[Đã bán] Ecopark Aquabay Sky3

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tỉnh thành
Khác
Giá
245 VNĐ
Diện tích
60㎡

CSLT30P

Xe buýt
Sang ecopark dạo này lâu như đi Tam Đảo và ngày càng tắc thêm nên em chọn ở trển sướng hơn
Em toàn sang và về vào tối cuối tuần, nên ko thấy vấn đề gì về tắc.

Golden_Coin

Xe tải
Phiền Cụ có thể cho em biết căn của cụ bán rồi là căn nào, tầng mấy và toà Sky nào đc ko à
Em có rao trên OF nhà mình cả ảnh sổ đỏ đó cụ, căn em là Sky3 -603 view trực diện hồ. Em chỉ đưa thông tin cụ tham khảo thôi.

hatatthanh2008

Xe buýt
Bản thân em còn bức xúc, LK nó tăng cứ tỷ một, điệp khúc "anh ơi đâu giảm chứ Eco chỉ lên thôi" :(

Sắp tới, thu phí nội đô có tăng vào mắt!
Lại đi qua Cầu Thanh Trì - Vĩnh Tuy đj làm nữa là nữa, tắc đường toàn tập

CSLT30P

Xe buýt
Em có rao trên OF nhà mình cả ảnh sổ đỏ đó cụ, căn em là Sky3 -603 view trực diện hồ. Em chỉ đưa thông tin cụ tham khảo thôi.
Vâng cảm ơn Cụ đã chia sẻ, căn em cao hơn và sát phía Lake à.

em dùng chủ yếu cuối tuần cho gia đình thay đổi không khí. Bjo xuống đất, vẫn eco thôi. Vì thấy ở đây ok về môi trg xanh và vắng hơn các khu khác

CSLT30P

Xe buýt
Nếu các Cụ mợ tìm hiểu CC bên Eco này, sẽ thấy. Aqua là nằm trong lõi của khu 2 EcoPark. Các toà sau này như Oasis, Sol, Landmark … và WB (đầu tiên) đều nằm vị trí rìa.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em vừa bán căn ban công rộng nhìn hồ sky3 thu về 2.250trieu 2 ngủ 2 wc 78m2. Góp ý cụ chủ muốn trôi nhanh thì để giá hợp lý chút, em rao hơn tháng là các bạn sales giải quyết xong. Lúc đầu cũng máu mua nhưng mỗi tháng ở đc một đêm rồi thư dần, em bán hoán đổi sang mấy chục mét đất ở tỉnh, hy vọng sau vài năm bán quay lại mua đc 1.5 căn chung cư Eco.
Cụ thật sáng suốt .trào lưu second home ở ngoại thành or kiểu eco nghe thì thích nhưng phải làm việc ở nội thành, trẻ con học nội thành , tháng đôi ba lần về ngủ cuối tuần thì đúng là chưa phù hợp ở Hà Nội & VN. Em năm ngoái cũng thích hỏi sales thì suốt ngày dọa a chốt nhanh vì nhiều người mua lắm.... Và giá quá cao cho nhu cầu thư giãn cuối tuần. Và cuối cùng em bỏ và làm miếng ở tỉnh . giờ mới thấy mình quyết định đúng. Còn cuối tuần mà thích thì tam đảo, ba vì, hòa bình.... Sướng hơn đúng 1 tỷ lần sang eco 😃

PiggyBoy

Xe tải
Cụ thật sáng suốt .trào lưu second home ở ngoại thành or kiểu eco nghe thì thích nhưng phải làm việc ở nội thành, trẻ con học nội thành , tháng đôi ba lần về ngủ cuối tuần thì đúng là chưa phù hợp ở Hà Nội & VN. Em năm ngoái cũng thích hỏi sales thì suốt ngày dọa a chốt nhanh vì nhiều người mua lắm.... Và giá quá cao cho nhu cầu thư giãn cuối tuần. Và cuối cùng em bỏ và làm miếng ở tỉnh . giờ mới thấy mình quyết định đúng. Còn cuối tuần mà thích thì tam đảo, ba vì, hòa bình.... Sướng hơn đúng 1 tỷ lần sang eco 😃
Mỗi người một quan điểm cụ ơi. Nhà em cuối tuần nào cũng về Eco, ở nhà mình mà lại như đi nghỉ nó có cái thú riêng của nó :)

vhdangiop

Xe tải
Nếu các Cụ mợ tìm hiểu CC bên Eco này, sẽ thấy. Aqua là nằm trong lõi của khu 2 EcoPark. Các toà sau này như Oasis, Sol, Landmark … và WB (đầu tiên) đều nằm vị trí rìa.
Lõi gì cụ ei, đêm ngủ xe công chạy qua cầu thì nghe rung từng nhịp, càng vào phía trong xa cái đường 379 thì càng tĩnh lặng cụ ạ :D

CSLT30P

Xe buýt
Lõi gì cụ ei, đêm ngủ xe công chạy qua cầu thì nghe rung từng nhịp, càng vào phía trong xa cái đường 379 thì càng tĩnh lặng cụ ạ :D
Ko rõ Cụ "nghe rung từng nhịp" từ ở đâu, nếu cụ cần em mời cụ qua nhà em thử xem có như vậy ko nhé à.

Em đã từng muốn mua thêm S3, S4, Oasis, nhưng sau khi vòng ra sau lưng xem thì em nhận ra Aqua vị trí là nhất trong khu 2.

Lake thì sau này sẽ dở do Eco xây khu Shophouse chỗ bãi cỏ lớn hiện tai, nên theo cá nhân em, thì sẽ ko còn đẹp nữa.

CCCM cứ nên tìm hiểu xem đánh giá của em có khách quan ko nhé (em ko hề phiến diện)

CSLT30P

Xe buýt
Em dị ứng nhất quả sales nào nói kiểu "a chốt nhanh vì nhiều người mua lắm " mua cái nhà tiền tỷ có phải mớ rau đâu mà nhanh chậm, "nhường cho họ chốt trc em nhé"

Với CC, theo KN của em, cứ để nó xây xong hết, vác tiền đến mua, tha hồ mà chọn ;) bán đầy

buiduclong4

Xe hơi
Em góp ý chân thành với cụ chủ:
Cụ nên tham khảo lại giá, giá này căn lake xịn cùng phân khúc cũng ko đến giá đó, sky là kém yên tĩnh hơn, gần đường 379, đặc biệt là sky 1 và sky 2-3 có căn ban công hướng ra đường.Nội thất cụ có dát vàng cũng khó tìm khách giá này.

buiduclong4

Xe hơi
Em từng rất thích khu aquabay nhưng mùa hè năm rồi bể bơi ko mở phần do dịch phần do vắng, rạp cũng đóng cửa do k ai xem. Đc mỗi cái quang cảnh, chính wesstbay lại trẻ trung sôi động, bể bơi mở cửa nhanh sau khi giãn cách.

CSLT30P

Xe buýt
Em từng rất thích khu aquabay nhưng mùa hè năm rồi bể bơi ko mở phần do dịch phần do vắng, rạp cũng đóng cửa do k ai xem. Đc mỗi cái quang cảnh, chính wesstbay lại trẻ trung sôi động, bể bơi mở cửa nhanh sau khi giãn cách.
Cụ nói chuẩn, Eco ko chịu mở lấy lý do là dịch dã (Chuối vãi), nhưng sang Clubhouse Thảo Nguyên bơi thích hơn Sky3 đấy cụ à :). Sky2/3 đc cái Aeon kéo lại

Cái bể bơi bên WB, cá nhân em thấy nó quanh co và quá đông (khách thuê nhiều)

CSLT30P

Xe buýt
Em góp ý chân thành với cụ chủ:
Cụ nên tham khảo lại giá, giá này căn lake xịn cùng phân khúc cũng ko đến giá đó, sky là kém yên tĩnh hơn, gần đường 379, đặc biệt là sky 1 và sky 2-3 có căn ban công hướng ra đường.Nội thất cụ có dát vàng cũng khó tìm khách giá này.
em đã cân nhắc nhiều trc khi đưa ra giá này, và thừa hiểu trên 4rum otofun này, toàn trùm cả :)

Golden_Coin

Xe tải
Ko rõ Cụ "nghe rung từng nhịp" từ ở đâu, nếu cụ cần em mời cụ qua nhà em thử xem có như vậy ko nhé à.

Em đã từng muốn mua thêm S3, S4, Oasis, nhưng sau khi vòng ra sau lưng xem thì em nhận ra Aqua vị trí là nhất trong khu 2.

Lake thì sau này sẽ dở do Eco xây khu Shophouse chỗ bãi cỏ lớn hiện tai, nên theo cá nhân em, thì sẽ ko còn đẹp nữa.

CCCM cứ nên tìm hiểu xem đánh giá của em có khách quan ko nhé (em ko hề phiến diện)
Cụ nói cũng đúng, em cũng trong ngành BĐS nên khi mua năm.2017 thấy Sky và Lake là đc trung tâm của phía Nam Ecopark, các tòa còn lại thời điểm đó chỉ có một mặt vào nội khu còn mặt kia thì nhìn ra khu cư dân hiện hữu xung quanh, rất tiếc lúc em mua Lake chưa bán và lúc đó nhìn mô hình thấy đường 379 nó xa và có cái nhà để xe 5 tầng cách biệt ( chứ k phải cái nhà nối sky2-3 bây giờ), ngay lúc đó em đã quan ngại tiếng ồn giao thông, phải nói cửa kính Eco rất tốt về cách âm, đóng vào k sao chứ mở ra là rất ồn. Nhà cụ chủ thớt cạnh chéo vào bên trong chắc đỡ hơn, lúc mua em phải nhờ vả các kiểu để lấy đc 2 căn ban công rộng cạnh nhau và tính rất kỹ chiều cao để chọn tầng, nếu em nhớ k nhầm thì các căn Logia hướng ĐN và từ tầng 6-12 là giá đắt nhất vì view cảnh quan nội khu rất đẹp còn càng cao thì view cánh đồng ( cái này là kinh nghiệm mua các khu có hạ tầng rộng cảnh quan đẹp khác với chọn nhà chung cư bên Hà Nội), theo cá nhân em thì Lake 2 giờ là đẹp nhất đặc biệt căn 150+ view toàn vinh Aquabay, em cũng thích Ecopark lắm nhưng tạm thời phải bán vì vụ ồn xe đường 379 đó rồi quay lại tìm căn phù hợp hơn sau này.

vhdangiop

Xe tải

Hì, em mới ở liên tục gần năm Sky 3 thôi, ủn cho cụ

hoanhai

Xe hơi
bên eco này, cụ/mợ tìm hiểu còn thấy bức xúc nhiều về giá. Cá nhân em thấy cả cái miền bắc này đất thổi cả chẳng riêng gì ở đâu. Em bán để tìm mua LK, ko thì em nói thật, chẳng bán làm gì cho nó mệt. Đầu tư từ 2017 chứ có phải mới đây đâu.
Giá đã bao gồm lãi các cụ

xecakho

Xe tải
Hehehe em vừa đẩy căn +158m2 Sky view hồ sau 2 năm hưởng thụ đây, giá em ko bàn vì giờ hơi ảo. Điểm tốt chắc các cụ chỉ cần xem quảng cáo là đầy, em có vài dòng nhận xét điểm chưa tốttừ góc người sử dụng cho cụ nào định mua ở nhé:

1. Lúc đầu tưởng về vùng cây xanh tha hồ thoát điều hòa, mở cửa hít gió trời, hóa ra nhầm to vì: (1) gần dg 379 xe container chạy ầm ầm, còi rất to và bonus thêm quả lên xuống cầu vượt nên cực nhức đầu (2) cứ ban đêm là các làng nghề quanh đó xả khói, nhiều đêm em tưởng nhà em chập điện hehehe (3) đang xây dựng các khu mới nên cực bụi. Cụ nào bật thử app AQI sẽ thấy màu như nội đô HN :)

2. Ai đi làm quanh LB/GL bằng 2b hoặc có 4b thì còn tạm (vì tắc dg), còn lại nhiều người phụ thuộc quả xe Ecobus cực khó chịu vì: xe thì ít, người thì đông nên nhiều khi phải đứng. Trộm vía xe chạy dg 379 và dg đê mà nổ lốp phát thì ai đứng ko chết cũng bị thương. Thêm nữa, do dịch Covid, cứ có mấy ca nổi lên là các bác quản lý cho dừng dịch vụ mặc kệ bà con tự lo việc đi làm bên HN (hiện nay hình như đang dừng đấy ạ)

3. Trần/tường cực mỏng, trẻ con nhà trên chơi bi hay vợ chồng đùa nghịch thì thôi rồi nhức đầu

4. Cầm lái 4b và 2b đi cạnh chen nhau đủ loại container phi như khủng long nói chung là như phim hành động, lắm lúc ướt hết quần :).

5. Theo quy hoạch thì nhiều mảng xanh sẽ dc thay thế bằng nhà nên tương lai ko xanh rì như bây giờ. Chiều cuối tuần dân từ các tòa cc đổ ra đi bộ -tập thể dục ở cv Thiên Nga và dg quanh hồ đông như kiến.

6. Khi cả Ecopark và Ocean Park dân về đông thì em cũng ko hiểu đi làm bên HN sẽ thế nào.

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Cụ chủ cứ bình tâm mà bán. Giá này không cao so với thời điểm hiện tại và sẽ tăng tiếp chạm ngưỡng sau khi cái osen khoáng nóng bàn giao. K riêng khu cụ, khu wb abcd giờ cũng lên vài trăm triệu/ căn so với cách đây vài tháng rồi. Liền kề thủy nguyên, thảo nguyên, park river và biệt thự giá giờ cực cao. Điển hình khu park river năm ngoái thô hơn 70m bán 5,x tỷ,năm nay đã là 9,x tỷ rồi.
Ai thực sự hiểu về eco , sống và đầu tư ở đây sẽ biết. Nhiều cụ nói 41 hay 42 triệu/m thì về nội thành mà mua :) xin nói các cụ 1 điều, đa phần dân eco họ mua ở đây thì họ đã có từ 1 đến 2 căn nhà tử tế trong nội thành rồi. Ecopark làm rất tốt, 1 dự án đc rất nhiều giải thưởng quốc tế, nơi có đến hơn 100 cây/ 1 người.
Về giá, chiến lược của eco về lâu dài sẽ ngày càng tăng, ko có giảm nhé. Điển hình như osen bây giờ. Vị trí đẹp cũng ngót 60 triệu/m 😁.
Nói chung ở eco ko dành cho người kinh tế thấp và so sánh với những khu khác.

Trạng thái
Thớt đang đóng