E muốn sơn lại xe

M6 0409

Xe hơi
Em đang muốn sơn lại toàn bộ xe Maz6 của em ở Toyota Mỹ Đình (sơn lại màu đen nguyên bản của em nó thôi ạ). Có bác nào biết nếu làm như thế thì giá bao nhiêu không ạ, thông tin cho em biết với? Cảm ơn các bác nhiều ạ!

Tran Nam Hai

Xe tăng
Bác lười quá :69:, bác hỏi anh Gúc số đ.t rồi :101: tham khảo giá sơn cả xe của bác BlackLac garage Âu Mỹ, hỏi tiếp Toy Mỹ Đinh, so sânh giá rồi đi đến chung kết là được ngay thôi mà

new oto

Xe máy
mời bác đến gala của em ! nếu xe bác kô phải gò hàn gì nền làm ít thôi >. thì giá sơn cả xe là 8tr em làm cho bác khoảng 3 ngày là lấy đc xe ! sản phẩm sơn là hãng r-m một loại sơn mới vào thị trương nhưng em dùng nó còn hay hơn cả du bông đó ! với bóng của nó thì đảm bảo với bác là dùng móng tay xiết thoải mái kô xì nê gì
bác muốn tìm hiểu về sơn đó thì mời bác qua đây :http://www.rmpaint.com/ hoạc đại lý chính ở việt nam là http://r-m.com.vn/
nếu bác đồng ý có thể liên lạc với em : 0905726688 xin vui mừng đc đón tiếp bác với menber OF thanks

Chỉnh sửa cuối:

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
mời bác đến gala của em ! nếu xe bác kô phải gò hàn gì nền làm ít thôi >. thì giá sơn cả xe là 8tr em làm cho bác khoảng 3 ngày là lấy đc xe ! sản phẩm sơn là hãng r-m một loại sơn mới vào thị trương nhưng em dùng nó còn hay hơn cả du bông đó ! với bóng của nó thì đảm bảo với bác là dùng móng tay xiết thoải mái kô xì nê gì
bác muốn tìm hiểu về sơn đó thì mời bác qua đây :http://www.rmpaint.com/ hoạc đại lý chính ở việt nam là http://r-m.com.vn/
nếu bác đồng ý có thể liên lạc với em : 0905726688 xin vui mừng đc đón tiếp bác với menber OF thanks
Em sơn KIA-CD5. Hiện đang màu trắng, em muốn đổi màu. rổ giá thế nào bác nhở. Lúc nào em phải diện kiến công nghệ sơn của bác mới được ợ.

new oto

Xe máy
Em sơn KIA-CD5. Hiện đang màu trắng, em muốn đổi màu. rổ giá thế nào bác nhở. Lúc nào em phải diện kiến công nghệ sơn của bác mới được ợ.

rổ giá là :9t nếu bác sơn đổi màu ! rất hân hạnh đc đón tiếp bác:41:

teapot

Xe buýt
bác cho hỏi sơn toàn bộ xe isuzu hi-lander bao nhiêu hả bác?

new oto

Xe máy
giá thì có nhưng chưa thấy xe ! nếu làm nền ít thì giá xe 4 đến 7 chỗ giá như nhau mà ! chỉ nguyên mầu bạc là giá đắt hơn 1 chút vì sơn nó đắt gần gấp đôi so với lọ sơn khác:'(

teapot

Xe buýt
Gara của bác ở đâu vậy. Có làm các dịch vụ sửa chữa khác không vậy? Nếu đổi màu sơn là phải làm lại đăng kiểm phải không bác?

MoonMax

Xe điện
Khoảng 12M bác ạ!
Cụ thể về giá bác cứ gọi số này này Gara Phú Hải :Lương Văn Phú :0913035343 Trùm sơn TOY Láng Hạ đấy!Bác bảo có người quen giới thiệu, ở đó chuyên sơn thôi,có phòng hấp chạy dầu DO hiện đại lắm.Em lảmồi, nói chung là không chê được(Em không QC hộ đâu)Em đã nhìn thấy cả con LS470 sơn ở đấy rồi, sơn nhập cùng bọn TOY.
Bác ơi, sơn xong chất lượng thế nào ạ? Độ bền, bóng bằng bao nhiêu % so với sơn zin? có phải bả matít không ạ??

bác cho em biết với, đa tạ bác

MayMan

Xe tăng
e cũng muốn hỏi xem có phải bả matít lại ko?

new oto

Xe máy
bả là làm đầy các chỗ lồi lõm của bề mặt xe ! nếu xe bác kô bị làm đồng thì cái viiệ đó là kô phải làm đâu !

Prius

Xe buýt
Bác ơi, sơn xong chất lượng thế nào ạ? Độ bền, bóng bằng bao nhiêu % so với sơn zin? có phải bả matít không ạ??

bác cho em biết với, đa tạ bác
1.Họ BH cho bác 1 năm em tham quan và đã làm rồi bác yên tâm.
2.Có 1 dàn khuấy sơn hiện đại lắm và phòng sơn (cabin) hút chân không+sấy khô bằng dầu.
3.Tất nhiên vẫn phải bả matiz để sơn lót(loại trong tuýp đánh răng của Nhật) sau đó ráp loại 0 (cũng của Nhật) nước lại cho phẳng rồi sơn 3 lần, mỏng như thế ---> nước cuối cùng sẽ do bác chủ hoặc 1 bác thợ cứng nhất(lương tháng trả 6T) đảm nhiệm.
4.Bác cứ thử đi, nói thật là em là dân dân kỹ thuật hay xăm soi lắm nhưng vẫn ko biết được chỗ nào làm lại, Salon giới thiệu nói là chỗ này làm mà bị phát hiện là tút lại thì ở HN này ko ai làm đc cả, xe Salon toàn vào đây tút lại tuy nhiên bác chủ cũng giữ cho họ ko tiết lộ ra ngoài ---> đến đoạn này em mới thấy sợ mua xe cũ quá.
5.Công đoạn pha sơn chỉ 1 mình bác Phú làm (em đoán chắc là bí mật)so đi so lại với màu sơn trên xe vì phải theo tình trạng màu sắc trên xe mình mới chuẩn.Sơn Dupoint bác ạ, trong TOY cũng dùng loại này.
6.Hôm nay em vừa đi làm lại 1 tí ở bavole trái và 1 tí ở môi trái --> tổng thiệt hại mất 100k xxx phạt do ko chấp hành hiệu lệnh người điều khiển giao thông (khi đèn giao thông mất điện) cái này xxx nó bẫy em+ 300k tiền sơn và đánh bóng+ khuyến mại 1 xuất cơm hộp máy lạnh 15k, em đến từ 8h mà 14h30 xe mới ra khỏi Garage --> 300kcũng ko ngon ăn bác nhỉ?chát nhưng yên tâm là được.
7.Bác chủ và gấu của bác chủ khéo miệng,nhiệt tình,thợ thuyền ngoan,lễ phép,ai làm việc nấy kỷ luật nghiêm (em ngồi 1 buổi và cả sáng nay không nghe thấy 1 câu nói tục) 08h00 chuông reo 12h00 chuông báo nghỉ trưa--->13h30 reo báo bắt đầu làm tiếp ---> chuyên nghiệp phết, theo em biết thì cứ hết giờ là nghỉ ko kể nhiều hay ít việc tuy nhiên khoán là phải xong mới đươc -->không thì trừ lương,hay phết.Nhà có hơn 400m2 mà em đếm có 8 cái xe đang làm sơn.
8.Xe em màu bạc, bác chủ bảo 1 năm đi đánh bóng 1 lần đừng mua đồ rồi tự đánh bóng mà hại sơn, nếu xe màu đen thì 1 năm phải làm 2 lần mỗi lần 300k.

Chỉnh sửa cuối:

M6 0409

Xe hơi
Gara Phú Hải này nằm ở phố Tư Đình bên Long Biên phải không bác? Có lẽ để em vào Toyota Mỹ Đình khảo giá cái đã (em vẫn khoái chỗ này bác ợ). Nếu đắt quá thì em sẽ qua chỗ bác Phú xem sao... Dù sao cũng cảm ơn bác đã nhiệt tình chỉ dẫn.

interboy

Xe máy
2.Có 1 dàn khuấy sơn hiện đại lắm và phòng sơn (cabin) hút chân không+sấy khô bằng dầu.
3.Tất nhiên vẫn phải bả matiz để sơn lót(loại trong tuýp đánh răng của Nhật) sau đó ráp loại 0 (cũng của Nhật) nước lại cho phẳng rồi sơn 3 lần, mỏng như thế ---> nước cuối cùng sẽ do bác chủ hoặc 1 bác thợ cứng nhất(lương tháng trả 6T) đảm nhiệm.
4.Bác cứ thử đi, nói thật là em là dân dân kỹ thuật hay xăm soi lắm nhưng vẫn ko biết được chỗ nào làm lại, Salon giới thiệu nói là chỗ này làm mà bị phát hiện là tút lại thì ở HN này ko ai làm đc cả, xe Salon toàn vào đây tút lại tuy nhiên bác chủ cũng giữ cho họ ko tiết lộ ra ngoài ---> đến đoạn này em mới thấy sợ mua xe cũ quá.
5.Công đoạn pha sơn chỉ 1 mình bác Phú làm (em đoán chắc là bí mật)so đi so lại với màu sơn trên xe vì phải theo tình trạng màu sắc trên xe mình mới chuẩn.Sơn Dupoint bác ạ, trong TOY cũng dùng loại này.
6.Hôm nay em vừa đi làm lại 1 tí ở bavole trái và 1 tí ở môi trái --> tổng thiệt hại mất 100k xxx phạt do ko chấp hành hiệu lệnh người điều khiển giao thông (khi đèn giao thông mất điện) cái này xxx nó bẫy em+ 300k tiền sơn và đánh bóng+ khuyến mại 1 xuất cơm hộp máy lạnh 15k, em đến từ 8h mà 14h30 xe mới ra khỏi Garage --> 300kcũng ko ngon ăn bác nhỉ?chát nhưng yên tâm là được.
7.Bác chủ và gấu của bác chủ khéo miệng,nhiệt tình,thợ thuyền ngoan,lễ phép,ai làm việc nấy kỷ luật nghiêm (em ngồi 1 buổi và cả sáng nay không nghe thấy 1 câu nói tục) 08h00 chuông reo 12h00 chuông báo nghỉ trưa--->13h30 reo báo bắt đầu làm tiếp ---> chuyên nghiệp phết, theo em biết thì cứ hết giờ là nghỉ ko kể nhiều hay ít việc tuy nhiên khoán là phải xong mới đươc -->không thì trừ lương,hay phết.Nhà có hơn 400m2 mà em đếm có 8 cái xe đang làm sơn.
8.Xe em màu bạc, bác chủ bảo 1 năm đi đánh bóng 1 lần đừng mua đồ rồi tự đánh bóng mà hại sơn, nếu xe màu đen thì 1 năm phải làm 2 lần mỗi lần 300k.
Bác đi xe gì thế, em đi ỉn cũng mới tút lại ở đó 4 vết chỉ = đồng xu nhỏ ở bốn góc xe, mỗi góc thiệt hại mất 250K , tổng mất 1000K quả cũng hơi chat nhưng chất lượng thì quả là yên tâm, soi các kiểu mà ko phát hiện ra là sơn lại:), hôm em làm ở đó có 5 con đang sơn xe, có 1 con ỉn lùi xuống ao trông rất thảm:ohmy:

trongpaint

Xe buýt
Sơn lại thì không thể như sơn zin được. Đấy là điều chắc chắn. Không phải là vì chất lượng sơn không tốt mà do rất nhiều nguyên nhân. Các chỗ tút lại thì khó phát hiện nếu thợ làm khéo nhưng cũng chỉ được một thời gian vài tháng. Nếu tinh mắt thì dù thợ khéo đến đâu cũng bị phát hiện do hai chủng loại sơn trong nhà máy (OEM) và sơn lại (Refinish) là khác nhau. Điều này các Bác cứ an tâm là đúng vì đấy là nghề kiếm cơm của nhà iem 12 năm rùi.
Không có phòng sơn chân không đâu ạ. Chỉ có phòng sơn cho kín để hạn chế bụi và sau khi sơn xong thì sấy lên nhiệt độ khoảng 70oC cho nhanh khô thui.

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có phòng sơn chân không thật thì cho xe vào một phát là có một cơ số thứ sẽ phát nổ ngay

sepbu

Xe điện
Cho em hỏi 1 chút, xe của em là FIAT đót lò , em muốn sơn đổi màu toàn bộ xe , Bác cho dùm em cái giá nhé !!! còn thủ tục đăng kiểm đổi màu xe , Bác có thể làm hộ em được không ? cám ơn các Bác !

Ngúng Nguẩy

[Tịch thu bằng lái]
độ 8 đến 9 chai anh ạ, còn đổi màu dễ như ăn ớt việc gì cần nhờ ai

lesbian

Xe máy
Bác lười quá :69:, bác hỏi anh Gúc số đ.t rồi :101: tham khảo giá sơn cả xe của bác BlackLac garage Âu Mỹ, hỏi tiếp Toy Mỹ Đinh, so sânh giá rồi đi đến chung kết là được ngay thôi mà
Bác tham khảo bác Âu Mỹ thì được chứ em khuyên bác không nên sơn ở đây. Em đã sơn ở bác Âu Mỹ rồi, giá cả có thể hợp lý hơn nơi khác một chút thôi nhưng chất lượng cực kém. Ở đấy chỉ phù hợp sơn cho các loại xe không đòi hỏi độ thẩm mỹ cao thôi. Nói thế bác Black đừng buồn nhưng em hy vọng bác sẽ cải thiện cung cách làm việc của mình, đừng để cha Minh đứng ra chỉ đạo là hỏng hết việc đấy.

Prius

Xe buýt
Nếu có phòng sơn chân không thật thì cho xe vào một phát là có một cơ số thứ sẽ phát nổ ngay
Khả năng là em nhầm,vì vào đó ko ngửi thấy mùi sơn do được hút ra ngoài hết,nếu chân không chắc ngoẻo hết.