Thảo luận E46 - Muốn ngon? Đừng ảo tưởng

hahuanvn

Xe buýt
Thôi,đặt niềm tin vào ông nào có uy tín,có gara để có gì thì còn bắt đền :))

Moe

Xe hơi
Không biết cụ chủ thớt sửa xe lên đến bao nhiêu rồi? Nếu chưa lên đến >200 củ thì xe vẫn chưa ngon đâu, vẫn còn hỏng tiếp.

Tiền sửa xe của em lên đến gần 270tr rồi, cuộc đời vẫn đẹp sao :)).

vih0702

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ thread em không dám nhảy hố vôi nữa đâu.

son_ttvnol

Xe tải
Xe của cụ vasily cũng làm e mất ngủ 2 ngày khi đọc bài cụ ấy mô tả về xe.
Chẳng biết là ko mua đc xe cụ ấy là duyên e chưa tới, hay e may mắn, hay là e bén duyên cụ Tuấn trốp-pơ cao hơn.
Giờ e đang quá hạnh phúc với 777.00, khi e ý về tay e trong tình trạng gần hoàn hảo nhất (cụ Tuấn chăm xe cũng kinh, nhưng gặp e thì tắt điện).
E dám khẳng định e là 1 trong những thằng dỗi hơi chăm xe bậc nhất hội Bim mình. Hehe. Chăm xe chứ ko phải độ nhé.
Còn về mua xe cũ thì xác định là phải bỏ thêm tiền rồi. Kể cả chủ cũ vừa bảo dưỡng hôm qua thì hnay vẫn mấy mấy sọi là chuyện quá bt. Chỉ mong ng bán có tâm, có gì nói đó cho ng mua sau này đỡ mang cảm giác hụt hẫng và bị Nừa.

Oris

Xe tải
Em cũng đã thử hoa hậu này trước cụ và cuối cùng em chuyển sang w211 , chăm E46 quả thật phải có chút hiểu biết về xe , lơ tơ mơ thì oải

Hưng Y

Xe tải
Xe của cụ vasily cũng làm e mất ngủ 2 ngày khi đọc bài cụ ấy mô tả về xe.
Chẳng biết là ko mua đc xe cụ ấy là duyên e chưa tới, hay e may mắn, hay là e bén duyên cụ Tuấn trốp-pơ cao hơn.
Giờ e đang quá hạnh phúc với 777.00, khi e ý về tay e trong tình trạng gần hoàn hảo nhất (cụ Tuấn chăm xe cũng kinh, nhưng gặp e thì tắt điện).
E dám khẳng định e là 1 trong những thằng dỗi hơi chăm xe bậc nhất hội Bim mình. Hehe. Chăm xe chứ ko phải độ nhé.
Còn về mua xe cũ thì xác định là phải bỏ thêm tiền rồi. Kể cả chủ cũ vừa bảo dưỡng hôm qua thì hnay vẫn mấy mấy sọi là chuyện quá bt. Chỉ mong ng bán có tâm, có gì nói đó cho ng mua sau này đỡ mang cảm giác hụt hẫng và bị Nừa.
Chọn người trước chọn xe..Nhóm này còn mấy xe tử tế ...Hihi.

Mrthanh1806

Xe hơi
Theo e thấy thì cụ làm đã ăn thua j :)) xe e 6 tháng 150tr đây hè hè. Nhưng e tự tin là từ giờ e chỉ vi vu thôi. Các cụ cứ xác định mua cái xe 300 nó thành 450tr cho nhẹ đầu. 450tr đc hưởng thụ bmw, cầu sau, 8 túi khí. Cảm giác lái thì quên chết luôn. Cụ mua đc con j 450tr mà sướng thế nào

H.U.Y

Xe điện
Cụ Dự chuẩn, khít khịt 50tr đấy ạ
Trụ cụ em cháu mua em 318 cũng sửa ngót 50tr. Cháu nghĩ với số tiền đó mà đc cái xe ngôn thì cũng chấp nhận được. Mỗi tội mất quá nhiều thời gian

luuvandung

Xe tăng
Bim già nhiều bệnh thía nhỉ.

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Trụ cụ em cháu mua em 318 cũng sửa ngót 50tr. Cháu nghĩ với số tiền đó mà đc cái xe ngôn thì cũng chấp nhận được. Mỗi tội mất quá nhiều thời gian
Xe ngon thì chả phải sửa chữa thêm gì nhiều.

fuzzytech

Xe hơi
Không biết cụ chủ thớt sửa xe lên đến bao nhiêu rồi? Nếu chưa lên đến >200 củ thì xe vẫn chưa ngon đâu, vẫn còn hỏng tiếp.

Tiền sửa xe của em lên đến gần 270tr rồi, cuộc đời vẫn đẹp sao :)).
Cụ làm những hạng mục gì mà kinh thế? Em có thay cả máy, hộp số, sơn toàn phần cũng chưa hết nửa con số của cụ.
Chọn người trước chọn xe..Nhóm này còn mấy xe tử tế ...Hihi.
Em cũng chọn người cụ ah. Nhưng xe cộ nó nhiều thứ ngóc ngách lắm.

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

fuzzytech

Xe hơi
Vậy là cụ may mắn hơn em rồi. Của em sau mua phát sinh rất nhiều lỗi nhưng em cũng xác định và đều chấp nhận chi phí để sửa hết cụ à. Em chỉ có ý và chưa chấp nhận với 3 lỗi là:
- Hao dầu (500 km hao 1 lít)
- Hao nước (500 km hao 1 lít)
- Xe rung như công nông khi chạy trên 100km/h (cái này lúc lấy xe về chạy cao tốc mới phát hiện ra, sau thay trục cát đăng 9,8 củ mới hết).
Những lỗi hao dầu và nước này thời điểm xem xe em ko phát hiện được. Chỉ sau khi dùng xe 1 tuần mới thấy đèn cảnh báo và mang ra gara kiểm tra.

Em chỉ có thắc mắc là Offer bán xe cho em, là dân buôn xe, là người chơi xe lâu năm, là thành viên trong hội BIM mà lại trả lời là ko biết được những lỗi trên?

Hơn nữa 1 gara cũng được xem là uy tín nói rằng xe này đã ktra, cơ bản là ok?

Vậy người Nông rân như em thì phải làm sao để biết được những lỗi trên vào thời điểm xem xe đây???
Em nhận ra cụ rồi. Hôm nay em qua chỗ Tuấn thấy bảo xe cụ phi ra đường được rồi, hí... hí...

30F-5846

Xe tăng
Giờ mới vào đọc thớt này...
Cái tit cụ giật làm e hơi choáng...
E khá thẳng thắn,có vài ý kiến cá nhân như này nhé...
Mua xe cũ,cụ đòi hỏi nó phải hoàn hảo thì ko bao giờ có...
Chuyện bỏ ra vài chục triệu chăm cho cái xe theo đúng ý mình là chuyện hết sức bình thường mà hầu như ai cũng đều làm...
Xe đẹp xe xấu như nào,đi mua các cụ tự tìm hiểu,tự check choác các kiểu,tiền vẫn nằm trong túi các cụ cho tới khi các cụ quyết xuống tiền!
Riêng về trường hợp xe cụ mua của anh Giang,em thấy anh G khá clear thông tin,bán hàng có trách nhiệm ko phải nhập nhèm gì cả,khi có thông tin lỗi ngoài dự đoán,aG cũng đề nghị đc hỗ trợ 10% phí sửa chữa...điều này ko phải ai cũng làm đc như vậy!
Rồi sau nữa,các cụ mua con xe để nó phục vụ mình,chứ mua con xe ko phải để mang bực vào ng hay lấy nó ra để đá ng này đụng người kia!
Đơn giản cụ thấy có vừa ý hay ko,ko vừa ý chỗ nào cụ cứ thẳng thắn trao đổi với a Giang luôn,chất xe của a Giang như nào cụ cũng tự đánh giá đc!
Trên này có vài ae đã mua xe của em,thậm chi như a Vũ pajerosport mua xe còn ko cần gặp e,hay như a Ba Thái Nguyên mua còn ko cần xem xe đã chuyển khoản,vấn đề ae mua bán xong còn chơi với nhau lâu dài,chứ lên đây nói như này nếu em là a Giang chắc e cũng sẽ rất buồn!
Đôi lời tâm sự với cụ chủ thớt!

sannguyen

Xe tải
Nhà cháu vào hóng tiếp để tích luỹ kinh ngiệm!

Giờ mới vào đọc thớt này...
Cái tit cụ giật làm e hơi choáng...
E khá thẳng thắn,có vài ý kiến cá nhân như này nhé...
Mua xe cũ,cụ đòi hỏi nó phải hoàn hảo thì ko bao giờ có...
Chuyện bỏ ra vài chục triệu chăm cho cái xe theo đúng ý mình là chuyện hết sức bình thường mà hầu như ai cũng đều làm...
Xe đẹp xe xấu như nào,đi mua các cụ tự tìm hiểu,tự check choác các kiểu,tiền vẫn nằm trong túi các cụ cho tới khi các cụ quyết xuống tiền!
Riêng về trường hợp xe cụ mua của anh Giang,em thấy anh G khá clear thông tin,bán hàng có trách nhiệm ko phải nhập nhèm gì cả,khi có thông tin lỗi ngoài dự đoán,aG cũng đề nghị đc hỗ trợ 10% phí sửa chữa...điều này ko phải ai cũng làm đc như vậy!
Rồi sau nữa,các cụ mua con xe để nó phục vụ mình,chứ mua con xe ko phải để mang bực vào ng hay lấy nó ra để đá ng này đụng người kia!
Đơn giản cụ thấy có vừa ý hay ko,ko vừa ý chỗ nào cụ cứ thẳng thắn trao đổi với a Giang luôn,chất xe của a Giang như nào cụ cũng tự đánh giá đc!
Trên này có vài ae đã mua xe của em,thậm chi như a Vũ pajerosport mua xe còn ko cần gặp e,hay như a Ba Thái Nguyên mua còn ko cần xem xe đã chuyển khoản,vấn đề ae mua bán xong còn chơi với nhau lâu dài,chứ lên đây nói như này nếu em là a Giang chắc e cũng sẽ rất buồn!
Đôi lời tâm sự với cụ chủ thớt!
Em đồng ý với cụ. A e mua bán xe xong còn chơi với nhau lâu dài. Em lấy xe đc 6 tháng, giờ đang phải đại tu máy nhưng vẫn vui vẻ. Em vẫn nghĩ người bán k thể biết xe nó sắp p làm máy ( của em p làm hơi mặn vì phát sinh nhiều) cho nhẹ đầu. Sửa xong chả phải mình đc cái xe ngon để cưỡi hay sao. :D cá nhân e thấy Cụ Phong béo thẳng thắn nhưng hơi nóng chút ạ :)

fuzzytech

Xe hơi
Chào Phong!
Chú lại không công bằng với anh rồi.
Anh viết bài này để show tường tận quá trình chăm một con HHG E46 để các anh em muốn nhảy hố vôi thì sẽ có cái nhìn chi tiết hơn về các hạng mục sẽ phải làm để khỏi phải tưởng tượng và kỳ vọng vào thứ Ngon, Bổ mà lại Rẻ.
Từ đầu đến cuối bài anh chả hề trách vasily câu nào.
Chú có ấn tượng tốt với vasily, anh cũng thế, anh tin cậu ấy nên cũng xuống tiền mua xe mà không phải check choác gì cả. Trong quá trình sửa xe, anh cũng trao đổi qua lại với Giang, bọn anh vẫn nói chuyện thoải mái cởi mở.
Anh cũng chả đụng chạm ai cả, chưa hề ném đá cụ nào trên OF nên em bảo anh đá người này, đụng người kia là hơi quá lời đấy.
Giang buồn hay không? Anh nghĩ là có buồn. Ngay hôm anh lên FB hỏi cái nắp dàn cò rồi em hăng tiết chém loạn xạ trên ấy Giang có alo trực tiếp với anh bảo tình hình phức tạp quá... Buồn vì anh em hay tung hoả mù nhau thôi. Anh em người thật, việc thật, chả có gì phải dấu giếm, ngượng ngùng cả Phong ơi.

BM&W

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới có chuyện các cụ ạ. Nhiều cụ xe không ngon thì bảo chất lắm, chỉ đổ xăng và chạy. Với kinh nghiệm thực tiễn với bim già chưa nhiều hoặc bằng không thì việc phát hiện lỗi là điều không thể khi mua xe. Mà ở cái thời buổi này cò vạc rồi chim mồi, nick ảo nhiều vô kể. Dính vào thì chỉ có méo mặt.
Em không phải khoe khoang gì chứ hầu hết xe anh em trong hội BMW Hp đều được em tư vấn và hỗ trợ nhiệt tình. Có gì khó em sẽ hỏi các anh em ở HN và SG giải thích giùm.
Kinh nghiệm chơi xe của em gắn liền với con xe cùi 318 trong 5 năm. Không kinh qua nhiều dòng xe nhưng cũng đủ dùng trong phạm vi hẹp.
Mua bán là có duyên, thuận mua vừa bán. Các cụ chơi xe không chuyên bán thì có thể không rõ các pan bệnh của xe thì có thể tạm chấp nhận được. Chứ còn lão luyện và gara đảm bảo rồi mà xe đầy bệnh nan y thì các cụ nghĩ sao nhỉ??? Kinh doanh là phải có lãi, nhưng đến mức gọi như là lừa đảo nhau trong nhóm, hội thì cũng chả bền lâu được đâu các cụ ạ.
Em có vài lời xin các cụ góp ý.

Hưng Y

Xe tải
Chơi bim là vậy...cụ vẫn qua lại với cụ chủ thì cũng ko vấn đề. Sửa xong xe lại ngon. Kì công thôi cụ
Cụ làm những hạng mục gì mà kinh thế? Em có thay cả máy, hộp số, sơn toàn phần cũng chưa hết nửa con số của cụ.

Em cũng chọn người cụ ah. Nhưng xe cộ nó nhiều thứ ngóc ngách lắm.

Lacet_ti

Xe container
Vẫn thiếu cụ ơi ngoài "mỗi tuần hao gần lít dầu" còn "mỗi tuần hao một lít nước nữa cụ ạ" Trong xe lúc nào cũng có bình nước và bình dầu dự trữ sẵn. :-/
Ngoài những lỗi nặng như trên xe em còn nhiều lỗi khác nữa em sẽ chia sẻ dần cụ ạ.

Vâng cụ ạ. "con người cần phải có lòng tin, nhưng cần nhìn người trước khi đặt lòng tin vào ai đó". Giờ em mới thấm thía câu này.~X( Em cũng là người thỉnh thoảng có mua hàng của một số cụ trên diễn đàn này và chưa bao giờ cảm thấy không hài lòng cả. Nhưng vụ em nhẩy hồ vôi vừa TO vừa SÂU với ẻm E46 này thì em khuyên các cụ khi mua xe cần cực kỳ CẨN THẬN trong việc xem xe (em xin lỗi trước các cụ Offer và Gara uy tín, làm ăn chân chính nhé). Các cụ đừng có tin vào cái mã xe bên ngoài, đừng có tin tưởng vào các SLOGAN của Offer buôn xe (em cũng phải công nhận những slogan này quá hay và em cũng cảm thấy bị hấp dẫn, lôi cuốn, tin tưởng), đừng có tin vào cam kết của Offer buôn xe "Xe này chỉ đổ xăng là chạy thôi anh", đừng quá tin tưởng vào một số cụ Offer khác tung hứng theo kiểu "Xe cụ đẹp thế, xe cụ chất thế,..." , đừng có tin tưởng vào cái mác đưa ra "Em là thành viên uy tín của Hội BIMMER", đừng quá tin tưởng vào gara do Offer buôn xe chọn,...:-/
Cụ nói thế này giờ AE oép biết tin vào ai giờ :((
Loại trừ thì chỉ 1 hoặc vài thôi chứ -đằng này vun cả đống thế ^:)^
Em đang định tin cụ Trungjapan đây- ko biết có nằm trong list ko đấy :))
Mong khi em vào hố vôi sẽ đc gặp cụ - hay là phải gặp trước nhể :)