E mở thớt tư vấn về sàn gỗ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuhoang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Cháu ở chung cư đang dùng sàn gỗ Kaidl nhập Thuỵ Sỹ gì đó. Giá hơn 4 lít. Vân gỗ đẹp, 100% cốt liệu tự nhiên không có formandehit (thấy bảo thế), sàn rất thơm, đi êm ko kêu cót két... nhưng rất dễ bị thấm nước, ko ngâm đc trong nước, dễ sứt góc. Về cơ bản dùng ổn, mục tiêu là xài 5-10 năm có điều kiện mua nhà đất

younggun

Xe tăng
em sắp tới lát sàn nhựa cho 1 tầng, cụ inbox em giá loại sàn nhựa hèm khóa, diện tích khoảng ~60m2

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Cháu ở chung cư đang dùng sàn gỗ Kaidl nhập Thuỵ Sỹ gì đó. Giá hơn 4 lít. Vân gỗ đẹp, 100% cốt liệu tự nhiên không có formandehit (thấy bảo thế), sàn rất thơm, đi êm ko kêu cót két... nhưng rất dễ bị thấm nước, ko ngâm đc trong nước, dễ sứt góc. Về cơ bản dùng ổn, mục tiêu là xài 5-10 năm có điều kiện mua nhà đất
Sàn kaindn của Áo cụ ạ. Sàn thụy sĩ của nhà máy krono đặc biệt chịu nước còn hàng Châu Âu nói chung là chịu nước kém hơn do nhưng đảm bảo cốt gỗ sạch.

Chỉnh sửa cuối:

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us

chuhoang

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Ô
Sàn kaindn của Áo cụ ạ. Sàn thụy sĩ của nhà máy krono đặc biệt chịu nước còn hàng Châu Âu nói chung là chịu nước kém hơn do nhưng đảm bảo cốt gỗ sạch.
Oh đúng rồi. Áo cụ ạ. Ở môi trường như vn mà chịu nc kém là 1 yếu điểm

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
ÔOh đúng rồi. Áo cụ ạ. Ở môi trường như vn mà chịu nc kém là 1 yếu điểm
Vâng cụ. Bên châu Âu các nhà có lò sưởi. Điều hòa. Hệ thống sưởi dưới sàn nên không khí trong nhà khô hơn. VN nên dùng sàn thái, Malay giá vừa phải lại chịu nước tốt.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Em cần lát sàn nhựa và ốp tường cho phòng khám, cụ tư vấn giúp ạ!
Ốp tường thì cụ dùng tấm nhự bản to chuyên để ốp tường. Còn ván sàn nhựa cụ dùng của Galaxy là tốt rồi mà giá phải chăng. Cụ gọi hotline bên e 0916.422.522 bên e tư vấn và báo giá tốt nhất cho cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vitconwavetrang

Đi bộ
Có bác nào biết về sàn gỗ Cameron không? Nay em được tư vấn dùng loại ấy. Cảm nhận trực quan là đẹp, các chỉ số AC và E đều tốt. Nhưng search google ko có tý thông tin nào về tụi này. Em hơi hoang mang.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Có bác nào biết về sàn gỗ Cameron không? Nay em được tư vấn dùng loại ấy. Cảm nhận trực quan là đẹp, các chỉ số AC và E đều tốt. Nhưng search google ko có tý thông tin nào về tụi này. Em hơi hoang mang.
Cụ nên tham khảo thêm 1 số loại khác có tên tuổi. Ko nên làm thí nghiệm với 1 tài sản lớn cụ ạ.

rayes

Xe đạp
Bác inbox em sàn 12mm malai nhé. E lát 5 tầng x 40m2. Tiện cho e hỏi thấy có người quen bảo có sàn gỗ của Nhật tốt mà còn rẻ hơn cả Malai bác có loại đấy ko?

rayes

Xe đạp
E hỏi tiếp luôn là cụ có loại gỗ nhựa nào lát khu vực tắm thoát nước nhanh mà dễ nhấc lên vệ sinh ko?. Em định khu vực tắm 1mx1,5m lát gỗ lên trên lớp gạch lát nền. Tắm thì nước thoát qua khe gỗ xuống. Định làm loại vỉ 30x30 chân nhựa mà nhìn có vẻ rởm rởm cụ ạ

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
E hỏi tiếp luôn là cụ có loại gỗ nhựa nào lát khu vực tắm thoát nước nhanh mà dễ nhấc lên vệ sinh ko?. Em định khu vực tắm 1mx1,5m lát gỗ lên trên lớp gạch lát nền. Tắm thì nước thoát qua khe gỗ xuống. Định làm loại vỉ 30x30 chân nhựa mà nhìn có vẻ rởm rởm cụ ạ
Loại bên e hàng nhập vô tư cụ ạ. Nhưng lát phòng tắm mà tắm đứng e nói thật là phải vệ sinh thường xuyên. Ko tóc rụng rồi xà phòng ko tan nó bám lại lúc nhấc tấm vỉ lên trông ghê lắm. Còn cụ lắp cho phòng tắm mà có bồn tắm thì được.

Mr.tomcat

Xe hơi
Chung cư Sàn có nền gạch đá rồi thì nên lát sàn gỗ Pago 12 mm hay sàn gỗ Thaixin 8mm hợp lý hơn vậy cụ,e ít tiền chỉ chọn 2 loại này trog khung giá tiền thôi )

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Bác inbox em sàn 12mm malai nhé. E lát 5 tầng x 40m2. Tiện cho e hỏi thấy có người quen bảo có sàn gỗ của Nhật tốt mà còn rẻ hơn cả Malai bác có loại đấy ko?
Bên Nhật làm gì có tài nguyên thiên nhiên đâu mà rẻ hơn hàng Malay đc ạ. E có thấy cái j của Nhật là trt đâu. Cụ ib e số đt cụ bên e gọi báo giá khuyến mại ạ.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Chung cư Sàn có nền gạch đá rồi thì nên lát sàn gỗ Pago 12 mm hay sàn gỗ Thaixin 8mm hợp lý hơn vậy cụ,e ít tiền chỉ chọn 2 loại này trog khung giá tiền thôi )
Sàn Thaixin 8 ly cốt gỗ cũng đẹp mà chắc chăn. Nếu nhà cụ chung cư mà các phòng nhỏ nhỏ lâp hàng Thái cũng đc. Còn sàn pago 12ly cũng tốt mà chắc chắn lắp cho diện tích lơbs như phòng khách thông bếp cũng đc. Nói chúng mức giá hơn 200k thì cụ chọn 2 loại này là chuẩn

bimbim1976

Xe điện
Cho em hỏi về sàn gỗ sồi trắng, có cụ nào lát loại màu trắng chưa? Loại sồi trắng này có bản rộng 20cm ko? xuất xư ở đâu và giá cả chất lượng ra sao?

nmthuong

Xe hơi
Nhờ cụ chủ thớt tư vấn giúp em:
Nhà em chung cư, xác định ở lâu dài. Đã có phòng ngủ số 1 có sàn gỗ, phòng khách+bếp và phòng ngủ số 2 nữa đang lát gạch men. Giờ muốn lát sàn gỗ phòng khách+bếp và phòng ngủ số 2. Tổng diện tích cần lát sàn khoảng 50m2.
Nên chọn loại nào trong tầm giá 250-300 nghìn/m2 đã bao gồm cả thi công và phụ kiện. 8mm hay 12mm vì ở dưới đã có sàn gạch men. Gỗ công nghiệp. Cụ cho em một vài phương án để em cân nhắc lựa chọn nhé.
Em ở Trương Định, Hoàng Mai.
Hiện nhà em đang ở nên có nhiều đồ, khi thi công có thể dịch chuyển đồ cục bộ trong phòng để lấy mặt bằng thi công cục bộ, rồi lại chuyển đồ về vị trí cũ trong phòng đó luôn, hay phải chuyển tất cả đồ ra khỏi phòng rồi mới thi công được?

Chỉnh sửa cuối:

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Nhờ cụ chủ thớt tư vấn giúp em:
Nhà em chung cư, xác định ở lâu dài. Đã có phòng ngủ số 1 có sàn gỗ, phòng khách+bếp và phòng ngủ số 2 nữa đang lát gạch men. Giờ muốn lát sàn gỗ phòng khách+bếp và phòng ngủ số 2. Tổng diện tích cần lát sàn khoảng 50m2.
Nên chọn loại nào trong tầm giá 250-300 nghìn/m2 đã bao gồm cả thi công và phụ kiện. 8mm hay 12mm vì ở dưới đã có sàn gạch men. Gỗ công nghiệp. Cụ cho em một vài phương án để em cân nhắc lựa chọn nhé.
Em ở Trương Định, Hoàng Mai.
Hiện nhà em đang ở nên có nhiều đồ, khi thi công có thể dịch chuyển đồ cục bộ trong phòng để lấy mặt bằng thi công cục bộ, rồi lại chuyển đồ về vị trí cũ trong phòng đó luôn, hay phải chuyển tất cả đồ ra khỏi phòng rồi mới thi công được?
Cụ xem loại sàn gỗ phòng ngủ 1 của cụ là 8 ly hay 12 ly. Nếu 8 ly thì cụ nên chọn sàn Thái hoặc Malay cho tốt hẳn. còn nếu 12 ly cụ chọn hàng Thái hoặc Việt Nam đều được. Cửa hàng bên e ở 23 Minh Khai lúc nào cụ rảnh thì qua xem mẫu ạ.
Thực ra nền gạch men thì đảm bảo nó phẳng thôi còn khi sử dụng thì mình tránh tác động từ con người nên dùng loại 12 ly vẫn tốt hơn.
Thi công lắp đặt thì lắp bên này đồ sẽ chuyển sang 1 bên rồi lắp xong kê lại để lắp phần còn lại. Nhà cụ nhiều đố quá thì cụ hỗ trợ thợ hoặc thêm ít chi phí hỗ trợ cho thợ là được cụ ạ.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Cho em hỏi về sàn gỗ sồi trắng, có cụ nào lát loại màu trắng chưa? Loại sồi trắng này có bản rộng 20cm ko? xuất xư ở đâu và giá cả chất lượng ra sao?
Cũng có nhiều nhà lắp sàn gỗ sồi trắng cụ ạ. xuất xứ từ Nga cụ nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng