[Funland] E mở thớt về định cư châu Âu

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Thế tại sao Bông biết bọn Tây lông nó khinh?
Do bọn tây lông nó nói hay do bạn bè của Bông kể? Nếu do bạn bè thì như vừa mới nói, xin nhắc lại: Bông chơi với mấy thành phần du thủ du thực ít thôi, tìm người ngay thẳng đàng hoàng mà chơi. Còn nếu Bông bảo do bọn tây nó nói thì xin mời giải thích nguồn. Người thân em có đến 3 trường hợp bố mẹ đi làm vất vả nên con cái được hàng xóm EU gốc nhận làm con nuôi hoặc nhận trông nom khi bố mẹ về muộn (không mất tiền), thậm chí có trường hợp khi chết còn để lại di chúc tặng tài sản. 1 trường hợp đi làm cho cửa hàng bánh mì truyền thống ở một thành nhỏ gần AA suốt 15 năm đến khi hai vợ chồng chủ già họ giao lại hết cửa hàng để kinh doanh thay, một trường hợp yêu cô con gái người Đức nhưng buộc phải về nước (du học sinh do nhà nước cử đi) cuối cùng cô này sang luôn Việt Nam sống cùng chồng. Và nhiều trường hợp khác nữa chả thấy bị khinh gì.
Riêng ở Đức với Pháp thì em cũng hơn 2 năm và chả thấy đứa nào nó khinh. Ngay đến bọn Hồi (Syria, Thổ...) nó bỉ hơn dân Việt nhiều, bị ác cảm hơn dân Á nhiều, mà bọn tây mà Bông gọi là Eu chính gốc ấy, nó chỉ né tránh và vẫn hết sức lịch sự.
Nguồn hở? Bất thành văn nghe cụ. Đầu đen kết hôn đầu đen bị soi hồ sơ ác hơn nhiều so nhiều đen - vàng vì sợ kết hôn giả. Luật sư trắng hy vọng cãi thắng hơn nhiều ls màu. Những trường hợp như cụ kể chỉ số quá ít. Chính vậy mới có Luật chống kì thị.

Furiso

Xe tăng
Người nhà cự ở khắp nơi trên thế giới làm đủ nghề vậy mà cụ vẫn hỏi ở đây à?? Kaka.
Vâng, những thớt nào có liên quan đến nhập cư bao giờ em cũng quan tâm tìm hiểu và hỏi.
Nếu cụ chịu khó đọc kỹ thay vì lộp chộp vồ lấy suy diễn thì cụ sẽ thấy em rất hay dùng câu hỏi tu từ.

hainm.invest

Xe buýt
À, vậy ý cụ nói là rào cản từ phía Việt Nam.
Gia đình em đã có 2 người đi rồi, một châu Âu
một đi Mỹ theo diện đầu tư nên em hiểu. Chuyển tiền chả có gì khó khăn bằng thông qua một đơn vị tài chính ở một nước thứ 3 (Úc chẳng hạn) đứng ra nhận vay và chuyển trả, chinh xác cách nào thì chính bọn tư vấn định cư nó sẽ giải thích cho nếu như cụ nào quan tâm (cụ thì chắc không cần). Đấy là nói tiền hợp pháp, có nguồn gốc. Còn nếu để mua nhà ở Mỹ chẳng hạn, thì cứ ra Hà Trung nó chuyển cho, bao nhiêu chả được. Em thông tin như vậy để cụ nào quan tâm thì biết đường :))
À. Ý cụ là nếu em được bên kia chấp nhận cho đầu tư, em chưa có thẻ xanh nên ngân hàng k chịu chuyển tiền cho em mặc dù tiền của em là hợp pháp, thì sẽ có một công ty trung gian ở nước thứ 3 giao dịch ảo vay tiền em ở vn, bản chất là em chuyển tiền cho họ ở vn, rồi họ trả ngoại tệ cho em vào tk nước ngoài của em. Thế đây là cách chuyển tiền lậu trá hình phải k cụ. Giao dịch này tây nó có coi là hợp pháp k cụ. Em nghi là nó sẽ truy xuất nguồn gốc tiền của em từ cty thứ 3 kia. mà cty kia nhiều khả năng tham gia giao dịch rửa tiền ở vn. Rủi ro phết.

Chỉnh sửa cuối:

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cãi nhau mà làm gì?!

Ở đâu chẳng phải lao động.

Làm nail mà cứ như đôi vợ chồng em quen bên này. Chồng vượt biên sang ở lậu 3 năm ra giấy tờ. Cưới cô vợ từ Vn qua. Sang 10 năm, chồng 80 vợ 86 giờ 3 tiệm nail. Vừa mua cái nhà 250K€ thì giám đốc ở Vn còn xách dép.

Mà ở Tbn em biết vài chục trường hợp như vậy rồi. Dân Nghệ Tĩnh đi cực đông. Đặt sổ đỏ mở tiệm rất nhiều.

Mở mồm ra là chê lao động chân tay, nhưng cho đi cho làm cũng thích phết đấy. Tây nó ghen tức với Tầu với Việt đấy các cụ ạ.

Lắm tiền mà!!
Không phải chê nhưng ý người ta muốn nói là dân Việt nhập cư đa số chỉ biết làm nail thôi. Bên Mỹ nó còn nói buôn bán đích thị dân Tàu , khách sạn là dân Ấn, giặt ủi dân Hàn, nail đích thị dân Việt.

Furiso

Xe tăng
À. Ý cụ là nếu em được bên kia chấp nhận cho đầu tư, em chưa có thẻ xanh nên ngân hàng k chịu chuyển tiền cho em mặc dù tiền của em là hợp pháp, thì sẽ có một công ty trung gian ở nước thứ 3 giao dịch ảo vay tiền em ở vn, bản chất là em chuyển tiền cho họ ở vn, rồi họ trả ngoại tệ cho em vào tk nước ngoài của em. Thế đây là cách chuyển tiền lậu trá hình phải k cụ.
He he,
Không lậu chút nào cụ ạ, ít nhất là về phía người có nhu cầu chuyển đi nước ngoài. Mấu chốt của nó nằm ở 2 điểm: lượng tiền từ nước ngoài về Việt Nam rất lớn và ngân hàng chỉ có thể ngăn cản việc chuyển ngoại tệ số lượng lớn thực sự ra nước ngoài. Còn việc giao dịch nợ và trả nợ ở đâu thì không ai có thể ngăn cấm được. Còn làm thế nào để nó minh bạch và hợp pháp theo đúng yêu cầu của hồ sơ định cư cho nguồn tiền ấy thì cụ nào quan tâm hãy hỏi chính đơn vị làm dịch vụ ấy :D

hainm.invest

Xe buýt
He he,
Không lậu chút nào cụ ạ, ít nhất là về phía người có nhu cầu chuyển đi nước ngoài. Mấu
chốt của nó nằm ở 2 điểm: lượng tiền từ nước ngoài về Việt Nam rất lớn và ngân hàng chỉ có thể ngăn cản việc chuyển ngoại tệ số lượng lớn thực sự ra nước ngoài. Còn việc giao dịch nợ và trả nợ ở đâu thì không ai có thể ngăn cấm được. Còn làm thế nào để nó minh bạch và hợp pháp theo đúng yêu cầu của hồ sơ định cư cho nguồn tiền ấy thì cụ nào quan tâm hãy hỏi chính đơn vị làm dịch vụ ấy :D
Cách này khá phổ biến. Ở tây thì nó vẫn hợp pháp với số tiền nhỏ. Nhưng tìm được đơn vị uy tín là khá khó. Em sẽ hỏi cụ qua inbox sau khi cần. Cám ơn cụ.

Furiso

Xe tăng
Nguồn hở? Bất thành văn nghe cụ. Đầu đen kết hôn đầu đen bị soi hồ sơ ác hơn nhiều so nhiều đen - vàng vì sợ kết hôn giả. Luật sư trắng hy vọng cãi thắng hơn nhiều ls màu. Những trường hợp như cụ kể chỉ số quá ít. Chính vậy mới có Luật chống kì thị.
Chỉ có thế thôi ạ? Vậy cứ để các cụ khác đọc nội dung trao đổi của hai ta và có đánh giá khách quan mợ nhé.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
He he,
Không lậu chút nào cụ ạ, ít nhất là về phía người có nhu cầu chuyển đi nước ngoài. Mấu chốt của nó nằm ở 2 điểm: lượng tiền từ nước ngoài về Việt Nam rất lớn và ngân hàng chỉ có thể ngăn cản việc chuyển ngoại tệ số lượng lớn thực sự ra nước ngoài. Còn việc giao dịch nợ và trả nợ ở đâu thì không ai có thể ngăn cấm được. Còn làm thế nào để nó minh bạch và hợp pháp theo đúng yêu cầu của hồ sơ định cư cho nguồn tiền ấy thì cụ nào quan tâm hãy hỏi chính đơn vị làm dịch vụ ấy :D
Cái này chuyển đi Mỹ dân Việt xài hoài. Dân Việt làm ăn bên Mẽo báo lỗ trốn thuế nên muốn mua gì tài sản lớn toàn phải chuyển chui về VN rồi người thân ở VN chuyển hợp pháp qua Mỹ hợp pháp hóa tiền để mua.

Furiso

Xe tăng
Cái này chuyển đi Mỹ dân Việt xài hoài. Dân Việt làm ăn bên Mẽo báo lỗ trốn thuế nên muốn mua gì tài sản lớn toàn phải chuyển chui về VN rồi người thân ở VN chuyển hợp pháp qua Mỹ hợp pháp hóa tiền để mua.
Cái em đang nói đến nó không giống như vậy đâu. Nếu cụ tìm hiểu về đầu tư nước ngoài thì mới hiểu mục đích của việc này. Chứ mấy vụ báo lỗ lấy tiền mặt rồi gửi về Việt Nam thì có gì đặc biệt đâu :D

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
Em nói chuyển đi Mỹ mua nhà cụ ạ..
Để em giúp. Cụ ra Sacombank mua đô và làm thủ tục chuyển tiền hỗ trợ thất nghiệp cho người thân người Mỹ.
-Điều kiện: quan hệ ruột thịt
- Hạn mức: 7000$/1 người thân/một năm.

Em vừa gửi đúp 2 năm 2016-2017 14k tỉ giá 22,8, tổng thiệt hại hơn 320 củ và 5 phút vàng ngọc. Những ai có người nhà ở Mỹ đều biết điều này.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Cái em đang nói đến nó không giống như vậy đâu. Nếu cụ tìm hiểu về đầu tư nước ngoài thì mới hiểu mục đích của việc này. Chứ mấy vụ báo lỗ lấy tiền mặt rồi gửi về Việt Nam thì có gì đặc biệt đâu :D
À em muốn nói vụ chuyển tiền ra nước ngoài ấy mà. Dễ như ăn kẹo có gì khó, thích chuyển bao nhiêu em chuyển cho tiền có ngay tức thì luôn. Em lấy nhẹ nhẹ 3% thôi.

Furiso

Xe tăng
Để em giúp. Cụ ra Sacombank mua đô và làm thủ tục chuyển tiền hỗ trợ thất nghiệp cho người thân người Mỹ.
-Điều kiện: quan hệ ruột thịt
- Hạn mức: 7000$/1 người thân/một năm.

Em vừa gửi đúp 2 năm 2016-2017 14k tỉ giá 22,8, tổng thiệt hại hơn 320 củ và 5 phút vàng ngọc. Những ai có người nhà ở Mỹ đều biết điều này.
He he,
Mợ ạ, em có thể làm được hơn con số 7000 nhiều lần cơ. Mà hỗ trợ thất nghiệp không phải là lý do duy nhất có thể chuyển tiền ra nước ngoài theo kiểu nho nhỏ này mợ nhé. Rất đơn giản và hợp pháp, nhưng mà em không nói với mợ đâu =))
À em muốn nói vụ chuyển tiền ra nước ngoài ấy mà. Dễ như ăn kẹo có gì khó, thích chuyển bao nhiêu em chuyển cho tiền có ngay tức thì luôn. Em lấy nhẹ nhẹ 3% thôi.
Như đã nói ở trên, nếu qua ngân hàng như kiểu mợ Bông thì em chuyển được nhiều hơn con số ấy nhiều lần mà vẫn hợp pháp nhé, ai cũng làm được luôn :D
Còn về 3% thì xin thưa với cụ có thời điểm em còn được người ta trả thêm tiền chứ đừng nói là trả phí % :D
Vấn đề ở chỗ chuyển vì mục đích gì, yêu cầu tính minh bạch và số lượng tiền ra sao.

Testuser

Xe buýt
Thôi bạn phiendasau, đừng có đọc báo rồi sợ ma. Bên này hành nghề bác sĩ đều có luật sư theo kiểu thích phát call luôn đến ngay. Thu nhập bác sĩ cao và là cái nghiệp vất vả từ khi đi học nên không có chuyện không thuê luật sư nếu mở phòng mạch riêng. Còn nếu làm cho bệnh viện thì càng không lo, làm gì cũng có bọn luật sư nó tư vấn và theo dõi. Tuân thủ qui trình thì kiện cáo có người lo, thua có bảo hiểm nghề nó đền. Chỉ sợ học không nổi thôi
"Bên này" có lẽ là cụ muốn nói đất cụ Trump phõng ? quê cháu, cũng là một nước Tây đấy cụ, chẳng có chuyện "bác sĩ đều có luật sư theo kiểu thích phát call luôn đến ngay". Có chăng các BS đều phải đóng bảo hiểm với tiền bồi thường max. là 10m mỷ kim.

phucbonguyen

Xe điện
E có thẻ định cư Nga ngố có đc tính châu âu ko ah?năm e sag trình diện và sag chơi 3,4 lần.khi ở bên ý thì nhớ nhà,về rồi lại nhớ bên ý

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
He he,
Mợ ạ, em có thể làm được hơn con số 7000 nhiều lần cơ. Mà hỗ trợ thất nghiệp không phải là lý do duy nhất có thể chuyển tiền ra nước ngoài theo kiểu nho nhỏ này mợ nhé. Rất đơn giản và hợp pháp, nhưng mà em không nói với mợ đâu =))

Như đã nói ở trên, nếu qua ngân hàng như kiểu mợ Bông thì em chuyển được nhiều hơn con số ấy nhiều lần mà vẫn hợp pháp nhé, ai cũng làm được luôn :D
Còn về 3% thì xin thưa với cụ có thời điểm em còn được người ta trả thêm tiền chứ đừng nói là trả phí % :D
Vấn đề ở chỗ chuyển vì mục đích gì, yêu cầu tính minh bạch và số lượng tiền ra sao.
À không người nhà em cũng làm dịch vụ này. Em tưởng cụ mợ nào cần chuyển mà không biết cách em kiếm chút cháo chứ lương dlv như một số cụ chụp mũ chả đủ tiền đổ xăng cho vợ hai. Nhà em có làm cái này nên em cũng biết kha khá chuyện người Việt ở nước ngoài. Đầy đủ họ nộ ái ố. Cơ mà công nhận dân Việt mình cực sĩ diện hảo với nhau nhưng lại chả biết xấu hổ với bọn Tây. Những gì em nói về mặt trái của người Việt toàn bị chụp mũ là dlv. Em nói thật nếu em muốn đi Mỹ một phát đi ngay. Cơ mà ở VN làm dlv chém gió sướng hơn. Qua Mỹ buồn òm em qua chơi 2 tuần mà thấy chán. Chả như ở VN chiều ra biển tắm xong lên ăn hải sản làm thêm 5 lon nữa vừa đủ sướng.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Em nói chuyển đi Mỹ mua nhà cụ ạ.
Còn đi châu Âu, nhất là Đức thì rất khó. Người nhà em mua nhà ở Đức phải thông qua một ngân hàng ở Việt Nam mua, rồi mua lại tài sản đó từ Việt Nam bằng tiền thừa kế (để lý giải tính hợp pháp) rất lằng nhằng.
Nếu cụ xài được tiền mặt thì chuyển qua Đức cũng chẳng có gì khó. Cái khó là cụ hợp thức hóa số tiền đó bên Đức như nào thôi. Ở VN nhận tiền của cụ thì bên Đức người nhà cụ tức thì cầm được tiền. Vẫn 3% nhé!

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Vì sao người khác đi được mà mình không đi được trong khi nhà nước không cấm. Có phải do mình kém người ta?
Ai cũng cần phải tích lũy, ông ạ. Còn nhiều ng vì những lí do tình cảm riêng mà ko đi đc.
Đủ tích lũy và giải quyết hết cá nhân thì tôi đi.

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
He he,

.
Hehe, để em nói giúp luôn. Gấp 10 lần con số ấy và vẫn hợp pháp em cũng từng chuyển.

- Em tìm một người ở Mỹ có nhu cầu chuyển về Vn 3,3 tỏi mua nhà chẳng hạn. Họ cứ giao số tiền ấy quy ra đô cho người thân em ở Mỹ. Còn ở Vnam, em sẽ giao 3,3 tỏi cho người thân họ (quy ra đô hay không tuỳ ý). Tốn nhõn 2 cuộc viber.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Ai cũng cần phải tích lũy, ông ạ. Còn nhiều ng vì những lí do tình cảm riêng mà ko đi đc.
Đủ tích lũy và giải quyết hết cá nhân thì tôi đi.
Làm ở VN mà thu nhập đủ tích lũy để đi Mỹ, Đức là cũng không phải đậu vừa rang đấy. Như vậy tính ra VN kiếm tiền tỷ cũng khá dễ đấy chứ.

Furiso

Xe tăng
Nếu cụ xài được tiền mặt thì chuyển qua Đức cũng chẳng có gì khó. Cái khó là cụ hợp thức hóa số tiền đó bên Đức như nào thôi. Ở VN nhận tiền của cụ thì bên Đức người nhà cụ tức thì cầm được tiền. Vẫn 3% nhé!
Hehe, để em nói giúp luôn. Gấp 10 lần con số ấy và vẫn hợp pháp em cũng từng chuyển.

- Em tìm một người ở Mỹ có nhu cầu chuyển về Vn 3,3 tỏi mua nhà chẳng hạn. Họ cứ giao số tiền ấy quy ra đô cho người thân em ở Mỹ. Còn ở Vnam, em sẽ giao 3,3 tỏi cho người thân họ (quy ra đô hay không tuỳ ý). Tốn nhõn 2 cuộc viber.
Để em giải thích nhé, có 3 kiểu chuyển tiền:
1. Chuyển đàng hoàng qua ngân hàng. Từ nước ngoài về thì không giới hạn, nhưng từ Việt Nam đi thì bị giới hạn về số lượng và mục đích. Tuy Nhiên em biết cách chuyển cho người thân ở nước ngoài qua lối đàng hoàng này mà không bị giới hạn ở con số 7000. Rất dễ nếu cụ nào biết. Có điều một năm chỉ được khoảng 70-80k. Phí ngân hàng không đáng kể.
2. Qua lối đàng hoàng nhưng không chính thống. Tiền từ nước ngoài đầu tư ở VN thì thoải mái kiểu gì cũng ok, tiền từ VN đầu tư định cư nước ngoài thì không. Mà bọn tư bản nó đòi hỏi tiền đầu tư đó là dòng tiền sạch và hợp pháp. Nhưng vẫn có thể chuyển, số lượng lớn cỡ 500-1tr usd và đảm bảo nguồn gốc hợp pháp để làm hồ sơ định cư. Phí thì tuỳ vào cái thằng làm dịch vụ (em tiết lộ là ít hơn 2%).
3. Qua lối lậu (như cụ phiendasau làm). Chuyển bao nhiêu cũng được, không giới hạn, nhưng chuyển về Việt Nam thì người ta không truy nguồn gốc chứ chuyển đi định cư hoặc mua nhà châu Âu thì không thể. Phí tuỳ thời điểm, có thể không mất phí hoặc thậm chí đuợc thêm tiền (em là trường hợp hãn hữu :))).
Hai cụ đã hình dung ra cách chuyển của hai cụ là cách nào trong 3 cách trên chưa ạ? Cụ phiendasau lấy phí hơi cao đấy, em nói thật, chắc cụ là chân cò lấy hoa hồng thôi phỏng ạ :P