E300 2011 thỉnh thoảng bị hết ắc quy mặc dù mới thay bình!?

maybach63

Xe buýt
Như tiêu đề, các cụ cho em hỏi là em có con E300 đời 2011 thỉnh thoảng bị hết ắc quy, mới bị khoảng 2 tháng nay, lúc đầu tưởng bình kém (bình theo xe gần 3 năm) em đã thay bình mới, xong vài hôm lại bị hết điện ko đề được phải câu điện để đề?Em cho vào Mẹt Đại Từ cắm máy móc vào kiểm tra không tìm ra nguyên nhân, chỉ phán một câu là bình mới, đi quãng đường ngắn nên chưa xạc đủ! Em nghi con xạc gì đó có vấn đề, hoặc xe bị dò phóng điện gì gì đó.....!Cụ nào đã từng gặp ca như em vào phán em cái bệnh với ạ!Cảm ơn các cụ nhiều!

maybach63

Xe buýt
Có cụ nào biết ca này vào phán giúp em với!

maybach63

Xe buýt
Ca này hơi bị oái oăm hiếm gặp hay sao mà ko thấy cụ nào vào cmt giúp em thế!

MB3504Matic

Đi bộ
Bạn xài bình mới loại gì, CCA bao nhiêu, đúng chính hãng không? Nếu không thì phải check cái alternator lại.

Bạn có thể chạy ra dealer/service của MB, họ cắm máy vào check ra hết mà. Còn garage tư nhân thì nhiều khi không chuẩn bịnh chính xác bằng. Mình không biết Vn có MB dealer không?

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Như tiêu đề, các cụ cho em hỏi là em có con E300 đời 2011 thỉnh thoảng bị hết ắc quy, mới bị khoảng 2 tháng nay, lúc đầu tưởng bình kém (bình theo xe gần 3 năm) em đã thay bình mới, xong vài hôm lại bị hết điện ko đề được phải câu điện để đề?Em cho vào Mẹt Đại Từ cắm máy móc vào kiểm tra không tìm ra nguyên nhân, chỉ phán một câu là bình mới, đi quãng đường ngắn nên chưa xạc đủ! Em nghi con xạc gì đó có vấn đề, hoặc xe bị dò phóng điện gì gì đó.....!Cụ nào đã từng gặp ca như em vào phán em cái bệnh với ạ!Cảm ơn các cụ nhiều!
xe của cụ nếu đã vào hãng kiểm tra nạp máy phát ok thì em nghĩ nhiều khả năng cả bác có hiện tượng bị tiêu điện ở bộ phận nào đó , dòng điện bị tiêu nhỏ nên cụ chú ý theo dõi xem cụ để qua đêm hết hay là 2 hôm hết không đề được ạ. Xe bị tiêu điện để kiểm tra và xác định mất nhiều thời gian nên cụ phải để xe mất một vài ngày các xưởng mới làm được việc này cho cụ

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
xe của cụ nếu đã vào hãng kiểm tra nạp máy phát ok thì em nghĩ nhiều khả năng cả bác có hiện tượng bị tiêu điện ở bộ phận nào đó , dòng điện bị tiêu nhỏ nên cụ chú ý theo dõi xem cụ để qua đêm hết hay là 2 hôm hết không đề được ạ. Xe bị tiêu điện để kiểm tra và xác định mất nhiều thời gian nên cụ phải để xe mất một vài ngày các xưởng mới làm được việc này cho cụ
xe cụ chủ bị lỗi tiêu điện như cụ cuongbka16 nói ở trên là lớn, e cũng biết nhiều cụ bị tiêu điện dẫn đến hết ăcquy như: quên bật 1 đèn nào đó, đường điện có vde,...

maybach63

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ, em đã đưa vào hãng mà ko tìm ra nguyên nhân, nhiều khả năng xe bị phóng tiêu điện ở bộ nào đó!

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Vâng cảm ơn cụ, em đã đưa vào hãng mà ko tìm ra nguyên nhân, nhiều khả năng xe bị phóng tiêu điện ở bộ nào đó!
Cụ có gần Nguyễn Hoàng Tôn không ạ, xưởng bên em gồm nhiều anh em làm việc trong mer ra , cụ rảnh qua thăm quan xưởng ạ
Từ lúc bị hiện tượng này trước đó cụ có làm gì không ạ

maybach63

Xe buýt
Cụ có gần Nguyễn Hoàng Tôn không ạ, xưởng bên em gồm nhiều anh em làm việc trong mer ra , cụ rảnh qua thăm quan xưởng ạ
Từ lúc bị hiện tượng này trước đó cụ có làm gì không ạ
Cảm ơn cụ em ở bên Long Biên cơ.Xe em chẳng làm gì cả, tự nhiên gần đây bị như vậy, nghi bình kém đi thay bình (vì bình theo xe cũng gần 3 năm rồi) nhưng thay xong vài hôm lại bị, không phải hôm nào cũng bị, thỉnh thoảng mới bị ạ, có khi nào chuột bò vào cắn hở dây điện nên nó dò và phóng ra không các cụ nhỉ?vì em thấy vết chân chuột khu vực máy khi mở nắp ca pô lên!

cuongbka16

Xe tải
Website
ticahanoi.com
Cảm ơn cụ em ở bên Long Biên cơ.Xe em chẳng làm gì cả, tự nhiên gần đây bị như vậy, nghi bình kém đi thay bình (vì bình theo xe cũng gần 3 năm rồi) nhưng thay xong vài hôm lại bị, không phải hôm nào cũng bị, thỉnh thoảng mới bị ạ, có khi nào chuột bò vào cắn hở dây điện nên nó dò và phóng ra không các cụ nhỉ?vì em thấy vết chân chuột khu vực máy khi mở nắp ca pô lên!
trường hợp này cũng rất có khả năng , cái này là bị lúc tiêu lúc không tiêu, dây điện bị chạm mát là rất nhiều khả năng

honam

Xe tải
thường khi thay bình đa số ae đều thay loại bình A to hơn nên càng tốt hơn chả sao cả..xe cụ có đấu thêm thiết bị gì ko?nếu có thì xem lại..nếu ko phải khả năng do chuột cắn như cụ nói là có thể lắm..

workshop

Xe buýt
nếu bạn thay bình atlat thường là loại bình kém chất lượng , và bạn cần kiểm tra dòng tiêu thụ tĩnh của xe nữa mới chính xác ! tất nhiên nếu máy phát điện của bạn phải phát trên 13.5 v

dlamtv

Xe buýt
Có mấy nguyên nhân, do chuột cắn vào dây điện ( bị ngậm) gây dò gỉ, cụ dùng chưa đúng theo yêu cầu của nhà sx ( ví dụ: theo em biết thì có 1 chiếc w220 bị lối hết bình điện là do switch điều khiển đèn hay để trạng thái về 0, bị hết bình điện khi ko chạy vài ngày, để về auto thì lại ko bị).
TH dùng bình atlas mua ở ngoài cũng hay bị, máy phát có vấn đề làm việc nhưng ko đủ dòng nạp cho ac quy....

Chỉnh sửa cuối:

maybach63

Xe buýt
Cảm ơn các cụ vào tư vấn, xe em nguyên bản không độ thêm bất cứ cái gì cả, em vẫn đang tìm nguyên nhân ạ!

SimsSam

Xe điện
Cháu không biết Cụ thay ắc quy chính hãng hay thay ngoài hãng. Chủ quan của cháu thì tất cả các bộ phận của Mer đểu có thể hỏng, có cái hỏng mà nn thì chính người của hãng cũng bó tay, chính cháu gặp phải. Còn bình ắc quy hết điện cá nhân cháu thấy có 2nn.

1. Bình ắc quy không đủ khả năng nạp và lưu điện. Các lý do thì vô kể (ắc quy cũ, lỗi, bộ phát của xe ko đủ để nạp, cường độ dđ không đủ.....). cháu đã dính 1 lần thay ngoài, đề nổ nhưng để qua đêm thì tèo. Thay hãng ok, bảo hành 2 năm nhưng giá cao.
2. Xe của Cụ có vấn đề với hệ thống điện. hãng cũng bó tay nếu Cụ thay ắc quy chính hãng. Nếu trong trường hợp này thì chịu Cụ ạ. Nó giống như cháu viết phần đầu.

Mong Cụ không phải bận tâm về ắc quy.

dalamaco

Xe buýt
em nghi bị dò điện ợ :|

laze_a1

Xe tăng
Nhân tiện về ắc quy, có người khuyến cáo em: Atlas chất lượng không ổn, do các lá cực rất mỏng.
Có cụ nào confirm vấn đề này được không?

Minh Mèn

Xe đạp
Nguyên nhân xe cụ bị hao điện là gì? Em cũng bị như cụ mà chưa biết là ntn.

Nam Bim325

Xe tăng
E300 thì em kh biết, w211 10 em thì 7-8 em bị hao điện do hộp đk ghế phụ, cụ kiểm tra thử xem.

536

Xe tải
Mình đi đường ngắn và ít đi trước đây thay bình liên tục nhưng 2 năm nay mua mọit cái sạc ngoài 1 tháng nạp một đêm nên thấy ổn k sao