E mở thớt tư vấn về sàn gỗ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cái ngu của em là mua nhà dự án full nội thất các cụ ah. Sàn thì trong hợp đồng là nhập đức cao cấp, vệ sinh thì toto hoặc tương đương. Khi nhận nhà thì tiên sư nhà nó sàn thì đức thật coa 8 li đi ọp ah ọp ẹp do cốt nền làm ko phẳng em điên lột lên xem nó lót cả vìa cát tông ở rưới. Em Ức rồi cũng phải nhịn các cụ ah. Lại đến cái nhà về sinh toto ko thấy đâu lại koler mà những moden cách đây vài năm trắc xả hàng tồn kho. Em dự sàn gỗ được khoảng 3 năm các cụ ah.

Đúng là cái gì cũng cần tự mình tìm hiểu và kiểm soát chất lượng là tốt nhất cụ nhỉ, gặp như cụ thì bực thật tưởng tiện mà tiền mất tật mang.

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ngày nay đời sống của người Việt Nam cũng đã cải thiện rất nhiều nên hâu như các thiết kế nội thất của các kiến trúc sư đầu sử dụng sàn gỗ. Vì cơ bản có sàn gỗ làm tăng giá trị và đẳng cấp cho căn nhà lên rất nhiều.

Sàn gỗ hiện nay có rất nhiều loại: sàn gỗ tự nhiên, sàn gỗ công nghiệp rồi mỗi loại có độ dày, độ dài, rộng, màu sắc, vân gỗ ... cũng khác nhau.
E mở thread này với ý muốn các cụ vào chia sẻ cảm nhận về sàn gỗ nhà mình
- Đã lắp loại sàn gỗ nào
- Đã lắp bao lâu
- Tình trạng hiện tại
Các cụ đang có nhu cầu mua sàn gỗ lót sàn có thể tham khảo từ các cụ đã lắp đặt và nếu còn băn khoăn điều gì e tư vấn ạ.
Em thích sàn gỗ đẹp và sang cùng với đó em thấy nhiều loại chất lượng rất tốt, đợt em làm nội thất cho 1 chị nhà sản xuất sàn nên lấy luôn gỗ đề đóng đồ em cắt gỗ thấy đanh tốt quá, ngâm thử vào nước thì không nở chút nào. nên lại càng thích. Cụ Bùi Mạnh tư vấn rất có tâm nhiệt tình, chúc cụ đắt hàng và được các cụ trên off trao niềm tin.

FOreverV

Xe đạp
Cụ nào inbox cho em xin giá sàn gỗ tự nhiên với.

clarayumi

Xe hơi
cụ cho em hỏi sàn gỗ malay thì loại sàn nào tốt nhất và có vân đẹp ạ?

ms600

Xe hơi
Cụ ơi, Em cũng có ít sàn gỗ đã qua sử dụng, định làm mới để về lát ở thay cho cái sàn bên Imperia, cụ thẩm giúp Em là đây là gỗ gì, có nên dùng thay hay không, chi phí dự kiến sẽ thế nào cụ nhé.
Ảnh sàn đây ạ. Cảm ơn cụ nhiều.

Mời cụ tham khảo gỗ Hương Lào em vừa hoàn thiện cho KH tòa C, cc Imperia Garden, 203 Nguyễn Huy Tưởng

Cụ ơi, Em cũng có ít sàn gỗ đã qua sử dụng, định làm mới để về lát ở thay cho cái sàn bên Imperia, cụ thẩm giúp Em là đây là gỗ gì, có nên dùng thay hay không, chi phí dự kiến sẽ thế nào cụ nhé.

Chúc mừng cụ, nếu em nhìn ko nhầm là sàn Hương đó cụ, gỗ quý đắt tiền, cụ lấy lát đi, sàn bên Imperia là sàn công nghiệp. chi phi lát cũng rẻ, quan tâm thì inbox em cụ thể cụ có những gì, để em xem thiếu những gì để báo giá cho cụ.

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Sàn gỗ Kronoswiss chịu nước rất tốt. Là dòng sàn gỗ Châu Âu chịu nước tốt nhất. Màu sắc nhiều và hiện đại. loại này dày 8mm cụ lắp cho chung cư là ổn, không nhất thiết phải lắp loại 12mm. Bề mặt phủ nhôm oxit tiêu chuẩn AC4 cụ di chuyển đồ đạc thoải mái không bị trầy xước.
Màu này hơi tối, cụ tham khảo thêm mấu màu sáng hơn cũng rất đẹp. Cụ có nhu cầu thì gọi bên e số 0916.422.522 bên e báo giá khuyến mại ạ.
Cảm ơn cụ nhiều, em thấy màu D2266 là ok nhất vì không sáng quá cũng không tối quá. Cụ có thể ib giá hoàn thiện với lót cao su non cho em.

Nguyễn-Huy

Xe hơi
Nếu sàn gạch họ lát chất lượng tốt thì cụ lát luôn sàn gỗ lên vì bề mặt sàn gạch sẽ phẳng hơn. Còn chất lượng kém cụ bóc sàn gạch lên rồi thì phải làm phẳng lại sàn bê tông mới lát sàn gỗ lên được.
Cơ bản là nếu ục lắp luôn thì cụ sẽ có thể chọn được màu nội thất phù hợp và lắp trước khi mua nội thất thì đỡ phải dọn dẹp. Còn để sau 1, 2 năm mới lắp thì lại mất thời gian dịch chuyển đồ đạc để lát lại sàn.
trường hợp cụ lắp trên sàn gạch thì nếu khoảng hở của cửa và sàn ít thì phải cắt cửa.
Em cứ lăn tăn mãi giữa bỏ gạch và giữ gạch vì chủ đầu tư họ cho lựa chọn. Nhưng cuối cùng nghe mọi người nói sợ nếu không để gạch sợ họ láng không phẳng về lại cũng mất thêm chi phí trong khi không lát gạch họ cũng trừ tiền chả được đáng bao nhiêu nên em lại để gạch.

thinh6789

Xe hơi
E đánh dấu để tham khảo :)

Ti tach

Xe buýt
Sàn gỗ Kronoswiss chịu nước rất tốt. Là dòng sàn gỗ Châu Âu chịu nước tốt nhất. Màu sắc nhiều và hiện đại. loại này dày 8mm cụ lắp cho chung cư là ổn, không nhất thiết phải lắp loại 12mm. Bề mặt phủ nhôm oxit tiêu chuẩn AC4 cụ di chuyển đồ đạc thoải mái không bị trầy xước.
Màu này hơi tối, cụ tham khảo thêm mấu màu sáng hơn cũng rất đẹp. Cụ có nhu cầu thì gọi bên e số 0916.422.522 bên e báo giá khuyến mại ạ.
Gọi vào số trên nhờ cụ tư vấn mà gặp 1 mợ trả lời rõ là ức chế !!!

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Em cứ lăn tăn mãi giữa bỏ gạch và giữ gạch vì chủ đầu tư họ cho lựa chọn. Nhưng cuối cùng nghe mọi người nói sợ nếu không để gạch sợ họ láng không phẳng về lại cũng mất thêm chi phí trong khi không lát gạch họ cũng trừ tiền chả được đáng bao nhiêu nên em lại để gạch.
Đúng là hên xui cụ ạ. Hi vọng chủ công trình và giám sát chung cư của cụ có tâm.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
cụ cho em hỏi sàn gỗ malay thì loại sàn nào tốt nhất và có vân đẹp ạ?
Sàn gỗ CN Malaysia thì cụ chọn Inovar hoặc Janmi. Sàn gỗ Inovar thì có nhiều mã màu hơn. Cả 2 loại đều khá nhiều mã màu và vân gỗ nên tùy sở thích của từng người thôi. Cá nhân e thì e thích sàn màu tương đối sáng, vân gỗ thưa nhìn nhà cửa sáng sủa và sạch sẽ, hiện đại hơn. Hoặc màu tối hẳn kết hợp với nội thất màu sáng cũng rất nổi bật. Nhưng nhiều cụ thích kiểu cổ điểm vân gỗ màu nâu, đỏ ... Nói chung thì 2 dòng sàn gỗ này nhiều màu để cụ lựa chọn.

sàn nhựa

Xe hơi
Cac cụ dùng sàn nhựa thì inbox em nhá
loại bỏ mối va ko sợ mối các cụ các mợ nhá

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Giá sàn gỗ nhiều loại cụ ạ, mỗi loại lại lại có giá khác nhau do bề rộng, độ dày khác nhau. Cụ tham khảo giá trên website sango.us ạ

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us

Gỗ Hương cụ ạ. Cụ hỏi các cơ sở làm sàn gỗ chi phí họ làm lại thế nào. Sàn gỗ Hương rất đắt và tốt. Nếu cụ lựa ra những tấm ván sàn gỗ tốt sử dụng lại hoàn toàn ok.

Bùi Mạnh

[Tịch thu bằng lái]
Website
sango.us
Ngoài các loại ván sàn gỗ, bên e còn bán ván sàn nhựa lắp cho nhà trẻ, nhà hàng, văn phòng ... có vân thảm, vân đá và vân gỗ rất thật. Sàn nhựa vừa bền lại phù hợp với những nơi có mật độ đi lại nhiều, chịu nước tốt.

GANHO

Xe buýt
Ngoài các loại ván sàn gỗ, bên e còn bán ván sàn nhựa lắp cho nhà trẻ, nhà hàng, văn phòng ... có vân thảm, vân đá và vân gỗ rất thật. Sàn nhựa vừa bền lại phù hợp với những nơi có mật độ đi lại nhiều, chịu nước tốt.
Cụ cho em hỏi sàn nhựa lắp cho wc có bị trơn không? em định nâng cấp cái sàn wc nhà em nhưng ngại gạch vữa bẩn lắm

Trạng thái
Thớt đang đóng