Thảo luận E250 2015 chuyển số bị giật nhẹ sau khi thay dầu số.

fire_dragon

Xe tải
Confirm là em bảo dưỡng ở chỗ Nhất. Các cụ yên tâm qua làm nhé, NHất làm tốt, chuẩn chỉ
Ko can thiệp gì phần cứng thì chạy lại Adaptation hở cụ? Chỗ cụ Nhất này làm phần mềm cũng đc này. Trước e làm cái cụm ABS bên đấy

blackberryvietn

Xe buýt
Định chơi mẹc mà nghe cũng sợ quá các cụ nhỉ

oto16ahn

Xe điện

Ni No Kuni 2

Xe điện

CNLV

Xe đạp
15 Hải Triều, phường Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM
Đúng rồi cụ ạ, cắm máy dạy lại số thôi

Em lại chuyển cơ sở ra ngõ 300 nguyễn xiển rồi ạ . các cụ qua alo em ạ 0901350350 ạ
Mình mua xe cũ của người quen C200K W204 sx 2007 chạy 116.000km. Ngoài nhớt máy, mình định thay mới các loại: nhớt hộp số, dầu trợ lực lái, dầu thắng, dầu cầu sau (thay mới toàn bộ máu cho em í).
Ngâm cứu lỗi khi thay nhớt hộp số của chủ thớt mình cũng hơi lo lo.
Chủ thớt cho mình hỏi sau khi cụ Nhất cài đặt lại phần mềm trên Xentry thì xe của cụ chạy êm như trước khi thay, hay tốt/ngon hơn ạ?

Nhờ cụ Nhất tư vấn mình có nên thay hết các loại dầu nhớt như dự định không? Mình chỉ sợ đầu tư không đúng, vừa tốn tiền vừa bị nhục. Mình ở SG.

Cảm ơn các cụ trước.
Rất mong phúc đáp của các cụ.

CNLV

Xe đạp
15 Hải Triều, phường Bến Nghé, Quận 1, TP.HCM
Đúng rồi cụ ạ, cắm máy dạy lại số thôi
Chủ thớt và chủ gara cho mình hỏi thêm: như vậy việc dùng khí nén để thổi hết nhớt cũ trong hộp số trước khi thay không bị ảnh hưởng gì chứ? (các van solenoid, các khoảng hở,...)

NAM1888

Xe đạp
Quan điểm của em là kiểm tra kĩ, 1 là thừa dầu, 2 là thiếu dầu! 3 dầu chuẩn!

workshop

Xe buýt
Nguyên tắc sửa hộp số là phải đảm bảo động cơ không có lỗi mới sửa được ! Giống như phương trình bậc hai có hai ẩn ta phải quy về một ẩn mới giải được ! Cái quy tắc đơn giản ấy sao mọi người không chịu để ý nhỉ ! Và sau đó đảm bảo mọi lỗi hộp số sẽ đơn giản hơn để sửa ! Và mọi bệnh về hộp số đều có thể sửa được.

Dungfivestar

Đi bộ
Bạn phân tích rất hay và có cơ sở. Xe của tôi E2010 gần đây khi bắt đầu khởi đông và bắt đầu vào số đi là cũng bị giật giật.
Riêng hộp số 5 cấp thì rất đơn giản cụ ah. 5 cap lành tính nhất trong tất cả các hộp số. E xử lý cho cụ hết 1,5 tr không phải thay thế gì . Nếu không hết và lỗi như vậy hoặc nặng hơn e hứa đền cho cụ hộp số khác. E gửi cho cụ xem cai (link)

Hong_minh

Đi bộ
Chào các cụ.
Chả là em mới lấy e250-2015 của một cụ ở HN đc hơn tháng nay.
Xe đi đc 6,7v km,tuần trước em có cho đi xưởng thay dầu hộp số, dầu cầu và bộ cao su chân máy, chân số.
Trước khi thay thì việc sang số cực kỳ êm ái, không biết khi nào sang số nếu không để ý vòng tua của máy.
Khi thay dầu số thì thợ có xả hết dầu trong hộp số, trong quả bí rồi bơm vào hơn 9 lit dầu số.Vệ sinh cac te, nam châm và thay lọc.Lọc và dầu đều là loại chuẩn ạ.Thợ của Haxaco ạ
Sau đó nổ máy, vào số và chạy ko tải rồi lại bổ xung dầu và xả cho đủ số.Vỉ điện, tổ ong gì đó không động chạm gì ạ
Nhưng sau đó em đi thấy việc sang số không ngọt ngào như trước, nhất là khi chuyển số 2-3 thường bị giật nhẹ hoặc 3-2 thì xe cũng kiểu như bị ghìm lại.
Các cụ có kinh nghiệm vụ này tư vấn giúp em với.Em votka sẵn.
Thanks các cụ.
PS: Dầu số mùi chả thơm tho gì, cứ thum thủm các cụ ạ
Có cụ ở otosaigon nhắn cho em như này:"
Bác chủ nếu có đọc được comment này, vui lòng khẩn trương làm theo lời em. Xe em C200-W204 dùng hộp số 722.9 giống xe bác, hiện tượng triệu chứng cũng giống xe y xe bác. Cũng thay nhớt hộp số trong hãng về đến nhà lại phát bệnh.
Bác ra Gara ( hoặc vào thẳng hãng), bảo họ lên cầu nâng. Nổ máy tại số P, xả nhớt hộp số ra.
Hộp số 722.9 được thiết kế nếu châm dư thì khi nổ máy tự động trào ra, còn nếu đủ thì sẽ ko trào dù chỉ 1 giọt. Tôi đảm bảo nhớt sẽ trào ra đúng 1,5 lít. Hiện tượng giật từ số 2-3 là do nhớt hộp số bị overfill ( châm dư nhớt).
Đây cũng là lời cảnh tỉnh cho anh em. Đừng quá tin tưởng vào Hãng. Nhớt hộp số 722.9 không bao giờ châm tới 9 lít. Tối đa chỉ có 8 lít. Tôi đã mất hơn chục triệu cho vụ hộp số này
"
[/QUOT

Hong_minh

Đi bộ
Cụ cho em hỏi thế cuối cùng thì xe cụ đã sủa được lỗi đó chưa và nó bị làm sao ạ.
Em đang thấy ân hận quá, chiều qua ra haxaco nghe họ tư vấn thay dầu hộp số hết mười mấy củ. Xong việc em đi thử thấy đúng như lỗi của cụ luôn, em đang chán đây. kính nhờ các cụ đã gặp lỗi này chỉ giáo giúp em ạ.

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cho em hỏi thế cuối cùng thì xe cụ đã sủa được lỗi đó chưa và nó bị làm sao ạ.
Em đang thấy ân hận quá, chiều qua ra haxaco nghe họ tư vấn thay dầu hộp số hết mười mấy củ. Xong việc em đi thử thấy đúng như lỗi của cụ luôn, em đang chán đây. kính nhờ các cụ đã gặp lỗi này chỉ giáo giúp em ạ.
Hộp số cũng phải mất một vài trăm km đến 1k km mới mượt hơn được cụ ạ