Thảo luận E46 - Muốn ngon? Đừng ảo tưởng

alone_star

Xe tải
6)PHẦN GIÓ
Đầu tiên là tháo bầu gió, họng gió ra làm vệ sinh

Phát hiện ra van tách dầu bị tèo mất cái ống hơi - lại móc ví. Có cái ống nhỏ mà 800K, hic

Vệ sinh bướm ga

Xong phần gió.
Lắp vào nổ máy mà quái lạ, kim vòng tua lại vẫn cứ giật giật, sáng ra thì khởi động cũng giật giật như nhảy disco.
Hoá ra là tèo MAF - hu hu....:((:((:((
Em sẽ up video tình trạng trước và sau khi xử lý phần GIÓ hầu các cụ sau ạ.

Trước đó:

Sau khi hoàn thành phần Gió
Cho em hỏi cu chút, thấy xong MAf có cần reset để ecu nó nhận MAF mới ko a. Em tự thay mà chưa thấy khác biệt, chỉ số về xăng nhảy rất chậm

fuzzytech

Xe hơi
Cho em hỏi cu chút, thấy xong MAf có cần reset để ecu nó nhận MAF mới ko a. Em tự thay mà chưa thấy khác biệt, chỉ số về xăng nhảy rất chậm
Xe em khi chưa thay thì kim vòng tua dao động liên tục mặc dù lỗi bánh răng ko báo. Thay MAF mới vào thì kim đứng im ngay. Thay xong cắm máy scanner vào reset. Về chỉ số xăng thay đổi chậm có lẽ do số km đo đã khá lớn. Cụ chuyển về chế độ hiển thị L/km trên màn hình rồi ấn - giữ nút reset đồng hồ đo mức tiêu hao nhiên liệu, sau đó ECU sẽ update liên tục từ đầu.

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

alone_star

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ, em reset dc món đấy rồi, giờ đồng hồ báo theo thời gian thực rồi
Xe em khi chưa thay thì kim vòng tua dao động liên tục mặc dù lỗi bánh răng ko báo. Thay MAF mới vào thì kim đứng im ngay. Thay xong cắm máy scanner vào reset. Về chỉ số xăng thay đổi chậm có lẽ do số km đo đã khá lớn. Cụ chuyển về chế độ hiển thị L/km trên màn hình rồi ấn - giữ nút reset đồng hồ đo mức tiêu hao nhiên liệu, sau đó ECU sẽ update liên tục từ đầu.

son_ttvnol

Xe tải
Thôi tiện đây e ngóng hỏi các cao nhân là: Xe e 318 hay bị kiểu trễ ga, tức là đóng nhanh rẽ tóc thì ko sao, nhưng hễ phanh hay đi chậm, mà lúc nhấn ga lên là ko vọt ngay mà ì ì, một lúc sau mới lên đc, kiểu lúc sau mới mút côn ý ạ. Và đi chậm chậm kiểu tắc đường hay đèn đỏ hay bị kiểu giật giật nhẹ.
PS: MAF đã thay mới, Cảm biến trục cam thông minh cũng đã thay (Hàng bãi dùng ngon)
Ko bít hiện tượng như vậy thì xe e bị ls ạ???

Hoan123

Đi bộ
Mình vừa mua chiếc 318i 2003 chạy được 6 tháng, ra HN xem 5 chiếc chọn đc 1 chiếc rước về Hà Tĩnh, chi phí sửa chữa: Thay cảm biến cam lệch tâm, moto bơm xăng, nạp gas điều hòa, tổng chi phí khoảng 8 triệu. Có lẽ mình khá may mắn

fuzzytech

Xe hơi
Thôi tiện đây e ngóng hỏi các cao nhân là: Xe e 318 hay bị kiểu trễ ga, tức là đóng nhanh rẽ tóc thì ko sao, nhưng hễ phanh hay đi chậm, mà lúc nhấn ga lên là ko vọt ngay mà ì ì, một lúc sau mới lên đc, kiểu lúc sau mới mút côn ý ạ. Và đi chậm chậm kiểu tắc đường hay đèn đỏ hay bị kiểu giật giật nhẹ.
PS: MAF đã thay mới, Cảm biến trục cam thông minh cũng đã thay (Hàng bãi dùng ngon)
Cụ code vòng tua idle lên tầm 760-800 khi không có điều hoà xem sao. (Có điều hoà cộng theo đúng yêu cầu của máy).

fuzzytech

Xe hơi
Mình vừa mua chiếc 318i 2003 chạy được 6 tháng, ra HN xem 5 chiếc chọn đc 1 chiếc rước về Hà Tĩnh, chi phí sửa chữa: Thay cảm biến cam lệch tâm, moto bơm xăng, nạp gas điều hòa, tổng chi phí khoảng 8 triệu. Có lẽ mình khá may mắn
Hiện tượng như thế nào mà cụ phải thay cảm biến cam lệch tâm ạ?

dunggphutung

Xe hơi
Bác cần phụ tùng cho e46 alo em ạ,em chuyên phụ tùng tháo xe,phụ tùng mới oem ạ 01648668072

Hoan123

Đi bộ
Xe mình bị bỏ máy, báo lỗi eml, lỗi hộp số. Đọc lỗi hỏng cảm biến này, khi thay xong và cho

Hoan123

Đi bộ
Xe mình bị bỏ máy, báo lỗi eml, lỗi hộp số. Đọc lỗi hỏng cảm biến này, khi thay xong và cho nó học lại thì không còn lỗi nào nữa.hi.hi.

zolahn

Xe điện
Mua xe cũ xác định thêm một mớ đại tu chứ các cụ mua xe cụ có tư tưởng về chỉ đổ xăng là chạy như xe mới thì e can. Chơi bim mẹc tốn tiền đồ là phải xác định trc , xe đức làm gì có đồ rẻ. Kể cả xe Nhật, hàn.
Btw, e ủng hộ cụ thớt và các cụ các có những bài chia sẻ chi tiết thế này để các cụ chơi xe nhất là các cụ mới xác định tư tưởng cái giá phải trả cho sự sướng. E chơi xe nhật cũ biết rồi nên lượng đc sức chưa chơi đc bim mẹc già khà khà :))
Cụ nói chuẩn, mua xe cũ chả bao h có chuyện mang về đổ xăng là chạy, kiểu j cũng phải bỏ kha khá $ ra làm lại cho ngon thì mới yên tâm mà đi đc

luckyman81hp

Xe hơi
Đọc bài này của cụ em cũng toát mồ hôi, em cũng thích HHG này lắm, cũng ngắm đi ngắm lại nhiều, nhưng biết sức mình không trụ được nên thôi, nhìn hàng toàn ship về thế kia khó thật ấy

Website
www.tophobi.com
inbox e ngay, dự là a giống e rồi :D