánh lo đi mà vui sống. Chí ít ông tìm niềm vui mới cho quên đi và thử giảm tham vọng xem sao! Khi đó kiểu gì cũng dễ ngủ.

poiuy

Xe cút kít
Mất ngủ do các nguyên nhân tác động ngaoị cảnh thì chữa được, còn mất ngủ bệnh lý thì đôi khi không chữa được, chỉ có dùng thuốc ngủ mới ngủ được. Giống như cao huyết áp thôi, không dùng thuốc thì chịu.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
xúc 1 tấn than xong là ngủ lăn quay...:D

Chansonghup

Xe đạp
Nói chung thì bị bệnh gì khổ bệnh đó, em cũng mất ngủ như cụ chủ, bây giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ, em bị mất ngủ kéo dài hơn chục năm cơ. Thời gian đầu phải nói là thật kinh khủng, vài năm sau nó quen dần nên đỡ, em cũng áp dụng : chạy bộ, tắm nước nóng, ăn tối trước khi ngủ 3-4h, rồi uống cốc sữa nóng trước khi ngủ, rồi...xúc than, đếm cừu...., nói chung đủ các kiểu nhưng không ăn thua, sau cùng phải chuyển sang thuốc tây ( em uống Stilox 1 viên sau đó giảm đi 1/4 viên, 1/3 viên, rồi còn nửa viên, xen kẽ tối uống tối không uống cho mình đỡ quen thuốc-Cụ lưu ý khi đã dùng thuốc ngủ mà uống thêm rượu là tác dụng thuốc tăng lên).Kiên trì vừa kết hợp uống thuốc với thể dục, tắm nước nóng, đếm cừu...cuối cùng thì cũng ngủ được bình thường. Trước khi đi ngủ chăn nệm phải sạch sẽ, thơm tho, không gian yên tĩnh, sau ăn tối là không lướt web trên điện thoại, máy tính hay xem tv, không mang lo nghĩ trước khi vào phòng ngủ. Kiên trì các biện pháp trên trong vài tháng thì giấc ngủ nó tự nhiên kéo đến, ban đầu ngủ được 2-3 tiếng, sau đó được 4-5 tiếng, giờ em đã U50 đời cuối, ngủ được 5-6 tiếng mỗi tối. Hy vọng cụ chủ sớm vươt qua được cái khổ này.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E lại suốt ngày buồn ngủ, thèm ngủ mà k dc ngủ, con cach thi nhu cụ duoi la ok đấy cụ
Cụ cứ tham gia lớp Yoga, em trước cũng mất ngủ, giờ ngủ tốt hơn rồi, với lại buổi tối nghe thầy giảng Pháp cũng dễ ngủ ạ.

bút hêt mực

Xe tăng
Cụ có hút thuốc ko, nếu có thì nó cũng là nguyên nhân quan trọng đấy.

Dancingwiththewind

Xe điện
Tình hình e mất ngủ lâu năm,nằm mãi mà ko ngủ được,e đã khám ở 108,bạch mai,đại học y,mà bệnh vẫn ko khỏi,các cụ ở đây có ai bị tình trạng giống e ko ah
Cùng cảnh ngộ, em bonus thêm nếu ngủ đc sẽ nằm mơ rất đau đầu

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ tham khảo, em thấy mất ngủ cứ làm 1 nháy là ngon:
Hôm nào em có chuyện ấy thì mất ngủ hơn hôm khác

chipbongsg

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
hanoihitech.com
Mẹ Ck em mất ngủ lâu năm chữa các bệnh viện ko khỏi, cuối cùng uống tâm sen và tập luyện khí công lại ngủ ngon cụ ak.

Dancingwiththewind

Xe điện
Em cũng giống cụ này, vậy là bọn mình không giống như sách báo lâu nay vẫn hay viết cụ nhỉ ???
Em uống đủ loại cây cỏ, cả nhụy hoa nghệ tây, tâm sen, hoa tam thất. Bác sĩ (bv Bạch Mai) có kê thử thuốc 15 ngày. Hôm nào em tập thể dục nhiều hoặc có món thuốc thần như các cụ bảo thì em sẽ bị tỉnh hơn, đến gần sáng.
Mỗi khi em ngủ đc một chút thì đau đầu vì nằm mơ.
Giờ em chả biết làm sao

Tâm Sinh Phúc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tìm các bài phát biểu của cụ Tổng nhà mình rồi nghe, vừa thấm nhuần tư tưởng của Đ.ảng lại hiểu biết thêm về các chủ trương đường lối sắp tới của Nh.à Nư.ớc... ^^
Fun cụ tý chứ e thấy như cụ là quá khỏe đó. K ai 1 ngày chạy vận động tần suất như vậy lại thiếu ngủ mà duy trì trong time dài được cả! Quá kinh