Thảo luận Xử lý hộp số mec tăng tốc chuyển số bị giật

Nguyendung1987

Xe tải
Chào cccm em xin dãi bày khoe bí quyết hay còn gọi là(mẹo) sử lý hộp số mec khi tăng tốc bị giật mà lâu nay em vẫn âm thầm làm cho cụ thân quen nhà em.ấy vậy mà cũng không thấy cụ nào mang đến lần 2.biểu hiện là khi tăng tốc độ từ 15-40km/h lúc chuyển số không dc êm và bị giật nhẹ.thật sự không phải thay thế gì hết,cách đây một thời gian có cụ thay vỉ mạch thay bộ thủy lực mà vẫn không hết khi mang đến em sử lý lại và bổ sung thêm dầu là ok.còn có cụ đến kiểm tra rõ là số tự động vậy mà lại dc đổ dầu bánh răng vào.kể ra thì cũng buồn cười nhưng mà e nói vậy cụ biết e rồi thì ủn giúp em.Không thì cũng đừng ném gạch đá vỡ đầu e.

donfx

Xe buýt
Có vẻ ổn nhể... Cụ ở đâu hôm nào cháu qua nhờ cụ xem hộ nhá...
Chào cccm em xin dãi bày khoe bí quyết hay còn gọi là(mẹo) sử lý hộp số mec khi tăng tốc bị giật mà lâu nay em vẫn âm thầm làm cho cụ thân quen nhà em.ấy vậy mà cũng không thấy cụ nào mang đến lần 2.biểu hiện là khi tăng tốc độ từ 15-40km/h lúc chuyển số không dc êm và bị giật nhẹ.thật sự không phải thay thế gì hết,cách đây một thời gian có cụ thay vỉ mạch thay bộ thủy lực mà vẫn không hết khi mang đến em sử lý lại và bổ sung thêm dầu là ok.còn có cụ đến kiểm tra rõ là số tự động vậy mà lại dc đổ dầu bánh răng vào.kể ra thì cũng buồn cười nhưng mà e nói vậy cụ biết e rồi thì ủn giúp em.Không thì cũng đừng ném gạch đá vỡ đầu e.

lamlv2011

Đi bộ
Hi, cụ nguyendung1987 oi, cụ cho tôi xin số dt và địa chỉ để qua cu xem cho cai bệnh chuyển số mà ko thấy cụ trả nhời!

lamlv2011

Đi bộ
Hi, cụ oi cho tôi xin số dt với!

Trai Làng

Xe tải
Cái vụ này em cũng đã nói đến khá nhiều lần. Cũng làm đủ trò thay dầu, thêm dầu, bớt dầu, thay lọc... mãi không hết nhưng cuối cùng em đi update lại phần mềm là hết luôn. Em cũng gặp vài lần khi đi bảo dưỡng xe mấy cụ bị bệnh này mặt mũi u sầu chờ đợi hy vọng mấy chú thợ hì hục tháo dầu, tháo hộp số vệ sinh rồi ngắm nghía đủ kiểu (Giống em đã từng mang tâm trạng này). Em cũng ngại không muốn nói to ảnh hưởng đến công ăn việc làm của thợ nhưng nói nhỏ, đại loại như khuyên khéo để các cụ ấy thử đi update phần mềm xem sao nhưng các cụ ấy đều có vẻ e dè. Cuối cùng thì cũng chẳng biết có ai đi không và kết quả thế nào vì em không gặp lại.
Vậy nếu cụ nào đọc được thớt này, sau khi dùng biện pháp của cụ chủ thớt mà không hết thì cũng nên thử xem sao.

toán mercedes

Xe tăng
Nếu là bệnh thì cứ trị đúng cái chỗ ngọi là nguyên nhân thì không có gì là khó và không khỏi " ơ mà vấn đề là biết rõ hay cũng chỉ là phỏng đoán "
Nếu là Tật thì còn phải xem và tìm thuốc phù hợp để điều trị kéo dài " nếu không muốn thay cả , cái rễ là nó thay mới được và cái khó nhất là chi phí " =))
- người có thể duy trì và bảo toàn nguyên chất lượng cho giá trị của một vật chất xuyên xuốt thời gian từ khi nó sinh ra đến khi nó hết tuổi tồn tại , nhưng không có phương pháp nào hiệu qua cho một sự phục hồi của một vật chất đã kém chất , mà nếu có thì chỉ là phương pháp gia hạn thêm thời gian

Chỉnh sửa cuối:

Nguyendung1987

Xe tải
Cái vụ này em cũng đã nói đến khá nhiều lần. Cũng làm đủ trò thay dầu, thêm dầu, bớt dầu, thay lọc... mãi không hết nhưng cuối cùng em đi update lại phần mềm là hết luôn. Em cũng gặp vài lần khi đi bảo dưỡng xe mấy cụ bị bệnh này mặt mũi u sầu chờ đợi hy vọng mấy chú thợ hì hục tháo dầu, tháo hộp số vệ sinh rồi ngắm nghía đủ kiểu (Giống em đã từng mang tâm trạng này). Em cũng ngại không muốn nói to ảnh hưởng đến công ăn việc làm của thợ nhưng nói nhỏ, đại loại như khuyên khéo để các cụ ấy thử đi update phần mềm xem sao nhưng các cụ ấy đều có vẻ e dè. Cuối cùng thì cũng chẳng biết có ai đi không và kết quả thế nào vì em không gặp lại.
Vậy nếu cụ nào đọc được thớt này, sau khi dùng biện pháp của cụ chủ thớt mà không hết thì cũng nên thử xem sao.
Em không biết cụ là ai như thế nào nhưng cụ nói e vẫn nghe đó là một ý kiến của cụ có lẽ cụ đã từng đi xe mec có lẽ cụ đã từng bị như vậy có lẽ cụ đã từng sử lý nhưng không dc phải không nếu có dc thì cũng phải thay đủ thứ. Vậy e xin chia buồn cùng với cụ.còn e đưa lên muốn cho những cụ đang sử dụng xe và đi xe mec biết nếu có bị như vậy thì không phải thay thế gì hết.nếu cụ muốn biết cách sử lý e không ngại và muốn gặp thực tế những xe e đã làm có phải update có phải diset gì đó không thì gặp trực tiếp khách đã làm(e xin lỗi cũng không ít đâu)và cụ phải nên nhớ một điều là e không thay gì hết.có muốn biết phản hồi của khách nhà em như thế nào e gửi hình ảnh cho cụ.

Nguyendung1987

Xe tải
E thấy cụ là thợ cũng hiểu rõ dc vấn đề đó e cũng muốn mời cụ một lý rượu.nói chung về tuổi đời tuổi nghề e thua cụ rất nhiều và e xin lỗi không giám chạy trước cụ nhưng e biết dc gì e hay cái đó và e cho đó là thời gian.một xe mới chạy dc khoảng 8-10 năm mà nó có bị như vậy thì e xin phép các cụ e lấy 5năm sau khi sử lý thôi.

toán mercedes

Xe tăng
Làm kỹ thuật nhất cái là giám nghĩ giám làm và nếu được sự ủng hộ nhiều . Sau quá chình chuột bạch có kết quả cụ xẽ nổi ngay =)) tính cụ rất giống em hồi sưa chúc cụ thành công rực dỡ

mercedes E320

Xe tải
Cái vụ này em cũng từng bị, con mẹc đời nhà hán của em lúc trước cũng bị tình trạng là cứ lên số hay về số là nó dật đùng đùng ý, em đưa lên hãng ktra và kỷ thuật chạy thử thì báo là hộp số và van vèo gì đó có vấn đề, phải thay mới, báo giá xong phát em phải ra ngoài cạo gió luôn, xách con vợ già đi lung tung, ai chỉ gì làm đó ( Các bác ga ra ngoài bây h cũng nhiễm bệnh của hãng hay sao ý, sau khi cắm máy rồi lằng nhằng 1 hồi thì phán thay hộp số, giá thì cũng phải cạo gió lần 2 ).Con vợ già bị vậy làm em mất ăn mất ngủ, lên Otosaigon rồi otofun, cuối cùng nhận dc nhiều sự góp ý, có cụ gì đó trên otofun thì phán là do nhớt hộp số,sau 3 đêm suy nghĩ, em mạnh dạn đặt 8lit nhớt hộp số ngoài Ha nội vào và tự lên youtobe xem rồi tự vác xe ra thay, cuối cùng thì nhận được kết quả là chạy mượt như S luôn ý. em khá hài lòng.

Thanhkin88

Xe hơi
Cụ ơi, lên hãng họ update ah? hay có địa chỉ nào cụ chỉ em với, e cũng bị lỗi này.

Trai Làng

Xe tải
em làm ở Haxaco láng hạ. hết 500k. cụ cứ vào và yêu cầu kiểm tra và update cho anh cái phần mềm hộp số. họ sẽ update online cho cụ. trong khoảng 20p là xong. Nếu giải quyết đc cụ báo lại cho em cái để em mừng cho cụ. em cũng bị cái bệnh này bực điên người, làm xong nhẹ hết cả người.

cefiro97

Xe hơi
Cụ Nguyendung1987 ơi, mình ở xa, vậy cụ có thể chia sẻ qua điện thoại cho mình cách làm được kg? Nếu được thì mình sẽ alô cho Cụ, rồi sau đó mình nhờ thợ ở trong này làm cho. Cảm ơn nhiều.

cefiro97

Xe hơi
em làm ở Haxaco láng hạ. hết 500k. cụ cứ vào và yêu cầu kiểm tra và update cho anh cái phần mềm hộp số. họ sẽ update online cho cụ. trong khoảng 20p là xong. Nếu giải quyết đc cụ báo lại cho em cái để em mừng cho cụ. em cũng bị cái bệnh này bực điên người, làm xong nhẹ hết cả người.
Cụ ơi, xe cụ sx.năm nào vậy? Tks.

Nguyendung1987

Xe tải
Cụ Nguyendung1987 ơi, mình ở xa, vậy cụ có thể chia sẻ qua điện thoại cho mình cách làm được kg? Nếu được thì mình sẽ alô cho Cụ, rồi sau đó mình nhờ thợ ở trong này làm cho. Cảm ơn nhiều.
Cụ ở đâu vậy nếu cụ ở xa e chia sẻ